[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Mattroiden

Xe đạp
Cụ thích tự xử thì vặn hết ốc ra em chỉ cụ cách làm :D
Nhanh hơn cụ hút điếu thuốc =))=))=))
Thế ạ. Có cái video hôm trước thợ đến vệ sinh mà k úp vào thớt được. Vậy để mai em lật ngửa vặn hết ốc rồi gửi Cụ chỉ cách nhé.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đầu năm các cụ chém hăng quá ạ :-bd
Tết rồi nhà nhà lại lên bài Dành cả thanh xuân để rửa chén đấy [-X Em hãi món đó ghê luôn.
Em tham việc, ra đường rõ sớm mà chả ma nào gọi đành lên chém với các cụ mợ ạ, biết ế khách thế này em ở nhà qua rằm rồi lên =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thế ạ. Có cái video hôm trước thợ đến vệ sinh mà k úp vào thớt được. Vậy để mai em lật ngửa vặn hết ốc rồi gửi Cụ chỉ cách nhé.
Vâng ạ, có mấy lẫy nhựa cụ để ý không thì cứ mạnh dạn bẻ luôn đi cho lần sau dễ tháo nhé :))

P/s: mà cụ nhớ mua cái chậu to to một tý =))=))=))

Mattroiden

Xe đạp
Vâng ạ, có mấy lẫy nhựa cụ để ý không thì cứ mạnh dạn bẻ luôn đi cho lần sau dễ tháo nhé :))

P/s: mà cụ nhớ mua cái chậu to to một tý =))=))=))
Cụ bẩu mua chậu to làm j thế ?!? Dọa thế này làm em lo lo

lucky.win

Xe điện
manual của hãng đó cụ, cái hình số 9 đấy ak!

Trước thì em vẫn nghĩ là cụ fun và tờ roil bọn em, nhưng khi nhìn hình thì em cũng bất ngờ thật, không nghĩ là họ lại ẩu đến mức thế. Bản dịch tối nghĩa không tưởng.

Cụ Lucky đây rồi cụ giúp em với :)
Sorry các cụ em trưa em tranh thủ chụp vội không kịp dọn nên nhìn bừa bộn quá ạ :)
Em đang băn khoăn nếu muốn bố trí âm tủ để ở ngăn tủ dưới em đang mở cánh đây, nhưng em đo chiều cao thông thủy ngăn tủ cao có 70cm thì có đặt vừa máy không cụ. Với lại đặt ở ngăn này thì đường nước cấp, thoát lại phải cải tạo hơi phức tạp nên hơi ngại.
Nếu đặt ở ngoài thì cụ tư vấn giúp em mua máy 12 bộ loại nào ạ, chỗ bệ đó cao bằng mặt tủ bếp cao quá khó thao tác sử dụng à cụ, nếu hạ thì cao bao nhiêu là vừa ạ, còn cái máy lọc nước thì em sẽ đẩy sang chỗ khác không vấn đề gì ạ.

Nếu là em thì em phá hẳn cái trụ gạch đó đi, dịch hết tủ lạnh sang trái thế là thoải cho vừa máy vào bên phải tủ lạnh ạ.

Chào các cụ,

Chả là năm ngoái em đọc các bài của thớt này nên sắm 1 em Panasonic TR3. Đừng được gần năm thì máy bị lỗi nháy 3 đèn chu trình (từ lúc bấm máy đến lúc báo lỗi bip bip bip một hồi tầm 15 lần rồi không kêu nữa)
Cụ nào biết lỗi này chỉ giúp em với, đang quen máy rửa giờ rửa tay đau lưng lắm ạ

Chỗ cụ mua máy đã sửa cho cụ thế nào rồi ạ.

Thợ họ vệ sinh cái gì cho cụ ...

Chỉnh sửa cuối:

Mattroiden

Xe đạp
Trước thì em vẫn nghĩ là cụ fun và tờ roil bọn em, nhưng khi nhìn hình thì em cũng bất ngờ thật, không nghĩ là họ lại ẩu đến mức thế. Bản dịch tối nghĩa không tưởng.

Nếu là em thì em phá hẳn cái trụ gạch đó đi, dịch hết tủ lạnh sang trái thế là thoải cho vừa máy vào bên phải tủ lạnh ạ.

Chỗ cụ mua máy đã sửa cho cụ thế nào rồi ạ.

Thợ họ vệ sinh cái gì cho cụ ...
Dạ, họ tháo cái chỗ bị bám cặn canxi và giáp lại giắc tiếp xúc. Cái chỗ này em ko biết là gì nhưng có 2 giắc đồng như chân phích cắm nhưng bé. Em nhớ mang mang là nó liên quan tới phao

Gọi thợ thì họ báo qua Rằm mới làm, thế mới cay chứ cụ ạ

vuhaitrieu

Xe hơi
Hãng fujishan thương hiệu nhật sx tại TQ Giá nét căng 10tr5, Hàng chính hãng BH 3 năm. Hàng bosch, teka đắt bỏ xừ chả khác mịa gì cc ạ
Cám ơn cụ, em chưa nghe hãng này bao giờ nhưng rất đáng để tham khảo ạ. Nhà bác dùng chưa?

lucky.win

Xe điện
Dạ, họ tháo cái chỗ bị bám cặn canxi và giáp lại giắc tiếp xúc. Cái chỗ này em ko biết là gì nhưng có 2 giắc đồng như chân phích cắm nhưng bé. Em nhớ mang mang là nó liên quan tới phao

Gọi thợ thì họ báo qua Rằm mới làm, thế mới cay chứ cụ ạ
Thế thì cụ chịu khó tập thể dục đi :))

Mattroiden

Xe đạp
Em gửi Cụ lucky.win hình chỗ thợ tháo ra vệ sinh.
Hôm qua bấm rửa đi rửa lại 4 lần, đều một lỗi nháy 3 đèn chu trình và kêu một hồi bip bip khoảng 20 phút từ lúc nhấn nút Start (em không thấy nước xả ra)

annhien88

Xe tải
Em tham việc, ra đường rõ sớm mà chả ma nào gọi đành lên chém với các cụ mợ ạ, biết ế khách thế này em ở nhà qua rằm rồi lên =))=))=))
Phải các cụ ở SG thì em hầu hẳn chém offline ạ ((= em chơi đến khi mai rụng hết ạ mà trộm vía mãi vẫn còn

leminhtung13

Xe hơi
Cụ cho em hỏi em muốn mua thêm 1 cái máy rửa bát nữa. Nhu cầu là loại 3 giàn và có sấy. Nhờ cụ lucky.win và các cụ khác tư vấn giúp em dòng của Bosch được không ạ.

Em cảm ơn các cụ.

lucky.win

Xe điện
Em gửi Cụ lucky.win hình chỗ thợ tháo ra vệ sinh.
Hôm qua bấm rửa đi rửa lại 4 lần, đều một lỗi nháy 3 đèn chu trình và kêu một hồi bip bip khoảng 20 phút từ lúc nhấn nút Start (em không thấy nước xả ra)

Theo trình còi của em, thì máy cụ bơm đang có vấn đề nên nó không xả nước ra ạ. Nếu cụ cần sửa luôn thì chiều mang đến nhà em.

Cần 15ph là xong, cẩn thận hơn nữa thì thêm 15ph chạy thử là cụ có thể bê máy về, không mất xèng nào cả.

Cụ cho em hỏi em muốn mua thêm 1 cái máy rửa bát nữa. Nhu cầu là loại 3 giàn và có sấy. Nhờ cụ lucky.win và các cụ khác tư vấn giúp em dòng của Bosch được không ạ.

Em cảm ơn các cụ.
Cụ muốn máy bao nhiêu ạ, 20 - 25 tr hay hơn thế nữa ?

chuyendivesang

Xe buýt
Theo trình còi của em, thì máy cụ bơm đang có vấn đề nên nó không xả nước ra ạ. Nếu cụ cần sửa luôn thì chiều mang đến nhà em.

Cần 15ph là xong, cẩn thận hơn nữa thì thêm 15ph chạy thử là cụ có thể bê máy về, không mất xèng nào cả.

Cụ muốn máy bao nhiêu ạ, 20 - 25 tr hay hơn thế nữa ?
Nhà em đang dùng máy Na nội địa, cái cánh ở trên nhìn được vào bên trong nó cứ bị đọng hơi nước, có cách nào xử lý được không cụ?

lucky.win

Xe điện
Nhà em đang dùng máy Na nội địa, cái cánh ở trên nhìn được vào bên trong nó cứ bị đọng hơi nước, có cách nào xử lý được không cụ?
Cánh có 2 lớp, đọng hơi là do nó bị hở, thông thường khi máy xấy khô xong thì chỗ kính phải luôn khô rồi.

chuyendivesang

Xe buýt
Cánh có 2 lớp, đọng hơi là do nó bị hở, thông thường khi máy xấy khô xong thì chỗ kính phải luôn khô rồi.
Em thấy nó rửa xong bát rất nóng, mở hé cửa là tự khô nên em tắt chức năng sấy, giờ nó cứ đọng hơi nước nhìn hơi khó chịu chút.