[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Nếu thế thì em đưa nó xuống hốc dưới thôi. Hốc này cao và sâu thì đủ nhưng rộng có 50, hụt mất 5cm nên em dịch cửa bên cạnh sang vậy.
Nếu vừa chỗ mà ngại sửa nữa thì cụ để trên mặt bàn ạ, còn không thì chuyển xuống dưới, cụ cho nó rộng được 56cm là ok.

Model máy đó thì giờ các nơi đều không có hàng, hãng cũng chưa biết khi nào có ạ.

...
Cái chảo Tefal đấy dùng cũng ổn cụ à.
Thanh kiu cụ.

Ngoclamthoi

Xe máy
Sorry cụ e bị hỏng máy tính nên khg vào còm đc.
Bếp nhà e 1 hồng ngoại 2 từ, hôm đấy bị lỗi 2 từ, dùng hồng ngoại. E tắt đi bật lại thì dùng được nhưng thỉnh thoảng vẫn bị. Sau có ông bạn bảo nấu xong tắt bếp thì chuyển cái nồi ra chỗ khác cho đỡ nóng lâu ... ảnh hưởng đến quạt làm mát, thực tế thấy cũng ổn.
Cái chảo Tefal đấy dùng cũng ổn cụ à.
không liên quan đến máy rửa bát nhưng em cũng thắc mắc cái này ạ. Nhà em dùng bếp từ Bosch, khi nấu xong thì báo dư nhiệt H, em hay có thói quen để luôn nồi trên bếp mà ông chồng cứ bảo phải nhắc nồi ra chỗ khác để tránh nhiệt dư cho nó tản nhiệt. Vậy để nguyên nồi trên bếp có sao không các cụ?

tcp

Xe tải
không liên quan đến máy rửa bát nhưng em cũng thắc mắc cái này ạ. Nhà em dùng bếp từ Bosch, khi nấu xong thì báo dư nhiệt H, em hay có thói quen để luôn nồi trên bếp mà ông chồng cứ bảo phải nhắc nồi ra chỗ khác để tránh nhiệt dư cho nó tản nhiệt. Vậy để nguyên nồi trên bếp có sao không các cụ?
Mợ để lâu tí thì cũng không sao cả, nhưng không nên vì trong lúc không để ý, nhỡ có con gì chạy qua vô tình ấn vào power với bật số là bi thảm luôn đấy. Nhà bạn em có đứa bị rồi.

Ti Ca

Xe hơi
Mợ để lâu tí thì cũng không sao cả, nhưng không nên vì trong lúc không để ý, nhỡ có con gì chạy qua vô tình ấn vào power với bật số là bi thảm luôn đấy. Nhà bạn em có đứa bị rồi.
Ủa, Sẽ bị sao cụ? E thấy bếp e nó hiện dấu H, e vẫn bật power, nấu bt lại mà

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Thd

[Tịch thu bằng lái]

H là báo mặt bếp vẫn còn nóng, nó là cảnh báo nguy hiểm cho người sử dụng biết.

Ngoclamthoi

Xe máy
Thanks cụ, may mà nhà em k nuôi con gì ngoài con người cả, hehee

Ngoclamthoi

Xe máy

Ý là sợ để nồi trên bếp mà con gì chạy qua bật bếp lên nấu thì cháy nồi cháy cả nhà ý ạ. Nếu k có nồi thì bếp sẽ tự tắt luôn chứ k có nhiệt.

clessking

Xe tăng

Chẳng liên quan đến việc có chữ H hay ko, ý cụ ý là nếu để nồi trên bếp + ai đó bấm nhầm thì lại thành đun nồi ko thôi.
Nói chung là với câu hỏi của mợ thì câu trả lời là ko sao. Cũng có tí rủi ro là chẳng may ai đó ấn nhầm hoặc j đó thôi. Còn ưu điểm là sẽ ko có ai đó lỡ chống tay vào khi mặt bếp vẫn còn nóng :D

Mattroiden

Xe đạp
P/S: Cụ Mattroiden , chiều em đi công tác HP, cụ bê máy ra em sửa cho ạ.
Em xin cám ơn cụ lucky.win đã rất nhiệt tình đến sửa tận nhà cho em. Kon TR3 hôm qua chạy một lèo không kêu ca gì cả
Cụ còn chỉ bảo một số điều rất bổ ích cho em. Thay mặt cả nhà, em xin cám ơn cụ một lần nữa (muốn rót thêm chén mà không rót được cụ ợ)

Emga

Xe tải

Cụ lucky.win cho em hỏi mã này có ok ko? Em thấy mã SMS25KI00E giá cũng tương với mã này. Chỉ có điều ko có giá để thìa và đũa riêng.

C180K

Xe buýt

Cụ lucky.win cho em hỏi mã này có ok ko? Em thấy mã SMS25KI00E giá cũng tương với mã này. Chỉ có điều ko có giá để thìa và đũa riêng.
E vừa mua mã này, đổi từ con máy Nhật nhỏ sang thấy quá sướng. Mã 25KI kia đắt hơn, các shop đề giá thế nhưng có hàng đâu. Thìa đũa em cứ bỏ lên hai cái khay nhỏ giàn rửa phía trên. Nhà ông anh em dùng 25KI em thấy nó hơn 1 giàn rửa và ít ồn hơn mã 63L08 này, còn lại em cũng chưa thấy khác biệt gì thêm. Cái này cụ Lắc lư phán mới chuẩn

Chỉnh sửa cuối:

LJK

Xe buýt
Cụ lucky.win tư vấn giúp em con máy rửa nhật bãi với
Mua loại nào và ở đâu ổn với ạ, em muốn đầu tư càng ít tiền càng tốt mà dùng ổn, cụ biết chỗ nào máy ko mông má chỉ em với
Nhà em ko thể có chỗ đặt máy bosch, lúc đầu định ko mua MRB nữa nhưng giờ oải quá mà chỉ có thể bố trí độ 50cm sát chậu rửa và tủ lạnh thôi
Đa tạ cụ nhiều!

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win tư vấn giúp em con máy rửa nhật bãi với
Mua loại nào và ở đâu ổn với ạ, em muốn đầu tư càng ít tiền càng tốt mà dùng ổn, cụ biết chỗ nào máy ko mông má chỉ em với
Nhà em ko thể có chỗ đặt máy bosch, lúc đầu định ko mua MRB nữa nhưng giờ oải quá mà chỉ có thể bố trí độ 50cm sát chậu rửa và tủ lạnh thôi
Đa tạ cụ nhiều!
Cụ đang tờ roil em hả, nhớ không lầm thì đợt trước cụ có mua đũa để dùng cho máy, tức là trong đầu em mặc định nghĩ là cụ đang dùng máy rồi ạ.

clessking

Xe tăng
Em xin phép chém tí.
Loại có 3 giàn rửa thì ưu điểm chắc các cụ biết rồi, có riêng 1 dàn để đũa, thìa, dĩa nói chung là cho ra cho vào cũng tiện hơn, tận dụng tối đa ko gian. Tuy vậy, bù lại chiều cao của 2 giàn còn lại sẽ thấp hơn loại 2 giàn 1 chút --> 1 số nồi/bát/đĩa sẽ phải để xuống giàn dưới. Em ko biết có loại nào có 3 tay phun ko, chứ em thấy có 2 tay phun thì có lẽ khi sắp xếp phải chú ý nếu ko giàn đũa sẽ ko sạch được toàn bộ.
Theo lời cụ Win thì cái sms63L08ea là model cũ lâu rồi, sx ở thổ, bản cắt giảm dành cho thị trường Đông nam á --> serie 6 mà giá thấp.

LJK

Xe buýt
Cụ đang tờ roil em hả, nhớ không lầm thì đợt trước cụ có mua đũa để dùng cho máy, tức là trong đầu em mặc định nghĩ là cụ đang dùng máy rồi ạ.
Ko cụ, em nhờ cụ thật mà
Trí nhớ cụ tốt thật đấy, trc em có nhờ cụ mua đũa và em dùng máy bosch nhưng vừa rồi em mới chuyển nhà, nhà mới ko có chỗ nên ko chuyển đc MRB đi theo, định ko mua mà giờ ko mua ko chịu nổi nên đành tìm mua máy rẻ rẻ để dùng tạm

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Máy 3 giàn nhưng em toàn tháo bớt giàn để đũa, thìa đũa có thể xếp bên cạnh, vẫn sạch bong :)

Skoda_Favorit

Xe container
mấy hôm tắm cho vợ mà bí quá =))=))=))
Mới 06/03 đã chém! Vk nó tắm cho cụ trong chậu ấy chứ bộ!!!!!=))=))=))=))=))
Chắc chắn có SAO là sẽ tốn thêm điện, bếp bớt bền đi 1 chút vì lúc đó cái quạt tản nhiệt dưới bếp vẫn chạy để làm mát! E cũng nhắc cả nhà nấu xong nhấc ra ngoài luôn!
Em xin cám ơn cụ lucky.win đã rất nhiệt tình đến sửa tận nhà cho em. Kon TR3 hôm qua chạy một lèo không kêu ca gì cả
Cụ còn chỉ bảo một số điều rất bổ ích cho em. Thay mặt cả nhà, em xin cám ơn cụ một lần nữa (muốn rót thêm chén mà không rót được cụ ợ)
Cụ rót cho em :)) rồi em rót lại cho cụ ấy!!!!!=))=))=))=))

at2009

Xe tăng
Cụ lucky.win giúp em với, các nồi cơm điện Cuckoo mã CRP-A1010F trước cụ sửa giúp em đấy, dùng từ hồi đấy đến giờ rất ổn nhưng mới vừa rồi nó bị nhảy ngắt sớm, nấu cơm cứ khoảng 5-10 phút chưa chín nó đã ngắt rồi nên cơm không chín. Em mang ra chỗ gần nhà chuyên bán nồi Cuckoo nhập Hàn Quốc ở Nguyễn Thị Định, kỹ thuật họ kiểm tra bảo bị hỏng mạch nhưng chỗ họ không có bảng mạch của nồi liên doanh. Cụ xem có cách nào cứu được cái nồi không giúp em với ạ, hoặc biết chỗ nào có cái mạch đấy không chỉ giúp em với. Em cám ơn cụ nhiều.
Còn việc MRB cụ vẫn lưu ý giúp em nhé cụ!

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Sau một hồi tìm hiểu các kiểu đà điểu em định lắp cho vợ một cái máy. Cơ mà bếp nhà em lắp bộ 13 bất khả thì vì chỉ có chiều cao 65cm.
Em định cái Xiaomi vì có chiều cao phù hợp 60cm. Cơ mà ở HN thì không có đồ bày để xem, toàn hàng oder. Cụ nào dùng rồi cho em cái cảm nhận được không ạ.
Hoặc các cụ cho em lắp loại nào có kích thước cao 60cm với.

binhsu7273

Xe cút kít
Sau một hồi tìm hiểu các kiểu đà điểu em định lắp cho vợ một cái máy. Cơ mà bếp nhà em lắp bộ 13 bất khả thì vì chỉ có chiều cao 65cm.
Em định cái Xiaomi vì có chiều cao phù hợp 60cm. Cơ mà ở HN thì không có đồ bày để xem, toàn hàng oder. Cụ nào dùng rồi cho em cái cảm nhận được không ạ.
Hoặc các cụ cho em lắp loại nào có kích thước cao 60cm với.
Chã chỉ cần nâng mặt bếp chỗ máy RB thôi, mua cái to mà dùng.
Dùng loại nhỏ sau này lại bí bách lắm, nhìn nồi chảo đen bẩn không cho được vào máy thì lại ân hận. :)