[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xekhongkinh87

Xe tải
Vụ thùng gạo đúng là thứ phí tiền nhất, dùng thùng nhựa lock n lock là ngon luôn, rẻ, bền.

Vụ thoát nhiệt thì chả ông thợ mộc nào biết và lưu ý cái này cả.

Còn phong thủy nữa ạ ... he he ...
Cụ check ib nhé!

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi ngu cái ạ.
Cái hộp đựng bột rửa nó nằm gần nắp ngoài máy, lại không thấy có dây điều khiển nối tới để mở nắp hộp cho bột rửa vào máy khi máy chạy. Vậy mà khi máy rửa xong em lại thấy nó mở ra và bột rửa cũng đã được sử dụng, bát đĩa xong nồi đều sạch bong.
Em thấy các hiệu MRB như Boss, Hafele, Electrolux, Candy,v.v.v....đều dùng loại hộp đựng bột rửa như thế này. Bác nào biết xin chỉ giáo dùm Em nhé, Em muốn hiểu cơ chế của nó để sử dụng, bảo dưỡng cho tốt, tránh thao tác sai chóng hỏng các Bác ạ.
Cũng câu hỏi tương tự cho cái hộp đựng nước bóng, và hộp muối dưới đáy ạ.
Em cảm ơn ạ.
Dây nó chạy dưới cánh lên hộp đấy cụ ạ, cụ thích tìm hiểu thì cứ mạnh dạn ...... tháo ra là thấy ngay thôi, chỉ tháo ra không chọc thì nó không hỏng đâu :)):)):))
Em cũng tò mò tháo ra mấy lần - giờ thì em còn biết thêm cả giá mua cái hộp đấy cơ =))=))=))

lucky.win

Xe điện
Em hỏi thật lòng mà Bác.
Cụ hỏi thật thì em trả lời thật cho cụ nhé. Nó là cơ chế điện và cơ khí kết hợp, khi cụ đóng nắp lại, lúc cần mở thì nó dùng điện để mở nắp ra.

Khi nào cần lấy nước bóng thì nó cũng làm việc như thế nhé. Ngoài ra thì thêm cái cảm biến để báo xem nước bóng còn hay hết ạ.

Ti Ca

Xe hơi
Cho e hỏi MRB có rửa sạch dc nồi luộc rau, nấu canh ko ạ ( nó ko bị cáu khét như kho, nhưng có lớp màng dính nhẹ trên nồi).

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Máy rb không sợ mỡ, chỉ sợ bám dính như đĩa đựng bánh chưng :)

kilinki

Đi bộ
Các bác cho em hỏi một chút, do khi làm tủ bếp em lại không tìm hiểu kỹ về máy rửa bát nên chỉ chừa lỗ đút vừa con Máy rửa bát mini Hafele HDW-T50A vào , các bác cho em xin nhận xét về con này được không ạ.

và đây là bếp nhà em các bác có cao kiến nào để em có thể lắp đc cái máy to ko ạ, nếu tháo cáo ngăn kéo ra thì kích thước full cũng đc chỉ 55x79

Thank các bác!

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Nhà em có con này mới 90% muốn bán vì chẳng biết để vào đâu sau khi chuyển lên nhà mới lại không dùng.
E search thấy thông số kỹ thuật tn:
MÁY RỬA BÁT FAGOR LVF - 13AX
Thông tin chi tiết sản phẩm máy rửa bát Fagor LVF 13AX:

Nội dung Thông số
Tên sản phẩm Máy rửa bát âm tủ Fagor LVF 13AX
Lọai sản phẩm Máy rửa bát âm tủ Fagor
Hãng sản xuất Fagor
Mã sản phẩm LVF 13AX
Mô tả sản phẩm
-Máy rửa bát âm tủ bếp
-Tự điều chỉnh theo số lượng bát đĩa
-Hai khoang rửa “Duo Zone”
-Độ ồn thấp 49 dB (A)
-Mức độ tiêu thụ nước: 10 lít
-8 chương trình rửa-Chức năng hẹn giờ

-Giá xếp bát đĩa dễ thao tác
-Giá xếp bát đĩa bên dưới có chân đỡ
-Xuất xứ: Tây Ban Nha.
Cụ nào có nhu cầu ko ạ. E ở Hàm Nghi, Mỹ Đình 2.

Cụ cho cái giá đi :D

Mizunami2063

Xe đạp
Cụ hỏi thật thì em trả lời thật cho cụ nhé. Nó là cơ chế điện và cơ khí kết hợp, khi cụ đóng nắp lại, lúc cần mở thì nó dùng điện để mở nắp ra.

Khi nào cần lấy nước bóng thì nó cũng làm việc như thế nhé. Ngoài ra thì thêm cái cảm biến để báo xem nước bóng còn hay hết ạ.
Cảm ơn cụ ạ, để bữa nào rãnh em tháo thử nó thế nào?
Nhân tiện cụ có bán cái hộp này không vậy ? Em hỏi trước để nhở may có hỏng cũng còn có cái thay !

fud_etra

Đi bộ
Em mới lắp máy được mấy ngày có 2 câu hỏi ngu nhờ các cụ giải thích giùm
1. Bên lắp máy có tặng 1 hộp viên rửa 3 trong 1 somat, nói là dùng cái này được rồi, không cần muối hay nước làm bóng, như vậy có tốt không các cụ? So với mua từng loại riêng lẻ thì cái nào tốt hơn, cái nào tiết kiệm hơn?
2. Sau khi rửa máy có sấy 10 phút, em để qua đêm nhưng sáng dậy thấy vẫn còn nước nhiều, làm sao để sửa đây các cụ?
Em xin cảm ơn.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
1. Bên lắp máy có tặng 1 hộp viên rửa 3 trong 1 somat, nói là dùng cái này được rồi, không cần muối hay nước làm bóng, như vậy có tốt không các cụ? So với mua từng loại riêng lẻ thì cái nào tốt hơn, cái nào tiết kiệm hơn?
2. Sau khi rửa máy có sấy 10 phút, em để qua đêm nhưng sáng dậy thấy vẫn còn nước nhiều, làm sao để sửa đây các cụ?
Em xin cảm ơn.
Viên rửa thì luôn đắt hơn dùng riêng :)
Về nguyên tắc thì không cần muối và chất làm bóng, nhưng không biết nước nhà mình cứng đến độ nào nên dùng thêm muối ngoài vẫn ok.
Rửa xong đọng nước là bệnh kinh niên của mrb trong môi trường VN, nó dùng nhiệt dư để làm khô bát, nhưng không có lỗ thoát nên đọng ngược lại. Nếu mới rửa xong mình hé cái của ra thì khô cong. Có lẽ ở bển khí hậu nó hanh khô nên họ không cần tk cái lỗ thoát hơi, đành chờ mrb made in VN chắc khá hơn.

Em xin cảm ơn.
Em mời cụ qua trang 461 e có chém. Viên đó có lẽ thích hợp với nguồn nước bên châu âu (nước lạnh uống trực tiếp đc chất lượng nước tốt, nước nóng có canxi giữ nhiệt ko nên uống)

Model mã máy cụ là gì? Quan trọng nhất là cụ xếp đồ, trôn bát nghiêng nghiêng ko đọng nước (cụ lội lại nhiều trang để biết kinh nghiệm sắp xếp).

Hơn nữa bát khô nhưng thành lại đọng hơi nước là bình thường đó. (Sự khác biệt giữa model cơ bản với model công nghệ cao hơn)
Nhân tiện cụ có bán cái hộp này không vậy ? Em hỏi trước để nhở may có hỏng cũng còn có cái thay !
Cụ ơi, nơi bán bột rửa còn hiếm em nghĩ nơi bán đồ thay còn ít hơn.
Máy rửa tráng 15 phút cho bớt bẩn rồi mới bật nắp hoà nước ấm rửa chính chứ?

VipLand

Xe buýt
Các cụ cho hỏi mrb bosch dùng joas chất gì? Rửa xong chưa kip lấy ra có sao ko vì e tháy cái chỗ chứa rác của nó bé tí dưới đáy mùi sẽ xông lên .

Mà e kô hiểu sao mấy cái lò vi sóng âm tủ đắt thế trong khi chả khác gì mấy.

Các bác cho em hỏi một chút, do khi làm tủ bếp em lại không tìm hiểu kỹ về máy rửa bát nên chỉ chừa lỗ đút vừa con Máy rửa bát mini Hafele HDW-T50A vào , các bác cho em xin nhận xét về con này được không ạ.

và đây là bếp nhà em các bác có cao kiến nào để em có thể lắp đc cái máy to ko ạ, nếu tháo cáo ngăn kéo ra thì kích thước full cũng đc chỉ 55x79

Thank các bác!
Cụ chụp tổng thể cả bếp đi.
Theo e: cụ cắt bỏ cả cụm rồi mua máy to đặt vào 60.82.58.

Mua máy bé lại phải sắm xoong chảo mini nhỏ xinh để nhét vừa vào.

VipLand

Xe buýt
Em mời cụ qua trang 461 e có chém. Viên đó có lẽ thích hợp với nguồn nước bên châu âu (nước lạnh uống trực tiếp đc chất lượng nước tốt, nước nóng có canxi giữ nhiệt ko nên uống)

Model mã máy cụ là gì? Quan trọng nhất là cụ xếp đồ, trôn bát nghiêng nghiêng ko đọng nước (cụ lội lại nhiều trang để biết kinh nghiệm sắp xếp).

Hơn nữa bát khô nhưng thành lại đọng hơi nước là bình thường đó. (Sự khác biệt giữa model cơ bản với model công nghệ cao hơn)

Cụ ơi, nơi bán bột rửa còn hiếm em nghĩ nơi bán đồ thay còn ít hơn.
Máy rửa tráng 15 phút cho bớt bẩn rồi mới bật nắp hoà nước ấm rửa chính chứ?
Máy rửa chén bát độc lập Bosch SMS46MI05E rửa xong nó tự hé cửa thì có bị đọng nước ko cụ?

Giống caia máy giặt lg của e*. Sấy xong lấy ra luôn thì ko sao, để trong đáy lâu là quần áo lại hơi ẩm

Máy rửa chén bát độc lập Bosch SMS46MI05E rửa xong nó tự hé cửa thì có bị đọng nước ko cụ?

Giống caia máy giặt lg của e*. Sấy xong lấy ra luôn thì ko sao, để trong đáy lâu là quần áo lại hơi ẩm
Cụ ấy mới mua máy nên e cho rằng cụ ấy úp thẳng bát xuống nên có nước ở trôn bát. Em đoán vậy do chưa có hình ảnh cụ thể.

Máy bosch này chỉ có rửa tiết kiệm và kích hoạt chức năng này thì mới hé cửa. Hé cửa, để lâu cũng khô mà nhưng chế độ mở cửa thì nhiệt độ nước tráng cuối cùng sẽ giảm xuống nên chắc sẽ kém vệ sinh sát khuẩn hơn???

Quần áo cụ sấy để lâu, khí nóng có hơi nước ko thoát hết, em nghĩ còn do công nghệ máy nữa.

lucky.win

Xe điện
Tưởng gì, đơn giản cụ ạ ... cứ được giá là em tháo luôn ở máy nhà em bán cho cụ ý chớ.

P/S - cụ cứ yên tâm mà dùng đi, nó chẳng mấy khi hỏng đâu.

Em xin cảm ơn.
Cái này là do mấy đồng chí bán hàng không hướng dẫn cặn kẽ cho cụ.

Thank các bác!
Nếu đã xác định mua kiểu máy này, thì em khuyên tháo bỏ tiếp cái ngăn kéo ra, và chờ mua cái Elec loại 8 bộ ấy.

Nó và cái Haf mà cụ đưa là cùng 1 lò ra ạ.

Các cụ cho hỏi mrb bosch dùng joas chất gì? Rửa xong chưa kip lấy ra có sao ko vì e tháy cái chỗ chứa rác của nó bé tí dưới đáy mùi sẽ xông lên .

Mà e kô hiểu sao mấy cái lò vi sóng âm tủ đắt thế trong khi chả khác gì mấy.
Dạ câu trả lời ngắn gọn nhất mà em biết là vì nó lắp âm tủ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hameo

Xe tải

Cụ phải nói rõ đọng nước kiểu gì? Nếu đọng ở đáy bát là do cách xếp bát. Nhà em cứ tối rửa, sáng dậy lấy bát ra thì khô lắm ạ, kể cả bát đũa lẫn lòng máy. Nhà em mấy hôm nay rửa bát không dùng bột rửa( ăn cá, bò vẫn dùng) nhưng bát đũa vẫn rất khô và sạch ạ