[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
E bày ở showroom lâu rồi nhưng đợt này bận quá nên chưa up mrb hafele lên web. Giá hợp lý lắm cụ ạ, khoảng 15tr, quá ổn luôn về xuất xứ và tên tuổi hãng, e cũng đang dùng 1 cái ở nhà cho rẻ chứ k dùng bosch ạ
Chắc em sẽ mua một chiếc bên cụ. Giá rổ hợp lý, có thanh toán thẻ visa không ạ :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
E bày ở showroom lâu rồi nhưng đợt này bận quá nên chưa up mrb hafele lên web. Giá hợp lý lắm cụ ạ, khoảng 15tr, quá ổn luôn về xuất xứ và tên tuổi hãng, e cũng đang dùng 1 cái ở nhà cho rẻ chứ k dùng bosch ạ
Mà em vừa google thấy con này không có sấy hả cụ?

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc em sẽ mua một chiếc bên cụ. Giá rổ hợp lý, có thanh toán thẻ visa không ạ :D
Có quẹt cụ ạ, e thấy giá con này ổn nên cũng đã quyết luôn, tiết kiệm hơn 3tr so với bosch, rẻ hơn cả bosch mini và panasonic mini

Getz2010

Xe đạp
Hôm nay hẹn qua cụ Vua bếp để xem MRB mà bận quá chưa qua được, xin lỗi cụ nhé. Chắc mai em sẽ qua.

xe rùa 2012

Xe container
vợ em mà ko rửa bát thì lại nt điện thoại nhiều hơn. cá nhân e ủng hộ gấu rửa bát cho dẻo tay;))

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Em nghiên cứu món này từ lâu rồi, khi làm nhà em thiết kế nguyên một cái hộc, cấp nước thoát nước đầy đủ để để máy rửa bát mà đến giờ vẫn chưa có xèng mua do trả nợ nhà chưa xong. Cứ bao giờ có xèng là em triển kệ chồng phản đối. He he
Giống nhà e, để hộc rồi mà vẫn chưa có đủ xèng để đổi sang loại âm tủ 14 bộ :(

Có ổn bằng cái máy này k cụ
http://vnexpress.net/tin-tuc/khoa-hoc/may-rua-bat-bang-nang-luong-mat-troi-cua-thay-giao-tay-nguyen-3116524.html
:D dân ta phải ủng hộ hàng ta chứ cụ nhỉ, nếu phát minh của thầy giáo đc đưa vào thực tiễn và sản xuất hàng loạt nhất định e sẽ ủng hộ 1 cái
Con này tốn 50l nước 1 lần rửa kụ ah, tiền nước cứ gọi là :))

emily1909

Xe buýt
Giống như máy giặt, công suất càng lớn giặt càng sạch. Trước hầu như ngày nào em cũng cho quần áo vào máy giặt, mặc dù chi được 1/3 cối giăt, giặt như vậy em cảm giác sạch hơn là để đầy cối. Em nghĩ chắc máy rửa bát cũng vậy. Bát đĩa ngày nào cũng rửa chứ ai lại mấy ngày. Nhà bố mẹ em mà sửa xong em định vận động các cụ mua bếp từ, máy rửa bát, máy hút ẩm. Máy giặt sấy chắc còn lâu các cụ mới thay, vì máy giặt bây giờ vẫn dùng tốt
Vấn đề ở đây là tính tiết kiệm, máy to thì tốn nước, tốn muối, tốn viên rửa,.. To nhỏ phù hợp với nhu cầu và điều kiện kinh tế ạ.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Cụ chụp cái MRB lên đi ạ, mà cụ mua bao nhiêu củ đấy.

phammduc

Xe hơi
E đọc hơn 10 trang thớt này, các cụ làm e chóng hết mặt không biết nên mua máy nào đây. Đây là máy dùng hàng ngày, bỏ đống tiền nếu về không phù hợp thì uổng lắm. Nhà e hiện 5,5 miệng ăn gồm 2 vợ chồng, 2 ông bafq bé hơn 2 tuổi và 1 bé năm sau mới chào đời

phammduc

Xe hơi
Cụ cho e thông số kỹ thuật chi tiết e này với: kích thước, mức điện, nước tiêu thụ...? Xuất xứ Gà Tây liệu có ổn không, so sánh với e bosch 82 ưu nhược điểm thế nào, e đang phân vân? Giá 15 củ hả cụ, bớt cho e đi dạo này kinh tế khó khăn quá. Inbox e nhá cụ!

Dê!

Xe tăng
Vấn đề ở đây là tính tiết kiệm, máy to thì tốn nước, tốn muối, tốn viên rửa,.. To nhỏ phù hợp với nhu cầu và điều kiện kinh tế ạ.
Phải xem xét các tiện ích mà nó đem lại về lâu dài, đấy là quan điểm của em. Mua cái máy con rửa được mấy cái bát đến khi nhà có khách lại phải rửa tay? Rút kinh nghiệm từ việc mua máy giặt, sau này mua cái gì em cũng phải mua cho bõ

KIA Q7

Xe tăng
Gia đình cụ cũng tân tiến, cách tân nhỉ? Nhiều cụ ở đây vẫn còn nghĩ máy nó rửa không sạch, xếp bát mất thời gian.
Em là em chủ trương Âu hoá từ lâu rồi cụ ạ. Em còn ước lấy vợ Tây nhưng tài hèn sức mọn, khoai mini nên đành chịu. Thỉng thoảng có dịp cải thiện gọi là cho khoai lang gặp râu ngô tý.

emily1909

Xe buýt
Phải xem xét các tiện ích mà nó đem lại về lâu dài, đấy là quan điểm của em. Mua cái máy con rửa được mấy cái bát đến khi nhà có khách lại phải rửa tay? Rút kinh nghiệm từ việc mua máy giặt, sau này mua cái gì em cũng phải mua cho bõ
Cụ không tiết kiệm thì cứ máy to cụ chiến thôi. Em chỉ cần trong nhu cầu hàng ngày thôi chứ nhà em mà có khách thì máy to thế chứ to nữa em vẫn phải rửa tay ạ.

DaiGai

Xe tải
Bỏ mẹ, gấu nhà em cũng chỉ thị bắt mua rồi ạ, thế là lại lục tốn.

vietlink

Xe tải
Chuẩn luôn!

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cho e thông số kỹ thuật chi tiết e này với: kích thước, mức điện, nước tiêu thụ...? Xuất xứ Gà Tây liệu có ổn không, so sánh với e bosch 82 ưu nhược điểm thế nào, e đang phân vân? Giá 15 củ hả cụ, bớt cho e đi dạo này kinh tế khó khăn quá. Inbox e nhá cụ!
Cụ ăn gà Tây thấy ngon k? hi
Để e up lên web rồi cụ xem thông số nhé, nó cũng giống nhau thôi mà cụ, loại đắt tiền thì phím điều khiển cảm ứng và tiết kiệm nước hơn, dưng lệch nhau chục củ thì bao h mới quy hết ra nước được