[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ nghiêng máy chưa đủ độ :D, cụ mạnh dạn nghiêng thêm tí nữa xem sao - không rơi được cái gì đâu =))=))=))
Nếu vưỡn không được chắc là phát sinh thêm gì rồi :D.
E nghiêng trc nghiêng sau, lắc liếc các kiểu vỗ trống uỳnh uỳnh. Vẫn ko ra nc.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Như em đã nói, cụ cứ yên tâm dung đùi đi, còn bảo hành nên em bảo cụ gọi họ, sau đấy có thế nào thì em sẽ sử lý.
Ca này chắc "đơn giản", cụ anh để "gà" này em chém cho.

Yên tâm xong em mời bia =))=))=))

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ca này chắc "đơn giản", cụ anh để "gà" này em chém cho.

Yên tâm xong em mời bia =))=))=))
He he còn lâu nhá. E gọi bảo hành rồi. Nó đến e tự học rồi chém ngc lại cụ cho coi.

Ti Ca

Xe hơi
E cám ơn mọi người ạ. Bếp nhà e thông phòng khách ạ. Lúc đầu làm bếp thì e chỉ nghĩ đơn giản là mua MRB độc lập bỏ vào tủ thôi, nên dặn ông làm tủ bếp để khoang tủ rộng 60cm để bỏ MRb, nhưng ông ấy lại quên trừ đi độ rộng của 2 cái bản lề, và độ dày của cánh tủ.
Chắc e sẽ theo phương án đặt lại cánh tủ mới ạ.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa vật cái BNL nhà em ra, F1 kêu có mùi khét - em thì xoang nên chả thấy gì cả :)). Bấm thử ELCB thấy vẫn nảy tanh tách.
Thôi thì cứ cậy ra xem thế nào ... hoá ra "cháy" thật :((.
Thế là lại hì hục thay dây, lấy giấy nhám chà đi bấm dây lại ngon lành rồi :D:D:D

Bình em dùng từ 2009 đến giờ, cứ 1-2 năm em lại hạ xuống xúc rửa vệ sinh với thay thanh ma-giê.
Cháy thế này, chắc dây em làm không chặt nên sinh nhiệt:

hoangvulanchi

Đi bộ
Bác lucky ơi, em đang tìm mua MRB và đang thực sự bị loạn chưởng vì em đọc thông số kỹ thuật với tính năng ko phân biệt đc sự khác nhau giữa các máy. Mong bác tư vấn giúp em với. Em được bạn bán hàng giới thiệu 1 trong 2 model của Bosch:
1. SMS46MI05e (21tr)
2. SMU53L15EU (22tr)

Bác giúp em xem máy nào dùng ổn hơn, ít bị lỗi (vì theo bạn bán nói máy số 2 hay bị lỗi). Nếu không phiền bác chỉ giúp em chỗ mua thì yên tâm quá. Em xin cảm ơn bác nhiều. Mong tin bác lắm lắm

elitek

Xe buýt

Cảnh báo các cụ có nhu cầu dùng máy rửa bát rằng chậu rửa sẽ có hiện tượng nhện răng tơ kể từ khi có MRB :))

elitek

Xe buýt
Bác lucky ơi, em đang tìm mua MRB và đang thực sự bị loạn chưởng vì em đọc thông số kỹ thuật với tính năng ko phân biệt đc sự khác nhau giữa các máy. Mong bác tư vấn giúp em với. Em được bạn bán hàng giới thiệu 1 trong 2 model của Bosch:
1. SMS46MI05e (21tr)
2. SMU53L15EU (22tr)

Bác giúp em xem máy nào dùng ổn hơn, ít bị lỗi (vì theo bạn bán nói máy số 2 hay bị lỗi). Nếu không phiền bác chỉ giúp em chỗ mua thì yên tâm quá. Em xin cảm ơn bác nhiều. Mong tin bác lắm lắm
Cụ cứ cái nào hợp với bếp cụ xúc thôi. 2 cái same same nhưng cái 21tr hình như đời mới hơn

soibang

Xe đạp
nhà em đang định mua MRB hàng do HMH phân phối nhưng chỗ thi công tủ bếp cứ chém bào là bào hành chế độ ko tốt và hướng sang bếp Hafele

các cụ cho em xin ý kiến xem dịch vụ sửa chữa và bào hảnh của HMh ntn, em ở trong Nam ạ

lucky.win

Xe điện
Em vừa vật cái BNL nhà em ra, F1 kêu có mùi khét - em thì xoang nên chả thấy gì cả :)). Bấm thử ELCB thấy vẫn nảy tanh tách.
Thôi thì cứ cậy ra xem thế nào ... hoá ra "cháy" thật :((.
Thế là lại hì hục thay dây, lấy giấy nhám chà đi bấm dây lại ngon lành rồi :D:D:D

Bình em dùng từ 2009 đến giờ, cứ 1-2 năm em lại hạ xuống xúc rửa vệ sinh với thay thanh ma-giê.
Cháy thế này, chắc dây em làm không chặt nên sinh nhiệt:
Chuẩn đấy, mùa hè mang bình nóng lạnh ra sửa, mùa đông thì sửa điều hoà, chứ ai laị giữa lúc cao điểm đi mua điều hòa bao giờ ...

1. SMS46MI05e (21tr)
2. SMU53L15EU (22tr)

Hai model này khác nhau về kiểu lắp đặt, chọn cái nào thì còn phụ thuộc bếp của nhà nữa.

Cái 22tr là đời xưa xưa ấy, ngay trong thớt này trước em có còm, có người thanh lý hàng bóc tem mà 16tr.

Hình như cả hai máy này cụ đang hỏi hàng xách tay ạ ?

nhà em đang định mua MRB hàng do HMH phân phối nhưng chỗ thi công tủ bếp cứ chém bào là bào hành chế độ ko tốt và hướng sang bếp Hafele

các cụ cho em xin ý kiến xem dịch vụ sửa chữa và bào hảnh của HMh ntn, em ở trong Nam ạ
Chỗ thi công tủ bếp cho cụ có lẽ đang phân phối hoặc là kênh bán hàng của Haf, nên nói thế với cụ.

Thực tế thì như nhau cả thôi ạ, TTC, HMH, EUI hay Haf ... thì cũng rứa cả thôi ...

hoangvulanchi

Đi bộ
Hai model này khác nhau về kiểu lắp đặt, chọn cái nào thì còn phụ thuộc bếp của nhà nữa.

Cái 22tr là đời xưa xưa ấy, ngay trong thớt này trước em có còm, có người thanh lý hàng bóc tem mà 16tr.

Hình như cả hai máy này cụ đang hỏi hàng xách tay ạ ?
...
Dạ, nhà em chưa làm tủ bếp nên em chọn kiểu nào thì em thiết kế tủ bếp theo cái đó là được ạ. Em đang hỏi hàng xách tay, thế nên em hơi lăn tăn về khoản bảo hành vì bạn bán bảo nếu hỏng sẽ hỗ trợ gửi về Đức bảo hành

Bác ơi nếu bác biết chỗ nào bán uy tín thì bác mách em với bác nhé. Em cảm ơn bác nhiều.

ar3a

Xe điện
Dạ, nhà em chưa làm tủ bếp nên em chọn kiểu nào thì em thiết kế tủ bếp theo cái đó là được ạ. Em đang hỏi hàng xách tay, thế nên em hơi lăn tăn về khoản bảo hành vì bạn bán bảo nếu hỏng sẽ hỗ trợ gửi về Đức bảo hành

Bác ơi nếu bác biết chỗ nào bán uy tín thì bác mách em với bác nhé. Em cảm ơn bác nhiều.
Bảo hành tốt thì em khuyên bác chọn Elec, kể cả hết bảo hành nếu phát sinh sửa chữa cũng "lành" hơn và ít tốn kém hơn (đấy là cụ @
lucky.win bảo thế :D). Tuy nhiên về tính năng, khả năng tiết kiệm điện nước thì Elec thua Bosch

lucky.win

Xe điện

Em nghĩ có lẽ chỗ bán hàng xách tay đó đang trêu cụ (mợ), giả sử đó là thật thì ... thử hỏi tiền vận chuyển cái máy nặng 50kg sang bên đó có quá tiền mua cái máy mới không ạ.

Từ trước tới giờ, em để ý thấy, nếu là máy rửa bát thì hàng xách tay đều bán đắt hơn và bảo hành thì kém hơn. Không thể so sánh với các công ty nhập khẩu được.

Trước hết nên xác định dùng máy kiểu gì đã, chốt xong thì đóng tủ bếp theo nó.

hangnhatvip.com

Xe hơi
Website
www.facebook.com

maka13

Xe tải
Bảo hành tốt thì em khuyên bác chọn Elec, kể cả hết bảo hành nếu phát sinh sửa chữa cũng "lành" hơn và ít tốn kém hơn (đấy là cụ @
lucky.win bảo thế :D). Tuy nhiên về tính năng, khả năng tiết kiệm điện nước thì Elec thua Bosch
E cũng thấy mọi người bảo thế, nên yên tâm xúc con Elec ESF5202 rồi ạ, chức năng ít nhưng đủ dùng, rất cơ bản :D ... giá mềm nữa :))

elitek

Xe buýt
E cũng thấy mọi người bảo thế, nên yên tâm xúc con Elec ESF5202 rồi ạ, chức năng ít nhưng đủ dùng, rất cơ bản :D ... giá mềm nữa :))
Chúc mừng cụ lựa chọn máy giống nhà em.
Nó cứ bền là được. Điện nước có tốn gấp đôi bos thì ở VN mình vẫn là rẻ

soibang

Xe đạp

rửa bát e chọn mã Bosch SMS25CI05E

thì các cụ thấy ntn ạ