[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cái hộp đấy từ đời tám hoánh nào rồi, gặp cao nhân chỉ giáo bên mới còn đến giờ :)). Mà cho em địa chỉ mua bao luôn đi chứ em lội còm cả đêm qua mà chưa ra cái địa chỉ nào cả =))=))=))
Đây nhé, đeo kính vào đi [-O<

http://toana.vn/muoi-vien-tinh-khiet/

http://ran.com.vn/muoi-israel-tac-dung-lam-mem-nuoc/

Các cụ cho em hỏi đấu trực tiếp đường nước nóng của bình năng lượng mặt trời vào đầu cấp máy rửa bát có được ko ợ?
Thoải mái ạ.

coldfacekiller

Xe tải
Em có chỗ để, cụ mua bao đi em bảo quản cho rồi khi nào cần ới em đến đổ, em chỉ xin dùng ké thôi :))
he he nhà em xét mức H01 đồ đẩy 1 lần chắc cả năm mới hết nhỉ e tính mua hộp 4kg giá 155k cho nhẹ. Vác bao to quá

Huong1208

Đi bộ
Đánh dấu topic để có gì còn nghiên cứu học hỏi

laixeom

Xe hơi
Cụ lucky.win cho hỏi có cái máy FAGO 1lf 020sx bị chập cheng cứ cắm điện là nó tự khởi động, tự chạy được 1 lúc lại tự tắt đi là bị làm sao?
màn hinh tự nhẩy hết có lúc không dùng phím tắt máy được.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho hỏi có cái máy FAGO 1lf 020sx bị chập cheng cứ cắm điện là nó tự khởi động, tự chạy được 1 lúc lại tự tắt đi là bị làm sao?
màn hinh tự nhẩy hết có lúc không dùng phím tắt máy được.
Như thế thì xác định tèo cụ ạ, có thể nói 99% toi main rồi. Cái này thì thôi cụ xác định đừng sửa làm gì, vì mua main mới của nó nhẹ cũng tầm 180 Euro, chưa tính phí vận chuyển và tiền dịch vụ nữa, thế thì quá tội ạ.

Khi nào cụ có ý định bán đồng nát thì bảo em, em đang cần cái giỏ của nó ạ, nói thật chứ không trêu cụ.

P/S: nếu em không lầm thì hình như cụ mua thanh lý cái này của 1 cụ OF nhà khu vực Trần Duy Hưng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

incvn

Xe tải
xin hỏi các cụ chút là có cần đường thoát riêng cho máy rửa bát không nhỉ, đi chung với đường thoát của chậu rửa có sao không, em thấy bảo đi chung thì mùi từ đó sẽ đi ngược lên máy rửa bát, thấy hơi phân vân ! cảm ơn các cụ nhé, nhưng em thấy máy thoát nước kiểu bơm đẩy ra vòi thì sao có mùi dudwocwj nhỉ

LongLH

Xe điện
xin hỏi các cụ chút là có cần đường thoát riêng cho máy rửa bát không nhỉ, đi chung với đường thoát của chậu rửa có sao không, em thấy bảo đi chung thì mùi từ đó sẽ đi ngược lên máy rửa bát, thấy hơi phân vân ! cảm ơn các cụ nhé, nhưng em thấy máy thoát nước kiểu bơm đẩy ra vòi thì sao có mùi dudwocwj nhỉ
Nhà em đang đi chung với đường thoát chậu rửa đây, làm gì có mùi. Cụ cho cái ống thoát nó cao lên một tí rồi đi xuống tạo cái nút nước là ổn

LongLH

Xe điện
Tặng cụ cái ảnh

incvn

Xe tải
xin hỏi các cụ chút là có cần đường thoát riêng cho máy rửa bát không nhỉ, đi chung với đường thoát của chậu rửa có sao không, em thấy bảo đi chung thì mùi từ đó sẽ đi ngược lên máy rửa bát, thấy hơi phân vân ! cảm ơn các cụ nhé, nhưng em thấy máy thoát nước kiểu bơm đẩy ra vòi thì sao có mùi! em vừa alo cụ lucky win thì cụ nói yên tâm vì trong máy rửa bát thiết kế để ngăn mùi, có đoạn ống trong đó lúc nào cũng có nước. Nhưng em xem mấy hình quảng cáo của bọn nhật nó toàn để ống thoát ra thẳng chậu rửa, không có đấu nối gì vào ống thoát cả. haizz em xin các cụ chỉ giáo thêm. Hy vọng cụ lucky win không phiền để giải thích thêm cho anh em trên này an tâm chút ! máy em là TR6 của panasonic nội địa ! cảm ơn các cụ nhé ! tính em nó hơi cẩn thận quá !

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
xin hỏi các cụ chút là có cần đường thoát riêng cho máy rửa bát không nhỉ, đi chung với đường thoát của chậu rửa có sao không, em thấy bảo đi chung thì mùi từ đó sẽ đi ngược lên máy rửa bát, thấy hơi phân vân ! cảm ơn các cụ nhé, nhưng em thấy máy thoát nước kiểu bơm đẩy ra vòi thì sao có mùi! em vừa alo cụ lucky win thì cụ nói yên tâm vì trong máy rửa bát thiết kế để ngăn mùi, có đoạn ống trong đó lúc nào cũng có nước. Nhưng em xem mấy hình quảng cáo của bọn nhật nó toàn để ống thoát ra thẳng chậu rửa, không có đấu nối gì vào ống thoát cả. haizz em xin các cụ chỉ giáo thêm. Hy vọng cụ lucky win không phiền để giải thích thêm cho anh em trên này an tâm chút ! máy em là TR6 của panasonic nội địa ! cảm ơn các cụ nhé ! tính em nó hơi cẩn thận quá !
Đường thoát nước để thế nào phụ thuộc vị trí đặt máy. Nếu chạy nổi thẳng vào chậu thì kệ nó. Nếu nối vào đường thoát chậu rửa dưới gầm thì nối qua cút chữ Y, dây thoát có bẫy nước chắc không sao đâu cụ.

Fast&Furious7

Xe tải
Website
kitchenid.com.vn
Em lac đề tí, em muốn mở bài mới ở mục Những thông tin hữu ích mà ko được là sao các cụ nhỉ? Có yêu cầu gì đặc biệt mới dc mở bài không ạ?

lucky.win

Xe điện
Cụ cẩn thận quá hoá thừa, em nói thật đấy, chứ không trêu cụ.

Cái này nhà sx người ta tính rồi, trong máy luôn còn khoảng 100 - 200ml nước, nó sẽ ngăn mùi cho cụ.

Chả cứ phải máy của cụ là TR6, mà bất cứ máy nội địa nào cũng thế, còn nếu nó có mùi thì do máy cụ bẩn, nhiều đồ ăn dầu mỡ còn trong máy gây nên, chứ không phải do từ đường ống gây nên.

Cụ muốn cẩn thận nữa thì bê máy đến nhà, em tháo ra chỉ cho cụ nó đi thế nào.

ngocvietcode

Xe tải
Hehe, lão ý chối dồi =))
Hay là hai cái của em đấy chia đôi, cụ một cái em một cái rồi cụ bê máy qua em ta cùng phá nhỉ?

P/s: cụ chỉ phải bê máy qua thôi, đồ nghề em đủ cho cụ phá từ cái bu lông đến con vít =))
Cám ơn cụ nhưng nhà em trong ngõ hẹp, bê máy đi lại vất lắm ạ.

lucky.win

Xe điện
Em mới mua cái giỏ để thìa đũa này, bằng nhựa PP chuyên dùng cho máy rửa bát.

Mỏng 4cm, xếp vào máy khá là gọn và đỡ mất diện tích hơn so với cái đi theo máy.

Theo suy nghĩ của em, với kiểu dùng của người Việt mình thì nó phù hợp hơn, ít dùng dao dĩa như bên kia.

Em thử xếp thì thoải mái với mâm 6 cho 6 đôi đũa và hơn 10 cái thìa, nó có tất cả 18 lỗ và nếu thích thì tháo nắp đậy ra cũng được.

Show hình so sánh cho các cụ dễ hình dung

incvn

Xe tải
Em cảm ơn cụ lucky win , cụ nhiệt tình với anh em quá! Em hỏi thêm là khi rưa xong em vẫn thây có vẻ có lớp canxi hay gì đó trên bát sờ hơi ráp. Em định lắp cot lọc cation , nhưnh liệu có cột nào cho máy rửa bát của nhât không ạ! Vì cột lọc nayf phải đòi hỏi nước lọc nhanh đáp ứng yêu cầu của mrb

laixeom

Xe hơi
Như thế thì xác định tèo cụ ạ, có thể nói 99% toi main rồi. Cái này thì thôi cụ xác định đừng sửa làm gì, vì mua main mới của nó nhẹ cũng tầm 180 Euro, chưa tính phí vận chuyển và tiền dịch vụ nữa, thế thì quá tội ạ.

Khi nào cụ có ý định bán đồng nát thì bảo em, em đang cần cái giỏ của nó ạ, nói thật chứ không trêu cụ.

P/S: nếu em không lầm thì hình như cụ mua thanh lý cái này của 1 cụ OF nhà khu vực Trần Duy Hưng ạ.
Cám ơn cụ,
khi nào bán đồng nát em ới cụ

Binhkiet

Xe tăng

Mỏng 4cm, xếp vào máy khá là gọn và đỡ mất diện tích hơn so với cái đi theo máy.

Theo suy nghĩ của em, với kiểu dùng của người Việt mình thì nó phù hợp hơn, ít dùng dao dĩa như bên kia.

Em thử xếp thì thoải mái với mâm 6 cho 6 đôi đũa và hơn 10 cái thìa, nó có tất cả 18 lỗ và nếu thích thì tháo nắp đậy ra cũng được.

Cụ mua giỏ này ở đâu ạ. Cụ mua hộ nhà cháu cái. Nói thật là cháu cũng thấy cái giỏ của Bosch nó hơi lãng phí diện tích ạ.

lucky.win

Xe điện
Em cảm ơn cụ lucky win , cụ nhiệt tình với anh em quá! Em hỏi thêm là khi rưa xong em vẫn thây có vẻ có lớp canxi hay gì đó trên bát sờ hơi ráp. Em định lắp cot lọc cation , nhưnh liệu có cột nào cho máy rửa bát của nhât không ạ! Vì cột lọc nayf phải đòi hỏi nước lọc nhanh đáp ứng yêu cầu của mrb
Cụ lội còm của em sẽ thấy em còm về cái này rồi ạ. Ngày trước em đã lắp cột lọc này và cả cột muối nữa, khi máy chuyển sang giai đoạn sấy thì sẽ hoàn nguyên cột lọc. Tự động hoàn toàn ạ, nhưng rồi em đã cho đi hết.

Cụ có thể mua cột lọc loại 10inch lắp cho nó là được, sau một thời gian có thể thay lõi mới hoặc hoàn nguyên bằng cơm cho nó, nói chung là mất thời gian ạ.

Cám ơn cụ,
khi nào bán đồng nát em ới cụ
OK, em cám ơn cụ trước ạ.

Cụ mua giỏ này ở đâu ạ. Cụ mua hộ nhà cháu cái. Nói thật là cháu cũng thấy cái giỏ của Bosch nó hơi lãng phí diện tích ạ.
Cái này em mua ở nước ngoài ạ ... :x 180k cho cái giỏ con con ... vì thấy giỏ đi theo máy nó chiếm chỗ nên em mới nghĩ ra cái này ạ.

P/S: trên hình chụp em đã làm sai, đúng ra thì đũa phải cắm đầu to xuống, nhưng vì chụp ảnh nên em mới để thế ạ :))

Skoda_Favorit

Xe container

Cụ Lucky.win cho hỏi cái giỏ này nó mỏng thế khi cho đầy thìa + đũa vào có hay bị "tùng bê" đổ xuống khi máy nó rửa không? Nhìn Cụ để dưới nền nhà thì vững, nhưng em e rằng để trên cái giá trong máy sẽ không vững! Công nhận là nếu không bỏ cái giỏ din này vào thì khoang dưới nó rộng hẳn, xếp được thêm khối thứ! Tks Cụ!