[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ vợ vừa hỏi ý kiến, em gạt phăng đi, vì sợ rửa ko sạch, hoặc ko rửa được nồi, với nhiều thứ linh tinh.
Nay có thớt này lại thấy quan tâm, nhiều lúc cũng thấy thương vợ, vừa phải rửa bát rồi, cho con tắm, rồi tự tắm, gần hết buổi tối. Nhưng phải xem có đáng cái giá 20tr bỏ ra hay ko, cũng là 1 số tiền to.
Khoảng 17 củ ok rồi cụ. Tiết kiệm được 20p mỗi tối, nghe thì không đáng là bao nhưng thêm được 20p nghỉ ngơi sống khỏe mỗi ngày nên cũng đáng.

Rửa thì sạch, bát đĩa bóng loáng, chỉ trừ nồi thịt kho hay cá kho cáu két thì chịu.

annhien88

Xe tải
Bởi vậy nên E hạn chế các thể loại tủ nhà E luôn, càng lắm tủ càng bừa. Ít tủ ko có chỗ để là phải giải tán luôn nếu ko muốn bừa bộn :)
Nhà em ngược nhà cụ ạ. Tính em hay thích sắm sửa lại phải thường dấu diếm nên em cứ bắt đóng càng nhiều tủ càng thích hễ có khách là em ôm 1 đống tống vào tủ đóng lại. Vậy là năm nào em cũng được khách khen nhà cửa gọn gàng cả

Hai cang

Xe buýt
Nhà em ngược nhà cụ ạ. Tính em hay thích sắm sửa lại phải thường dấu diếm nên em cứ bắt đóng càng nhiều tủ càng thích hễ có khách là em ôm 1 đống tống vào tủ đóng lại. Vậy là năm nào em cũng được khách khen nhà cửa gọn gàng cả
E theo phương án nhà không vườn trống nên cũng được khen gọn gàng như Mợ

Suvita03

Xe tải
Bếp nhà cụ này chắc là xây rồi ốp gỗ ra ngoài, rộng thế này có lắp 3 cái cũng được chứ 2 đã ăn thua gì. Cái chính có quyết làm không thôi :D
Em nghĩ trước mắt cứ lắp thử một cái rửa bữa tối, nếu tốt thì lắp thêm hai cái nữa rửa bữa trưa và bữa sáng sau cho chắc ăn

litter learn

Xe hơi
Cái tủ bếp nhà em sâu 54cm, cao 78cm thì lắp đc ko nhỉ

ashlove

Xe tải
Hôm nọ vợ vừa hỏi ý kiến, em gạt phăng đi, vì sợ rửa ko sạch, hoặc ko rửa được nồi, với nhiều thứ linh tinh.
Nay có thớt này lại thấy quan tâm, nhiều lúc cũng thấy thương vợ, vừa phải rửa bát rồi, cho con tắm, rồi tự tắm, gần hết buổi tối. Nhưng phải xem có đáng cái giá 20tr bỏ ra hay ko, cũng là 1 số tiền to.
Khi nào bỏ tiền ra mua mà ko lăn tăn hãy mua cụ ah, nó cũng là mấy cái tiện ích như kiểu nồi cơm điện, máy giặt thôi. Làm bằng tay thì cũng được, có thì tất nhiên cũng tiện lợi hơn, tất nhiên là không được như kiểu nâng tầm cuộc sống đâu.

E thích các kiểu tiện ích nên đúc rút ra là vậy

arsenal7

Xe tăng
Hãng fujishan thương hiệu nhật sx tại TQ Giá nét căng 10tr5, Hàng chính hãng BH 3 năm. Hàng bosch, teka đắt bỏ xừ chả khác mịa gì cc ạ

Mattroiden

Xe đạp
Chào các cụ,

Chả là năm ngoái em đọc các bài của thớt này nên sắm 1 em Panasonic TR3. Đừng được gần năm thì máy bị lỗi nháy 3 đèn chu trình (từ lúc bấm máy đến lúc báo lỗi bip bip bip một hồi tầm 15 lần rồi không kêu nữa)
Cụ nào biết lỗi này chỉ giúp em với, đang quen máy rửa giờ rửa tay đau lưng lắm ạ

Anritsu

Xe buýt
Chào các cụ,

Chả là năm ngoái em đọc các bài của thớt này nên sắm 1 em Panasonic TR3. Đừng được gần năm thì máy bị lỗi nháy 3 đèn chu trình (từ lúc bấm máy đến lúc báo lỗi bip bip bip một hồi tầm 15 lần rồi không kêu nữa)
Cụ nào biết lỗi này chỉ giúp em với, đang quen máy rửa giờ rửa tay đau lưng lắm ạ

Em đang định sắm con mrb nội địa mà lại thấy Cụ show vụ lỗi này nên lăn tăn quá ạ.

Các Cụ cao nhân cho em hỏi ý kiến về độ bền máy rửa bát Nhật với ạ . Địa hình nhà em không có chỗ để lắp máy to và nhà em cũng chỉ có 4 người

CẢm ơn các Cụ

at2009

Xe tăng
Chào các cụ,

Cụ ơi loại này bao nhiêu bộ và tính năng thế nào cụ?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,

Cụ thích tự xử thì vặn hết ốc ra em chỉ cụ cách làm :D
Nhanh hơn cụ hút điếu thuốc =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ trước mắt cứ lắp thử một cái rửa bữa tối, nếu tốt thì lắp thêm hai cái nữa rửa bữa trưa và bữa sáng sau cho chắc ăn
Em tính vẫn chưa chuẩn bằng cụ :)):)):))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em đang định sắm con mrb nội địa mà lại thấy Cụ show vụ lỗi này nên lăn tăn quá ạ.

Các Cụ cao nhân cho em hỏi ý kiến về độ bền máy rửa bát Nhật với ạ . Địa hình nhà em không có chỗ để lắp máy to và nhà em cũng chỉ có 4 người
CẢm ơn các Cụ
Mấy cái bệnh vặt này không phải lo đâu cụ.
Năm trước em còn chưa biết cái máy như thế nào mà giờ em tháo nhanh lắm - vì dăm tháng em lại phải tháo một lần =))=))=))

Anritsu

Xe buýt
Mấy cái bệnh vặt này không phải lo đâu cụ.
Năm trước em còn chưa biết cái máy như thế nào mà giờ em tháo nhanh lắm - vì dăm tháng em lại phải tháo một lần =))=))=))
Thế em vững tâm hơn ạ. Nao em giao lưu Cụ để châm cứu nhá. Cảm ơn Cụ