[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

HMH0309

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi 1 câu hơi ngu: Tại sao có máy rửa bát mà các nhà hàng ks vẫn phải thuê ngươi rửa bát???
Các cụ đã dùng xin cho e ít cao kiến!

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi 1 câu hơi ngu: Tại sao có máy rửa bát mà các nhà hàng ks vẫn phải thuê ngươi rửa bát???
Các cụ đã dùng xin cho e ít cao kiến!
Nếu cụ đọc được cái mô tả cv của nhân viên rửa bát ở ks cụ sẽ không hỏi thế :D

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky ơi em hỏi 1 chút, em đang muốn mua 1 cái MRB Bosch rửa khoảng 14 bộ thì mua loại nào ạ, nếu có thể cụ mách hộ em mua ở đâu được không ạ. Em cảm ơn cụ
Cụ muốn mua máy tầm bao tiền ạ, đừng quan tâm 12, 13 hay 14 bộ làm gì, cứ mặc định máy to châu Âu là được rồi.

kafkaka

Đi bộ
Chào các bác. Chả là em rửa bát nhiều nên giờ oải quá muốn kiếm cái máy rửa bát của BOSCH về rửa cho mình mà đọc mấy chục trang rồi chưa tìm thấy nên mua ở đâu. Mong các bác tư vấn cho em.

Em cảm ơn!

Thichbimbim

Xe máy
HI, nó ko những ko giúp giảm thời gian rửa (nhây hơn máy rửa bát chạy cơm rất nhiều lần), mà lại còn tốn tiền đầu tư ban đầu và tiền vận hành.
Ti nhiên, nó giảm thời gian đứng cắm cúi rửa bát - cái này tốt cho dáng (cho lưng); và giảm thời gian ngâm tay trong nước bẩn - cái này thì tốt cho da, nhất là trời lạnh mùa đông.
Nhất dáng nhì da, các mợ chọn đi ;)
Công nhận xếp bát vào ngại thật. Vẫn phải thò tay vét sạch thức ăn. Giá kể thiết kế đc như máy giặt, tống 1 phát hổ lốn vào là xong thì ok quá.

Havo

Xe Cứu Trợ
Công nhận xếp bát vào ngại thật. Vẫn phải thò tay vét sạch thức ăn. Giá kể thiết kế đc như máy giặt, tống 1 phát hổ lốn vào là xong thì ok quá.
E toàn tráng qua loa thôi, ko cần kỹ như mợ thò tay vào vét sạch thức ăn đâu. Trong chu trình của máy e nhớ là có 15 phút đầu dành cho việc tráng và ngâm bát đĩa rồi.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ cứ "bái phục" luôn đi ạ, nhưng cái này em lại không hút vì máy em cho thợ mượn mà em lười đi lấy =))=))=))

Em mua cái gần hai củ mà mấy lần trước toàn xử mấy cái R22 :D
Nhân tiện vụ gas, em còn bình 13kg mà mới nạp có 3-4 máy chắc hết vài lạng, cụ nào cần nghiên cứu khoa học ới em cho mượn cả đồ luôn :)):)):))

Bình gas đây ạ, chả buồn bóc vỏ :D
Đúng nà Cao thủ "Nghịch" rống mừn.;))
Rờ "ngọc thể" ló khác:) éo được dư trước, nên nhìn nũ nhỏ trong gđ cậy "Tiền" mà phát "Trầm uất".:D

Secoxe

Xe tăng
Các cụ biết chỗ nào sửa máy rửa bát hapler ko ạ, mạn Long Biên càng tốt? Máy em bật lên dc khoảng 20" là nằm im luôn, ko thấy bơm phun luôn. Máy em dùng dc 2,5 năm rùi ạ.

binhsu7273

Xe cút kít
Các cụ biết chỗ nào sửa máy rửa bát hapler ko ạ, mạn Long Biên càng tốt? Máy em bật lên dc khoảng 20" là nằm im luôn, ko thấy bơm phun luôn. Máy em dùng dc 2,5 năm rùi ạ.
Xem lại đường thoát, bơm thoát có bị thức ăn vướng kẹt hay không.
Mỗi loại máy, lưới cản rác phía đầu máy bơm có cách tháo khác nhau.

Secoxe

Xe tăng
Xem lại đường thoát, bơm thoát có bị thức ăn vướng kẹt hay không.
Mỗi loại máy, lưới cản rác phía đầu máy bơm có cách tháo khác nhau.
Em tháo rọ rác thì sạch, ko tắc, đường thoát cũng ổn ( vì em ấn reset nó vẫn thoát hết được nước bình thường), rọ rác của nhà em ngay đáy máy, nó to bẳng cổ tay ý , bật lên nó chỉ chạy khoảng 10-20" ban đầu là cho nước vào máy. Nghe về sau có tiếng bơm trong máy kêu rất nhỏ và ko thấy hoạt động j nữa, lúc đó mở máy ra sẽ thấy đầy nước ở đáy của máy.

binhsu7273

Xe cút kít
Em tháo rọ rác thì sạch, ko tắc, đường thoát cũng ổn ( vì em ấn reset nó vẫn thoát hết được nước bình thường), bật lên nó chỉ chạy khoảng 10-20" ban đầu là cho nước vào máy. Nghe về sau có tiếng bơm trong máy kêu rất nhỏ và ko thấy hoạt động j nữa, lúc đó mở máy ra sẽ thấy đầy nước ở đáy của máy.
Cụ nhầm đoạn này, "Máy tự động" khi khởi động Bơm bị kẹt là ngừng hoạt động.
Mặc dù không có nước ở cốc lọc, sau khi hoàn thành hết chu trình của mẻ trước. Có thể do mẩu xương hay thực phẩm cứng chỉ bằng 1/4 hạt lạc, trôi vào cánh bơm múi khế. cũng làm kẹt cứng bơm, khi bật máy chu trình khởi đọng thấy có lỗi thì dừng ngay.

Secoxe

Xe tăng
Cụ nhầm đoạn này, "Máy tự động" khi khởi động Bơm bị kẹt là ngừng hoạt động.
Mặc dù không có nước ở cốc lọc, sau khi hoàn thành hết chu trình của mẻ trước. Có thể do mẩu xương hay thực phẩm cứng chỉ bằng 1/4 hạt lạc, trôi vào cánh bơm múi khế. cũng làm kẹt cứng bơm, khi bật máy chu trình khởi đọng thấy có lỗi thì dừng ngay.
Lọc của máy và lọc của bơm có khác nhau ko cụ? Em tháo lọc rác ở máy thì ko vấn đề j, lọc rác nó to bằng cổ tay ý.

binhsu7273

Xe cút kít
Lọc của máy và lọc của bơm có khác nhau ko cụ? Em tháo lọc rác ở máy thì ko vấn đề j, lọc rác nó to bằng cổ tay ý.
Lưới lọc của bơm nó gần dưới hốc lọc rác, nhưng mỗi máy mỗi hãng nó thiết kế khác nhau.
Cụ có mã máy thì hỏi Cụ lucky.win là chuẩn nhất, Bách khoa toàn thư đó.

Secoxe

Xe tăng
Lưới lọc của bơm nó gần dưới hốc lọc rác, nhưng mỗi máy mỗi hãng nó thiết kế khác nhau.
Cụ có mã máy thì hỏi Cụ lucky.win là chuẩn nhất, Bách khoa toàn thư đó.
Hôm qua em nhìn mãi trên máy mà ko thấy cái mã để chụp ảnh. :((

coldfacekiller

Xe tải
Cụ cứ "bái phục" luôn đi ạ, nhưng cái này em lại không hút vì máy em cho thợ mượn mà em lười đi lấy =))=))=))

Em mua cái gần hai củ mà mấy lần trước toàn xử mấy cái R22 :D
Nhân tiện vụ gas, em còn bình 13kg mà mới nạp có 3-4 máy chắc hết vài lạng, cụ nào cần nghiên cứu khoa học ới em cho mượn cả đồ luôn :)):)):))

Bình gas đây ạ, chả buồn bóc vỏ :D
con này lại dùng gas 22 ah cụ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đúng nà Cao thủ "Nghịch" rống mừn.;))
Rờ "ngọc thể" ló khác:) éo được dư trước, nên nhìn nũ nhỏ trong gđ cậy "Tiền" mà phát "Trầm uất".:D
Đúng kiểu mấy đứa cháu em, chúng nó cười em suốt vì hay "nghịch dại". Lâu lâu lại bắt chúng nó bê một rổ đồ đi sửa =))=))=)). Giờ cũng đỡ nhiều rồi, toàn gọi đồng nát luôn :))

Tên máy lạ nhỉ, hay là Heller hả cụ?

con này lại dùng gas 22 ah cụ
Con này R32 cụ ạ.

Máy nhà cháu dùng 4 năm rùi , ko còn bảo hành, mấy lần sửa rùi.
Em thấy cụ hỏi lâu lâu rồi, vẫn chưa xong à. Rét này thì nhớ nó phải biết nhỉ =))=))=))