[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

ku-ti

Xe tải
Không hiểu thế nào mà máy nhà cụ lại hết lỗi, nó chạy và rút ngắn thời gian là sao nhỉ ...

Cháu cảm ơn cụ đã xử lý giúp nhà cháu. Cái vụ rút ngắn time cháu cũng ko biết. Chắc cái loại này bị cắt bớt option rùi nên nó chỉ được như vậy.

lucky.win

Xe điện
Nhiệt độ rửa nhanh tận 50oC à anh? Em thấy ghi có 35oC mà nhỉ.
Khi tráng lần cuối thì nhiệt độ nó thế, còn khi rửa nó mới là nhiệt độ kia ...

2 hnay e toàn làm ngày, k xin đổi đc :((. Mai a có lên vp ko, mai e rảnh cả ngày hehe Đang tồn cả đống bát lười chả rửa, chờ đka mát tay về e giải phóng tất ^^
Sáng mai anh không ở VP, cứ chở qua đó đưa cho ông bảo vệ, bảo gửi cho anh Tú là xong. Chở luôn sáng nay đi, có thể buổi trưa nay anh đi qua VP thì sẽ mang về nhà luôn, đưa cho ông bảo vệ xong thì nhắn tin cho anh biết.

Quê hương thanh bình, em đi một vòng nhiều thay đổi quá, ... như phố nhớn :D
Dậy sớm ế ... vợ nó bắt dậy rửa bát à .... :)):)):))

lucky.win

Xe điện
Cháu cảm ơn cụ đã xử lý giúp nhà cháu. Cái vụ rút ngắn time cháu cũng ko biết. Chắc cái loại này bị cắt bớt option rùi nên nó chỉ được như vậy.
Sặc ... em fun thế mà cụ không hiểu ...

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Lão ý lười lắp thiếu đồ nên nó chạy ngắn lại đới =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đầy hẳn nghĩa là tràn ra ngoài à, dạo này cụ tư vấn nôm na quá , chắc tuần sau gặp cụ chi tiết thêm nhé
Thế mới là chém gió chứ cụ :)):)):))
Em mà "tư vấn" được thì nói làm gì :D

Secoxe

Xe tăng
Đúng rồi cụ, 52 độ C, chạy chương trình rửa nhanh 29 phút.
Kính thưa cụ là em đã lắp lại và chạy ngon làm cành đào rồi cụ ạ. Em thật lòng chả bít nói j hơn là cảm ơn cụ nhiều! Chúc cụ sức khoẻ và kiếm nhiều xèng để tư vấn và giúp đỡ ae.
Cụ rảnh mà cho vợ con qua Aeon LB chơi thì ới em một tiếng nhá cụ.
P/s: em lắp xong rùi nhưng thừa ra 2 miếng xốp cụ để trong giá đũa chắc đệm đâu đấy. Cũng chả cần lắm vào đâu cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Thichbimbim

Xe máy
Em mua muối Somat 1,2kg giá 75k. Sao bao 10 kg Israel của các cụ rẻ thể nhỉ? Chất lượng có gì khác nhau ko ạ?

pop

Xe máy
Tình hình là vợ em mới sắm được máy rửa bát chạy bằng cơm mà oải quá, lội được mấy chục page mà đã hoa cả mắt rồi. Em chỉ có tầm 10M trở xuống, chắc mai qua Nguyễn Kim xách con Candy về quá :D Bosch xịn đắt mà ko có xèng :(
Có bà chị trong Đà Nẵng có con Bosch bị hỏng lúc lên nguồn lúc không, hãng vào thay đủ các kiểu vẫn vậy ^^! Mới đầu em bảo gửi ra em mang đi sửa để dùng, mà nghe nói sửa hết 10M rồi chưa hết, em sợ quá ko dám nhận :)

vjtcon

Xe điện
Sặc ... em fun thế mà cụ không hiểu ...
Tình hình là vợ em mới sắm được máy rửa bát chạy bằng cơm mà oải quá, lội được mấy chục page mà đã hoa cả mắt rồi. Em chỉ có tầm 10M trở xuống, chắc mai qua Nguyễn Kim xách con Candy về quá :D Bosch xịn đắt mà ko có xèng :(
Có bà chị trong Đà Nẵng có con Bosch bị hỏng lúc lên nguồn lúc không, hãng vào thay đủ các kiểu vẫn vậy ^^! Mới đầu em bảo gửi ra em mang đi sửa để dùng, mà nghe nói sửa hết 10M rồi chưa hết, em sợ quá ko dám nhận :)
Tốt nhất cụ ship cái mrb đà nẵng ra bố trí hẹn cụ lucky, hôm nào nhận máy ngon lành thj làm lễ rửa máy mọi ng offline luôn :)). K thì mua bộ Japan 2nd về, cũng ngon lắm :)

vjtcon

Xe điện
Hàng nhái nên nó rẻ mà =)) :)) =D>
Trc hôm định ship ra chỗ đka, đêm e bấm cố, mò mẫm, hiện ra e cho bột thì máy báo lỗi, e chạy nc lã k thì k lỗi, thế mới đểu,
- ban đầu e cho 2 thìa sữa chua=> lỗi nhấp nháy.
- tiếp theo e cho 1 thìa => lỗi tiếp.
- e cho chạy chay => ngon lành. Ko hiểu tnao.
- e cho 1/2 thìa => tối về coi vj đến h làm đêm huhu :((.

pop

Xe máy
Tốt nhất cụ ship cái mrb đà nẵng ra bố trí hẹn cụ lucky, hôm nào nhận máy ngon lành thj làm lễ rửa máy mọi ng offline luôn :)). K thì mua bộ Japan 2nd về, cũng ngon lắm :)
Cụ ấy toàn thấy sửa free nên ngại lắm, chứ ko là em ới cụ ấy ngay :D đọc của cụ ấy từ bên này với bên bỉm sữa mà hãi :D chứ nhờ cụ ấy kể cả ko sửa được thì cũng làm cốc bia gia nhập hội rửa bát :D

vjtcon

Xe điện
Cụ ấy toàn thấy sửa free nên ngại lắm, chứ ko là em ới cụ ấy ngay :D đọc của cụ ấy từ bên này với bên bỉm sữa mà hãi :D chứ nhờ cụ ấy kể cả ko sửa được thì cũng làm cốc bia gia nhập hội rửa bát :D
thì làm lễ rửa máy cho khỏi ngại rồi còn j nữa, cụ khỏi lo :))

pop

Xe máy
Cụ lucky.win lúc nào cho em nhờ cái nhé. Tình hình em sẽ xin con bosch bị chập chờn nguồn trong Đà Nẵng ra ngoài này, hàng do hafele nhập hết bh rồi. Nó cứ đang chạy lại ngỏm cái, ko bật được lên ngay, chờ 1 lúc mới bật được, lúc được lúc ko, hãng vào kiểm tra rồi nhưng ko sửa được.
Không biết lỗi đấy là làm sao nữa. Thường là nó bị lỗi j cụ nhỉ ?

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win lúc nào cho em nhờ cái nhé. Tình hình em sẽ xin con bosch bị chập chờn nguồn trong Đà Nẵng ra ngoài này, hàng do hafele nhập hết bh rồi. Nó cứ đang chạy lại ngỏm cái, ko bật được lên ngay, chờ 1 lúc mới bật được, lúc được lúc ko, hãng vào kiểm tra rồi nhưng ko sửa được.
Không biết lỗi đấy là làm sao nữa. Thường là nó bị lỗi j cụ nhỉ ?

Nếu xác định sửa thì cứ xin về, lỗi main thì đúng rồi, còn sửa được hay không thì làm sao đã dám khẳng định ạ. Không sửa được thì thay main ạ.

Cụ muốn em sửa thì xác định là qua Tết ạ, em đang bận nhiều việc và sẽ hay đi công tác ạ.

pop

Xe máy
Nếu xác định sửa thì cứ xin về, lỗi main thì đúng rồi, còn sửa được hay không thì làm sao đã dám khẳng định ạ. Không sửa được thì thay main ạ.

Cụ muốn em sửa thì xác định là qua Tết ạ, em đang bận nhiều việc và sẽ hay đi công tác ạ.
Thấy bà chị em bảo hãng ở ĐN vào thay các thứ đủ cả, chi phí hơn 10M mà ko hết bệnh, sau đấy hãng ko lấy xèng và biến mất. Hội hãng ở SG thì gọi điện bảo gửi vào đấy sửa nhưng bà chị em chán rồi chẳng thèm nữa vất xó.

Cụ cứ công tác đi, em rửa bát hơn năm rồi thêm vài tháng nữa chắc cũng ko sao :D Tại em thấy các cụ tư vấn Bosch ác quá cũng thèm, mỗi tội ko đủ lúa, chứ ko là cũng làm ngay em Candy. Trước cũng phân vân như cụ ở mấy page trước, giữa hãng Ariston và Candy :D