[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

thanhmn1102

Xe máy
E đang tưởng cái topic này là để nói xấu vk. Đang định vào làm vài dòng. =))

tomhd

Xe buýt
Máy nhà cụ đang dùng là TQ chứ không phải Đức đâu, em thật chứ không trêu cụ làm gì.

Còn vụ nước nóng, thích thì cứ lắp như bình thường, không sao cả.

Nếu cụ thích nghịch linh tinh thì em khuyên cụ làm quạt gió, nó hiệu quả hơn nhiều và làm lại dễ hơn.
Đội ơn cụ. Em cũng đang hóng quả quạt hút xem có độ được vào mrb nhà em không

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Theo phương án mở cửa thì chỉ mở hé được tý tẹo thôi ạ, không nhiều đâu, chứ đâu có mở toang ra để mà thoát nhanh được, hơn nữa phần cơ khí khá là loằng ngoằng.
Còn dùng quạt thì hiệu quả thật đấy, từ ngày khai sinh ra máy thì nhiều hãng đã dùng quạt rồi mà cụ, chứ có phải mới mẻ gì đâu.
Quạt nó có dính dáng gì đến nước đâu ạ, không một giọt nước nào liên quan đến quạt, tùy mỗi hãng bố trí khác nhau, có thể ở dưới gầm hoặc ở cánh cửa hay trên nóc.
Cửa đóng thì vẫn có đường thoát hơi bình thường ạ, kể cả máy bình thường không có quạt thì vẫn có đường thoát hơi.
Giải thích bằng câu chữ rất khó hình dung, nếu cụ muốn tường tận thì lúc nào rỗi gặp em ạ.
Gửi cụ xem hình ảnh quạt gió của hãng AEG, kiểu quạt này lắp trên nóc.

Cảm ơn cụ giải ngố :D, em ngó cái này thấy giá chát vãi :).

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em định tuần sau lấy máy
MÁY RỬA BÁT ĐỘC LẬP BOSCH SMS63L08EA xuất sứ Thổ nhĩ kỳ
hoặc
MÁY RỬA BÁT ĐỘC LẬP BOSCH SMS50E88EU 539.26.500 xuất xứ Đức

Cụ lucky.win chọn giúp em với

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ giải ngố :D, em ngó cái này thấy giá chát vãi :).
He .. he ... cụ tưởng nó rẻ à, môt vài củ ngay ấy chứ. Lúc nào rỗi em sẽ chụp thêm ảnh để cụ xem kiểu quạt khác nữa, nó còn hoành hơn cái đấy.

Em định tuần sau lấy máy
MÁY RỬA BÁT ĐỘC LẬP BOSCH SMS63L08EA xuất sứ Thổ nhĩ kỳ
hoặc
MÁY RỬA BÁT ĐỘC LẬP BOSCH SMS50E88EU 539.26.500 xuất xứ Đức

Cụ lucky.win chọn giúp em với
Không nói đến giá cả, bây giờ nên loại cả 2 ạ (ý kiến cá nhân em là thế).

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
He .. he ... cụ tưởng nó rẻ à. Lúc nào rỗi em sẽ chụp thêm ảnh để cụ xem kiểu quạt khác nữa, nó còn hoành hơn cái đấy.

Cụ tư vấn em lấy 1 con với ạ

coldfacekiller

Xe tải
He .. he ... cụ tưởng nó rẻ à, môt vài củ ngay ấy chứ. Lúc nào rỗi em sẽ chụp thêm ảnh để cụ xem kiểu quạt khác nữa, nó còn hoành hơn cái đấy.

model sâu quá rồi cụ nhỉ. Giờ nó sản xuất mới nữa ko hay là hàng tồn kho nhiều nặm rồi hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]

Thôi thôi, không ngó nữa, mấy cái này làm thêm cũng phí tiền mà chả tác dụng mấy =))=))=))

Huong1612

Xe đạp
Cụ lucky.win ơi, cái đèn led trong mrb nhà em dạo này chỉ cần hé cửa 1tí xíu thôi nó cũng sáng, nên máy rửa xong em k mở hé cửa được nữa ạ. Đợt đầu thì cửa phải mở khoảng 5 cm mới sáng đèn nên rửa xong em cứ mở hé thì cảm giác bát đũa khô khén, thơm tho hơn là cứ đóng kín mít cửa đến sáng ạ. Có cách gì xử lý đc k cụ?

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win ơi, cái đèn led trong mrb nhà em dạo này chỉ cần hé cửa 1tí xíu thôi nó cũng sáng, nên máy rửa xong em k mở hé cửa được nữa ạ. Đợt đầu thì cửa phải mở khoảng 5 cm mới sáng đèn nên rửa xong em cứ mở hé thì cảm giác bát đũa khô khén, thơm tho hơn là cứ đóng kín mít cửa đến sáng ạ. Có cách gì xử lý đc k cụ?

Được ạ, lúc nào mợ có nhà ạ.

Xe nội lước

Xe container
Em sẽ chém thêm với cụ sau, tầm tiền như cụ dự định thì có nhiều sự lựa chọn.

Chỉ khuyên cụ, nếu mua máy cũ thì thôi không tính, còn mua mới thì có nhiều sự lựa chọn. Cứ model mới mà mua, chứ đừng chọn đời cũ và ra lâu rồi, vd như SMS50E82, 88, 28, 22 là đã xưa lắm rồi.

Chẳng hạn như bây giờ nếu mua điện thoại mới thì cụ sẽ chọn Ip 7 hay lấy Ip 6 ạ.

Em chém sau ạ.

Không phải máy nào cũng có chức năng đấy đâu cụ, và cũng không nhất thiết lắm đâu, em thật đấy.

Thông thường với máy độc lập thì nó có thể tự giữ được khi mở hé dù chỉ 1 vài cm.
Xin lỗi cụ lky win nhé.hôm t6 tuần trước em về 1 vùng quê và nc với cụ 1 lát thì đt hết pin.nhà vợ em có đám tang đột ngột quá.Hôm nay em vừa ra
Nếu rảnh xin cụ lại chỉ giáo giúp em nhé.
Em hoàn toàn thành ý.

lucky.win

Xe điện
Xin lỗi cụ lky win nhé.hôm t6 tuần trước em về 1 vùng quê và nc với cụ 1 lát thì đt hết pin.nhà vợ em có đám tang đột ngột quá.Hôm nay em vừa ra
Nếu rảnh xin cụ lại chỉ giáo giúp em nhé
Em hoàn toàn thành ý.
Ok cụ, không sao cả, mà cụ vẫn chưa trả lời tin nhắn của em từ tuần trước ạ ... rồi mới tính tiếp được chứ.

Huong1612

Xe đạp
Được ạ, lúc nào mợ có nhà ạ.
Các ngày trong tuần, thì cứ sau 6h tối là em có mặt ở nhà. Thứ 7 em ở nhà cả ngày, chủ nhật này thì em có lịch rồi ạ. Lúc nào cụ thu xếp qua được thì báo em nhé. Cảm ơn cụ nhiều ạ!

lucky.win

Xe điện
Các ngày trong tuần, thì cứ sau 6h tối là em có mặt ở nhà. Thứ 7 em ở nhà cả ngày, chủ nhật này thì em có lịch rồi ạ. Lúc nào cụ thu xếp qua được thì báo em nhé. Cảm ơn cụ nhiều ạ!
Mợ chờ em khoảng 1 tuần nữa, em đang đặt mua thêm linh kiện để làm cho nó thuận tiện sử dụng hơn nữa.

Em sẽ báo trước thời gian ạ.

dongnat123

Xe container
Từ giờ đến cuối năm em phải thay MRB ở nhà thôi cụ lucky.win . Máy 6 bộ dùng cứ tức anh ách, mà đợi tìm máy cũ thì chẳng biếtđến bao giờ nên em phải nghiến răng :-s , cụ tư vấn giúp em với:
1. Kinh phí 20 củ quay đầu (tầm 17-18 là đẹp, không nghiến răng quá lại mẻ cả răng :(()
2. Máy độc lập, 12 bộ
3. Vỏ ngoài và trong bằng inox là tốt nhất
4. Mua ở Đức (em nhờ bà chị gửi về - em lăn tăn nhất là khoản bảo hành) hoặc ở VN (bắc, trung, nam) em đều nhờ mua được (cụ ngại public thì inbox địa chỉ hoặc thùy link chỗ bán giúp em :-bd)

lucky.win

Xe điện
Từ giờ đến cuối năm em phải thay MRB ở nhà thôi cụ lucky.win . Máy 6 bộ dùng cứ tức anh ách, mà đợi tìm máy cũ thì chẳng biếtđến bao giờ nên em phải nghiến răng :-s , cụ tư vấn giúp em với:
1. Kinh phí 20 củ quay đầu (tầm 17-18 là đẹp, không nghiến răng quá lại mẻ cả răng :(()
2. Máy độc lập, 12 bộ
3. Vỏ ngoài và trong bằng inox là tốt nhất
4. Mua ở Đức (em nhờ bà chị gửi về - em lăn tăn nhất là khoản bảo hành) hoặc ở VN (bắc, trung, nam) em đều nhờ mua được (cụ ngại public thì inbox địa chỉ hoặc thùy link chỗ bán giúp em :-bd)
Làm gì mà máu ế, cứ củ từ nào. Anh đang không có thời gian thôi ...