[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lenhhoxung1980

Xe điện
Em thấy máy Nhật nội địa không dùng muối và nước bóng riêng, chỉ dùng bột rửa, hoặc viên rửa. Máy Châu Âu thì buộc phải dùng cả bột, muối, nước làm bóng.
Viên rửa là 3in1 rồi cụ. Em chưa dùng máy Nhật nên không dám phán. Nhưng máy Âu, nếu không dùng bột rửa, rất khó sạch. Em thử rồi. Nóng bỏng tay nhưng không sạch mỡ

xyzhuyxyz

Xe tăng
Mãi cũng chỉ thế thôi, không chịu khó tìm hiểu ...

Ngắn gọn thế này nhé: muối mà nó làm mềm được nước thì em cho cụ 100 củ.
1 người bảo đã đành, đến 3,4 người bào mà cụ ý ko chịu đọc lại thì cũng chịu cụ nhỉ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mãi cũng chỉ thế thôi, không chịu khó tìm hiểu ...
Ngắn gọn thế này nhé: muối mà nó làm mềm được nước thì em cho cụ 100 củ.
Em thấy cụ ấy KDCN nên còm nhẹ nhàng thế thôi :D
P/s: Sau đận muối cho cái TM, giờ em đỡ khối xiền, hiệu quả vẫn thế. Lâu lâu em cho tý muối nổi với dấm vào quay, máy cứ gọi là thơm lừng :))
Còn bột thì em mới thử một gói Finish thì thấy mùi không thơm như Somat, không biết các cụ thấy thế nào?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
bà ngoại nhà em đang bảo vợ em nhà mày mua nốt cái máy và nữa đi :)), bà ngoại đang xót lắm cụ ợ.
Chả bù nhà em, em đang bảo ông bà ngoại là bê máy đi vì giờ bà không phải rửa bát nên rảnh rỗi xem tivi suốt, lại có thời gian cho ông bà cãi nhau :)):)):))
Cái này cụ lucky.win chứng kiến vì cụ ý cũng liên đới trách nhiệm =))=))=))

ar3a

Xe điện
Cám ơn cụ. Cụm từ muối rửa là nói miệng, còn nó là "Muối" còn tác dụng của muối thì không phải chủ yếu để làm sạch bát, mà có tác dụng làm mềm nước để máy hoạt động tốt hơn, không bị tắc.
Để em giúp cụ một tý nhé.

Máy rửa bát châu âu có thiết kế bộ phận khử cứng nước. Bản chất là hạt nhựa khử cứng. Muối có tác dung hoàn nguyên các hạt nhựa này. Máy nhật thì thiết kế không có. Cho nên muối chả có tác dung gì với máy nhật cả. Cơ bản là cụ chém thì cũng nên tìm hiểu nguyên tắc hoạt động của máy cũng như các loại hóa chat thì sẽ thuyết phục hơn.

forwin

Xe buýt
Em có vài câu hỏi ...

Phần bôi đậm: em hiểu rằng trước khi cụ tháo mạch mang đi thì cụ bật nó vẫn lên bình thường, và sau này thì vẫn cùng 1 lỗi như trước khi tháo ? Vẫn là lỗi cũ ?

Nhiều xèng thì mua main mới, hỏi hãng chắc tầm 3 -4 củ, em đoán mò ạ :)) :)) :))

Không mất xèng thì em sửa ạ.

Bây giờ nó đang là: cụ nhấn Start sẽ nghe được ù ù, sau đó khoảng 3 phút thì nháy đèn đỏ ?
Sáng em bật thử, sau khi cắm điện, chuyển nút sang chế độ A, máy kê ù ù 1 lúc rồi báo lỗi đèn đỏ nháy.
1 lúc em tắt về OFF, lại chuyển sang A mà nó không kêu ù ù nữa, ấn Start 1 lúc kêu ù ù tưởng chạy, nhưng sau đó lại báo đèn đỏ.
Em cũng hỏi giá main tầm 3 củ, tuy nhiên main này là em thay được 2 năm.
NHờ cụ xem giúp em!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Sáng em bật thử, sau khi cắm điện, chuyển nút sang chế độ A, máy kê ù ù 1 lúc rồi báo lỗi đèn đỏ nháy.
1 lúc em tắt về OFF, lại chuyển sang A mà nó không kêu ù ù nữa, ấn Start 1 lúc kêu ù ù tưởng chạy, nhưng sau đó lại báo đèn đỏ.
NHờ cụ xem giúp em!
Thế thì bệnh nặng rồi - đừng cố bật lên nữa, rút điện khoá nước lại luôn đi.
Cụ làm két bia mời cụ lucky.win sang hội chẩn, em đăng ký chân cầm đèn pin nhé.

P/s: em chém thế được chưa cụ win :D, nhớ ới để em thẩm két bia nhá =))

lucky.win

Xe điện
1 người bảo đã đành, đến 3,4 người bào mà cụ ý ko chịu đọc lại thì cũng chịu cụ nhỉ.
Em trả chén cụ.

Muối rửa này là NaCl, có ăn được không cụ?
Không, không măm được cụ ơi

Chả bù nhà em, em đang bảo ông bà ngoại là bê máy đi vì giờ bà không phải rửa bát nên rảnh rỗi xem tivi suốt, lại có thời gian cho ông bà cãi nhau :)):)):))
Cái này cụ lucky.win chứng kiến vì cụ ý cũng liên đới trách nhiệm =))=))=))
He he ... mình là mình đếch liên quan nhá ... thằng con rể tốt ...

Máy rửa bát châu âu có thiết kế bộ phận khử cứng nước. Bản chất là hạt nhựa khử cứng. Muối có tác dung hoàn nguyên các hạt nhựa này. Máy nhật thì thiết kế không có. Cho nên muối chả có tác dung gì với máy nhật cả. Cơ bản là cụ chém thì cũng nên tìm hiểu nguyên tắc hoạt động của máy cũng như các loại hóa chat thì sẽ thuyết phục hơn.
Ok cụ.

lucky.win

Xe điện
NHờ cụ xem giúp em!
Hỏi thêm cụ chút nữa. Khi bật sang A thì đèn xanh phía trên của đèn đỏ sáng lên bình thường chứ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win Buổi trưa cụ có nhà không em bảo cu em qua xin cái phớt với?

khoaicuc

Xe hơi
Hàng về

Lắp luôn

Nước phun CÓ VẺ mạnh hơn.

Báo cáo các cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tối đi, giờ đi rồi ...
Chơi khó em thế, tối mà qua chỗ cụ thì đánh đố em rồi, sáng mai em qua nhé.

Hàng về
Lắp luôn
Nước phun CÓ VẺ mạnh hơn.
Báo cáo các cụ
Chia nước à cụ, nó bị sao thế cụ?

Vâng đúng cụ, đèn xanh đầu tiên hiển thị, máy chạy ù ù 1 lúc tắt sang nháy đỏ ạ.
Có mấy cái đèn thôi mà cụ ý hỏi mãi, sốt ruột quá, theo em cứ thay mới =))=))=))

xyzhuyxyz

Xe tăng

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Kính thư cụ, hoàn nguyên hạt nhựa có chứa ion là để làm gì cụ, phàn ứng hóa học của muối là gì ạ? Em không hiểu nên nhờ cụ khai sáng, khả năng em nắm bắt chưa hết.

lucky.win

Xe điện
Vâng đúng cụ, đèn xanh đầu tiên hiển thị, máy chạy ù ù 1 lúc tắt sang nháy đỏ ạ.
- Cụ cho em địa chỉ và khoảng thời gian nào có người ở nhà (không nhất thiết cụ phải có mặt)

- Xèng, em không lấy yên tâm là thế, nhanh thì 15 phút không thì 1 tiếng ạ. Xong việc thì em cắp mít về.

Chơi khó em thế, tối mà qua chỗ cụ thì đánh đố em rồi, sáng mai em qua nhé.

Có mấy cái đèn thôi mà cụ ý hỏi mãi, sốt ruột quá, theo em cứ thay mới =))=))=))
Mai chưa chắc có nhà đâu, hay để khi nào dỗi em đi lấy cái tay quay về rồi lấy cả thể.

Bộ chia nước hả cụ, sao mà cụ phải thay vậy, em tưởng cái này thì hỏng sao dc
Cái này hỏng nhiều, em đã sửa không đếm xuể.