[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

quangdzung

Xe điện
Mới đầu dùng còn bỡ ngỡ: rửa bẩn, còn đọng nước, xếp không chuẩn... Sau 1 tháng là ngon lành cành đào ngay. Có điều từ khi mua máy, em lại phải nhận nhiệm vụ xếp bát vào máy
Giống em. Từ ngày có MRB với robot lau nhà thì đâm ra thằng rửa bát với lau nhà lại là em

True liar

Xe tải
Em hiểu là cụ muốn làm cái cơ cấu đó, nhưng em thấy cụ đang phức tạp nó lên.

Đương nhiên sẽ là cơ cấu riêng biệt, không liên quan đến máy. Cảm biến gia tốc em nghĩ là không cần, nếu máy có sẵn thì dùng chính nó điều khiển còn không thì nghĩ cách khác ạ, để biết nó đã kết thúc.

Phần cửa mở có nhiều phương án khác nhau, có điều phải suy tính sao cho tiết kiệm nhất có thể.

Cụ có thể mua Ariston cũng được.
Cụ có biết Ariston mua ở đâu uy tín k ạ? Em thấy bên Pico bán ARIston cũng nhiều nhưng nghe nói là hàng trôi bảo hành thì phải. Nếu được cụ giới thiệu em mấy mã ổn ổn với cụ nhé. Tks cụ

Chỉnh sửa cuối:

ar3a

Xe điện
1/3 viên thôi cụ, đỡ lãng phí. Kết quả như nhau. Rã nát 5 viên luôn thể dùng nửa tháng nếu nhà rửa mỗi ngày/lần (để hộp nhựa rồi dùng thìa ăn sữa chua múc cho mỗi lần rửa)
Thế thì mua bột mà dung cho tiện.

cuckhoai

Xe tăng

BMW 6688

Xe tăng
Công nhận từ ngày có MRB, ăn xong xếp vô, phì phèo thuốc, nhấm nháp cafe, nghe nước chào rào rào...Sướng thằng người hắn:D:D:D...Cám ơn cụ lucky.win lần nữa...Hôm CN vừa rồi em ra nhưng cụ lại bậno:-); còn cụ Vanh123 thì alô cháy máy không được (dù đã hẹn trước)...Sau gọi lại thì do ...Ngất vì rượu:D:D:D. Đành hẹn dịp khác vậy>:D<>:D<>:D<

thuypt

Xe hơi
Mợ trêu em à ? nếu em không lầm thì nhà mợ có máy to rồi mà ...
Em nào dám trêu cụ, Em hỏi cho đứa em, nó đang có nhu cầu mua mà nó phân vân chưa biết mua loại nào nên mới nhờ em hỏi 2 mã hôm trước em hỏi cụ ý. Nhà em thì có rồi, lần trước em mua theo tư vấn của cụ, mà sao cụ nhớ từng người thế. Em cảm ơn ạ

honda acura

Xe điện
Theo em trong hội này sẽ có những cụ rất sợ vợ
Hai là mộng làm tỉ phú như bin gate...

hoanglongrs

Xe máy
Các bác cho hỏi lại là ở khu Nguyễn Xiển, Thanh Trì độ cứng nước là bao nhiêu ạ?
Em đo thử bằng que thấy kết quả 75ppm, quy đổi ra đuọc 0.75 mmol/l. Mà theo hướng dẫn sử dụng của máy Bosch 88eu, độ cứng này úng vói H00, tức là ko cần dùng muối???

lucky.win

Xe điện
1/3 viên thôi cụ, đỡ lãng phí. Kết quả như nhau. Rã nát 5 viên luôn thể dùng nửa tháng nếu nhà rửa mỗi ngày/lần (để hộp nhựa rồi dùng thìa ăn sữa chua múc cho mỗi lần rửa)
Em là em nể cụ cái vụ giã nát lắm ạ ^:)^

Cụ có biết Ariston mua ở đâu uy tín k ạ? Em thấy bên Pico bán ARIston cũng nhiều nhưng nghe nói là hàng trôi bảo hành thì phải. Nếu được cụ giới thiệu em mấy mã ổn ổn với cụ nhé. Tks cụ
Cá nhân em cũng không hiểu thế nào, lạ cái hàng này chỉ thấy Pico bán, các siêu thị khác không thấy gì. Công ty nhập hàng này cũng không liên quan gì đến Ariston VN.

Công nhận từ ngày có MRB, ăn xong xếp vô, phì phèo thuốc, nhấm nháp cafe, nghe nước chào rào rào...Sướng thằng người hắn:D:D:D...Cám ơn cụ lucky.win lần nữa...Hôm CN vừa rồi em ra nhưng cụ lại bậno:-); còn cụ Vanh123 thì alô cháy máy không được (dù đã hẹn trước)...Sau gọi lại thì do ...Ngất vì rượu:D:D:D. Đành hẹn dịp khác vậy>:D<>:D<>:D<
:x :x :x

Em nào dám trêu cụ, Em hỏi cho đứa em, nó đang có nhu cầu mua mà nó phân vân chưa biết mua loại nào nên mới nhờ em hỏi 2 mã hôm trước em hỏi cụ ý. Nhà em thì có rồi, lần trước em mua theo tư vấn của cụ, mà sao cụ nhớ từng người thế. Em cảm ơn ạ
Nếu mức đầu tư giới hạn là thế thì thôi mua cũng được ạ ...

Các bác cho hỏi lại là ở khu Nguyễn Xiển, Thanh Trì độ cứng nước là bao nhiêu ạ?
Em đo thử bằng que thấy kết quả 75ppm, quy đổi ra đuọc 0.75 mmol/l. Mà theo hướng dẫn sử dụng của máy Bosch 88eu, độ cứng này úng vói H00, tức là ko cần dùng muối???
Kết quả đo mà thấp thế thì cụ cứ để 00 hoặc 01 đều được.

hoanglongrs

Xe máy
Kết quả đo mà thấp thế thì cụ cứ để 00 hoặc 01 đều được.
Vâng em chỉ ngại cái là bút dỏm, đo không đúng. Vì xã em dùng máy sấy bình sữa, thấy có cặn vôi xuất hiện mà.
Nhà bác Lucky để giá trị H mấy thế? :D

pop

Xe máy
Em vừa làm con cuối cùng loại 8.9M của Pico, còn loại 10.6M thì hết hàng. Nhà em đang sửa nên bừa bộn tí, các cụ thông cảm :D

Ko biết hàng ở đâu, chỉ mong sống sót đc 2 năm là ổn rồi :)

lucky.win

Xe điện
Vâng em chỉ ngại cái là bút dỏm, đo không đúng. Vì xã em dùng máy sấy bình sữa, thấy có cặn vôi xuất hiện mà.
Nhà bác Lucky để giá trị H mấy thế? :D
Nhà em đang để H03 ạ.

Hôm trước thấy như là cụ viết còm, hôm nay thì lại mợ ... 2 người dùng chung nick ạ ...

["pop, post: 38922986, member: 203440"]Em vừa làm con cuối cùng loại 8.9M của Pico, còn loại 10.6M thì hết hàng. Nhà em đang sửa nên bừa bộn tí, các cụ thông cảm :D

Ko biết hàng ở đâu, chỉ mong sống sót đc 2 năm là ổn rồi
ạ ...[/QUOTE]

Đang sửa nhà, sao không sửa luôn chỗ để nó.

Chỉnh sửa cuối:

pop

Xe máy
["pop, post: 38922986, member: 203440"]Em vừa làm con cuối cùng loại 8.9M của Pico, còn loại 10.6M thì hết hàng. Nhà em đang sửa nên bừa bộn tí, các cụ thông cảm :D

Ko biết hàng ở đâu, chỉ mong sống sót đc 2 năm là ổn rồi
ạ ...
Đang sửa nhà, sao không sửa luôn chỗ để nó.[/QUOTE]
Em để ngoài được rồi cụ ah, sửa giờ lại phải nâng bàn đá lên vài cm. Cứ để thế em còn ngó xem có chuột bọ gì sau lưng ko :D
Mà ống thoát nước nhà em bị dò, chắc tại xả mạnh quá, hôm tới em chít thêm ít keo vào xem sao

V.O.V

Xe buýt
Em chưa sài cụ nào dùng rồi thấy thế nào cho em hóng với

ar3a

Xe điện
Có loại bột nào 2-3in1 mà ngon bổ rẻ không cụ? Em mua viên đắt quá
Cụ mua bột đổ hàng ngày, thêm chai nước trợ xả lâu lâu đổ 1 lần; muối cũng thế. Không có bột 3in1 đâu.