[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

BOB

Xe hơi
Tủ đông ... xấu lắm cụ ạ. Đồng ý là để được nhiều nhưng em thấy có vẻ tốn điện, không có inverter. Sao người ta không bán tủ module nhỉ :P như kiểu tôi mua cái tủ lạnh bao gồm 1 hệ mát và 2 hệ đông=))
Điện thì ko tốn lắm, khoảng 100W. Được cái độ lạnh rất sâu bảo quản đồ cả tháng.

vihali

Xe container
Em mới mua và dùng hôm 17/3. Bịch muối mua lúc đó là 1kg, đổ 1 lần đầy khoảng 1/2 túi. Nước bóng cũng đổ đầy
Từ hôm đó đến nay mỗi ngày em rửa 1 lần, ngày nghỉ có lúc rửa 2 lần. Cho đến bây giờ là khoảng gần 20 ngày, chắc máy cũng chỉ chạy khoảng 25 lần. Chưa thấy phải đổ muối, nước bóng thêm.
Cái này chắc phải tag bác vihali trả lời giùm em ạ
Thực ra thì em ko để ý lắm đến thời gian đổ. Em 1 ngày rửa 1 lầm thì có lẽ cũng cỡ 1 tháng đổ 1 lần đó bác.

annhien88

Xe tải
Thực ra thì em ko để ý lắm đến thời gian đổ. Em 1 ngày rửa 1 lầm thì có lẽ cũng cỡ 1 tháng đổ 1 lần đó bác.
Ơ sao cụ đổ muối nhiều thế? Nhà em đổ vài tháng mới hết í, em nhớ em cũng set trung bình :-/
Nên lâu lắm em mới phải mua muối một lần. Chất lượng rửa đồ thuỷ tinh vẫn bóng chứ không bị cặn nên chắc không phải do em set thấp quá đâu nhỉ 🙄

lucky.win

Xe điện
Em lại lảm nhảm vụ con robot chút, các cụ thông cảm 8-|.
Các cụ dùng có bị vướng tóc vào cái chổi quét của nó không ạ? Nếu vướng thì các cụ gỡ ra có dễ không.. Nhà em bị cái nhiều tóc rụng, nó hút rồi cuốn hết vào cái chổi chính. Dù xiaomi nó có cho cái cây để cắt tóc mà em thấy gỡ vẫn khó quá, chưa kể nó cuốn vào phần trục làm em gỡ gần chết. Có cụ nào biết cách gỡ dễ hay tránh cho bị cuốn thì chỉ giúp em với. Chả nhẽ lại phải cầm chổi quét tóc rồi mới cho hút ~X(
Không còn cách nào khác đâu, cắt rồi gỡ tóc. Xiaomi hay Ecovacs thì đều giống nhau thế mà, chịu khó gỡ thường xuyên với nhà nhiều tóc.

Robot hút bụi nào cũng bị quấn tóc, chỉ là ít hay nhiều và có dễ gỡ không thôi, vd irobot thì dễ hơn chút.

Lão Bản

Xe tải
Các cụ thông thái tư vấn giúp em với.
Tủ nhà e lúc làm quên khuấy mất cái máy rửa bát. Giờ e nghiên cứu còn 1 chỗ nhét gần bồn rửa bát kích thước rơi vào khoản 65x60x60. E nghiên cứu qua thấy có cái máy Electrolux ESF6010BW khả năng vừa. Nhưng cũng chưa ưng lắm. Muốn nhờ các cụ tư vấn giúp xem còn loại nào cùng tầm kích thước mà chất lượng ok hơn không ạ? Giá tiền loanh quanh 20tr đổ về. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

kuwngkur

Xe tải
Cụ lucky.win cho em hỏi cách tháo tấm nhôm dưới dây mayso để em vệ sinh với ạ. Em cảm ơn

annhien88

Xe tải
Điện thì ko tốn lắm, khoảng 100W. Được cái độ lạnh rất sâu bảo quản đồ cả tháng.
Không còn cách nào khác đâu, cắt rồi gỡ tóc. Xiaomi hay Ecovacs thì đều giống nhau thế mà, chịu khó gỡ thường xuyên với nhà nhiều tóc.

Robot hút bụi nào cũng bị quấn tóc, chỉ là ít hay nhiều và có dễ gỡ không thôi, vd irobot thì dễ hơn chút.
Em thấy deebot có bán cái cổng hút chân không, đại loại là không có chổi luôn 🙄. Nếu vậy em gỡ cái chổi của em ra cho nó hút thẳng vô luôn hộp bụi được không anh?

Em thấy có bán cả cái nước lau nhà của deebot dành cho mấy con robot nữa á, anh Lắc dùng bao giờ chưa review cho em với 😙😙

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Tủ nhà e lúc làm quên khuấy mất cái máy rửa bát. Giờ e nghiên cứu còn 1 chỗ nhét gần bồn rửa bát kích thước rơi vào khoản 65x60x60. E nghiên cứu qua thấy có cái máy Electrolux ESF6010BW khả năng vừa. Nhưng cũng chưa ưng lắm. Muốn nhờ các cụ tư vấn giúp xem còn loại nào cùng tầm kích thước mà chất lượng ok hơn không ạ? Giá tiền loanh quanh 20tr đổ về. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.
sms46mi05e hang hmh 19t5

dkts

Xe hơi
e định lắp cái máy rửa bát âm tủ smi68ms07e, có kích thước như hình vẽ, e có mấy câu hỏi nhờ các cụ tư vấn ạ:
- nó có cái che mặt chân kèm theo máy ko hay mình sử dụng cái len chân của tủ bếp để che ạ?
- nếu tủ bếp em cao 830mm (không tính mặt đá), thì kích thước của cánh gỗ ốp lên mặt là bao nhiêu ah
Em xin cảm ơn View attachment 4501408
các cụ giúp em với ah

dkts

Xe hơi
1. Chỗ bán máy cho cụ họ lấy hàng theo giá đại lý của OSM và bán cho cụ, có vấn đề gì thì cụ alo cho OSM để họ sử lý. Ngắn gọn là cụ cứ yên tâm dùng đi, không phải hàng nhái gì đâu.

2. Khi nó đã nhận lệnh Start rồi thì sẽ không bấm thêm gì nữa, muốn bấm thì cụ để nó chạy trọn vẹn chu trình đó hoặc cho reset là xong.

3. Model này có hỗ trợ mở cửa nhé, không có sấy Zeolith đâu, muốn có thì phải model khác, vd như TS06. Cụ cứ để mặc định Eco và Start là nó sẽ được nhé. Em thấy cụ dùng máy khổ thật, sao cứ phải rình nó xong để mở làm gì, kệ nó đi.

4. Viên rửa đó không xi nhê với nước của nhà mình đâu, cụ thêm muối và nước bóng cho nó nữa. Vợ cụ không hiểu thì cụ cũng không nên nghe theo.

Yên chí là em không chém luyên thuyên, trong OF em đã lắp cho mấy cụ dùng đúng model như nhà cụ.

Cụ ơi cụ có kích thước tấm ốp vào máy rửa bát nÀy ko gửi em với ạ. Em đang cần kích thước để thiết kế tủ bếp trước

Ngocqlb

Xe tăng
E mới sắm con này cho gấu chạy quá thích luôn ạ

Transit266

Xe tải
Cụ cho em hỏi tiêu thụ muối máy nhà cụ bao lâu hết 1 kg (rửa ngày mấy lần ?) Em không ở HN SG nên mỗi lần mua mất công. Thấy RAN có cả bột rửa Israel cụ nào dùng chưa ạ ?
Em dùng 2 tháng chưa hết bịch muối ran đấy, mà e set mức muối H06 đấy. Bột rửa đấy bên Ran cũng cho e 1 ít dùng thử, nhưng em cũng chưa dám chuột bạch

ntanh12345

Xe hơi
Em dùng 2 tháng chưa hết bịch muối ran đấy, mà e set mức muối H06 đấy. Bột rửa đấy bên Ran cũng cho e 1 ít dùng thử, nhưng em cũng chưa dám chuột bạch
Hôm nào cụ rửa thử đi xem có sạch không? Cho các cụ it review với để còn theo. Nếu hữu cơ đúng như quảng cáo giá thế là tốt đó ah, mà bảo vệ môi trg nữa.

longknu

Xe buýt
Ko phải e dùng nhiều đâu mà là cụ dùng ít đấy, mỗi lần rửa cho từ 10-15g mà, nên gói ấy 1.2kg được tầm 80-120 lần rửa. E còn cho cả cái thìa sữa bột 5g vào để mỗi lần đong cho dễ :))
Cai thìa sữa 5 gram cụ dùng cho bột rửa thì lại thành 13 gram 1 thìa, em cân thử rồi:))

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho em hỏi cách tháo tấm nhôm dưới dây mayso để em vệ sinh với ạ. Em cảm ơn
Tháo vỏ máy ra, rồi tháo sợi đốt thì sẽ tháo được tấm đó ra ạ.

sms46mi05e hang hmh 19t5
Cụ ấy đang hỏi máy bé lắp vừa chiều cao 60-65cm.

Cụ mua máy Bosch loại 8 bộ âm tủ, nó to như lò nướng âm tủ ấy.

lucky.win

Xe điện
Em thấy deebot có bán cái cổng hút chân không, đại loại là không có chổi luôn 🙄. Nếu vậy em gỡ cái chổi của em ra cho nó hút thẳng vô luôn hộp bụi được không anh?

Em thấy có bán cả cái nước lau nhà của deebot dành cho mấy con robot nữa á, anh Lắc dùng bao giờ chưa review cho em với 😙😙
Không nên, nó hiệu quả chính nhờ cái lô cuốn đó để cuộn rác lên.

Chai nước đó em thích thì anh gửi cho 1 chai, còn nguyên chưa bóc của Deebot, anh có mà không dùng đến, toàn cho nước lau nhà ... he he.

Năm chiến sỹ nhà anh.

Untitled 5c.png

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Không nên, nó hiệu quả chính nhờ cái lô cuốn đó để cuộn rác lên.

Chai nước đó em thích thì anh gửi cho 1 chai, còn nguyên chưa bóc của Deebot, anh có mà không dùng đến, toàn cho nước lau nhà ... he he.

Năm chiến sỹ nhà anh.

Untitled 5c.png
Nhà cụ nuôi robot ah, e cũng vừa l con deebot dn36 xong, tạm đc!!!