[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
http://vuabeptu.com/may-rua-bat-bosch-sms50d48eu-gom-8-chuong-trinh-rua-tien-loi.html
Các cụ cho cháu hỏi, cháu lần đầu mua máy rửa bát, cháu thích bosch, nhưng tiền ít với lại cũng chưa biết mình cần đến đâu nên chỉ tìm cái vừa vừa thôi. Cháu thấy máy rửa bát như ở trên link kia giá rất hợp lý cho cháu, nhưng rẻ quá cháu cũng thấy nghi nghi nên lên hỏi các cụ trước. Chỉ là do model cũ hay hàng đó không chuẩn thế các cụ? Mong cao kiến các cụ. Cháu cám ơn các cụ trước ạ.
Model lâu rồi cụ, mà họ đăng đấy là ảo đó ạ.
ko ảo đâu cụ, hàng còn zin nguyên. hàng chuẩn hãng có điều mỗi đại lý có 1 chính sách chiết khấu khác nhau thôi cụ, chất lượng như nhau
Có hàng giá này cụ hỏi giúp em lấy 2 cái - không chém đâu ạ.
Mã máy máy như cụ nào đưa link ở trên đấy cụ.

thietbibepBlanco cái máy các cụ nói đây ạ - cụ tìm giúp em, cảm ơn cu!

veno

Xe tải
Các cụ có dùng nồi chiên không dầu không ạ? Em đang định 1 cái mà không biết nên chọn Philips, Tefal hay LocknLock. Giá tầm 7, 8 triệu đổ lại ạ. Các cụ đang dùng loại gì review cho em với, điều em quan tâm nhất là các thành phần bên trong có dễ vệ sinh và rửa bằng máy không ạ? Em cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

maka13

Xe tải
Các cụ có dùng nồi chiên không dầu không ạ? Em đang định 1 cái mà không biết nên chọn Philips, Tefal hay LocknLock. Giá tầm 7, 8 triệu đổ lại ạ. Các cụ đang dùng loại gì review cho em với, điều em quan tâm nhất là các thành phần bên trong có dễ vệ sinh và rửa bằng máy không ạ? Em cảm ơn các cụ.
Tầm ấy thì cụ vã Philips XXL ko cần phải đắn đo đâu ạ. Các linh kiện của Philips đều có thể rửa bằng mrb hết, mỗi phần dây maiso thì cụ mua bột baking soda và làm theo video trên youtube là đc
2 con kia giá chưa đc 1 nửa budget cụ đề ra, còn nếu cụ muốn tham khảo thì e so sánh giùm cụ luôn: Philips XXL công nghệ twin turbostar ko cần lật mặt thức ăn, tefal thì chống dính trâu nhất, nhưng vẫn phải lật mặt thức ăn, nghe nói vệ sinh phần maiso dễ hơn (cái này e thấy mọi người review lại, mà vẫn phải là loại tefal dùng công nghệ dây maiso nhé, còn loại tefal dùng đèn halogen, loại ấy to, 1 hoặc 2 tầng, có tay đảo thì thôi, cụ cũng né luôn, nhiệt ko đều, halogen công suất yếu & làm thức ăn bị khô, đời 1 còn ko chỉnh đc nhiệt). Lock&lock thì thôi gạch tên luôn cụ nhé, chống dính rất tệ!

Skoda_Favorit

Xe container
Tầm ấy thì cụ vã Philips XXL ko cần phải đắn đo đâu ạ. Các linh kiện của Philips đều có thể rửa bằng mrb hết, mỗi phần dây maiso thì cụ mua bột baking soda và làm theo video trên youtube là đc
2 con kia giá chưa đc 1 nửa budget cụ đề ra, còn nếu cụ muốn tham khảo thì e so sánh giùm cụ luôn: Philips XXL công nghệ twin turbostar ko cần lật mặt thức ăn, tefal thì chống dính trâu nhất, nhưng vẫn phải lật mặt thức ăn, nghe nói vệ sinh phần maiso dễ hơn (cái này e thấy mọi người review lại, mà vẫn phải là loại tefal dùng công nghệ dây maiso nhé, còn loại tefal dùng đèn halogen, loại ấy to, 1 hoặc 2 tầng, có tay đảo thì thôi, cụ cũng né luôn, nhiệt ko đều, halogen công suất yếu & làm thức ăn bị khô, đời 1 còn ko chỉnh đc nhiệt). Lock&lock thì thôi gạch tên luôn cụ nhé, chống dính rất tệ!
=D>

annhien88

Xe tải
Em có xem vụ vệ sinh dây đốt của nồi philips nhưng kiểu xịt rồi dốc ngược gõ ra làm không xi nhê gì hết đó cụ... Nó dơ em chán lắm luôn. Được cái lòng nồi thì vứt máy rửa chén rất ổn!

lucky.win

Xe điện
E mới rửa 1 mẻ ở chế độ auto, thì h lại ko thấy đèn báo machine care sáng nữa ạ.

Cứ mặc định chọn chương trình khác là nó sẽ tắt đi.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
các cụ cho nhà cháu hỏi chút. nhà cháu còn duy nhất 1 chỗ có thể để máy rửa bát. mà chỗ ấy lại hạn chế chiều cao chỉ có 62cm. vậy có loại máy nào phù hợp không ạ. vì cháu thấy có mấy cái máy nhật bãi thì chiều cao của nó lại là 65cm mới mở ra hết được? cụ nào biết loại máy hoặc có phương án nào không ạ
Chọn máy 8 bộ Elec là vừa chiều cao luôn.

phucelec

Xe đạp
Mua bộ Electrolux ở đâu ổn nhỉ các cụ

myob

Xe tăng
Em xin nhờ các cụ với. Chả là em mới mua máy rửa bát seri4 của bosch được 3 tháng. em xin hỏi liệu có phải vệ sinh máy không, nếu có thì mình dùng hoá chất gì và làm như thế nào ạ. Ngoài ra vợ em hay rửa chế độ 1h thì có hại máy không thưa các cụ.

binhsu7273

Xe cút kít
Em xin nhờ các cụ với. Chả là em mới mua máy rửa bát seri4 của bosch được 3 tháng. em xin hỏi liệu có phải vệ sinh máy không, nếu có thì mình dùng hoá chất gì và làm như thế nào ạ. Ngoài ra vợ em hay rửa chế độ 1h thì có hại máy không thưa các cụ.

Bát đia gạt sạch thức ăn thừa mới cho vào máy thì cả năm chưa chắc đã phải VS, chế độ 1h là rửa nhanh nếu bát đũa hay xoong nồi bẩn quá thì không nên dùng.
Muốn Vs máy thì ra siêu thị mua dung dịch vs MRB, còn không thì cứ tăng bột rửa nhiều lên và thêm miếng chanh đặt vào giá rửa.

myob

Xe tăng
Bát đia gạt sạch thức ăn thừa mới cho vào máy thì cả năm chưa chắc đã phải VS, chế độ 1h là rửa nhanh nếu bát đũa hay xoong nồi bẩn quá thì không nên dùng.
Muốn Vs máy thì ra siêu thị mua dung dịch vs MRB, còn không thì cứ tăng bột rửa nhiều lên và thêm miếng chanh đặt vào giá rửa.
Cảm ơn cụ...bát đĩa nhà em thì gấu vét sạch thức ăn bẩn bám vào....chỉ còn duy nhất dầu mỡ. Mỗi lần em lấy bát ( gấu nhận cho bát vào máy còn em lấy ra và úp bát) thì không thấy cặn, rác bẩn bên trong. Em vẫn dùng bột rửa bát, muối, chất làm bóng...của hãng Finish.

binhsu7273

Xe cút kít
Cảm ơn cụ...bát đĩa nhà em thì gấu vét sạch thức ăn bẩn bám vào....chỉ còn duy nhất dầu mỡ. Mỗi lần em lấy bát ( gấu nhận cho bát vào máy còn em lấy ra và úp bát) thì không thấy cặn, rác bẩn bên trong. Em vẫn dùng bột rửa bát, muối, chất làm bóng...của hãng Finish.
Finish là nhất rồi, khỏi phải lo.

hbu082

Xe container
Cụ lucky.win cứu em với ạ. Máy nhà em đang báo lỗi cấp nước e14. Chạy 1 lúc là bị lỗi, tắt đi bật lại chạy rồi một lúc sau lại bị. Thường rất hay bị khi sắp rửa xong. Em đã vệ sinh đầu cấp nước, vệ sinh bộ lọc rác rồi vẫn bị. Cụ bắt bệnh giúp em với ạ.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cứu em với ạ. Máy nhà em đang báo lỗi cấp nước e14. Chạy 1 lúc là bị lỗi, tắt đi bật lại chạy rồi một lúc sau lại bị. Thường rất hay bị khi sắp rửa xong. Em đã vệ sinh đầu cấp nước, vệ sinh bộ lọc rác rồi vẫn bị. Cụ bắt bệnh giúp em với ạ.
Nó bị hỏng phần cảm biến đếm lưu lượng nước vào máy ạ.

quynhvan56

Xe đạp
Nhà em mới lấy con Bosch SMS46NI05E, các cụ cho em hỏi:

- Muốn đo độ cứng của nước để cài máy cho đúng thì mình dùng loại nào để đo nhỉ?
- Trong thùng có thanh ron cao su dài không biết để làm gì ạ?
- Máy này sao mỗi lần đóng lại nó kêu cái cộc rất lớn không biết vậy là bình thường hay bị kẹt gì nhỉ.

Em cám ơn ạ
- Mình thấy có bán que đo để xác định độ cứng của nước.
- Máy phải có nối mát mới hết rò điện.
- Cộc 1 cái là bình thường.
Nhà em mới lấy con Bosch SMS46NI05E, các cụ cho em hỏi:

- Muốn đo độ cứng của nước để cài máy cho đúng thì mình dùng loại nào để đo nhỉ?
- Trong thùng có thanh ron cao su dài không biết để làm gì ạ?
- Máy này sao mỗi lần đóng lại nó kêu cái cộc rất lớn không biết vậy là bình thường hay bị kẹt gì nhỉ.

Em cám ơn ạ