[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

dntq83

Xe buýt
Lượng bột rửa không liên quan đến chọn chế độ rửa, mà chủ yếu liên quan đến mức độ bẩn ít hay nhiều của đồ rửa. Giống như giặt quần áo, thấy bẩn quá thì cho nhiều xà phòng, ít thì bớt đi.

Chế độ Eco dùng 1 viên với máy như Bosch vẫn bình thường, không sao cả.

Cụ cứ chờ nhân viên của hãng đến cho nó hoành, tội gì ạ.
Cụ biết thì chỉ qua cho em tối về em thử

ngocquybk

Xe điện
Vợ em không biết dùng thời gian đầu cò cho muối vào khay xà phòng:D. Hỏi thì nàng ấy bảo em tưởng bột rửa bát :D

xyzhuyxyz

Xe tăng
Lượng bột rửa không liên quan đến chọn chế độ rửa, mà chủ yếu liên quan đến mức độ bẩn ít hay nhiều của đồ rửa. Giống như giặt quần áo, thấy bẩn quá thì cho nhiều xà phòng, ít thì bớt đi.
.
Máy của em sách hướng dẫn luôn cả lượng bột rửa cho từng chương trình rửa.

hoanglongrs

Xe máy
Thông thường các máy Bosch đều tự tắt ngóm rồi, sao cụ lại còn phải nhận biết. Còn cơ chế mở kia thì nó khác.

Cái này trong tầm tay của em, mặc dù nó cơ cấu của nó khá loằng ngoằng, vấn đề là chưa có thời ...
Em muốn sau khi rửa xong máy sẽ tự động hé cửa ra ý cụ.
Em không muốn can thiệp vào bên trong máy, nên tính làm một cơ cấu bên ngoài. Khi máy đã rửa xong và dừng lại thì cơ cấu này sẽ đẩy cánh cửa mrb hé ra một chút nhằm giúp thoát hơi nước nóng ra ngoài.
Em tính dùng cảm biến gia tốc, khi nào máy hết rung thì tức là đã rửa xong.
Để đẩy cửa ra e định dùng động cơ bước hoặc servo..

pop

Xe máy
Hôm vừa rồi qua NK thấy hết em Candy rồi :(
Cụ Lắc cho hỏi tầm 10M mua đc em j dùng ổn với, cố lắm thì lên đc 12M thôi cụ ah @@

hoanglongrs

Xe máy
Daiwa 12 bộ đó bác.
Các bác ở Nguyễn Xiển, Thanh trì cho hỏi độ cứng của nước là bao nhiêu nhit?
Em mua cái bút thử độ cứng của Xiaomi và dùng thì kết quả được 75ppm, quy đổi ra được 0.75 mmol/l.
Nếu vậy nhà em dùng mrb Bosch sẽ chỉnh thiết lập độ cứng là H00 à??? Hiện tại em đang để H1 vậy.

lucky.win

Xe điện
Em muốn sau khi rửa xong máy sẽ tự động hé cửa ra ý cụ.
Em không muốn can thiệp vào bên trong máy, nên tính làm một cơ cấu bên ngoài. Khi máy đã rửa xong và dừng lại thì cơ cấu này sẽ đẩy cánh cửa mrb hé ra một chút nhằm giúp thoát hơi nước nóng ra ngoài.
Em tính dùng cảm biến gia tốc, khi nào máy hết rung thì tức là đã rửa xong.
Để đẩy cửa ra e định dùng động cơ bước hoặc servo..
Em hiểu là cụ muốn làm cái cơ cấu đó, nhưng em thấy cụ đang phức tạp nó lên.

Đương nhiên sẽ là cơ cấu riêng biệt, không liên quan đến máy. Cảm biến gia tốc em nghĩ là không cần, nếu máy có sẵn thì dùng chính nó điều khiển còn không thì nghĩ cách khác ạ, để biết nó đã kết thúc.

Phần cửa mở có nhiều phương án khác nhau, có điều phải suy tính sao cho tiết kiệm nhất có thể.

Hôm vừa rồi qua NK thấy hết em Candy rồi :(
Cụ Lắc cho hỏi tầm 10M mua đc em j dùng ổn với, cố lắm thì lên đc 12M thôi cụ ah @@
Cụ có thể mua Ariston cũng được.

Nước thải từ Bosch SMS46MI05E.
Mẻ này ít đồ, em chọn chế độ 1h, dùng 1/2 viên rửa Alio.
Lần sau chắc em hóng để hứng từng lần xả của nó xem lần cuối nước thải ra

có sạch không.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nước thải từ Bosch SMS46MI05E.
Mẻ này ít đồ, em chọn chế độ 1h, dùng 1/2 viên rửa Alio.
Lần sau chắc em hóng để hứng từng lần xả của nó xem lần cuối nước thải ra

có sạch không.
Nước xả cuối hả cụ, sao nó vàng nhỉ, hình như vẫn còn rau. Cụ dùng chế độ 1h thì hơi ít ạ.

Nước xả cuối hả cụ, sao nó vàng nhỉ, hình như vẫn còn rau. Cụ dùng chế độ 1h thì hơi ít ạ.
Đây là nước của cả chu trình rửa 1h cụ ạ, nên em mới nói lần sau sẽ rình để hứng riêng từng lần xả của nó, xem lần xả cuối có sạch không.
Em chọn 1h cho nhanh vì sắp phải đi, và dùng có 1/2 viên rửa vì mẻ này ít đồ ạ.
Rau còn trong nước thải là bình thường mà cụ, em không gạt sạch hoàn toàn đồ thừa, cái gì cảm thấy nó có thể trôi được là em bỏ lại cho máy nó mần :)

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng
Đây là nước của cả chu trình rửa 1h cụ ạ, nên em mới nói lần sau sẽ rình để hứng riêng từng lần xả của nó, xem lần xả cuối có sạch không.
Em chọn 1h cho nhanh vì sắp phải đi, và dùng có 1/2 viên rửa vì mẻ này ít đồ ạ.
Rau còn trong nước thải là bình thường mà cụ, em không gạt sạch hoàn toàn đồ thừa, cái gì cảm thấy nó có thể trôi được là em bỏ lại cho máy nó mần :)
Áng chừng hết bao lít nước chu trình này cụ. Em nghĩ cụ chỉ cần hứng nước xả cuối để check thôi, nó sạch tức là bát đĩa sạch. Hồi bé em rửa rau các cụ bảo thấy nước trong là được :D.

suthoi

Xe đạp
Em hỏi thêm các cụ thông tin về nước làm bóng, mình cho 1 lần đầy vào rồi cứ thế rửa, khi nào thiếu máy báo lại cho thêm? hay là mỗi lần rửa thì cho nước bóng của lần ấy ah? Thanks in advance các cụ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em hỏi thêm các cụ thông tin về nước làm bóng, mình cho 1 lần đầy vào rồi cứ thế rửa, khi nào thiếu máy báo lại cho thêm? hay là mỗi lần rửa thì cho nước bóng của lần ấy ah? Thanks in advance các cụ.
Đổ 1 lần thôi cụ khoảng 140ml, khi nào hết đèn sẽ báo.

lenhhoxung1980

Xe điện
Mới đầu dùng còn bỡ ngỡ: rửa bẩn, còn đọng nước, xếp không chuẩn... Sau 1 tháng là ngon lành cành đào ngay. Có điều từ khi mua máy, em lại phải nhận nhiệm vụ xếp bát vào máy

Leolai

Xe điện