[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

mrvu.

Xe hơi
Cái sấy tăng cường ý chả để làm gì cụ ơi. Em đã dùng qua một em GE có chức năng đó mà không bao giờ phải đụng đến menu ý.
Nhân tiện cho em hỏi, máy có sấy Zeolith với máy không có hiệu quả sấy có khác nhau nhiều không ạ?

ar3a

Xe điện
Nhân tiện cho em hỏi, máy có sấy Zeolith với máy không có hiệu quả sấy có khác nhau nhiều không ạ?
Em chưa dung bao giờ dòng máy mới này nên không rõ thực tế. Nhưng đọc trên net thì thấy công nghệ này giúp rút ngắn chu trình sấy nên giảm tổng thời gian + giảm năng lượng sử dung. Hiệu quả, nếu tính theo mức độ khô của bát đĩa thì em dự là như nhau, vì công nghệ cũ thì đồ rửa xong cũng khô rang.

Xe nội lước

Xe container
Em thấy Bosch có mã rẻ hơn giá cụ đưa đấy, tầm 13 - 14tr thôi, mà dùng thì hiệu năng hơn hẳn.
Lần đầu ra mắt ở thớt -em xin chào cụ lucky Win.sau khi đọc nhiều bài về máy rửa bát ở thớt này em phát hiện ra 3 điều .
Thứ nhất .Cụ vừa yêu vừa tinh về mrb..he(yêu tinh)
Thứ hai. Cụ rất nhiệt tình tv cho mọi ng
Thứ ba. Cụ sống tại HĐ
Như vậy căn cứ điều 3 em muốn nhờ cụ tv giúp em mua 1 mrb không ạ..có máy âu qua sd càng tốt cụ ạ.nhà em chỉ có t mua hạt dẻ .em để ngoài cụ ạ.sau này có đk sửa bếp thì cho vài sau.em muốn mua máy âu rửa đc xoong chảo luôn..kính cụ

niceshot

Xe container
Bá cáo là sau khi dạo quanh một vòng thị trường em đã chốt lấy máy Bosch SMS50E88EU, đã lắp xong tối qua, kịp làm quà 20/10 tặng gấu :D

Đêm qua gấu nhà em chạy mẻ đầu tiên, chỉ có khoảng chục cái bát/đĩa cả to cả bé, + 1 nồi 1 chảo. Máy chạy có vẻ ổn nhưng sáng nay em kiểm tra thì thấy nồi, chảo ko khô, vẫn bị đọng nước, và khoang máy cũng vẫn còn nước bám thành hạt ở xung quanh thành máy và khay để đồ.

Một việc nữa là khi em nhận máy tối qua, nguyên đai nguyên kiện, nhưng lúc mở ra thì thấy trong máy đã có nước đọng. Bên bán giải thích máy nào cũng vậy vì khi nhập hàng thì họ phải cho chạy thử để kiểm tra máy nên có nước đọng bên trong, cam đoan ko phải máy 2nd hand!

Cụ lucky.win thẩm giúp em xem như vậy có ổn không ạ?

Skoda_Favorit

Xe container
Bá cáo là sau khi dạo quanh một vòng thị trường em đã chốt lấy máy Bosch SMS50E88EU, đã lắp xong tối qua, kịp làm quà 20/10 tặng gấu :D

Đêm qua gấu nhà em chạy mẻ đầu tiên, chỉ có khoảng chục cái bát/đĩa cả to cả bé, + 1 nồi 1 chảo. Máy chạy có vẻ ổn nhưng sáng nay em kiểm tra thì thấy nồi, chảo ko khô, vẫn bị đọng nước, và khoang máy cũng vẫn còn nước bám thành hạt ở xung quanh thành máy và khay để đồ.

Một việc nữa là khi em nhận máy tối qua, nguyên đai nguyên kiện, nhưng lúc mở ra thì thấy trong máy đã có nước đọng. Bên bán giải thích máy nào cũng vậy vì khi nhập hàng thì họ phải cho chạy thử để kiểm tra máy nên có nước đọng bên trong, cam đoan ko phải máy 2nd hand!

E cũng mua con y hệt như Cụ bên Hafele Nguyễn Trãi và em bán hàng cũng nói trước là máy sẽ có cút nước vì họ phải test khi nhận về! E dùng đc 3 tháng nay thấy ổn!

lucky.win

Xe điện
Lần đầu ra mắt ở thớt -em xin chào cụ lucky Win.sau khi đọc nhiều bài về máy rửa bát ở thớt này em phát hiện ra 3 điều .
Thứ nhất .Cụ vừa yêu vừa tinh về mrb..he(yêu tinh)
Thứ hai. Cụ rất nhiệt tình tv cho mọi ng
Thứ ba. Cụ sống tại HĐ
Như vậy căn cứ điều 3 em muốn nhờ cụ tv giúp em mua 1 mrb không ạ..có máy âu qua sd càng tốt cụ ạ.nhà em chỉ có t mua hạt dẻ .em để ngoài cụ ạ.sau này có đk sửa bếp thì cho vài sau.em muốn mua máy âu rửa đc xoong chảo luôn..kính cụ
- Cụ dân tình báo à :)) :)) :)) TC 3 hay 5 ạ =)) ...

- Máy âu cũ em thấy hiếm lắm cụ ạ, có mấy người bán đi đâu ạ, cũng có nhiều cụ dặn dò nhờ em ...

niceshot

Xe container
E cũng mua con y hệt như Cụ bên Hafele Nguyễn Trãi và em bán hàng cũng nói trước là máy sẽ có cút nước vì họ phải test khi nhận về! E dùng đc 3 tháng nay thấy ổn!
Tổng thiệt hại bn hả cụ?

ngocvietcode

Xe tải

Máy mới mua có nước đọng là đúng, máy nào cũng thế ạ. Còn đọng nước sau khi rửa thì em thấy đọng trên cái chảo chống dính và thành máy, em thì cứ mở hé cửa ra khoảng 30p cho nó khô rồi mới lấy đồ ra.

niceshot

Xe container
Máy mới mua có nước đọng là đúng, máy nào cũng thế ạ. Còn đọng nước sau khi rửa thì em thấy đọng trên cái chảo chống dính và thành máy, em thì cứ mở hé cửa ra khoảng 30p cho nó khô rồi mới lấy đồ ra.
Cái máy nhà em mở cửa đến khoảng 45 độ nó vẫn tự động sập lại, phải mở đến 60 độ may ra nó mới yên. chắc em phải làm miếng xốp chèn vào khe khi hé cửa cho nó khỏi bị sập vào vậy.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thích full à, làm thêm quả sấy như trên đi chó nó hoành ... =)) chóng mặt đấy ...
Ủ mưu cái mở cửa thôi ạ, thêm cái máy sấy vào thì khoai quá, có khi lại thành chạn bát :)):)):))

Xe nội lước

Xe container
- Cụ dân tình báo à :)) :)) :)) TC 3 hay 5 ạ =)) ...

- Máy âu cũ em thấy hiếm lắm cụ ạ, có mấy người bán đi đâu ạ, cũng có nhiều cụ dặn dò nhờ em ...
Không cụ ạ.em chỉ là dân tình chứ không báo..nên phải tự rb.chứ tb thì em cài Bát sang cho Địch rửa ấy chứ ..

lucky.win

Xe điện
Ủ mưu cái mở cửa thôi ạ, thêm cái máy sấy vào thì khoai quá, có khi lại thành chạn bát :)):)):))
Đừng làm cái đấy, làm quạt gió hiệu quả hơn nhiều.

Không cụ ạ.em chỉ là dân tình chứ không báo..nên phải tự rb.chứ tb thì em cài Bát sang cho Địch rửa ấy chứ ..
Thế thì cụ cứ rửa tay cho nó nhuyễn, có sao đâu ạ ... he . ..he :))

Xe nội lước

Xe container
Đừng làm cái đấy, làm quạt gió hiệu quả hơn nhiều.

Thế thì cụ cứ rửa tay cho nó nhuyễn, có sao đâu ạ ... he . ..he :))
Em qua cảnh giới Nhuyễn rồi cụ.đã đạt cảnh giới Nhừ..giờ em muốn có nó(mrb)đứng cạnh bếp điểm danh thay mình mỗi khi cả dàn xong bữa...hic hic

vuhoanggiang

Xe hơi
Nói chung là ai chưa dùng thường có xu hướng chê là k hợp lí,kiểu như máy giặt ngày xưa cũng bị chê là k sạch bằng tay hay tốn điện tốn nc.Nhưng đến nay thì sao gần như ngà nào chẳng có 1 cái.Tôi cũng vừa nghiên cứu và mua 1 e máy panasonic,trc mắt thấy cũng rất hợp lí.Còn sản phẩm nào chẳng có ưu có nhược ta phải nhìn vào mặt tích cực chứ cứ soi vào những hạn chế của nó thì còn ai dám dùng nữa!

ar3a

Xe điện

Cụ có dùng nước làm bóng không? Nếu chưa thì nên dùng sẽ có tác dụng làm khô nhanh hơn. Vụ nước cứng hay mềm cũng nên kiểm tra để đặt chế độ muối phù hợp.