[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

boy_xedap

Xe điện
Tiếp tục năm thứ 2 nhà em dùng máy rửa bát, giờ gấu cứ gọi là thích mê. Bỏ qua mọi lời của các cụ CHƯA DÙNG phán là ko tiện, ka ka

opot2011

Xe hơi

Máy nhà em ariston ll43s bị lỗi này có cụ nào rõ nó bị làm sao ko, em tra google ko thấy

opot2011

Xe hơi
Cụ Spike: Máy nhà cụ model khá sâu rồi đấy, nhưng chả quan trọng mới hay cũ, nếu cụ muốn sửa nó thì mời cụ bê qua nhà em, khi sửa xong thì em báo để cụ mang về. Cụ phải cho em thời gian nhé, em chỉ tranh thủ được buổi tối thôi, ca nhà cụ có vẻ khoai.

Cứ yên tâm tiêu chí của em là không đồng nhé.
Cụ Lucky ới ời, máy em là máy Ariston ll43 s nó bị nhấp nháy 2 đèn như trên, tra tới lui một hồi thì anh Google bẩu có thể bị lỗi cấp ( fill fault):
  • Water valve disabled van nước kẹt
  • Turbine disabled Turbin không làm việc
  • Control board faulty Lỗi bo mạch
Cụ có thể hướng dẫn em kiểm tra được ko?

lucky.win

Xe điện

Máy nhà em ariston ll43s bị lỗi này có cụ nào rõ nó bị làm sao ko, em tra google ko thấy
Cụ Lucky ới ời, máy em là máy Ariston ll43 s nó bị nhấp nháy 2 đèn như trên, tra tới lui một hồi thì anh Google bẩu có thể bị lỗi cấp ( fill fault):
  • Water valve disabled van nước kẹt
  • Turbine disabled Turbin không làm việc
  • Control board faulty Lỗi bo mạch
Cụ có thể hướng dẫn em kiểm tra được ko?
Mai, ngày kia dùng liên tục tục để test nhé, nếu nó bị sao nữa thì sửa tiếp, máy nhà cụ hỏng như thế là nhiều đấy, ông OF nào bán máy cho cụ cũng bậy bạ khi nói máy đang sử dụng bình thường.

opot2011

Xe hơi
Mai, ngày kia dùng liên tục tục để test nhé, nếu nó bị sao nữa thì sửa tiếp, máy nhà cụ hỏng như thế là nhiều đấy, ông OF nào bán máy cho cụ cũng bậy bạ khi nói máy đang sử dụng bình thường.
Em chạy test đc một mẻ rồi cụ ah. Cụ quá nhiêt tình, em cảm ơn cụ nhiều nhiều. Lần sau xuống chỗ cụ em mời cụ cafe nhé

nam73

Xe buýt
Em đã pm địa chỉ, cụ mang đến em sử lý cho ạ.
Cụ lucky.win nhiệt tình quá!
Cụ tư vấn giúp: nhà cháu đang định mua một máy r bát nội địa Nhật. Cụ tư vấn giúp xem nên mua hãng nào?! Cháu kết Pana.
Cụ biết có chỗ nào bán mách cháu với.
Thank cụ!
Ps: nhà cụ ở Văn quán à?!! Nhà cháu ở Xala đây , cách nhà cụ 5 phút đi XM. Hôm nào giao lưu cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Sàn AROMA

Xe tải
Thớt dài quá em đi thẳng vấn đề luôn nhờ các cao nhân giúp, em thấy nhà hàng xóm đang dùng mrb fago khen lắm nhưng chưa rõ chất lg thế nào hả các cụ? Đc em quất 1 con

Sàn AROMA

Xe tải
Mọi khi thấy các cụ vào 888 ầm ầm, sao giờ im ắng quá vậy

gnoudman

Xe tăng
Em tìm hiểu xem có loại nào cánh mở kiểu ngăn kéo trượt ra, nhưng hình như có mỗi Fisher Paykel có máy rửa bát loại này thì phải. Với cả ngoài HN cũng k thấy có đại lý
Không biết thị trường có loại nào thiết kế tương tự không.

Vì yêu

Xe tải
Cụ nào tư vấn em máy rửa bát với nhà e có 4 người nhà xây gần 15 năm , ngày trước thiết kế bếp độ cao bàn đá hơi thấp 75 cm rộng 70 cm sâu 60 cm , bây h giúp vợ rửa bát nhưng mất thời gian quá . các cụ tư vấn e cái về kích thước loại nào OK nhất . E đang định cái này ko biết thế nào
Máy rửa bát BOSCH SKS60E02EU

Vì yêu

Xe tải
Cụ nào tư vấn em máy rửa bát với nhà e có 4 người nhà xây gần 15 năm , ngày trước thiết kế bếp độ cao bàn đá hơi thấp 75 cm rộng 70 cm sâu 60 cm , bây h giúp vợ rửa bát nhưng mất thời gian quá . các cụ tư vấn e cái về kích thước loại nào OK nhất . E đang định cái này ko biết thế nào

Patriots

Xe lăn
Rửa bát thì cụ cứ Bosch mà chơi

kieuhoa.gamuda

Xe tải
Kích thước của cụ như vậy ko để âm tủ đc đâu cụ nhé . Nếu cụ dùng thì để độc lập thôi . Vì âm tủ là 81,75 x 60x60

lenhhoxung1980

Xe điện
Mua máy bé này làm gì cụ ơi, loại này 6 bộ, rửa được có tí tẹo. Cụ mua của Bosch hoặc Hafele có nhiều loại cũng tầm giá đó, 12 bộ mới đủ. Tủ bếp bé thì để ngoài cũng được, không nhất thiết phải âm tủ

kieuhoa.gamuda

Xe tải

pizza_chuoi

Xe đạp
Gửi cụ lucky.win

Nhà cháu mua cái máy rửa bát nội địa của Nhật đã chạy được 1 năm, do lơ ngơ chưa dùng bao giờ nên mua đại cái máy của 1 cụ ở trên này, về kiểm tra mới biết là máy National đời từ 2003., của đáng tội dùng cũng được 1 năm.

Bây h nó có hiện tượng bật máy lên, vẫn nháy đèn bình thường vẫn xả nước, vẫn sấy nhưng hình như giai đoan 1 phun nước rửa thì không thấy vì bát rửa xong nóng nhưng cảm giác k sạch, cháu có kiểm tra nhưng k thấy tiếng nước bơm ở giai đoạn rửa, giai đoạn sấy vẫn có hơi nước.

Cụ làm ơn chỉ giúp nhà cháu, cái máy này nhà cháu cần còn hơn máy giặt ạ.

Cám ơn cụ

lucky.win

Xe điện
Gửi cụ lucky.win

Nhà cháu mua cái máy rửa bát nội địa của Nhật đã chạy được 1 năm, do lơ ngơ chưa dùng bao giờ nên mua đại cái máy của 1 cụ ở trên này, về kiểm tra mới biết là máy National đời từ 2003., của đáng tội dùng cũng được 1 năm.

Bây h nó có hiện tượng bật máy lên, vẫn nháy đèn bình thường vẫn xả nước, vẫn sấy nhưng hình như giai đoan 1 phun nước rửa thì không thấy vì bát rửa xong nóng nhưng cảm giác k sạch, cháu có kiểm tra nhưng k thấy tiếng nước bơm ở giai đoạn rửa, giai đoạn sấy vẫn có hơi nước.

Cụ làm ơn chỉ giúp nhà cháu, cái máy này nhà cháu cần còn hơn máy giặt ạ.

Cám ơn cụ
Em đã nhắn tin địa chỉ, mời cụ (mợ) mang đến em sử lý cho. Cứ yên tâm tiêu chí của em từ trước tới giờ luôn là 0 đồng ạ.

blues0310

Xe máy
Em hóng với ah, mùa lạnh với thấy sự cần thiết của máy rửa bát :D

pizza_chuoi

Xe đạp
Cám ơn cụ lucky.win.

Nhân tiện cháu xin chia sẻ một chút về máy rửa bát:

Nhà cháu có con nhỏ, không thuê được giúp việc vì nhà tập thể nên nắm ngoái nghe phong thanh về máy rửa bát, cháu mua đại 01 cái máy nội địa vì lúc đó cũng k có nhiều kinh nghiệm, với lại định dùng thử nếu k ổn thì coi như bỏ vậy, sau khi dùng cháu thấy ổn lắm.
- Ăn xong tráng qua cho hết thức ăn dính trên bát rồi xếp vào máy nên không mất công sức.
- Sach hơn vì có chế độ sấy, người giúp việc rửa cháu cũng thấy ẩu lắm.
- Thời gian buổi tối có hạn, không phải rửa bát thì có nhiều thời gian dạy học và chơi với con. Quan trọng là cháu đỡ mệt nên cũng ít cáu gắt bọn nhỏ hơn.

Nhà cháu con bé lít nhít, không có giúp việc nên không thể thiếu máy rửa bát, máy giặt, đang ngâm cứu thêm robot hút bụi nữa.