[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

QueViet

Xe tăng
Nhờ cụ lucky.win và các cụ tư vấn ạ
Sau khi tàu ngầm gần 300 trang e cũng quyết làm 1 e MRB cho nó nhàn ( e ăn sau toàn phải rửa bát ) e đã phá toàn bộ bếp đi làm lại. E nhờ cụ lucky.win tư vấn cho một e độc lập khoảng 18 tr +_ 2tr.
Nhưng còn một vấn đề cấp thiết nhờ các cụ là e lắp bếp từ trên lò nướng khg biết có cần phải lưu ý gì khg. Nhờ các cụ chỉ bảo

Cụ muốn lắp lò nướng dưới bếp từ thì cần để khoảng trống khoảng 20 cm phía trên , 10 cm hai bên để tỏa nhiệt cho lò. Còn phía dưới bếp từ thì để thêm tấm gỗ cản hơi nóng bốc lên.
Lúc dùng thì cụ hạn chế dùng đồng thời hai thứ.

lucky.win

Xe điện
Chào các cụ ạ,
Nhà em mới lấy chiếc Bosch SMU46CS01E.
Chiều nay bác thợ điện nước tới lắp nhưng giờ dư ra 2 miếng này, bác ấy không biết lắp vào chỗ nào.
Nhờ các cụ thông thái mách giùm em với ạ.
Em xin cảm ơn.
p/s: giờ em sử dụng thì cần mua thêm muối hay bột gì nữa không ạ? Em lần đầu tiên được sử dụng món này nên chưa có kinh nghiệm gì cả, nhờ các cụ chia sẻ thêm với ạ.
Cụ nào ở Long Biên thì em xin phép mời bia giao lưu đc ko ạ?
Hai miếng đó cụ cất đi, không cần dùng đến. Máy nhà cụ là kiểu đút hộc tủ, khi lắp xong xuôi thì dùng nẹp gỗ chân tủ che đi rồi, nên không dùng cái nẹp kia nữa.

Nhờ cụ lucky.win và các cụ tư vấn ạ
Sau khi tàu ngầm gần 300 trang e cũng quyết làm 1 e MRB cho nó nhàn ( e ăn sau toàn phải rửa bát ) e đã phá toàn bộ bếp đi làm lại. E nhờ cụ lucky.win tư vấn cho một e độc lập khoảng 18 tr +_ 2tr.
Nhưng còn một vấn đề cấp thiết nhờ các cụ là e lắp bếp từ trên lò nướng khg biết có cần phải lưu ý gì khg. Nhờ các cụ chỉ bảo

Cụ làm bếp mới thì bên đóng tủ có bản vẽ cho cụ chứ ạ.

Bếp từ thì cần chú ý phần giải nhiệt cho nó, sẽ cần có khe hở để thoát nhiệt ra phía trước ạ.

Còn lò nướng nếu là kiểu âm tủ thì cụ cứ để vừa khít 60cm, không phải hở 2 bên đâu ạ. Bản thân lò có quạt đối lưu làm mát, khi lò hoạt động nóng rực bên trong thì ngoài vỏ cụ vẫn sờ tay bình thường ạ.

Bếp sửa thế này thì đường điện nên tách rời ra, bếp từ chạy riêng dây 4 ly, máy rửa bát, lò nướng thì dây 2,5 ly ...

Vậy giờ nhà mình dùng loại gì vậy cụ?
Rẻ tiền và đơn giản thì cụ mua bộ Fivestar là xong ạ.

Bond2013

Đi bộ
Kính chào bác Lucky.win, xin bác tư vấn giúp

2 model này có đc không?

1. SMI68IS00E (giá 25tr)
2. SMI68MS07E (giá 23,5tr)

em nào hơn ạh?

lucky.win

Xe điện
Kính chào bác Lucky.win, xin bác tư vấn giúp

2 model này có đc không?

1. SMI68IS00E (giá 25tr)
2. SMI68MS07E (giá 23,5tr)

em nào hơn ạh?
Hai cái này về cơ bản là ngang ngửa nhau. Hình thức bên ngoài giống nhau, cùng serie 6, phím cảm ứng.

Cái IS00 hơn được tý teo tiết kiệm điện, thì lại tiêu thụ nhiều nước hơn cái kia.

Bên trong thì cái MS07 lại hơn vì có 3 khay, còn cái kia thì 2 khay ạ.

Lưu ý chắc cụ cũng biết rồi, nó là máy bán âm, làm mất nhiều công sức lắm ạ.

Bond2013

Đi bộ
Hai cái này về cơ bản là ngang ngửa nhau. Hình thức bên ngoài giống nhau, cùng serie 6, phím cảm ứng.

Cái IS00 hơn được tý teo tiết kiệm điện, thì lại tiêu thụ nhiều nước hơn cái kia.

Bên trong thì cái MS07 lại hơn vì có 3 khay, còn cái kia thì 2 khay ạ.

Lưu ý chắc cụ cũng biết rồi, nó là máy bán âm, làm mất nhiều công sức lắm ạ.
Cám ơn cụ ạh.
Vì nhà em làm bếp mới nên dùng bán âm để nhìn nó đồng bộ và thẩm mĩ đúng theo y/c của gấu.
Theo cụ tầm giá 23,5tr con MS07E là lựa chọn tốt nhất chưa ? Nếu chưa thì mong cụ cho chỉ giáo là loại nào ạh. Cám ơn cụ nhiều!

lucky.win

Xe điện
Cám ơn cụ ạh.
Vì nhà em làm bếp mới nên dùng bán âm để nhìn nó đồng bộ và thẩm mĩ đúng theo y/c của gấu.
Theo cụ tầm giá 23,5tr con MS07E là lựa chọn tốt nhất chưa ? Nếu chưa thì mong cụ cho chỉ giáo là loại nào ạh. Cám ơn cụ nhiều!
Vợ cụ chắc cũng là người kỹ tính, yêu cầu thẩm mỹ ...

Nó đây ạ, bếp mầu trắng.

Tieu Phong

Xe tải
Cụ làm bếp mới thì bên đóng tủ có bản vẽ cho cụ chứ ạ.

Bếp từ thì cần chú ý phần giải nhiệt cho nó, sẽ cần có khe hở để thoát nhiệt ra phía trước ạ.

Còn lò nướng nếu là kiểu âm tủ thì cụ cứ để vừa khít 60cm, không phải hở 2 bên đâu ạ. Bản thân lò có quạt đối lưu làm mát, khi lò hoạt động nóng rực bên trong thì ngoài vỏ cụ vẫn sờ tay bình thường ạ.

Bếp sửa thế này thì đường điện nên tách rời ra, bếp từ chạy riêng dây 4 ly, máy rửa bát, lò nướng thì dây 2,5 ly ...
Cám ơn cụ lucky nhiều. E đã nhắc thợ đi dây như cụ khuyên. Tủ bếp nhà e bị mối xông nên đập bỏ hết phần khung xương gỗ đi xây lại bằng gạch. E có đi lại đường nc cấp và xả cho MRB độc lập ở cạnh tủ lạnh và đặt cái lò nướng vào trong tủ ( trc bị vướng khg cho vào đc để tạm trên mặt bếp). Còn lại vẫn giữ nguyên để tiền mua MRB.

lucky.win

Xe điện
Cám ơn cụ lucky nhiều. E đã nhắc thợ đi dây như cụ khuyên. Tủ bếp nhà e bị mối xông nên đập bỏ hết phần khung xương gỗ đi xây lại bằng gạch. E có đi lại đường nc cấp và xả cho MRB độc lập ở cạnh tủ lạnh và đặt cái lò nướng vào trong tủ ( trc bị vướng khg cho vào đc để tạm trên mặt bếp). Còn lại vẫn giữ nguyên để tiền mua MRB.
Nhà cụ bếp xây rồi ốp, thì cụ lội lại ít trang trước, có cụ nhà trong Vũng Tầu cũng là bếp xây, cụ xem để hình dung đường ống nước sẽ đi cho nó.

Na xinh

Xe máy
E chào cả nhà. Giờ e mới nghiên cứu mua MRB vì muốn giải phóng sức lao động cho lão chồng em ạ Ck e ko đồng ý mua nhưng e bảo việc rửa bát là của e, nhưng e bận và muốn có nhiều thời gian cho gđ nên muốn mua mrb để giúp việc cho mình. Để lão rửa bát mãi cũng thấy tội lỗi
1. Thôi đi vào vấn đề chính ạ, cụ thể là e đc tư vấn 3 loại:
+ Bosch SMS46MI05E hàng xách tay 18tr8 fb YN trong hội may vá của e bán.
+ Giovani 375SX hàng nhập nguyên con từ Ý/Đức 23tr gần nhà e bán (cái này e muốn các bác nào am hiểu có thể chỉ giúp e là có thật nhập từ Ý hoặc Đức k ạ? Vì e nghe có luồng thông tin là Giovani sx ở TQ. E có hỏi ng bán, họ trả lời là có 4 nơi sx là Đức, Ý, Malay, TQ. Mẫu e chọn thì là nhập nguyên con từ Đức, k phải TQ sx, Giovani vẫn có sx ở TQ nhưng sp khác.
+ Hafele F60C 15tr3, bạn bán tư vấn là đã dùng qua Bosch và Hefele thì thấy Hefele dùng thích hơn Bosch dưới 20tr, nhiều ng sd rồi cũng bảo thế. Đấy là bạn bán Hefele bảo, còn ng bán Bosch thì nói b ấy nói thế để bán đc hàng.
2. Bếp từ Giovani 21tr được tặng máy hút mùi (gần 5tr). Các a/c đang dùng cả bếp và máy rửa bát thì tư vấn giúp em với
E gà mờ ko am hiểu máy móc nên rất mong sự tư vấn giúp đỡ của các bác đi trước ạ.
Em cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Minhbeboi

Xe buýt
Công nghệ giò phát triển quá. Con người đến rửa bát cũng k phải động

fgr

Xe tải
Dưới 20tr em giới thiệu mợ máy này sms25ki00e, nhà em đang dùng nhé ;)

Skoda_Favorit

Xe container
E chào cả nhà. Giờ e mới nghiên cứu mua MRB vì muốn giải phóng sức lao động cho lão chồng em ạ Ck e ko đồng ý mua nhưng e bảo việc rửa bát là của e, nhưng e bận và muốn có nhiều thời gian cho gđ nên muốn mua mrb để giúp việc cho mình. Để lão rửa bát mãi cũng thấy tội lỗi
Thôi đi vào vấn đề chính ạ, cụ thể là e đc tư vấn 3 loại:
+ Giovani 375SX hàng nhập nguyên con từ Ý/Đức 23tr gần nhà e bán (cái này e muốn các bác nào am hiểu có thể chỉ giúp e là có thật nhập từ Ý hoặc Đức k ạ? Vì e nghe có luồng thông tin là Giovani sx ở TQ. E có hỏi ng bán, họ trả lời là có 4 nơi sx là Đức, Ý, Malay, TQ. Mẫu e chọn thì là nhập nguyên con từ Đức, k phải TQ sx, Giovani vẫn có sx ở TQ nhưng sp khác.
+ Hafele F60C 15tr3, bạn bán tư vấn là đã dùng qua Bosch và Hefele thì thấy Hefele dùng thích hơn Bosch dưới 20tr, nhiều ng sd rồi cũng bảo thế. Đấy là bạn bán Hefele bảo, còn ng bán Bosch thì nói b ấy nói thế để bán đc hàng.
E gà mờ ko am hiểu máy móc nên rất mong sự tư vấn giúp đỡ của các bác đi trước ạ.

Em giống Cụ Vanh123 cứ nick có thêm chữ XINH là em vào "ngắm" comment! =))=))=))=))=))
Riêng Cụ lucky.win thì nick phải có chứ HIEN mới help nhiệt tình nên Mợ phải khéo léo vật nài may ra!:D

lucky.win

Xe điện
Thôi đi vào vấn đề chính ạ, cụ thể là e đc tư vấn 3 loại:
Ngắn gọn thế này mợ nhé.

- Máy Bosch SMS46MI05 nó là xuất sắc nhất của tầm giá dưới 20tr. Ở nhà mình hiện giờ thì với tầm giá đó thì không có hãng nào hơn được nó, dù là Electrolux, Teka, Fagor hay mấy hãng nhái tên nữa.

- Máy Giovani, người bán đang nói với mợ thế nào, em không biết ạ. Nhưng em khẳng định với mợ không có máy rửa bát nào mang tên Giovani mà lại sx ở Ý cả. Mợ có thể gu gờ bằng từ khóa: Giovani dishwasher, nếu có thì nó sẽ ra ngay nhà sx ở Ý, vd với đuôi tên miền như .it chẳng hạn, còn nó ra tên miền kiểu như .com.vn thì thôi không cần giải thích thêm.

- Máy Hafele, người bán hàng nói máy Haf dùng thích hơn Bosch thì người đó không đáng nghe làm gì. Hafele nếu xếp hạng thì hơn Giovani ở trên được tý teo.

- Em nghĩ là mợ sẽ còn hoang mang và loạn chưởng giữa trận đồ các thương hiệu ...

P/S: chụp ảnh mà cứ quay mặt kiểu làm ngơ thế kia thì ...

honda acura

Xe điện
Ngắn gọn thế này mợ nhé.

- Máy Bosch SMS46MI05 nó là xuất sắc nhất của tầm giá dưới 20tr. Ở nhà mình hiện giờ thì với tầm giá đó thì không có hãng nào hơn được nó, dù là Electrolux, Teka, Fagor hay mấy hãng nhái tên nữa.

- Máy Giovani, người bán đang nói với mợ thế nào, em không biết ạ. Nhưng em khẳng định với mợ không có máy rửa bát nào mang tên Giovani mà lại sx ở Ý cả. Mợ có thể gu gờ bằng từ khóa: Giovani dishwasher, nếu có thì nó sẽ ra ngay nhà sx ở Ý, vd với đuôi tên miền như .it chẳng hạn, còn nó ra tên miền kiểu như .com.vn thì thôi không cần giải thích thêm.

- Máy Hafele, người bán hàng nói máy Haf dùng thích hơn Bosch thì người đó không đáng nghe làm gì. Hafele nếu xếp hạng thì hơn Giovani ở trên được tý teo.

- Em nghĩ là mợ sẽ còn hoang mang và loạn chưởng giữa trận đồ các thương hiệu ...

P/S: chụp ảnh mà cứ quay mặt kiểu làm ngơ thế kia thì ...
máy rửa bát cứ bosch mà sài
nó cũng giống như mua xe máy thì cứ honda, ô tô thì toyota, .....
mấy cái khác có nói giời cũng không có cửa

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E đồ là mợ Na x8nh hỏi là để về chém chết thèng chồng cái tội tiết kiệm và chê pn ko bít je.

Na xinh

Xe máy
Em giống Cụ Vanh123 cứ nick có thêm chữ XINH là em vào "ngắm" comment! =))=))=))=))=))
Riêng Cụ lucky.win thì nick phải có chứ HIEN mới help nhiệt tình nên Mợ phải khéo léo vật nài may ra!:D
Kkk E cố tình đặt name có chữ Xinh để gây sự chú ý còn được giúp đỡ tư vấn chứ bác he he he
Nhưng mà ngoài đời thì.....
.
.
.
Cũng xinh thật =))