[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win đợt nào tiện thì đặt hộ em 2 cái đèn với, em cũng vật cái máy ra nghịch thử xem sao =)).
Ui ... ui ... cụ nghịch chẳng may bị sao thì em vỡ mồm, không nghịch dại ạ.

Thanh kiu vi na miu :D
- Cái đèn gắn vào bằng silicon à cụ, có gì đặc biệt không ạ? Em ủ sẵn 1 lọ A600 đây rồi (có chịu được nước nóng không cụ?)
- Cái khay thì ok vì khoan là nghề của em :)):)):))
- Cái xèng thì nhắn em tổng thiệt hại với stk hoặc em nhờ người vận chuyển :D
- Cái máy Fa nó ăn mặn hay gì mà cho bao muối vẫn kêu nhạt, bực mình em đang ọp phần muối rồi - không biết vấn đề gì không?
Cụ qua khoảng mấy giờ thì nhắn trước hộ em để gọi ÔB không các cụ đi đạp xe (hình như các cụ cắt số cố định rồi ạ)

P/s: cụ dòm hộ em cái máy trên ÔB xem có phải nó mất trật tự hơn không?
À -nói nhỏ, Cụ không được chê nhé - cái máy trên ÔB em vưỡn để thế, chưa hoàn thiện phần che chắn =))=))=))
- Silicon như bình thường là được, 300, 500 đều ok hết.

- Xèng em sẽ nhắn thông tin vào viber.

- Mặc định phải để có muối mà, off nó đi làm gì, kệ nó sáng không sao cả, có thể nó kẹt phao hoặc gì đó, cái này không có gì phải lo cả. Chiều nay em qua, chắc khoảng 3 - 4h, em sẽ ngó qua.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

- Silicon như bình thường là được, 300, 500 đều ok hết.

- Xèng em sẽ nhắn thông tin vào viber.

- Mặc định phải để có muối mà, off nó đi làm gì, kệ nó sáng không sao cả, có thể nó kẹt phao hoặc gì đó, cái này không có gì phải lo cả. Chiều nay em qua, chắc khoảng 3 - 4h, em sẽ ngó qua.
Giết sơ :D:D:D
Để em gọi điện về cho ÔB.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lucky.win đợt nào tiện thì đặt hộ em 2 cái đèn với, em cũng vật cái máy ra nghịch thử xem sao =)).
Hehe, lão ý chối dồi =))
Hay là hai cái của em đấy chia đôi, cụ một cái em một cái rồi cụ bê máy qua em ta cùng phá nhỉ?

P/s: cụ chỉ phải bê máy qua thôi, đồ nghề em đủ cho cụ phá từ cái bu lông đến con vít =))

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng

FE2012

Xe tải
- Em khuyên cụ là đừng nên vội vàng quyết định ngay, cứ dùng thử một thời gian rồi quyết cũng không muộn.

- Cụ xem lại các còm của em về máy nội địa ấy, nếu mua thì nên xác định cho nó kịch kim 5 tr thôi, quá hơn nữa thì tạm biệt. Ví dụ như mua máy 6 tr. rồi thêm cái đổi nguồn nữa thành 6,5 tr thì không đáng chút nào. Thực sự là không hợp lý tiền đầu tư ạ.

- Cụ cần trao đổi gì thêm thì pm cho em.
Hỏi bác một chút về máy rửa bát. Em cần so sánh ưu nhược điểm giữa máy Nhật mới (loại to, âm tủ) và máy của EU. Em đang lăn tăn không biết cái nào hơn cái nào?

lucky.win

Xe điện
em lại tưởng các cụ chế cái hộp này vào máy nội địa nhật thì kinh :D
He ... he ... cái này trước đây em đã nghĩ đến rồi, định làm cho nó đến giai đoạn tráng thì xả ít nước bóng vào. Phần cơ khí loằng ngoằng còn được, nhưng phần điều khiển nó cho đồng bộ mới phức tạp nên em mới thôi đấy.

Úi giời, kiếm chỗ rộng bắt vít vào, đơn giản mà =))=))=))
Chiều nay em có xem qua máy, trong hộp chứa làm gì có tý muối nào đâu, cụ bà đưa cho em hộp còn bao nhiêu em dốc hết, được có tý thôi.

Đề nghị đồng chí đi mua ngay 1 bao về dùng cho xông xênh nhá, cho đầy hộp là gần 2kg đấy, em đã set cho nó về mức trung bình rồi nhé, cứ để thế mà dùng.

P/S: Em đang chạy test máy khác, loại to EU, của Ý chứ không phải Italy :)) ... cậy có máy, vợ em nó bôi ra thì thôi rồi ...

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Hỏi bác một chút về máy rửa bát. Em cần so sánh ưu nhược điểm giữa máy Nhật mới (loại to, âm tủ) và máy của EU. Em đang lăn tăn không biết cái nào hơn cái nào?
Máy Nhật thì làm gì có máy to hả cụ, cái âm tủ kiểu ngăn kéo thì xếp đồ bằng hoặc ít hơn so với loại để bàn đấy. Các thương gia lại còn lắt léo câu chữ bảo nó máy rửa bát cỡ trung ... ^:)^

Không tin cụ cứ mang cả 2 loại ra xếp đồ cùng nhau là biết liền.

Còn nếu cụ muốn em so sánh, thì em nói luôn là phí xèng (quan điểm cá nhân ạ)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chiều nay em có xem qua máy, trong hộp chứa làm gì có tý muối nào đâu, cụ bà đưa cho em hộp còn bao nhiêu em dốc hết, được có tý thôi.
Đề nghị đồng chí đi mua ngay 1 bao về dùng cho xông xênh nhá, cho đầy hộp là gần 2kg đấy, em đã set cho nó về mức trung bình rồi nhé, cứ để thế mà dùng.
Ối giời ơi, cả hộp finish 2kg bóc ra em dốc vào đấy gần nửa, còn nhiêu em bỏ cái lọ nhựa đấy đấy cụ ơi. CN lên lại dốc vào nên mới còn tí tẹo thế đấy ạ :((:((:((
Con này "ăn mặn" vãi =))=))=))

Cảm ơn cụ nhé, mà em chưa thấy tin Viber nhỉ? :D

lucky.win

Xe điện
Ối giời ơi, cả hộp finish 2kg bóc ra em dốc vào đấy gần nửa, còn nhiêu em bỏ cái lọ nhựa đấy đấy cụ ơi. CN lên lại dốc vào nên mới còn tí tẹo thế đấy ạ :((:((:((
Con này "ăn mặn" vãi =))=))=))

Cảm ơn cụ nhé, mà em chưa thấy tin Viber nhỉ? :D
Mua cái loại 2kg kia làm gì cớ chứ, đã bảo là mua 1 bao về dùng mà, lắm chuyện lắm ...^:)^

coldfacekiller

Xe tải
Mua cái loại 2kg kia làm gì cớ chứ, đã bảo là mua 1 bao về dùng mà, lắm chuyện lắm ...^:)^
Bao muối israel phải ko cụ. Em để mức muối cho MRB nhà em H01. Em tính mua hộp 4kg của apta có 145k. Bao to mà vác về mụ vợ em kêu chật nhà ngứa mắt lại đem đi muối dưa hết thì toi cả nhà =))

lucky.win

Xe điện
Bao muối israel phải ko cụ. Em để mức muối cho MRB nhà em H01. Em tính mua hộp 4kg của apta có 145k. Bao to mà vác về mụ vợ em kêu chật nhà ngứa mắt lại đem đi muối dưa hết thì toi cả nhà =))
Nước nhà cụ rất mềm thì mới để mức đó được, còn thường thì H03 hoặc 04 là mức trung bình.

Em lại luôn mua cả bao ạ, dùng tẹt không phải nghĩ, lúc cho vào máy có rơi ra ngoài chẳng buồn vét vào nữa, kệ.

coldfacekiller

Xe tải
Nước nhà cụ rất mềm thì mới để mức đó được, còn thường thì H03 hoặc 04 là mức trung bình.

Em lại luôn mua cả bao ạ, dùng tẹt không phải nghĩ, lúc cho vào máy có rơi ra ngoài chẳng buồn vét vào nữa, kệ.
Hix mụ vợ nhà em cứ cái gì để lâu chật nhà là ngứa tay ngứa chân lắm. Nước là em dùng nước Sông Đà. Ấm đun nước nhà e dùng 5 năm chả thấy đóng tý cặn nào. Em đo TDS là 80. Nước chỗ khác e đo toàn thấy 200. Nước đóng bình ko phải nước khoáng là tầm 20-30. Theo cụ e để mức muối đấy đc ko ạ!

lucky.win

Xe điện
Hix mụ vợ nhà em cứ cái gì để lâu chật nhà là ngứa tay ngứa chân lắm. Nước là em dùng nước Sông Đà. Ấm đun nước nhà e dùng 5 năm chả thấy đóng tý cặn nào. Em đo TDS là 80. Nước chỗ khác e đo toàn thấy 200. Nước đóng bình ko phải nước khoáng là tầm 20-30. Theo cụ e để mức muối đấy đc ko ạ!
Nếu như 80ppm thì tính quy đổi chưa đến 5dH, để mức 01 là OK.

coldfacekiller

Xe tải
Nếu như 80ppm thì tính quy đổi chưa đến 5dH, để mức 01 là OK.
Cám ơn cụ nhiều. Em ko biết qui đổi mấy chỉ số này hỏi mấy mụ bán muối online để mua que thử độ cứng thì mấy mụ đêch bán lẻ nếu ko mua đồ của các mụ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái hộp đấy từ đời tám hoánh nào rồi, gặp cao nhân chỉ giáo bên mới còn đến giờ :)). Mà cho em địa chỉ mua bao luôn đi chứ em lội còm cả đêm qua mà chưa ra cái địa chỉ nào cả =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em có chỗ để, cụ mua bao đi em bảo quản cho rồi khi nào cần ới em đến đổ, em chỉ xin dùng ké thôi :))

CV2.0

Xe tải
Các cụ cho em hỏi đấu trực tiếp đường nước nóng của bình năng lượng mặt trời vào đầu cấp máy rửa bát có được ko ợ?