[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
chuẩn rồi cụ ợ, dân tình đồn không sạch chứ, nó rửa bằng nước nóng 75 độ thì chả cần xà phòng đã sạch tinh rồi ấy

LongLH

Xe điện
E đọc hơn 10 trang thớt này, các cụ làm e chóng hết mặt không biết nên mua máy nào đây. Đây là máy dùng hàng ngày, bỏ đống tiền nếu về không phù hợp thì uổng lắm. Nhà e hiện 5,5 miệng ăn gồm 2 vợ chồng, 2 ông bafq bé hơn 2 tuổi và 1 bé năm sau mới chào đời
Cụ mua con 12 bộ trở lên ấy không phải băn khoan đâu. Cách đây mấy tháng e mua con 6 bộ đập hộp nội địa nhật nhưng bây giờ đang nghĩ xem nhà nào phù hợp để cho đây, tối hôm qua vợ đang tham khảo con bosch 12 bộ ( sao bọn nhật nó không sản xuất 12 bộ cơ chứ?) nhưng chưa quyết vì mua luôn cả một con nữa để cho e gái e mà bên bán để giá hơi cao.

Dê!

Xe tăng
Em nhớ hồi xưa mọi người còn bảo giặt máy không sạch bằng giặt tay. Gớm, sau khi mua máy giặt về em thấy rõ là em giặt tay bửn hơn máy. Mà máy công suất càng lớn giặt càng sạch. Em hóng dần các cụ mợ, đợi bố mẹ sửa nhà xong rồi thuyết phục các cụ.

Máy rửa bát nhiệt độ rửa lên đến 75 độ chả có lý gì mà rửa không sạch. Bọn thiên đường giãy chết nó xài từ tám oánh nào rồi, không lẽ nó bẩn hơn dân Việt :))

jonidontcry

Xe tăng
Con Electrolux 18tr mà cụ mua là model gì thế ạ? :D

fishbed4

Xe tăng
Cụ mua con 12 bộ trở lên ấy không phải băn khoan đâu. Cách đây mấy tháng e mua con 6 bộ đập hộp nội địa nhật nhưng bây giờ đang nghĩ xem nhà nào phù hợp để cho đây, tối hôm qua vợ đang tham khảo con bosch 12 bộ ( sao bọn nhật nó không sản xuất 12 bộ cơ chứ?) nhưng chưa quyết vì mua luôn cả một con nữa để cho e gái e mà bên bán để giá hơi cao.
Bộ 6 cụ ko dùng thì cho cháu đê. Cháu đang định mua máy 6 bộ nội địa Nhật tặng bà xã đây.

Chỉnh sửa cuối:

NSEA

Xe tải
hehe sang năm em cũng nc làm 1 con

duonghm

Xe máy
cũng lịch bịch gớm các cụ nhỉ. cố gắng làm cái cho vui

pdnguyenha

Xe hơi
Cháu cũng ủng hộ máy rửa bát. Vì có bao giờ rửa bát bằng nước 70 độ không? Không.Vì làm sao thò tay vào được.=>Máy rửa bát làm được, làm rất tốt.
Rồi việc ức chế khi ăn xong phải rửa bát, khi có người khác ngồi đọc báo xem TV cũng được giải quyết. Máy rửa xong thích thì úp, không thì cứ để trong máy, khô cong (nếu úp luôn có khi còn bỏng tay vì nóng quá). Mà giá cả đầu tư nếu máy hàng cũ của Nhật cũng chỉ <5 trẹo. Ai chả có tiền. Vấn đề là có quyết tâm hay không thôi. Nhiều người xung quanh cháu, bĩu môi là máy nhỏ, xoong nồi vẫn phải rửa, rửa bát bằng tay cho xong :). OK, các bác cứ rửa bằng tay, còn em lười, em đại lãn, nên em cho vào máy. Kiểu như : Nồi cơm điện nấu không ngon bằng nấu củi :); Máy giặt không sạch bằng giặt tay; Ăn thức ăn trong tủ lạnh không tốt cho sức khỏe; Ngồi điều hòa nhiều hay bị ốm...Vui phết :)

Cháu up hình ảnh cho đỡ nhàm chán:Một bữa ăn "cơ bản" của nhà cháu:

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Em ngồi nghiên cứu mãi cái thớt này, từ lúc mới mở thớt đến giờ mà vẫn chưa quyết được...
Nhà em 2 người lớn 2 trẻ con, ngày ăn 1 bữa + 1 (ăn sáng thì lúc có lúc không). Vợ nấu cơm còn mình rửa bát, thực sự rất ngại, lúc đói thì làm không ngại nhưng lúc no thì lại rất ngại.
Vấn đề đầu tư 1 em máy hàng Nhật nội địa thì ok về kinh phí, nhưng em ngắm mãi rồi, bếp nhà em chẳng có chỗ nào để được quả máy này cho gọi là "hợp lý". Có chỗ để hợp lý thì lại không có đường nước thoát và nước cấp, chẳng lẽ lại mang ra ban công (không thuận tiện cho việc tráng rửa và sắp bát)...để trên kệ thì xấu quá.
Cụ nào đang làm tủ bếp thì tính luôn đi nhé, không mai mốt cứ ân hận như em.

Dê!

Xe tăng
Nhiều lúc em nghĩ thà nhịn đói còn hơn phải rửa bát, nấu em không ngại, ghét nhất ăn no rồi lại phải rửa bát. Ăn xong em chỉ muốn nằm gác chân xem ti vi thôi

fishbed4

Xe tăng
Cháu cũng ủng hộ máy rửa bát. Vì có bao giờ rửa bát bằng nước 70 độ không? Không.Vì làm sao thò tay vào được.=>Máy rửa bát làm được, làm rất tốt.
Rồi việc ức chế khi ăn xong phải rửa bát, khi có người khác ngồi đọc báo xem TV cũng được giải quyết. Máy rửa xong thích thì úp, không thì cứ để trong máy, khô cong (nếu úp luôn có khi còn bỏng tay vì nóng quá). Mà giá cả đầu tư nếu máy hàng cũ của Nhật cũng chỉ <5 trẹo. Ai chả có tiền. Vấn đề là có quyết tâm hay không thôi. Nhiều người xung quanh cháu, bĩu môi là máy nhỏ, xoong nồi vẫn phải rửa, rửa bát bằng tay cho xong :). OK, các bác cứ rửa bằng tay, còn em lười, em đại lãn, nên em cho vào máy. Kiểu như : Nồi cơm điện nấu không ngon bằng nấu củi :); Máy giặt không sạch bằng giặt tay; Ăn thức ăn trong tủ lạnh không tốt cho sức khỏe; Ngồi điều hòa nhiều hay bị ốm...Vui phết :)

Cháu up hình ảnh cho đỡ nhàm chán:Một bữa ăn "cơ bản" của nhà cháu:

Máy hiệu gì đấy cụ? Cụ cho cháu xin địa chỉ mua với ạ.

phammduc

Xe hơi
Cụ ăn gà Tây thấy ngon k? hi
Để e up lên web rồi cụ xem thông số nhé, nó cũng giống nhau thôi mà cụ, loại đắt tiền thì phím điều khiển cảm ứng và tiết kiệm nước hơn, dưng lệch nhau chục củ thì bao h mới quy hết ra nước được
Cụ ơi e search model e này chả có thông tin gì trên a gúc. Liệu về sau trục trặc lấy đâu linh kiện sửa chữa thay thế. E vẫn đang chờ ảnh trên web

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ ơi e search model e này chả có thông tin gì trên a gúc. Liệu về sau trục trặc lấy đâu linh kiện sửa chữa thay thế. E vẫn đang chờ ảnh trên web
IT bên e nó cập nhật rồi cụ nhé. Hafele VN bảo hành ạ, k có đồ thay có mà họ phải đền cụ cái mới cụ k phải lo ạ

fishbed4

Xe tăng
Tóm lại cụ đã mua được máy chưa?Em biết 1 đứa nó bán cái máy Pana giống của cụ LongLH ở trên ấy, giá 6 triệu, date 2012. Máy này mới tinh hiện 17 triệu, thích thì em PM
Cụ PM cái máy này cho em nhé. Tks cụ

ngaydoclap

Xe container
Em mua để giải phóng phụ nữ. <:-P<:-P
Nhưng gia cảnh hạnh phúc như nhà cụ thì tiết kiệm được ối tiền;));));))
Cụ đùa quá trớn nhé, đây là máy giải phóng đàn ông chứ :D

Nhớ cái đận mỗi lần rửa bát xong rồi đến bữa bị nó bắt đi rửa lại cú quá nên em quyết tâm khênh máy rửa bát, dùng một hôm đã thấy cả một bầu trời xanh, sau một tuần thấy cả vũ trụ, hết một tháng hố đen hiện ra vì thời gian ấy phải làm thêm việc khác :(( đập máy luôn.

bo_thang_ty

Xe tăng
Em ngồi nghiên cứu mãi cái thớt này, từ lúc mới mở thớt đến giờ mà vẫn chưa quyết được...
Nhà em 2 người lớn 2 trẻ con, ngày ăn 1 bữa + 1 (ăn sáng thì lúc có lúc không). Vợ nấu cơm còn mình rửa bát, thực sự rất ngại, lúc đói thì làm không ngại nhưng lúc no thì lại rất ngại.
Vấn đề đầu tư 1 em máy hàng Nhật nội địa thì ok về kinh phí, nhưng em ngắm mãi rồi, bếp nhà em chẳng có chỗ nào để được quả máy này cho gọi là "hợp lý". Có chỗ để hợp lý thì lại không có đường nước thoát và nước cấp, chẳng lẽ lại mang ra ban công (không thuận tiện cho việc tráng rửa và sắp bát)...để trên kệ thì xấu quá.
Cụ nào đang làm tủ bếp thì tính luôn đi nhé, không mai mốt cứ ân hận như em.
Bác đúng như em đầu tư máy lại phải đầu tư tủ bếp mới.