[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Nhiều xèng quá! Có ngon gấp 2X các model Bosch tại VN cũng Made in Germany kg nhỉ? Fun tý thôi chứ ship bển về thì quá ổn! Cụ nhớ "trên tay" khi về để CCCM trên này biết nhé!
So sánh để cụ thấy nhé (em không có ý gì)

- Model GI86802TN về đến đây 36 củ, bên kia đang bán 715 Euro.

- Model ở nhà mình SMV88TX02E giá 34 tr, bên kia đang bán 1030 Euro.

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dĩ nhiên sai thì em mới nói, em là người cẩn thận nên không bao giờ chém ẩu ạ.

Cụ lấy cái main ra, chụp chi tiết mặt trên và dưới ạ.
Em nói rồi mà, em sai chỗ nào cụ cứ chỉ bảo. Để em sửa lại? Không chém chung chung thế cụ

lucky.win

Xe điện
Em nói rồi mà, em sai chỗ nào cụ cứ chỉ bảo. Để em sửa lại? Không chém chung chung thế cụ
Cụ đọc lại hết thớt này là có những còm em nói về vấn đề này, giờ thời gian đâu mà em đi giải thích với cụ nữa ạ.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ ơi, Nếu cụ giúp được em thì qua tết cũng được ạ, Em xin mời rượu cụ
Chia buồn với Cụ nếu CỤ là chân rửa bát trong nhà! Mùa Đông năm nay được dự là rét hơn, Tết cỗ bàn nhiều!:)):)):))

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ đọc lại hết thớt này là có những còm em nói về vấn đề này, giờ thời gian đâu mà em đi giải thích với cụ nữa ạ.
Em cũng đã đọc rồi và em viết không sai cụ, làm gì cụ phải nóng tính với em thế.

lenhhoxung1980

Xe điện
Sử dụng bột rửa bát hay muối rửa bát.
Kính gửi các cụ, các mợ.
Trong thời gian qua em thấy nhiều cụ lăn tăn là máy rửa bát dùng muối rửa bát hay bột rửa bát. Em xin mạn phép múa rìu qua mắt một số cụ trong này, nếu em tư vấn sai các cụ thông cảm.

1. Tiền đâu là đầu tiên: Các cụ không được sử dụng loại nước rửa bát thông thường cho các loại máy rửa bát.
2. Tại sao dùng muối: Muối rửa bát làm mềm nước cứng. Về cơ bản muối rửa bát không làm bát sạch hơn mà chủ yếu chỉ làm mềm nước. Đại loại, nếu là nước cứng có nhiều canxi magie sẽ làm đóng cặn ở máy rửa bát (Nếu khi đun nước lâu ngày trong bình đun nước, thấy đóng cặn trắng là nước cứng), thì chúng ta dùng muối rửa bát để máy hoạt động tốt hơn.
3. Hiện nay nước sử dụng HN, HCM đa phần là nước sông (Sông Đà, Sôn hồng,...) để dùng nước sinh hoạt nên hàm lượng Canxi, magie trong nước là không cao (Nếu nước riêng khoan, nước ngầm thì hàm lượng này sẽ cao). Do vậy, các cụ không cần dùng nhiều muối trong máy rửa bát. Chủ yếu thỉnh thoảng dùng thì ok.
4. Các cụ nên sử dụng bột rửa bát chuyên dụng thì tốt hơn, làm bát sạch hơn.
Em có ý kiến như vậy. Cụ nào cần bột rửa bát thì inbox em
Máy rửa bát nhất thiết phải dùng cả 2 loại: bột và muối. Muối để làm mềm nước, còn bột để làm sạch bát đĩa. Có vẻ cụ hơi nhầm lẫn

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn thế này thì chém bằng niềm tin hả cụ.

Vanh123 ơi ời ... giống thế nhỉ, khác mỗi mầu.
Vâng trông giống giống :D
Cái vụ bo mạch thì em biết nhiều roài, như máy cụ Grass8383 có khi về cắm vào lại chạy ý chứ :))
Cụ Grass8383 xem cái mã máy là gì thế?
Máy em nghịch đây

Thêm cái làm đẹp :D

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
So sánh để cụ thấy nhé (em không có ý gì)

- Model GI86802TN về đến đây 36 củ, bên kia đang bán 715 Euro.

- Model ở nhà mình SMV88TX02E giá 34 tr, bên kia đang bán 1030 Euro.
Gia hãng gần 1400E.
May shop 717 E khi gọi đều nói hêt hàng nên phải mua ở shop bán 800E + phí ship nội địa 40 E + phí ship về 7-8E/Kg/60kg, chi phí linh tinh nữa, tính ra tầm 36 củ hoặc thấp hơn tí cụ ạ.

Với lại model em mua nó ghi rõ là hàng Excellent và made in germany nên em mới mua, các model khác nó ko ghi rõ nên em không chắc có phải là hàng Đức hay hàng do nước khác như Tây Ban Nha hay Ba Lan... sản xuất vì vậy em không dám mua.

Hôm tới hàng về em nhờ cụ phun sơn chống ẩm giúp em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Máy rửa bát nhất thiết phải dùng cả 2 loại: bột và muối. Muối để làm mềm nước, còn bột để làm sạch bát đĩa. Có vẻ cụ hơi nhầm lẫn
Em có nhầm đâu cụ, em nói là muối để làm mềm nước mà và bột rửa để làm sạch. Nhưng nước ở HN, TP HCM là nước sông qua xử lý nên không có nhiều canxi và magie, nên không cần sử dụng muối thường xuyên.

Em định vợt 1 ẻm Bosch nhập khẩu, bên bán bảo giấy tờ đi theo máy chỉ có Phiếu bảo hành (của cửa hàng bán, không phải của Bosch) và phiếu xuất kho của họ thôi. Hỏi CO, CQ thì kêu hãng (Bosch) chưa gửi sang (!?), khất là bao giờ có sẽ gửi.
Chơi vậy được không các cụ ? Em thấy kỳ kỳ thế nào ấy. Giấy tờ phải theo máy chứ nhỉ? Kiểu "cứ mua đi rồi em sẽ chứng minh nguồn gốc sau" này khó mà yên tâm được.

clessking

Xe tăng
Em có nhầm đâu cụ, em nói là muối để làm mềm nước mà và bột rửa để làm sạch. Nhưng nước ở HN, TP HCM là nước sông qua xử lý nên không có nhiều canxi và magie, nên không cần sử dụng muối thường xuyên.
E nghĩ là ngược lại cụ ah. Em đã xét nghiệm vài lần ở vài chỗ thì đều thấy nước rất cứng. Đơn giản ko cần xét nghiệm j các cụ cứ thấy bám trắng vòi nước, ấm đun là chắc chắc r.

greysky

Xe buýt
E nghĩ là ngược lại cụ ah. Em đã xét nghiệm vài lần ở vài chỗ thì đều thấy nước rất cứng. Đơn giản ko cần xét nghiệm j các cụ cứ thấy bám trắng vòi nước, ấm đun là chắc chắc r.
Các Cụ mua giấy về mà thử là rõ cãi nhau làm gì. Máy Bosch thì còn phải setup chế độ theo độ cứng nữa ạ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên tìm hiểu kỹ để rõ công dụng của muối dùng trong MRB rồi hãy tư vấn.
Thân

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

mrvu.

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, MRB khi mở cửa thì khoảng trống phía trước cần bao nhiêu cm ạ. Em xem các hình mô tả kích thước thì không thấy nói đến kích thước này.