[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
He ... he, nuôi gà, chim bồ câu ... tiện phết ... :)) :)) :))
Sau khi lắp xong có khi nó lại thành cái LG thì ngon =))=))=))

P/s: lại mất một mớ quỹ đen, con gấu nhà em nó bảo khoản này em phải chịu vì "ngoài ngân sách" :((

Skoda_Favorit

Xe container
Em rèn luyện mãi mới được "thon gọn" thế mà các cụ cứ bảo để vỗ béo em nà nàm thao =))=))=))

Em đang sám hối vụ cái máy giặt cụ ạ :))
Đến tối hôm CN vừa rồi thì nó thế này

Cụ nghịch phết nhỉ! Mà khoe trá hình nhà có vườn nha! Đủ chỗ hôm nào làm bữa offline bình phẩm cây cối trong vườn đi!!!

lai thue

Xe điện
Máy nhà mình Samsung cửa ngang cũng bị cháy vỉ như này, thay mất hơn củ

chabelita

Xe buýt
Em có muốn giúp cụ thì cũng không được, em có ở nhà đâu ạ ...

Có khi nào nhà cụ sơ ý cắm nhầm điện không ạ, khi cụ nhận hàng thì hàng đó đã bóc hộp chưa hay cụ là người bóc nó.

Serie 2 thì nó có 5 - 6 model khác nhau, mầu sắc khác nhau cũng chênh tiền rồi, như cụ nói chung chung thế thì khó ạ.

Đi xui dại người ta ... :)) :)) :))
Em có muốn giúp cụ thì cũng không được, em có ở nhà đâu ạ ...

Có khi nào nhà cụ sơ ý cắm nhầm điện không ạ, khi cụ nhận hàng thì hàng đó đã bóc hộp chưa hay cụ là người bóc nó.
À, e k nói rõ để cụ biết, cái lò này e mua mới nguyên đem về dùng bình thường khoảng 2 tháng nay rồi cụ ạ, mới hôm rồi tự nhiên k lên điện (lò vẫn cắm điện 100v như bình thường) e gọi điện đến chỗ bán thì họ nói có thể điện chỗ nhà e cao nên nó bị đứt cầu chì, họ có bảo e tháo cái vỏ ra xem cầu chì đứt thì thay, nhưng khi tháo ra thì k thấy, họ nói đời 2017 cầu chì nó phía trog và bảo để khi nào có xe thì gửi xuống, chứ e cũng k tự ý tháo. Bjo đợi họ khi nào có xe lên đây thì chả rõ khi nào trog khi lò thì cần dùng thường xuyên. Tks cụ!

binhsu7273

Xe cút kít
À, e k nói rõ để cụ biết, cái lò này e mua mới nguyên đem về dùng bình thường khoảng 2 tháng nay rồi cụ ạ, mới hôm rồi tự nhiên k lên điện (lò vẫn cắm điện 100v như bình thường) e gọi điện đến chỗ bán thì họ nói có thể điện chỗ nhà e cao nên nó bị đứt cầu chì, họ có bảo e tháo cái vỏ ra xem cầu chì đứt thì thay, nhưng khi tháo ra thì k thấy, họ nói đời 2017 cầu chì nó phía trog và bảo để khi nào có xe thì gửi xuống, chứ e cũng k tự ý tháo. Bjo đợi họ khi nào có xe lên đây thì chả rõ khi nào trog khi lò thì cần dùng thường xuyên. Tks cụ!
Hình như cầu chì của LSV chỉ bảo vệ "Đèn phóng" thôi, nếu Cụ cắm mà không lên đèn đóm hay chức năng gì cả thì khả năng do mạch điều khiển rồi.
Ps: Cụ thử lấy đồng hồ hay bút thử điện đo từng đầu dây nguồn vào xem có điện không (nhớ đảo đầu phích cắm mỗi lần đo từng đầu), đôi khi hay bị đoản mạch phích cắm.

lucky.win

Xe điện
Em nghĩ là do ẩm nên bị chập chân của biến áp mới nổ như thế, có thể là hơi nước nên mình mới khó nhìn.Mấy hôm vừa rồi thời tiết nhà mình có độ ẩm cao, mỗi ngày tích một chút ...

Nhìn trên mạch thì IC nguồn vẫn chưa sao, còn cầu chì thì đương nhiên nổ rồi, chém cho vui thế, để họ sửa cho mình thôi.

Nhìn vết nổ cứ như bị đọng nước chỗ đó, Cụ lucky.win thấy có đúng không...?
Không cụ, đường đi của mạch in nó như thế.

lucky.win

Xe điện
Cụ đã dùng được 2 tháng rồi thì không đơn giản là cái cầu chì đâu ạ, ... nguồn điện nhà cụ qua cái đổi nguồn rồi, trừ khi nó hỏng chứ còn đầu ra của nó nhiều nhất cũng chỉ đến 110V, cho lên 120 hay 130V nó cũng chưa đi cầu chì đâu ạ. Thông thường mấy hàng nội địa, khi điện áp tầm 150 - 170V mới bùm ạ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em rèn luyện mãi mới được "thon gọn" thế mà các cụ cứ bảo để vỗ béo em nà nàm thao =))=))=))

Em đang sám hối vụ cái máy giặt cụ ạ :))
Đến tối hôm CN vừa rồi thì nó thế này

Hic thành cái đỉ bo hả cụ, có khi thế lại may chứ cái này mà vật đi vật lại như mrb thì chắc ốm mất cụ ơi

BMW 6688

Xe tăng

xyzhuyxyz

Xe tăng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghịch phết nhỉ! Mà khoe trá hình nhà có vườn nha! Đủ chỗ hôm nào làm bữa offline bình phẩm cây cối trong vườn đi!!!
Dạ chờ các cụ chia cho ô nào đã cụ ạ :))
Chắc không đơn giản là cái cầu chì rồi cụ ơi.
Hình như cầu chì của LSV chỉ bảo vệ "Đèn phóng" thôi, nếu Cụ cắm mà không lên đèn đóm hay chức năng gì cả thì khả năng do mạch điều khiển rồi.
Có hai cái cụ ạ, 1 cái ở phần nguồn, 1 cái phần cao áp.

Hic thành cái đỉ bo hả cụ, có khi thế lại may chứ cái này mà vật đi vật lại như mrb thì chắc ốm mất cụ ơi
Sau cái này thì em hứa, em đảm bảo không động vào máy giặt nữa, không cái dại nào như cái dại nào =))=))=))

BOB

Xe hơi
Các cụ cho hỏi : MRB BOSCH nhà em rửa xong không tắt nguồn chỉ hiện 0:00 thì có vấn đề gì không ạ ?. Trước đây không bị thế. Thanks các cụ

lucky.win

Xe điện

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ lucky.win , nhà em trước làm bếp vội nên không kịp chọn mua và lắp MRB. Bây giờ em muốn nhét cái MRB âm tủ, không biết có vừa không. Kích thước nhà em để học tủ chiều ngang 600mm, chiều cao 810mm (đến mép rủ của đá, vào sâu bên trong thì cao hơn 3cm nữa). Chiều sâu 600mm thì lắp máy rửa bát của Bosch liệu có vừa không hả cụ? Lắp máy âm tủ có phải lưu ý những gì nữa không cụ?

Em xem qua các trang web bán máy rửa bát, thì thấy ngay máy của Bosch cũng có rất nhiều loại từ 15 triệu đến trên 30 triệu, với nhiều serie khác nhau. Với nhu cầu của một gia đình bình thường thì nên chọn loại khoảng bao nhiêu tiền? Các loại đắt tiền hơn thì có thêm những tiện ích gì?

Em quá gà mờ về máy rửa bát nên hỏi có gì ngu ngơ mong cụ lucky.win và các cụ bỏ quá cho.

lucky.win

Xe điện
Bẩm cụ lucky.win , nhà em trước làm bếp vội nên không kịp chọn mua và lắp MRB. Bây giờ em muốn nhét cái MRB âm tủ, không biết có vừa không. Kích thước nhà em để học tủ chiều ngang 600mm, chiều cao 810mm (đến mép rủ của đá, vào sâu bên trong thì cao hơn 3cm nữa). Chiều sâu 600mm thì lắp máy rửa bát của Bosch liệu có vừa không hả cụ? Lắp máy âm tủ có phải lưu ý những gì nữa không cụ?

Em xem qua các trang web bán máy rửa bát, thì thấy ngay máy của Bosch cũng có rất nhiều loại từ 15 triệu đến trên 30 triệu, với nhiều serie khác nhau. Với nhu cầu của một gia đình bình thường thì nên chọn loại khoảng bao nhiêu tiền? Các loại đắt tiền hơn thì có thêm những tiện ích gì?

Em quá gà mờ về máy rửa bát nên hỏi có gì ngu ngơ mong cụ lucky.win và các cụ bỏ quá cho.
Trước mắt phải đủ kích thước đã cụ ạ, ngang như thế là ok rồi, còn chiều cao cụ cần tối thiếu 820mm, để 810 thì không vừa đâu, còn 815mm thì khá vất vả khi cho vào hoặc kéo ra.

Thừa 5mm để còn chỉnh cho máy nó cân bằng ạ.