[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vic.nolak

Xe hơi
Bao giò có máy bón cơm bán e nhá :D

forwin

Xe buýt
He he, bây giờ thì cụ thích sửa mất nhiều xèng hay ít nào ? biết đường em còn bốc thuốc :))
Hê hê, mất ít xèng thôi cụ :)). Em có check đường nước thoát, độ cao của ống treo vẫn bt như mọi khi.

forwin

Xe buýt
Tý em chém ạ. Mà sao hôm trước cụ bảo nó không lên, mà giờ đèn đóm tưng bừng ... như karaoke
Hôm nọ bật lên sau 1-2 phút máy kêu như kiểu bắt đầu chạy (không bt lắm vì trước bật chạy luôn). Sau đó dừng , lâu lâu đèn đỏ kết thúc nháy 1 phát. Em tháo ra trong khu mạch nhiều xác gián thật. Đưa qua cụ Quang làm sạch và kiểm tra sơ bộ ko thấy lỗi. Giờ bật lên sau khi ấn Start cũng kêu chạy nhưng sau 1 lúc báo lỗi nháy 3 phát một.

quangp5

Xe điện
Hôm nọ bật lên sau 1-2 phút máy kêu như kiểu bắt đầu chạy (không bt lắm vì trước bật chạy luôn). Sau đó dừng , lâu lâu đèn đỏ kết thúc nháy 1 phát. Em tháo ra trong khu mạch nhiều xác gián thật. Đưa qua cụ Quang làm sạch và kiểm tra sơ bộ ko thấy lỗi. Giờ bật lên sau khi ấn Start cũng kêu chạy nhưng sau 1 lúc báo lỗi nháy 3 phát một.
Khả năng mạch điều khiển không hỏng mà hỏng cơ cấu chấp hành nào đó (cái van cấp nước như cụ gì nói chẳng hạn). Cụ kiểm tra thêm xem nó đã bơm nước đc vào chưa.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Hê hê, mất ít xèng thôi cụ :)). Em có check đường nước thoát, độ cao của ống treo vẫn bt như mọi khi.
Cụ phải làm ấm trà để em gọi cụ lão ý vào nhá, hôm qua em làm lão ý dỗi dồi =))

cuckhoai

Xe tăng
Nhà cháu sử dụng cái máy đa năng chạy bằng cơm được 20 năm, lần lượt từng chức năng nó biểu tình đòi nghỉ hưu sớm. Hiện tại chức năng rửa bát nó đòi nghỉ hưu nên cháu đang định thay bằng 1 trong hai chú này: BOSCH SMS68TI02E hoặc BOSCH SMS46MI05E. Cụ nào kinh doanh món này inbox cho nhà cháu nhé.
Thank.

nokia7250

Xe hơi
Nhà cháu đang luyện cho bọn f1 rửa bát tay. Nên tạm hoãn kế hoạch mua máy rửa bát
Nhà e lắp máy rửa bát, rất hiệu quả. Vợ có thời gian kèm con học. Bọn trẻ thì quán triệt trong tuần phải có 1 ngày tự rửa bát bằng tay. Để sau về nhà chồng mà còn biết làm :)

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi, MRB khi mở cửa thì khoảng trống phía trước cần bao nhiêu cm ạ. Em xem các hình mô tả kích thước thì không thấy nói đến kích thước này.
Cụ dùng máy rửa bát loại nào ạ?

binhsu7273

Xe cút kít

lucky.win

Xe điện
Em có vài câu hỏi ...

Em đã đem bo mạch về, làm sạch các chân cắm đực/cái. Tháo toàn bộ bề mặt kiểm tra dây điện. Tuy nhiên vẫn lỗi như cũ, bật lúc thì đèn đỏ nháy Kết thúc. Chắc hỏng rồi ạ!
Phần bôi đậm: em hiểu rằng trước khi cụ tháo mạch mang đi thì cụ bật nó vẫn lên bình thường, và sau này thì vẫn cùng 1 lỗi như trước khi tháo ? Vẫn là lỗi cũ ?

Nhiều xèng thì mua main mới, hỏi hãng chắc tầm 3 -4 củ, em đoán mò ạ :)) :)) :))

Không mất xèng thì em sửa ạ.

Bây giờ nó đang là: cụ nhấn Start sẽ nghe được ù ù, sau đó khoảng 3 phút thì nháy đèn đỏ ?

Cụ phải làm ấm trà để em gọi cụ lão ý vào nhá, hôm qua em làm lão ý dỗi dồi =))
Riêng Vanh thì mình ứ thời gian để dỗi nhá ...:x

coldfacekiller

Xe tải
Em có nhầm đâu cụ, em nói là muối để làm mềm nước mà và bột rửa để làm sạch. Nhưng nước ở HN, TP HCM là nước sông qua xử lý nên không có nhiều canxi và magie, nên không cần sử dụng muối thường xuyên.
Máy rửa bát nhất thiết phải dùng cả 2 loại: bột và muối. Muối để làm mềm nước, còn bột để làm sạch bát đĩa. Có vẻ cụ hơi nhầm lẫn
2 cụ chịu khó đọc hết cả thớt này những thông tin về MRB Nhật nội địa đi ạ . Em xem các cụ còm là thấy các cụ chưa đọc hết gần 190 page của thớt này rồi.

lucky.win

Xe điện
2 cụ chịu khó đọc hết cả thớt này những thông tin về MRB Nhật nội địa đi ạ . Em xem các cụ còm là thấy các cụ chưa đọc hết gần 190 page của thớt này rồi.
Cụ lenhhoxung đang dùng máy châu Âu và cụ ấy còm về máy châu Âu cụ ạ.

nokia7250

Xe hơi
Cụ lucky.win ới ời, bao giờ hết bột rửa, nước bíng, muối cụ lấy hộ e nhé :)

lucky.win

Xe điện
Em đắn đo mãi chưa xuống được tiền. Mua cho vk đỡ mà ông bà cản. Điều em muốn biết nó có giá trị so với tiền mình bỏ ra ko
Em khuyên cụ nên tạm stop lại ạ, cá nhân em đã chứng kiến mấy nhà bố mẹ nàng dâu cãi nhau về vấn đề này rồi, ông chồng ở giữ chịu trận ... he ... he.

Nhà cháu sử dụng cái máy đa năng chạy bằng cơm được 20 năm, lần lượt từng chức năng nó biểu tình đòi nghỉ hưu sớm. Hiện tại chức năng rửa bát nó đòi nghỉ hưu nên cháu đang định thay bằng 1 trong hai chú này: BOSCH SMS68TI02E hoặc BOSCH SMS46MI05E. Cụ nào kinh doanh món này inbox cho nhà cháu nhé.
Thank.
Cụ xác định tầm tiền mình dự định ạ, 2 cái này đang chênh nhau tầm 3 - 4 củ.

Cụ lucky.win ới ời, bao giờ hết bột rửa, nước bíng, muối cụ lấy hộ e nhé :)
Cụ nhắn em cái tin là xong ạ.