[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

v_t

Xe buýt
Cụ ra cửa hàng linh kiện mua con trở 100 ohm, 3W thay vào, thiệt hại chắc 1000 VNĐ ạ.
Nó lại tèo rồi mà :D

Con trở này em mua toàn 1.200 VNĐ đấy cụ anh ạ =))=))=))
Em ra mua chỉ có 2w 100R, họ bảo chỉ có 2 rồi đến 5w, cửa hàng chuyên bán buôn ngay gần nhà. 10k 1 túi 20 con. Các cụ xem hàn được ko, có cái đồng hồ đo điện cho mượn mất nên em chưa đo con trở này tèo hay chưa.

Doi Phieu Lang

Xe đạp
Ôi cccm ơi, cháu đang tìm hiểu mrb mà ngại lộn thớt quá ạ. Cccm cho cháu hỏi luôn mấy vde nhanh sau được ko ạ:
1. Nước nhiễm nhiều đá vôi thì có dùng được ko, nước tiêu chuẩn như nào thì dùng đc mrb
2. Loại nào bền, ít hỏng hóc, rửa đc cả nồi xoong, cháu đang phân vân giữa bosh và elex quá ạ
3. Lắp dưới bếp từ có được ko? đường điện đường nước dẫn vào có phức tạp lắm ko ợ?
Cháu cám ơn cccm!

v_t

Xe buýt
Em hàn xong lên ngon lành, em phát hiện tiếp trong thùng máy 1 trong 2 sợi dây điện màu xanh chỗ van nước bị đứt :), chiều em tiến hành nối rồi thông báo lại, có hy vọng rồi, giờ vợ em nó quát em trông trẻ con cho đi ngủ, em thực hiện nghĩa vụ đã.
Em chưa biết tháo cái sau để nối dây kiểu gì đây :(
À, em tháo chốt đàng sau rút ra được rồi. Tí hàn rồi quấn lại :)

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Em hàn xong lên ngon lành, em phát hiện tiếp trong thùng máy 1 trong 2 sợi dây điện màu xanh chỗ van nước bị đứt :), chiều em tiến hành nối rồi thông báo lại, có hy vọng rồi, giờ vợ em nó quát em trông trẻ con cho đi ngủ, em thực hiện nghĩa vụ đã.
Em chưa biết tháo cái sau để nối dây kiểu gì đây :(
À, em tháo chốt đàng sau rút ra được rồi. Tí hàn rồi quấn lại :)

Nó chính là dây ra van nước đấy. Như thế máy nhà cụ chuột nó vào hỏi thăm rồi.

v_t

Xe buýt

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em nối hàn lại, máy đã chạy ngon lành rồi ạ. Em cảm ơn các cụ đã giúp em, đặc biệt là 2 cụ lucky.win và cụ Vanh123 đã nhiệt tình giúp đỡ em. Hy vọng được ngồi cafe chém gió với các cụ :)
Chúc mừng nhà cụ không phải rửa tay nữa rồi, gấu thưởng to rồi =))=))=))

v_t

Xe buýt
Chúc mừng nhà cụ không phải rửa tay nữa rồi, gấu thưởng to rồi =))=))=))
Gấu bảo em vô dụng, sao ko sửa trước tết đi :(
Mà bác giúp việc nhà em sắp lên, bác ấy rửa tay, trước hướng dẫn bác ấy dùng mrb, bác ấy kêu rách việc có mấy cái bát, và ko cách nào bảo bác ấy dùng được, đành chịu.

Chỉnh sửa cuối:

v_t

Xe buýt
huhu, cám ơn cụ, em vừa gọi cho cửa hàng rồi, chiều nay họ cho thợ qua. Cũng may là em mua của cái cửa hàng họ làm ăn uy tín, có bảo hành đầy đủ mặc dù đắt hơn so mấy với mấy tay thương gia tầm 1 củ. Nghĩ lại hồi đó mà em tham rẻ thì chắc giờ ôm cục sắt ngồi khóc tiếng mán chứ thời gian đâu mà bê được cái máy đó đi mấy chục cây số để sửa.
Bosch chính hãng thì bảo hành hãng sẽ đến, cụ mua đâu cũng thế miễn ko phải hàng xách tay. Máy em sửa xong rồi cụ tham khảo, chuột nhà em nó cắn, trước nuôi mèo ko có con chuột nào nhưng bị bắt mất, gần đây mới nuôi lại khi nhà quá nhiều chuột. Chắc chuột nó táng dây điện gây chập. Em nối lại ngon rồi. Mà hiện tượng của cụ giống của em, có lẽ nào đứt dây van điện chứ em thâý máy bosch bền lắm ???

lucky.win

Xe điện
Bosch chính hãng thì bảo hành hãng sẽ đến, cụ mua đâu cũng thế miễn ko phải hàng xách tay. Máy em sửa xong rồi cụ tham khảo, chuột nhà em nó cắn, trước nuôi mèo ko có con chuột nào nhưng bị bắt mất, gần đây mới nuôi lại khi nhà quá nhiều chuột. Chắc chuột nó táng dây điện gây chập. Em nối lại ngon rồi. Mà hiện tượng của cụ giống của em, có lẽ nào đứt dây van điện chứ em thâý máy bosch bền lắm ???
Cụ mà nghe lời em kiểm tra cái van thì xong lâu rồi.

Để bà giúp việc rửa tay thì xác định bát đĩa vẫn còn mùi sunlight.

Grandtouring

Xe điện
Em cần tìm mrb có bề rộng max 50, rửa cả xoong, nồi mà khó quá. Cụ nào thấy đâu bán thì giới thiệu em với.

v_t

Xe buýt
Cụ ơi, mã máy nhà cụ như nào ạ? Cho em tham khảo với!
Thì như bao máy bosch khác thôi cụ, xưa em mua khoảng 24 củ mà hồi đấy là mua chỗ bán online rẻ nhất HN, về tự lắp đặt :), nhưng mua tận năm 2011, giờ thấy các cụ toàn mua máy 15, 16 củ máy mới ko biết loại bosch nào, tính năng hơn và giá rẻ đi ko, vẫn thấy vợ em chất 3, 4 cái xoong nồi vào mà. Mã SMI65M65EU cụ ạ, loại rửa 13 bộ, chắc cứ 13 bộ là ok, khoang nó rộng mà, các cụ chất cái gì vào chả được, miễn lọt là rửa hết. Thông số vào cấu tạo khoang máy cụ xem 2 link em đưa dưới nhé. Em có chụp phát rửa có nồi cho cụ xem đây
Mua máy nào cụ cứ xin tư vấn của cụ lucky.win, sai cứ đè cụ ấy ra ăn vạ thôi :))
Cụ win, cụ Vanh123 ơi, nhà em ko dùng nước làm bóng( hay gọi là trợ xả), nên nó báo đỏ, nhưng vợ em bẩu vợ em dùng loại bột rửa có chứa chất làm bóng rồi nên ko cần, đúng ko ạ :(
http://vanphuc.com.vn/may-rua-bat/Bosch-SMI65M65EU.html

http://media3.bosch-home.com/Documents/9000649350_G.pdf

Chỉnh sửa cuối:

Grandtouring

Xe điện
Bosch nhà em vẫn rửa xoong nồi bình thường mà, nó có 2 ngăn, rửa gì chả được
Ý em là, cần mua máy có bề rộng nhỏ hơn 50cm để vừa cái hộc tủ bếp nhà em. Có mấy mã đáp ứng được, nhưng hỏi đều không còn hàng.
Máy nhà cụ thì nó rộng 60cm.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà nghe lời em kiểm tra cái van thì xong lâu rồi.
Để bà giúp việc rửa tay thì xác định bát đĩa vẫn còn mùi sunlight.
Vâng, căn bản lúc đó chưa hình dung nó thế nào cụ ạ
Cũng may cụ anh ạ, lão ý mà kiểm tra luôn thì hôm sau cái con trở nó lại tèo thì lại mất công :)):)):))
Em cần tìm mrb có bề rộng max 50, rửa cả xoong, nồi mà khó quá. Cụ nào thấy đâu bán thì giới thiệu em với.
Trước em cũng lăn tăn máy cỡ này nhưng hỏi mấy trang web toàn treo làm vì thôi, không có hàng đâu, cụ muốn phải đặt về.