[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Nguyen Trung Hau

Xe tải
nhiều tầng quá lội phát ngại cụ nào cho em xĩn số tầng hót nhất
Sau khi lội hết 200 page cháu cũng định mở lại cái page xem nội dung nào có ích để copy thành 1 chỗ cho các cụ tiện tham khảo. Vậy mà đc vài trang đã nản :( . Nếu cụ nào mới bắt đầu lội mà note lại đc thì tốt quá, uống no rượu của các cụ khác :P

Dieuthuy

Đi bộ
Em mới mua máy Bosch seri 4. Em nhờ cụ Lucky tư vấn, mua rồi lắp cho luôn. Em xin chia sẻ kinh nghiệm lội thớt cho những cụ không có thời gian:
- Đầu tiên em lội ngược khoảng 20 trang từ mới nhất trở về trước
- Sau đó em phát hiện cụ Lucky là hot boy thớt này
- Tìm mọi bài viết của cụ Lucky, nhưng mà cũng 100 trang, nên em khoanh vùng chỉ tìm những bài liên quan đến mrb
- Đọc thêm khoảng 10 trang nữa các bài viết về mrb của cụ ý
- Inbox cụ ý nói rõ nhu cầu, ngân sách, nhờ cụ tư vấn, mua, rồi lắp
Em hoàn toàn hài lòng vì đã mua máy Bosch và nhờ cụ Lucky. Khi có thời gian rảnh, em vẫn tiếp tục lội thớt để tìm hiểu thêm về cách sử dụng máy, xếp bát...

binhsu7273

Xe cút kít

QueViet

Xe tăng
Em mới mua máy Bosch seri 4. Em nhờ cụ Lucky tư vấn, mua rồi lắp cho luôn. Em xin chia sẻ kinh nghiệm lội thớt cho những cụ không có thời gian:

- Đầu tiên em lội ngược khoảng 20 trang từ mới nhất trở về trước
- Sau đó em phát hiện cụ Lucky là hot boy thớt này
- Tìm mọi bài viết của cụ Lucky, nhưng mà cũng 100 trang, nên em khoanh vùng chỉ tìm những bài liên quan đến mrb
- Đọc thêm khoảng 10 trang nữa các bài viết về mrb của cụ ý
- Inbox cụ ý nói rõ nhu cầu, ngân sách, nhờ cụ tư vấn, mua, rồi lắp
Em hoàn toàn hài lòng vì đã mua máy Bosch và nhờ cụ Lucky. Khi có thời gian rảnh, em vẫn tiếp tục lội thớt để tìm hiểu thêm về cách sử dụng máy, xếp bát...
Có mợ annhien88 hứa đặt vé mb và ks ở HCM để cụ lucky vào tư véo nữa kia

xyzhuyxyz

Xe tăng

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
MRB nó tự đun nước nóng, nếu nhà cụ dùng năng lượng mặt trời thì cấp nước nóng cho nó đỡ tốn điện, còn không thì để nó tự đun hơi đâu đun nước nóng cho nó.
Tức là cháu cấp luôn nước nóng cho nó luôn à cụ, nhà cháu cũng có năng lượng mặt trời. Đã đi ống nóng và lạnh ở khu vực MRB.

Vodka_Putinka

Xe điện
Cụ kê cao 40 -50cm đều được ạ, còn chỗ mua thì cụ đang ở đâu ạ.
Em.ko cậy cụ à . E để nguyên thôi . Vậy là cái này nắp nó.mở ra à ? Tại vì e gài lại nhưng rửa xong cứ thấy nắm tung ra nên hỏi các cụ

Cụ xem trang 511 trong thớt này ạ.

https://www.otofun.net/threads/tat-ca-ve-may-rua-bat.763935/page-511#post-43042923

Mặc định nó phải mở nắp cho cụ, còn cái viên rửa thì viên nhỏ nó dính liền vào mà, cụ cậy nó ra à.
Em.ko cậy cụ à . E để nguyên thôi . Vậy là cái này nắp nó.mở ra à ? Tại vì e gài lại nhưng rửa xong cứ thấy nắm tung ra nên hỏi các cụ

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Đã làm theo hướng dẫn của cụ lucky.win . Máy sạch hẳn, ko còn thấy vôi bám nữa. Cụ nào dùng máy Nhật dùng cách này ổn đấy

maka13

Xe tải
Đã làm theo hướng dẫn của cụ lucky.win . Máy sạch hẳn, ko còn thấy vôi bám nữa. Cụ nào dùng máy Nhật dùng cách này ổn đấy

Hix, làm như nào vậy cụ tóm tắt lại cho e với. Chỉ áp dụng cho máy Nhật hay máy châu Âu cũng làm đc ạ? Máy e là Elec, hiện chưa có mùi gì, vệ sinh lọc rác thường xuyên, nhưng vẫn xin hỏi cụ để có kinh nghiệm xử lý về sau ạ :))
Mà cụ Luc có hứa là làm 1 bài hướng dẫn về cách vệ sinh cho từng máy mà, e hóng quá :))

VuLong12

Xe đạp
Số là năm ngoái nhà em mua mới cái máy rửa bát Bosch, đâu đó 17 củ rửa được 5 lần thì để không do nước bị cặn vôi ko sạch. S

Sau đó em để không ở quê gần 1 năm ko sờ đến vì cứ HN suốt. Giờ chuột nó cắn đứt hết dây điện, làm tổ ở trong.

Có cụ nào sửa được ko ạ? Về quê nhìn thấy cũng phí :(

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Số là năm ngoái nhà em mua mới cái máy rửa bát Bosch, đâu đó 17 củ rửa được 5 lần thì để không do nước bị cặn vôi ko sạch. S
Sau đó em để không ở quê gần 1 năm ko sờ đến vì cứ HN suốt. Giờ chuột nó cắn đứt hết dây điện, làm tổ ở trong.

Mới cắn thế này thì chưa ăn thua - nối đơn giản, cụ kiểm tra xem mấy cái bo mạch có sao không?
Cụ đúng là có điều kiện, chắc phải rất đẹp trai =))=))=))

lucky.win

Xe điện
Tức là cháu cấp luôn nước nóng cho nó luôn à cụ, nhà cháu cũng có năng lượng mặt trời. Đã đi ống nóng và lạnh ở khu vực MRB.
Cụ cứ lắp nước lạnh cho nó, nước nóng không ăn thua đâu cụ.

Nó không mở ra thì làm sao mà ra bột được, cụ yên tâm không sao nhé.

lucky.win

Xe điện

Cụ vệ sinh máy hết sạch rác đi, lấy khăn ướt lau sạch cho hết mùi nước đái chuột nữa.

Tuyệt đối không cắm điện nữa, chở máy đến nhà em sửa cho ạ.

lucky.win

Xe điện
Mới cắn thế này thì chưa ăn thua - nối đơn giản, cụ kiểm tra xem mấy cái bo mạch có sao không?
Cụ đúng là có điều kiện, chắc phải rất đẹp trai =))=))=))
Dậy sớm thế à, có thích ban tiếp nick này không :))

Khoa.Điền

Xe đạp
Cụ lucky.win và các cụ chuyên gia giúp em vụ này với ah
Con Panasonic NP-TS1 nhà ông anh em đang chạy bị gỉ nước.
Em tháo ra thì thấy nó rò ở chỗ này ( hình như là phao nước )
Nhưng em không biết cái chất chống giò nước này là chất gì và mua ở đâu ạ ( màu đen )
Mới đầu em cứ nghĩ nó dùng gioăng su nhưng bị hỏng, nhưng không phải ah.Sờ vào thì thấy nó mềm, kéo ra như kẹo cao su ấy ah
Cụ lucky.win và các cụ biết mua loại nào khác có thể thay thế cho loại này được không ah ? Em sợ mua loại chuẩn của nó khó.
Khổ quá, từ ngày em biết đến cái máy rửa bát, đã phải nhận phần rửa bát, lau dọn bếp, lại còn phải đi mua máy cho họ hàng, bây giờ lại phải đi sửa các cụ ah
Cám ơn các cụ ah

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Hix, làm như nào vậy cụ tóm tắt lại cho e với. Chỉ áp dụng cho máy Nhật hay máy châu Âu cũng làm đc ạ? Máy e là Elec, hiện chưa có mùi gì, vệ sinh lọc rác thường xuyên, nhưng vẫn xin hỏi cụ để có kinh nghiệm xử lý về sau ạ :))
Mà cụ Luc có hứa là làm 1 bài hướng dẫn về cách vệ sinh cho từng máy mà, e hóng quá :))
Cháu chụp lại bài của cụ Luck đây

Lazyfiggy

Xe đạp
Em lại làm phiền các cụ các mợ với ạ.

Nhà em dùng bếp ga, nên trước giờ mua nhiều loại xoong nồi khác nhau.

Nhiều nhất là loại như ảnh đây ạ.

Theo các cụ thì bộ nồi này rửa trong máy thì có sao không ạ.

Nếu được, nhờ các cụ tư vấn giúp em loại xoong nồi nào phù hợp với bếp ga và máy rửa với ạ. Vì hôm trước em có cho thử nồi nhôm bình thường vào thì loang lỗ.

Suvita03

Xe tải
Các cụ nào có kinh nghiệm về máy rửa chỉ dẫn em vụ này giúp . E bỏ viên rửa vào máy và lần nào nó cũng bật cái nắp đậy ra dù em cài rất kỹ . Viên rửa bên trong nó có 1 viên nhỏ như vậy bỏ 2 viên vào cùng 1 chỗ đúng ko các cụ ? E xin cảm ơn
Cụ phải nói rõ nó bật ra ngay từ đầu hay trong lúc đang rửa, cụ dùng máy gì và để chế độ nào thì mới có ý kiến được.