[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Nhiều xèng quá! Có ngon gấp 2X các model Bosch tại VN cũng Made in Germany kg nhỉ? Fun tý thôi chứ ship bển về thì quá ổn! Cụ nhớ "trên tay" khi về để CCCM trên này biết nhé!

dendo

Xe tải
Dùng bột rửa rồi thì dùng chế độ tiêu chuẩn hay chế độ rửa nước nóng hả cụ

Chào cụ,

1. Em có bản dịch con TME9 gần giống với TM6 cụ xem nhé.
2. Nếu chỉ là rửa bát chén bình thường không quá nhiều mỡ thì cụ rửa không không cần bột rửa Somat, còn nếu dùng Bột Somat thì mỗi lần cụ chỉ cho 1/2 thìa cafe là ok cụ nhé.
3. Các cụ cần gì alo em ạ

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dùng bột rửa rồi thì dùng chế độ tiêu chuẩn hay chế độ rửa nước nóng hả cụ
Cụ cứ dùng chế độ tiêu chuẩn, trừ khi ít bát đũa, dùng chế độ tiêu chuẩn có nước nóng rồi không cần sấy. Rửa xong mở cửa ra tự khô

lucky.win

Xe điện
Sử dụng bột rửa bát hay muối rửa bát.
Kính gửi các cụ, các mợ.
Trong thời gian qua em thấy nhiều cụ lăn tăn là máy rửa bát dùng muối rửa bát hay bột rửa bát. Em xin mạn phép múa rìu qua mắt một số cụ trong này, nếu em tư vấn sai các cụ thông cảm.

1. Tiền đâu là đầu tiên: Các cụ không được sử dụng loại nước rửa bát thông thường cho các loại máy rửa bát.
2. Tại sao dùng muối: Muối rửa bát làm mềm nước cứng. Về cơ bản muối rửa bát không làm bát sạch hơn mà chủ yếu chỉ làm mềm nước. Đại loại, nếu là nước cứng có nhiều canxi magie sẽ làm đóng cặn ở máy rửa bát (Nếu khi đun nước lâu ngày trong bình đun nước, thấy đóng cặn trắng là nước cứng), thì chúng ta dùng muối rửa bát để máy hoạt động tốt hơn.
3. Hiện nay nước sử dụng HN, HCM đa phần là nước sông (Sông Đà, Sôn hồng,...) để dùng nước sinh hoạt nên hàm lượng Canxi, magie trong nước là không cao (Nếu nước riêng khoan, nước ngầm thì hàm lượng này sẽ cao). Do vậy, các cụ không cần dùng nhiều muối trong máy rửa bát. Chủ yếu thỉnh thoảng dùng thì ok.
4. Các cụ nên sử dụng bột rửa bát chuyên dụng thì tốt hơn, làm bát sạch hơn.
Em có ý kiến như vậy. Cụ nào cần bột rửa bát thì inbox em
Cụ đang chém cái gì thế ạ.

Cảm ơn cụ, bà lão nhà em rồi mua đồ về theo đường hàng không phí hết 6€/kg em biết và xót lắm ạ.
Nếu đi hàng chậm mà hợp lý giá thì em nhờ ng nhà cho tình cảm, nếu đắt quá thì em thôi.
Em cần giúp đỡ về mua loại nào phù hợp cho 4 người và thi thoảng ông bà sang với loại chỉ rửa bát và loại cả bát cả nồi ạ!
Nếu có điều kiện thì cứ to mà mua ạ.

Giá sửa thế thì đồng nát cho nhanh cụ win nhỉ, cụ chủ nhớ ới em nhé =))=))=))

Cụ chụp hình cái mạch lên xem nào?
Cụ win mà có khám con này thì nhớ nhắn em qua hóng với nhé :D
Không khám nhé, ứ cho hóng ... he he ... em vẫn chưa lấy đồ về đâu nhá, chưa có thời gian ...

lucky.win

Xe điện
Vâng, tối em về em chụp hình main ạ. Trông tan tác lắm.
Cụ cứ úp hình lên để mọi người cùng chém ạ.

Hy vọng nó đúng là cái mạch cũ của cụ chứ không phải cái mạch khác :D
He he tào tháo quá, nhưng nếu chưa cầm về thì chắc không lo.

Cụ Lấc Win ơi, cụ giúp em với. Máy em máy Ariston thì cụ khám được không ạ?
Em đang bận quá nên không dám nhận ạ, làm không được thành ra mang tiếng. Qua Tết thì lại quá lâu với cụ.

Grass8383

Xe đạp
Cụ cứ úp hình lên để mọi người cùng chém ạ.

Em đang bận quá nên không dám nhận ạ, làm không được thành ra mang tiếng. Qua Tết thì lại quá lâu với cụ.
Cụ ơi, Nếu cụ giúp được em thì qua tết cũng được ạ, Em xin mời rượu cụ

thanhlongmps

Xe đạp
Công nhận cụ lucky.win bận thật. Cụ í mà đã nhận lời với ai thì nhiệt tình lắm ạ. Nhà em nhăm nhe nhờ vả mấy tháng mới được. Em đi vodka dạo cho 20 cụ đây, để còn vodka tiếp cho cụ lucky.

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ đang chém cái gì thế ạ.

Nếu có điều kiện thì cứ to mà mua ạ.

Không khám nhé, ứ cho hóng ... he he ... em vẫn chưa lấy đồ về đâu nhá, chưa có thời gian ...
Em chém gì sai cụ cứ chỉ bảo?

lucky.win

Xe điện

lucky.win

Xe điện
Em đang ship con này về, cụ lucky.win thấy có được không. Hoom tới hàng về chắc em phải nhờ cụ chút.

GI86802TN (S416T80S2D)
Đac ship về rồi thì cứ thế dùng thôi, có tiếc hay gì nữa thì cũng không thay đổi được nữa, mình hài lòng với nó là OK ạ.

luckylac43d

Xe buýt
Đac ship về rồi thì cứ thế dùng thôi, có tiếc hay gì nữa thì cũng không thay đổi được nữa, mình hài lòng với nó là OK ạ.
Công nhân là nhìn máy bosch thích thật. cơ mà bếp nhà em k thể lắp nổi nên tạm hài lòng vơi máy nhật.

thanhlongmps

Xe đạp
Em có cái ảnh hướng dẫn sử dụng máy TR của Nhật, do Tulamlay, mời cụ nào cần lấy về dùng ạ. Cụ có máy TM6 em thấy cũng tương tự :D