[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Trời hồi tết hết hàng, nên e phải múc elec giá này. Haiz... các cụ nên mua tránh mùa mua sắm, ví dụ hè thì mua nóng lạnh, đông lắp sửa điều hòa, máy móc khác vào mùa sale.
Em cũng thông tin cho cụ thêm: cụ Vanh có sở thích sửa điều hoà mùa hè, sửa máy rửa bát mùa đông đấy!! Ka ka

SBTIE

Xe tải
Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

Em đang cần mua, cụ có thông tin thì cho em hoặc mua giúp em. Cảm ơn cụ

Big Bip

Đi bộ
Em nghĩ idea của cụ chậm chân rồi, ít nhất đã có vài trường hợp làm thế với em, khi đưa đến thì nói của nhà dùng, sau đó thì không phải thế ... thế nên có rất nhiều nick mới pm để hỏi, em đều từ chối và nói không biết sửa ... he he.
Cụ Lắc ơi. Nhà em có mua cái máy Candy được 2 năm. Khoảng 1 tháng trở lại đây nó bị lỗi kêu tít tít liên tục, không rửa đc bát cụ ạ. Cụ bắt cho em bệnh của nó và sửa cho em với được không ạ. Em cám ơn cụ nhiều!

lucky.win

Xe điện
Vâng cụ:
Họ bán 2 set, mỗi set 3 bịch. Set 1 cước 12.5 eur, set 2 cước giảm còn có 4 eur. Giá rẻ bất ngờ nên e mới phải vợt nhanh.

Link e hỏi cụ về Finish Powerball Classic của seller Đức giá ship về VN còn rẻ hơn nếu mua 2 pack, vì pack thứ 2 họ miễn phí ship. Tuy nhiên nó ko phải viên tổng hợp đầy đủ như cụ nói nên e ko mua nữa.
À hoá ra cụ đang ship thẳng của Eb, em muốn hỏi là cụ đã lần nào mua thế này chưa ạ, còn nếu ship qua dịch vụ thì rẻ nhất cũng 6-7 Euro/kg mà là đi hàng chậm.

Còn giá bán bên kia thì em không bàn ạ.

Cụ Lắc ơi. Nhà em có mua cái máy Candy được 2 năm. Khoảng 1 tháng trở lại đây nó bị lỗi kêu tít tít liên tục, không rửa đc bát cụ ạ. Cụ bắt cho em bệnh của nó và sửa cho em với được không ạ. Em cám ơn cụ nhiều!
Sửa thì em sửa được ạ, nhưng mà cụ đưa dữ liệu chung chung quá, em không biết phải làm sao.

Ít nhiều cụ có hình ảnh, rồi mô tả cho em biết kể từ khi start thì lúc nào nó kêu tit tit.

lucky.win

Xe điện
Hàng khác thì e mua thẳng eBay-Amazon vài lần ok rồi. Còn viên RB này thì lần đầu ạ :D Nói chung cái gì cũng có rủi ro, nhưng < 2tr thì cũng chấp nhận thử chơi phát :))
Thế thì chắc cụ biết cách thức nhận hàng rồi. Nếu cụ có người nhà hay người quen làm bên Hải quan thì em không nói, còn đằng thẳng ra thì cụ không lấy được hàng đâu.

Nếu thích các anh chị đầy tớ chỉ cần bảo cụ, mặt hàng này thuộc danh mục hóa chất, hàng nhập khẩu có điều kiện mời cụ đi xin giấy phép. Hàng biếu hay quà tặng thì 1 túi, còn đây là 6 túi thì cụ sẽ không cãi được họ.

Còn chuyện khác abc ... thì thôi em không nói. Thế nên nhìn cụ dự tính tổng tiền, em mới ngạc nhiên hỏi cụ là vì thế.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
OK thank cụ nhé. E có biết đâu. Nhiều khi lên mạng táy máy mua tí cho vui :D
He he e mua con drone về mà ko dc ạ, phải có giấy phép đấy! Đành trả lại thôi.

spectre135

Xe máy
cho em hỏi là 3 món này muối, bột rửa, nước bóng mình cho mỗi thứ một thìa vào máy mỗi lần rửa hả bác

Xin lỗi các cụ, e lại nhắc lại 1 số kiến thức (theo e hiểu) cho 1 số cụ cưỡi xe đi qua:
Máy 12 bộ nào cũng thế: đều cần 3 thứ: muối (tham gia vào quá trình làm mềm nước, tách caxi ra khỏi nước), bột rửa (chất tẩy rửa chính), nước bóng (tăng bay hơi nhanh của nước đọng trên bát cốc, khi rửa xong nhìn thấy rất bóng bẩy, long lanh), viên tổng hợp cụ lucky.win khuyên ko nên dùng bởi vì nó đắt mà ko được như bộ 3 riêng lẻ.
Máy nhật 6 bộ chỉ cần dùng bột rửa, 2 thứ còn lại máy nhật ko thiết kế để dùng nó.

Muối công nghiệp (chắc chỉ có NaCl ăn vào thiếu nhiều chất Kali, iot..)(muối isarel rẻ hơn muối ấn độ) này bán dạng túi, viên to tròn như ngón chân cái, khi mua về mình sẽ đập nhỏ ra để nhanh tan. Cụ lucky.win trước có mô tả hoạt động chu trình sử dụng muối để làm mềm nước và khẳng định nó ko ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Muối isarel 18k/kg
Bột Somat 140k/gói 1.2kg
Bóng Apta 55k/chai 750ml
Trọng lượng 1 thìa trẻ em bột gạt ngang (loại to?? nguồn cụ lucky.win) 17 g
Mỗi lần cho khoảng 15-20g

P.s: nhìn máy cụ lucky.win giới thiệu và giá quá hấp dẫn e thấy tiếc như đánh rơi mấy củ rồi.

Big Bip

Đi bộ
À hoá ra cụ đang ship thẳng của Eb, em muốn hỏi là cụ đã lần nào mua thế này chưa ạ, còn nếu ship qua dịch vụ thì rẻ nhất cũng 6-7 Euro/kg mà là đi hàng chậm.

Còn giá bán bên kia thì em không bàn ạ.

Sửa thì em sửa được ạ, nhưng mà cụ đưa dữ liệu chung chung quá, em không biết phải làm sao.

Ít nhiều cụ có hình ảnh, rồi mô tả cho em biết kể từ khi start thì lúc nào nó kêu tit tit.
Từ lúc Start đến lúc kêu tit tit là khoảng 30p đến 1h cụ ạ. E đặt các trương trình đều bị thế. Bổ xung muối, bột rửa, làm bóng rồi cụ ạ.

Đây là hình ảnh máy nhà e. Cụ cho em xin số điện thoại để liện lạc cho tiện ạ.

cho em hỏi là 3 món này muối, bột rửa, nước bóng mình cho mỗi thứ một thìa vào máy mỗi lần rửa hả bác
Muối thì đổ đầy bình chứa thì thôi, máy trích ra mỗi lần rửa theo mức đặt. (Bóc tem máy thì thêm nước nữa, lần sau thì khỏi cần)
Bột rửa thì rửa lần nào thì cho lần đó.
Bóng thì đổ vào hộp chứa ko quá vạch max, máy dùng thì trích ra theo mức đã đặt.
Khi nào hết muối hay bóng, máy sẽ báo.
P.s: cụ là người khơi ra chuyện mua máy à, có lẽ cụ sẽ thành Bill Gate sau khi ăn cơm thoai!

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Từ lúc Start đến lúc kêu tit tit là khoảng 30p đến 1h cụ ạ. E đặt các trương trình đều bị thế. Bổ xung muối, bột rửa, làm bóng rồi cụ ạ.

Đây là hình ảnh máy nhà e. Cụ cho em xin số điện thoại để liện lạc cho tiện ạ.
OK cụ, em nhắn số đt bây giờ.

Nhà cụ ở đâu ạ, cách HN bao km ?

Miahome

Xe hơi
Bếp căn hộ em sắp nhận như hình dứoi có lắp vừa máy này ko Cụ, tks

Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

lucky.win

Xe điện

Cần phải sửa lại một chút ạ, chiều cao như trong hình được 810 thì chưa được ạ, thêm cho nó 10mm nữa, mà sao bàn đá lại dầy đến 60mm nhỉ.

Đúng như cụ lucky.win nhắc là phải đủ chiều cao nhét máy vào đã 825mm.
Nếu nhà cụ chưa làm tủ thì cụ nên sắp xếp lại bố trí: bếp, chậu rửa, máy. Theo như e: máy rửa bát cho vào vị trí bồn rửa bát bây giờ, bếp dịch sang trái (ô ngăn kéo?)...
Nếu tủ đã làm rồi thì ... e ko chém linh tinh nữa!

Chỉnh sửa cuối:

maka13

Xe tải
Nếu cụ đồ của Somat thì em có, còn hãng khác thì không ạ.
Hình như cụ Lắc là fan của Somat phải ko ạ? Ngon bổ & rẻ phải ko cụ? :)) Trc' cụ recommend e dùng Somat, thế là e cứ dùng bột rửa, nước bóng, muối của nó từ hồi mua máy tới giờ, giờ la liếm topic biết thêm nhiều hãng nữa nhưng cũng ko buồn đổi gió dùng thử :))

binhlt55

Xe tải
Cho các cụ còn băn khoăn khi mua MRB: (nguồn sưu tầm internet)
Chắc chắn rằng bạn có thể tự rửa bát, nhưng việc sử dụng máy rửa chén sẽ là lựa chọn xanh sạch hơn. Máy rửa bát nâng cao hiệu suất năng lượng lên 27% và hiệu quả sử dụng nước lên 30%. Khi nước chảy từ vòi trong suốt quá trình rửa bằng tay, bạn đang lãng phí rất nhiều nước.Bởi vì máy móc sử dụng điện nước hiệu quả, bạn có thể sẽ tiết kiệm được một lượng lớn tiền điện và nước của bạn.
P/s: e xem topic này sau khi đã mua MRB, giờ thấy tiếc vì đã mua máy nhỏ 6 bộ.

dntk44tdh3

Xe đạp
Các cụ cho em làm sao để biết Bosch model nào là đời năm nào, model nào mới hơn, model nào cũ hơn ạ.
Như điện thoại con S9 là nó mới hơn S8, S7. Nhưng MRB em ko biết phân biệt thế nào

Cho các cụ còn băn khoăn khi mua MRB: (nguồn sưu tầm internet)
Chắc chắn rằng bạn có thể tự rửa bát, nhưng việc sử dụng máy rửa chén sẽ là lựa chọn xanh sạch hơn. Máy rửa bát nâng cao hiệu suất năng lượng lên 27% và hiệu quả sử dụng nước lên 30%. Khi nước chảy từ vòi trong suốt quá trình rửa bằng tay, bạn đang lãng phí rất nhiều nước.Bởi vì máy móc sử dụng điện nước hiệu quả, bạn có thể sẽ tiết kiệm được một lượng lớn tiền điện và nước của bạn.
P/s: e xem topic này sau khi đã mua MRB, giờ thấy tiếc vì đã mua máy nhỏ 6 bộ.
Với em, sau khi đọc topic này e đã dặn lòng phải đánh rơi 15 củ.

chiepchiep

Xe hơi
Em khoe cái máy rửa bát nhà em. Cảm ơn cụ anh Lắc đã giúp đỡ mua bán rồi lắp đặt và hướng dẫn rất cụ thể cho nhà em. Vợ em khen k ngớt lời cụ, sao thời này còn có đc người nhiệt tình như thế này. Gạ cụ ấy làm vại bia mờ k đc.