[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

hoangquocbao

Xe tăng
Website
giadungnhat365.com

Tại em thấy mô tả trong Specs của nó không thấy nói đến (đời TR8 thì có) nên em mới hỏi Cụ cho chính xác.
Cụ quan tâm đến bên e xem trực tiếp nhé :D e sắp có 5c Panasonic bán nhanh thôi

lucky.win

Xe điện
Em xin phép theo dõi cụ, có gì máy rửa bát nhà em có vấn đề gì thì em nhờ cụ
Cụ cứ thoải mái ạ, em không phải là thợ và cũng không kiếm tiền bằng việc này. Em biết vớ vẩn thôi, nhưng cũng có thể sử lý được tất cả các lỗi của máy rửa bát, đơn giản như Pana, Tos của Nhật hay phức tạp như Bosch của Đức em có thể sử được hoặc khuyên cụ bán đồng nát ạ :)) :)) :)).

pminhdong

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Các cụ cho e hỏi chút. Cái máy rửa bát nhà em như thế này thì để viên rửa bát hoặc muối rửa bát ở đâu ạ
lucky.win

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho e hỏi chút. Cái máy rửa bát nhà em như thế này thì để viên rửa bát hoặc muối rửa bát ở đâu ạ
lucky.win
Cụ cho bột rửa vào cái phễu ở giữa máy, đấy là chỗ cho bột. Máy của Nhật (Nat, Pan, Tos ...) khay chứa bột không bật tự động như máy của Đức, mà cho thẳng vào và sử dụng luôn khi bắt đầu chạy. Đây cũng là điểm yếu trong thiết kế, khi vừa đầu chạy đã sử dụng bột rồi, còn máy cửa Đức chạy một lúc để tráng qua, xả bớt nước bẩn rồi mới cho bột vào nên hiệu quả hơn.

Máy Nhật không có hệ thống làm mềm nước và xả nước bóng nên cụ không tìm được chỗ cho muối vào đâu. Chính vì không sử dụng muối làm mềm nước nên chất lượng đồ sau khi rửa kém, ví dụ như đồ inox bị bám vệt nước đá vôi, ố và không bóng. Sau khỏang 2, 3 năm sử dụng trong lòng máy bị bám cặn đá vôi, hơn nữa lòng máy lại bằng nhựa nên bị bám đá vôi càng nhiều hơn. Bên Nhật họ hay dùng viên rửa 5 gam của Finish, nhưng cũng chẳng ăn thua, tính ra lại còn đắt nữa.

Cụ cứ yên tâm, máy nhà cụ mà hắt hơi em xử lý cho không mất đồng nào nhé.

Có cái phễu xanh xanh ở hình dưới đấy cụ.
Cụ chuẩn ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em lưu cụ lucky.win vào có gì còn nhờ vả :D

Spike

Xe tăng
Cụ cho bột rửa vào cái phễu ở giữa máy, đấy là chỗ cho bột. Máy của Nhật (Nat, Pan, Tos ...) khay chứa bột không bật tự động như máy của Đức, mà cho thẳng vào và sử dụng luôn khi bắt đầu chạy. Đây cũng là điểm yếu trong thiết kế, khi vừa đầu chạy đã sử dụng bột rồi, còn máy cửa Đức chạy một lúc để tráng qua, xả bớt nước bẩn rồi mới cho bột vào nên hiệu quả hơn.

Máy Nhật không có hệ thống làm mềm nước và xả nước bóng nên cụ không tìm được chỗ cho muối vào đâu. Chính vì không sử dụng muối làm mềm nước nên chất lượng đồ sau khi rửa kém, ví dụ như đồ inox bị bám vệt nước đá vôi, ố và không bóng. Sau khỏang 2, 3 năm sử dụng trong lòng máy bị bám cặn đá vôi, hơn nữa lòng máy lại bằng nhựa nên bị bám đá vôi càng nhiều hơn. Bên Nhật họ hay dùng viên rửa 5 gam của Finish, nhưng cũng chẳng ăn thua, tính ra lại còn đắt nữa.

Cụ cứ yên tâm, máy nhà cụ mà hắt hơi em xử lý cho không mất đồng nào nhé.

Cụ chuẩn ạ.
Ớ, cụ lucky.win giúp em cái. Em có cái máy Toshiba DWS 60X6 bị tèo mà em chả biết nó bị làm sao. Trước đang rửa được nửa chu trình thì nó lăn ra sáng đủ các loại đèn rồi dừng. Sau rồi thì bật nó cũng chả lên, mà chỉ nháy tất cả các loại đèn rồi thôi. Công nhận cái đồ này chuối thật, thợ gọi chả thèm đến :)

lucky.win

Xe điện
Cụ Spike: Máy nhà cụ model khá sâu rồi đấy, nhưng chả quan trọng mới hay cũ, nếu cụ muốn sửa nó thì mời cụ bê qua nhà em, khi sửa xong thì em báo để cụ mang về. Cụ phải cho em thời gian nhé, em chỉ tranh thủ được buổi tối thôi, ca nhà cụ có vẻ khoai.

Cứ yên tâm tiêu chí của em là không đồng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

chuhand

Đi bộ
Chào bác lucky.win
Em có máy rửa bát Na và Toshiba bị lỗi muốn nhờ bác xem sửa giúp. Bác có thể cho em xin địa chỉ để em mang qua ko ạ. Bác xem giúp em. Cảm ơn bác

lucky.win

Xe điện
Chào bác lucky.win
Em có máy rửa bát Na và Toshiba bị lỗi muốn nhờ bác xem sửa giúp. Bác có thể cho em xin địa chỉ để em mang qua ko ạ. Bác xem giúp em. Cảm ơn bác
Em đã pm địa chỉ, cụ mang đến em sử lý cho ạ.

Bảo vệ

Xe hơi
thôi e vẫn tự đi rửa cho nó nhanh, vk nó đoánh bây h

annhien88

Xe tải
Em lặn từ webtretho sang đây hóng MRB ( em là mợ). Em có con máy 6 bộ hàng nội địa vừa mua, thấy rửa sạch sẽ thoải mái, nồi chảo rửa riêng có 2-3 cái vì nhà ít người nên chả ảnh hưởng.
Em muốn hỏi các cụ có cần lưu ý gì khi sử dụng MRB nội địa không? Cái bảng mạch của con Pana nó nằm chỗ nào để em né nó ra không thôi nó tèo là em lại về cái kiếp chạy máy bằng cơm.
Con Pana TR3 em muốn mua cái dây xả mới thì có được không? Có chỗ nào bán các cụ chỉ dùm.
Em test thử rửa không cần bột hay muối gì thì nó vẫn sạch bóng, tuy nhiên trong máy có bám cặn vôi trắng. Dự là có từ đời chủ trước. Vậy em cứ đổ muối vào mỗi lần rửa thì nó sẽ ko còn cặn này nữa đúng không các cụ?
Rửa xong em muốn hé hé máy cho bay bớt hơi nước ra, nhỡ gián nó chui vào có cắn hỏng máy không ợ ( em nhà chung cư cũng hiếm gián nhưng nhỡ đâu...)
Các cụ giúp dùm em!

Trung_Si

Xe hơi
Em lặn từ webtretho sang đây hóng MRB ( em là mợ). Em có con máy 6 bộ hàng nội địa vừa mua, thấy rửa sạch sẽ thoải mái, nồi chảo rửa riêng có 2-3 cái vì nhà ít người nên chả ảnh hưởng.
Em muốn hỏi các cụ có cần lưu ý gì khi sử dụng MRB nội địa không? Cái bảng mạch của con Pana nó nằm chỗ nào để em né nó ra không thôi nó tèo là em lại về cái kiếp chạy máy bằng cơm.
Con Pana TR3 em muốn mua cái dây xả mới thì có được không? Có chỗ nào bán các cụ chỉ dùm.
Em test thử rửa không cần bột hay muối gì thì nó vẫn sạch bóng, tuy nhiên trong máy có bám cặn vôi trắng. Dự là có từ đời chủ trước. Vậy em cứ đổ muối vào mỗi lần rửa thì nó sẽ ko còn cặn này nữa đúng không các cụ?
Rửa xong em muốn hé hé máy cho bay bớt hơi nước ra, nhỡ gián nó chui vào có cắn hỏng máy không ợ ( em nhà chung cư cũng hiếm gián nhưng nhỡ đâu...)
Các cụ giúp dùm em!
- Bảng mạch ở chỗ có các nút bấm đằng trước, có tráng nhựa silicon bảo vệ nước tốt rồi; Dây xả mua mới OK nhưng nên mua loại cao su chịu nhiệt; Nên cho muối hay viên rửa bát vào cho sạch hơn.

lenhhoxung1980

Xe điện
Nhà cháu tay bị viêm da tiếp xúc, mỗi lần rửa bát thì 1 lớp găng tay nilon xong 1 lớp găng tay cao su. Lúc thì buốt lúc thì phồng rộp tay. Có lẽ phấn đấu mua 1c giống cụ chủ là đẹp nhất!
Mợ phấn đấu đi, đáng từng đồng bỏ ra. Nhà em mới dùng 2 tháng nhưng thích cực. Ăn xong tống vào máy, sáng sau lấy ra. Rửa cực sạch, đặc biệt xoong nồi có nhưng khe kẽ, bình thường phải đánh giẻ sắt mới ra, cho vào máy 2-3 lần sạch bong.
Thank cụ Vua Bếp nhé

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ phấn đấu đi, đáng từng đồng bỏ ra. Nhà em mới dùng 2 tháng nhưng thích cực. Ăn xong tống vào máy, sáng sau lấy ra. Rửa cực sạch, đặc biệt xoong nồi có nhưng khe kẽ, bình thường phải đánh giẻ sắt mới ra, cho vào máy 2-3 lần sạch bong.
Thank cụ Vua Bếp nhé
He, cảm ơn cụ ạ. ;))