[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cụ xem giúp e loại viên rửa Finish Powerball Classic trong link này đã bao gồm chất làm mềm nước và chất làm bóng chưa ạ? E thấy bên ebay Đức bán loại này giá ship về VN tính ra khá rẻ (so với thị trường VN hiện nay). Không hiểu tiếng Đức nên đành chịu.
Cảm ơn cụ.
https://www.ebay.com/itm/Finish-Classic-XXL-5er-Pack-425-Powerball-Tabs-Spulmaschinentabs-Geschirrspultab/132129265890
Không cụ, nó ghi là: Basic reinigung, có nghĩa nó là bột rửa không thôi, đằng sau cái vỏ hộp này nó sẽ có chỉ dẫn dùng thêm muối và trợ xả nữa.

Viên rửa này, em thấy trên Fb bao nhiêu bà con bị lừa rồi ạ, shop bán thì quảng cáo thôi rồi, này nọ ... em nói thì cãi bằng được thì thôi, chán chả buồn nói nữa.

Suvita03

Xe tải
Cụ xem giúp e loại viên rửa Finish Powerball Classic trong link này đã bao gồm chất làm mềm nước và chất làm bóng chưa ạ? E thấy bên ebay Đức bán loại này giá ship về VN tính ra khá rẻ (so với thị trường VN hiện nay). Không hiểu tiếng Đức nên đành chịu.
Cảm ơn cụ.
https://www.ebay.com/itm/Finish-Classic-XXL-5er-Pack-425-Powerball-Tabs-Spulmaschinentabs-Geschirrspultab/132129265890
Theo hướng dẫn của các cụ trên này thì vẫn nên dùng muối và nước làm bóng (nếu máy có tính năng) vì viên rửa chỉ có tác dụng trong lần xả giữa thôi, lần đầu và cuối viên rửa không có nhiều tác dụng. Em hiểu là thế

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ae ở đây ko có tý idea j à? Đi mua máy hỏng về, nhờ Cụ Luck sửa ko công rồi đi bán lại, lời j cho lại. Mà e thấy ông này to cao, chắc làm dc nhìu việc lắm đấy. He he

Suvita03

Xe tải
Ae ở đây ko có tý idea j à? Đi mua máy hỏng về, nhờ Cụ Luck sửa ko công rồi đi bán lại, lời j cho lại. Mà e thấy ông này to cao, chắc làm dc nhìu việc lắm đấy. He he
Nhiều người đang âm thầm thực hiện rồi, cụ nói thế này lộ hết mánh, haha

lucky.win

Xe điện
Em nghĩ idea của cụ chậm chân rồi, ít nhất đã có vài trường hợp làm thế với em, khi đưa đến thì nói của nhà dùng, sau đó thì không phải thế ... thế nên có rất nhiều nick mới pm để hỏi, em đều từ chối và nói không biết sửa ... he he.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, lão này
Em đang định rao bán cái máy lấy tiền ọp bia mà lão ném đá thế em bán thế nào.

Chỉnh sửa cuối:
hic e lội vài chục trang ấy chứ ko tìm đc cái tên nào với giá cả cụ thế :(
Xin lỗi các cụ, e lại nhắc lại 1 số kiến thức (theo e hiểu) cho 1 số cụ cưỡi xe đi qua:
Máy 12 bộ nào cũng thế: đều cần 3 thứ: muối (tham gia vào quá trình làm mềm nước, tách caxi ra khỏi nước), bột rửa (chất tẩy rửa chính), nước bóng (đúng nghĩa hơn gọi là nước trợ xả, hoà vào nước tráng cuối nhằm tăng khả năng nhanh bay hơi của nước đọng trên bát cốc, khi rửa xong nhìn thấy rất bóng bẩy, long lanh),

viên tổng hợp cụ lucky.win khuyên ko nên dùng bởi vì nó đắt mà ko được như bộ 3 riêng lẻ.

Khi độ cứng của nước lớn hơn khả năng của viên tổng hợp, trong trường hợp này bắt buộc phải dùng thêm muối.

Máy nhật 6 bộ chỉ cần dùng bột rửa, 2 thứ còn lại máy nhật ko thiết kế để dùng nó.

Muối công nghiệp (chắc chỉ có NaCl ăn vào thiếu nhiều chất Kali, iot..)(muối isarel rẻ hơn muối ấn độ) này bán dạng túi, viên to tròn như ngón chân cái, khi mua về mình sẽ đập nhỏ ra để nhanh tan (bây giờ e ko đập nữa, nhón tay thả đầy viên vào hộp và dùng đũa quấy 1 tẹo là ok, muối sẽ tan dần).

Cụ lucky.win trước có mô tả hoạt động chu trình sử dụng muối để làm mềm nước và khẳng định nó ko ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Muối isarel 18k/kg
Bột Somat 140k/gói 1.2kg
Bóng Apta 55k/chai 750ml
Trọng lượng 1 thìa trẻ em bột gạt ngang (loại to?? nguồn cụ lucky.win) 17 g trang 456.
Mỗi lần cho khoảng 15-20g

P.s: nhìn máy cụ lucky.win giới thiệu và giá quá hấp dẫn e thấy tiếc như đánh rơi mấy củ rồi.

Chỉnh sửa cuối:
E vừa vợt trên eBay được 6 túi viên rửa tổng hợp của seller Pháp (Finish Powerball all in 1 max, 63 viên/túi). Tổng giá về đến VN khoảng 1.75tr (giá web 43.8 + 16.5 EUR vận chuyển). Hàng về nếu ổn thì e có thể share cho cụ nào lười mua bột/muối/bóng như e :D
Tuy nhiên vẫn có rủi ro về date/năm sản xuất, e vợt nhanh quá chưa kịp hỏi rõ bên seller.
Chỉ chú ý với cụ là: nếu nước nhà cụ độ cứng lớn hơn khả năng của viên rửa thì cụ vẫn phải dùng muối ạ!

Suvita03

Xe tải
E vừa vợt trên eBay được 6 túi viên rửa tổng hợp của seller Pháp (Finish Powerball all in 1 max, 63 viên/túi). Tổng giá về đến VN khoảng 1.75tr (giá web 43.8 + 16.5 EUR vận chuyển). Hàng về nếu ổn thì e có thể share cho cụ nào lười mua bột/muối/bóng như e :D
Tuy nhiên vẫn có rủi ro về date/năm sản xuất, e vợt nhanh quá chưa kịp hỏi rõ bên seller.
Hàng Châu Âu chắc là viên to (~16gram) dùng cho máy 13 bộ phù hợp, cũng rẻ được khoảng 1,5-2k /viên. Cụ vẫn nên để máy ở H3, r3 thì mới yên tâm được.

spectre135

Xe máy
Đầy đủ và chi tiết quá, cảm ơn các cụ :D

Xin lỗi các cụ, e lại nhắc lại 1 số kiến thức (theo e hiểu) cho 1 số cụ cưỡi xe đi qua:
Máy 12 bộ nào cũng thế: đều cần 3 thứ: muối (tham gia vào quá trình làm mềm nước, tách caxi ra khỏi nước), bột rửa (chất tẩy rửa chính), nước bóng (tăng bay hơi nhanh của nước đọng trên bát cốc, khi rửa xong nhìn thấy rất bóng bẩy, long lanh), viên tổng hợp cụ lucky.win khuyên ko nên dùng bởi vì nó đắt mà ko được như bộ 3 riêng lẻ.
Máy nhật 6 bộ chỉ cần dùng bột rửa, 2 thứ còn lại máy nhật ko thiết kế để dùng nó.

Muối công nghiệp (chắc chỉ có NaCl ăn vào thiếu nhiều chất Kali, iot..)(muối isarel rẻ hơn muối ấn độ) này bán dạng túi, viên to tròn như ngón chân cái, khi mua về mình sẽ đập nhỏ ra để nhanh tan. Cụ lucky.win trước có mô tả hoạt động chu trình sử dụng muối để làm mềm nước và khẳng định nó ko ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Muối isarel 18k/kg
Bột Somat 140k/gói 1.2kg
Bóng Apta 55k/chai 750ml
Trọng lượng 1 thìa trẻ em bột gạt ngang (loại to?? nguồn cụ lucky.win) 17 g
Mỗi lần cho khoảng 15-20g

P.s: nhìn máy cụ lucky.win giới thiệu và giá quá hấp dẫn e thấy tiếc như đánh rơi mấy củ rồi.

co.ntt

Xe lăn
Em nghĩ idea của cụ chậm chân rồi, ít nhất đã có vài trường hợp làm thế với em, khi đưa đến thì nói của nhà dùng, sau đó thì không phải thế ... thế nên có rất nhiều nick mới pm để hỏi, em đều từ chối và nói không biết sửa ... he he.
Chết dở, có khi từ giờ phải chịu khó thường xuyên tương tác với cụ anh để nhỡ sau này máy móc có vấn đề gì còn nhờ cụ cấp cứu ah :)

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, lão này
Em đang định rao bán cái máy lấy tiền ọp bia mà lão ném đá thế em bán thế nào.
Ơ thế hóa ra ae mình ae cây khế rồi. Đùa chứ e cũng lọ mọ diy, nhưng bận quá nên sản phẩm hạn chế, chứ ko cũng nhảy vào hội làm giúp. Nhưng e đánh hơi kẻ lợi dụng nhanh lắm á!

Jane Jane

Đi bộ
Cụ ơi ngân sách khoảng 15tr mua loại máy nào ổn ạ?

lucky.win

Xe điện
Em có chút thắc mắc, của cụ nếu tính cân nặng tổng thể phải gần 7,5kg rồi, mà tiền ship từ F về có 16,5 Euro thôi hả cụ ...

Em tìm mua bột hay viên để cho vào máy rửa bát bác, ko biết mua loại nào với giá cả tnao là hợp lý ạ
Nếu cụ đồ của Somat thì em có, còn hãng khác thì không ạ.

Chết dở, có khi từ giờ phải chịu khó thường xuyên tương tác với cụ anh để nhỡ sau này máy móc có vấn đề gì còn nhờ cụ cấp cứu ah :)
Em thì anh biết tên, biết địa chỉ rồi ... he he.

Cụ ơi ngân sách khoảng 15tr mua loại máy nào ổn ạ?
Hiện tại trên thị trường thì chưa có model nào hơn được nó ở tầm tiền đấy ạ, sau này thì em không biết.

Chỉnh sửa cuối:

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

Trời hồi tết hết hàng, nên e phải múc elec giá này. Haiz... các cụ nên mua tránh mùa mua sắm, ví dụ hè thì mua nóng lạnh, đông lắp sửa điều hòa, máy móc khác vào mùa sale.