[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ ơi giúp em với. Em mới tậu MRB Bosch về dùng, em xài chế độ rửa auto, sau khi rửa xong em mơe máy ktra bát đĩa thấy cảm giác bị nhờn và thành máy thấy xà phòng chưa tan hết. Có phải do em cho nhiều xà phòng rửa quá hay do em thao tác sai gì ko ạ?

Em cám ơn ạ!
Cụ cho ít bột rửa hơn mà vẫn bị thì tăng nhiệt độ rửa, chỉnh nước làm bóng về số nhỏ nhất, tráng qua cái chảo nếu bị dính mỡ nhiều

lucky.win

Xe điện
Cụ bán đê, e có khi lại mua con này ý chứ, haha, con kia hnay e đang lắp cho ông bà vợ
Yên tâm đi, em sẽ show hình chi tiết ạ.

Cụ cho ít bột rửa hơn mà vẫn bị thì tăng nhiệt độ rửa, chỉnh nước làm bóng về số nhỏ nhất, tráng qua cái chảo nếu bị dính mỡ nhiều
Không cần phải tăng nhiệt độ làm gì, chạy chương trình Eco 45 hoặc 50 đã thừa đủ để tan bột được rồi.

Còn nước bóng cứ mặc định để mức 3 hoặc 4 là được rồi, chứ cho về nhỏ nhất thì còn nói làm gì nữa.

Im pọt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Yên tâm đi, em sẽ show hình chi tiết ạ.

Không cần phải tăng nhiệt độ làm gì, chạy chương trình Eco 45 hoặc 50 đã thừa đủ để tan bột được rồi.

Còn nước bóng cứ mặc định để mức 3 hoặc 4 là được rồi, chứ cho về nhỏ nhất thì còn nói làm gì nữa.
Tan bột thì nói làm gì, rửa nước nóng hơn thì sẽ sạch hơn

achille2k

Xe tải
Các cụ: achille2k , MrCaobn , Vanh123

Cái máy Elec mà hôm trước các cụ nhìn thấy ở nhà em ấy, yên vị rồi đây ạ.

Cụ ấy nâng mặt bếp lên để cho vừa máy vào, chắc khoảng 5 -7 cm gì đấy, áng chừng thế.

Em chụp trộm ạ, show hình ở đây chắc cụ ấy chưa biết :)) :x

Nhà em mà nâng thì nó lồi một cục ở giữa luôn

vnthan

Xe buýt
Các cụ: achille2k , MrCaobn , Vanh123

Cái máy Elec mà hôm trước các cụ nhìn thấy ở nhà em ấy, yên vị rồi đây ạ.

Cụ ấy nâng mặt bếp lên để cho vừa máy vào, chắc khoảng 5 -7 cm gì đấy, áng chừng thế.

Em chụp trộm ạ, show hình ở đây chắc cụ ấy chưa biết :)) :x

Giờ em biết rồi cụ ạ :D
May có cụ hôm đó giúp cái vụ đường nước, chứ không là em chả biết phải xoay sở kiểu gì.
Chắc chiều mai em start lần đầu, hai hôm nay ăn rằm tứ tung các nơi, còn chưa có thời gian đọc hướng dẫn sử dụng luôn.
Nhà em mà nâng thì nó lồi một cục ở giữa luôn
Trả lời cụ và chắc cũng trao đổi với các cụ khác luôn. Khi không đủ kích thước hoặc chiều cao thì các cụ phải đập bỏ toàn bộ module tủ bếp và làm lại hết, hầu như không tận dụng được gì từ module cũ (em giữ được chậu rửa với 2 cánh cửa mở).
Em tìm được mặt đá tương đồng mới dám đập đi làm lại, gỗ acrylic trắng mà cũng không thể tìm được màu trắng giống hệt màu cũ, phải chấp nhận một 9 một 10. Chi phí thì tính ra còn tốn hơn lắp module mới chứ chẳng rẻ.

Chốt lại, lắp máy rửa bát trong trường hợp này đồng thời cũng là cơ hội để các cụ thiết kế lại khoang bếp nhà mình cho phù hợp nhất, ai máu thì chơi thôi.

Huong1612

Xe đạp
Model đấy em thấy không còn lâu rồi, hình như lời lãi không đuợc bao nhiêu, nên các thương gia không nhập về nữa.
Chiều nay em vừa lượn 1 vòng xem mẫu SMS50E88EU, Có nơi báo giá 16,8 tr, còn hàng. Nhưng họ bảo bây giờ hãng cũng dừng Sx mẫu này rồi, hãng vẫn bảo hành 2 năm. Tự nhiên bảo dừng Sx em lại thấy lăn tăn.

lucky.win

Xe điện
Giờ em biết rồi cụ ạ :D
May có cụ hôm đó giúp cái vụ đường nước, chứ không là em chả biết phải xoay sở kiểu gì.
Chắc chiều mai em start lần đầu, hai hôm nay ăn rằm tứ tung các nơi, còn chưa có thời gian đọc hướng dẫn sử dụng luôn.

Trả lời cụ và chắc cũng trao đổi với các cụ khác luôn. Khi không đủ kích thước hoặc chiều cao thì các cụ phải đập bỏ toàn bộ module tủ bếp và làm lại hết, hầu như không tận dụng được gì từ module cũ (em giữ được chậu rửa với 2 cánh cửa mở).
Em tìm được mặt đá tương đồng mới dám đập đi làm lại, gỗ acrylic trắng mà cũng không thể tìm được màu trắng giống hệt màu cũ, phải chấp nhận một 9 một 10. Chi phí thì tính ra còn tốn hơn lắp module mới chứ chẳng rẻ.

Chốt lại, lắp máy rửa bát trong trường hợp này đồng thời cũng là cơ hội để các cụ thiết kế lại khoang bếp nhà mình cho phù hợp nhất, ai máu thì chơi thôi.
He ... he ... cụ cần hỗ trợ gì cứ ới, em sẽ sử lý hết.

Chiều nay em vừa lượn 1 vòng xem mẫu SMS50E88EU, Có nơi báo giá 16,8 tr, còn hàng. Nhưng họ bảo bây giờ hãng cũng dừng Sx mẫu này rồi, hãng vẫn bảo hành 2 năm. Tự nhiên bảo dừng Sx em lại thấy lăn tăn.
Nếu thấy lăn tăn trong lòng thì chọn cái khác cũng được mà, đâu nhất thiết cứ phải cái đấy.

Dừng sx cũng không hẳn, chẳng qua model này ra đời lâu rồi thôi.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ lượn qua Hafe Nguyễn Trãi (gần CA Phường TXT) xem sao nhé vì em mới mua ở đó cách đây hai tuần 16 củ!

ldphuc

Xe đạp
Cụ lucky.win cho em hỏi, e đang định mua con máy bosch âm toàn phần hoặc bán phần để bỏ vào tủ như cái ảnh (tủ nhà em y hệt ảnh của 1 căn hộ cạnh nhà em vì tủ do Chủ đầu tư làm - nhà chung cư). Em đang định mua máy SMV46KX00E hoặc SMI46KS01E, ko biết trong 2 con này thì em nên mua con máy nào? Con nào dùng tốt hơn trong 2 con này? Giá thì same same nhau, tầm 18 củ khoai.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho em hỏi, e đang định mua con máy bosch âm toàn phần để bỏ vào tủ như cái ảnh (tủ nhà em y hệt ảnh vì tủ do Chủ đầu tư làm - nhà chung cư). Theo cụ thì em nên mua MRB loại nào ạ? Em đang định mua máy SMV46KX00E hoặc SMV69M91EU, con 00E là của Phần Lan, con còn lại là Đức.

Cụ dự tính chi cho nó bao xèng ạ ?

Các thiết bị khác trong bếp nhà cụ đang ở tầm trung hay thấp hay vip ạ.

Huong1612

Xe đạp
Cụ lượn qua Hafe Nguyễn Trãi (gần CA Phường TXT) xem sao nhé vì em mới mua ở đó cách đây hai tuần 16 củ!
Cảm ơn thông tin của cụ, giá đấy đã bao gồm vận chuyển và lắp đặt chưa ạ? Cụ dùng 2 tuần qua ổn chứ ạ?

ldphuc

Xe đạp
Cụ dự tính chi cho nó bao xèng ạ ?

Các thiết bị khác trong bếp nhà cụ đang ở tầm trung hay thấp hay vip ạ.
Tầm 20 củ đổ lại bác ạ, em đang phân vân giữa con SMV46KX00E (âm toàn phần) và con SMI46KS01E (âm bán phần), theo cụ thì nên chọn con nào? Giá 2 con này same same, tầm 18 củ.

emnongdan

Xe máy
Máy rửa bát mua ở đâu thì yên tâm chất lượng hả các cụ?

Huong1612

Xe đạp
He ... he ... cụ cần hỗ trợ gì cứ ới, em sẽ sử lý hết.

Nếu thấy lăn tăn trong lòng thì chọn cái khác cũng được mà, đâu nhất thiết cứ phải cái đấy.

Dừng sx cũng không hẳn, chẳng qua model này ra đời lâu rồi thôi.
Nhu cầu của nhà em cũng đơn giản cụ ạ, chỉ cần tính năng cơ bản thôi là được và máy bền. Em thấy nhiều cụ mợ ở đây dùng mã này nên em học theo thôi ạ. Cụ thông thạo nhiều về máy rửa bát gợi ý cho em vài mã loanh quanh 16tr được k ạ, rẻ hơn thì càng tốt ạ :) . Em cảm ơn cụ!

lucky.win

Xe điện
Tầm 20 củ đổ lại bác ạ, em đang phân vân giữa con SMV46KX00E (âm toàn phần) và con SMI46KS01E (âm bán phần), theo cụ thì nên chọn con nào? Giá 2 con này same same, tầm 18 củ.

Cả hai model này ngang ngửa nhau về hiệu năng và mọi thứ khác, kiểu lắp đặt thì khác nhau, cái này cụ biết rồi.

Cụ thích kiểu nào thì mua thôi ạ.

P/S: cái hình đầu tiên không phải SMI46.

Nhu cầu của nhà em cũng đơn giản cụ ạ, chỉ cần tính năng cơ bản thôi là được và máy bền. Em thấy nhiều cụ mợ ở đây dùng mã này nên em học theo thôi ạ. Cụ thông thạo nhiều về máy rửa bát gợi ý cho em vài mã loanh quanh 16tr được k ạ, rẻ hơn thì càng tốt ạ :) . Em cảm ơn cụ!
Hiện tại em thấy model mà cụ hỏi là rẻ nhất rồi, hơn nữa thì em không biết. Loanh quanh tầm giá ấy có model SMS25 thì cũng rứa, thậm chí còn kém hơn.

Xác định chọn cái nào thì nên hỏi trực tiếp, còn trên mạng thì đừng tin những gì họ đăng.

Nếu thấy quá khả năng, thì tìm máy cũ dùng cũng chán chê, hợp lý tiền đầu tư.

P/S: hình như là mợ ạ ... mợ hỏi em cả bên wtt, lúc nãy xem mới biết ạ ...

Chỉnh sửa cuối: