[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
em đang dùng con SMS46GW04E thấy ổn ạ, nhưng giá rẻ nên mấy nút bấm ko được tinh xảo sắc nét, chân bằng nhựa cứng chứ không bằng kim loại ạ.
Con này nhà cụ có sấy tăng cường không cụ?

lucky.win

Xe điện
Sau một thời gian tìm hiểu thì nhà em đang tạm chốt phương án SMS46II04E nhập từ Đức vì được tư vấn là có chức năng sấy tăng cường, phù hợp với nhu cầu nhà em. Khổ nỗi là gọi điện check giá thì rất nhiều nơi lại nói là con này ko có chức năng sấy tăng cường làm nhà em rất hoang mang.
Cụ lucky.win và các cụ tư vấn giúp em xem thực hư nó là thế nào ạ?
Ngoài ra thì nguồn nước nhà em (ở khu vực Lĩnh Nam) có rất nhiều cặn canxi thì khi dùng MRB có sợ bị ảnh hưởng đến vòi phun, đầu phun gì đấy không ạ?
Tối có thời gian em chém tiếp với cụ.

ngocvietcode

Xe tải
Con này nhà cụ có sấy tăng cường không cụ?
Em ko biết sấy tăng cường là gì cụ ạ, em toàn rửa ban đêm sáng hôm sau bát đĩa khô cong. Máy nhà em cũng có chế độ sát khuẩn 70 độ nhưng em chưa dùng bao giờ, mà theo cụ lucky win thì nó cũng ko ăn thua :)

niceshot

Xe container
Cụ lucky.win đã hết bận chưa nhỉ:D

lucky.win

Xe điện
Thế tức là chọn Bosch cũng có lý của nó phải ko cụ?

Em thấy bảo Bosch có các dòng khác nhau, SX ở Ba lan, Thổ, Tây Ban Nha. SX ở các nước khác nhau nhưng vẫn mang thương hiệu Bosch thì có yên tâm là chất lượng như nhau ko cụ?

Mấy dòng sau dùng có ổn ko cụ?

SMS46GW04E - Ba Lan
SMS63L08EA - Thổ Nhĩ Kỳ
MS50E88EU - Tây Ban Nha
SMS25KI00E - Ba Lan
- Chọn hãng nào thì do mình quyết định, ý em là không nhất thiết lắm ạ.

- Các dòng sx ở châu Âu như Ba lan, TBN hay Đức thì đều OK, sx ở TNK là bản thấp dành riêng cho ĐNÁ, giống như kiểu Toyota For chỉ có ở các nước chậm phát triển ... em ví von thế, chứ không có ý gì.

Để rẻ hơn thì cụ chọn mầu trắng ấy, nó bớt được hơn củ so với mầu xám inox.

lucky.win

Xe điện
Sau một thời gian tìm hiểu thì nhà em đang tạm chốt phương án SMS46II04E nhập từ Đức vì được tư vấn là có chức năng sấy tăng cường, phù hợp với nhu cầu nhà em. Khổ nỗi là gọi điện check giá thì rất nhiều nơi lại nói là con này ko có chức năng sấy tăng cường làm nhà em rất hoang mang.
Cụ lucky.win và các cụ tư vấn giúp em xem thực hư nó là thế nào ạ?
Ngoài ra thì nguồn nước nhà em (ở khu vực Lĩnh Nam) có rất nhiều cặn canxi thì khi dùng MRB có sợ bị ảnh hưởng đến vòi phun, đầu phun gì đấy không ạ?
- Cụ chốt phương án thì em không nói, nhưng phần được tư vấn của cụ e là không chuẩn lắm. Cũng không biết nhu cầu nhà cụ là thế nào mà phải có chức năng sấy tăng cường kia, họ có nói thêm với cụ là tốn kha khá điện không ạ.

Chức năng này là 1 chức năng thêm nhiệt độ ở giai đoạn tráng cuối, sẽ tăng nhiệt độ thêm chút, vd như bình thường là 65, thêm nó nữa sẽ thành 70 độ C. Với những model mà không có chức năng này trên bảng điều khiển thì đều có thể vào menu để kích hoạt nó lên.

Nói tóm lại, nhà sx đang chơi cụ bằng cách đưa chức năng này thành phím bấm rõ ràng để cụ nhìn thấy và có thể bấm nó hàng ngày nếu muốn, còn những model khác không có trên bảng điều khiển đều có thể kích hoạt nó khi vào menu, như em còm ở trên.

- Nước có cặn thì không phải lo, máy nó tự sử lý cho cụ, miễn sao đồ rửa xong bóng loáng lên là được.

lucky.win

Xe điện
Cụ đang chơi 5.1 hay 7.1/9.1/11.1? Em giờ cũng dành nhiều thời gian cho HD hơn là audio.
Em có phòng chiếu phim riêng cụ ạ, làm hồi 2009, ngày đó làm 7.1 thôi, lâu rồi có update gì đâu. Gần năm nay không có thời gian đụng đến, mốc cả đồ lên ạ.

Cụ để ý thời máy chiếu Epson có mợ Bích Vân ấy ...

ar3a

Xe điện
Em có phòng chiếu phim riêng cụ ạ, làm hồi 2009, ngày đó làm 7.1 thôi, lâu rồi có update gì đâu. Gần năm nay không có thời gian đụng đến, mốc cả đồ lên ạ.

Cụ để ý thời máy chiếu Epson có mợ Bích Vân ấy ...
7.1 là ngon rồi. Cụ xem bớt thời gian sửa MRB và dành ít thời gian thư giãn với phim ảnh đi. Đầu tư nhiều mà không sử dung thì hơi phí.

lucky.win

Xe điện
7.1 là ngon rồi. Cụ xem bớt thời gian sửa MRB và dành ít thời gian thư giãn với phim ảnh đi. Đầu tư nhiều mà không sử dung thì hơi phí.
Vâng cụ, nhiều khi cứ việc nọ việc kia, thành ra ...

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
- Cụ chốt phương án thì em không nói, nhưng phần được tư vấn của cụ e là không chuẩn lắm. Cũng không biết nhu cầu nhà cụ là thế nào mà phải có chức năng sấy tăng cường kia, họ có nói thêm với cụ là tốn kha khá điện không ạ.

Chức năng này là 1 chức năng thêm nhiệt độ ở giai đoạn tráng cuối, sẽ tăng nhiệt độ thêm chút, vd như bình thường là 65, thêm nó nữa sẽ thành 70 độ C. Với những model mà không có chức năng này trên bảng điều khiển thì đều có thể vào menu để kích hoạt nó lên.

Nói tóm lại, nhà sx đang chơi cụ bằng cách đưa chức năng này thành phím bấm rõ ràng để cụ nhìn thấy và có thể bấm nó hàng ngày nếu muốn, còn những model khác không có trên bảng điều khiển đều có thể kích hoạt nó khi vào menu, như em còm ở trên.

- Nước có cặn thì không phải lo, máy nó tự sử lý cho cụ, miễn sao đồ rửa xong bóng loáng lên là được.
Cảm ơn cụ đã tư vấn. Như thế là thông tin rất rõ ràng rồi. Để em gửi link cho bà cả nhà em đọc rồi cho bà í quyết định. Bà cả nhà em thì cứ muốn có sấy tăng cường để ăn xong nhét vào đấy rửa rồi hôm sau lại lôi ra ăn luôn chứ không phải đợi đến 10h-11h tối mới lọ mọ xuống nhà lôi bát đũa ra cất (nhà em hay ăn muộn). Mà bên cửa hàng tư vấn là nếu để đến hôm sau như nhà em thì sẽ bị đọng nước một chút bát cụ ạ.

lucky.win

Xe điện
Giờ lão ý thích nghịch nước hơn cụ ơi :))
Ninh ta, ninh tinh ... :))

Tại Cụ giúp người nhiều quá mà! :D Ví dụ quá nhiệt tình giúp em vụ cái nồi Cuchen! :bz:bz:bz:bz
:x :x :x

Cảm ơn cụ đã tư vấn. Như thế là thông tin rất rõ ràng rồi. Để em gửi link cho bà cả nhà em đọc rồi cho bà í quyết định. Bà cả nhà em thì cứ muốn có sấy tăng cường để ăn xong nhét vào đấy rửa rồi hôm sau lại lôi ra ăn luôn chứ không phải đợi đến 10h-11h tối mới lọ mọ xuống nhà lôi bát đũa ra cất (nhà em hay ăn muộn). Mà bên cửa hàng tư vấn là nếu để đến hôm sau như nhà em thì sẽ bị đọng nước một chút bát cụ ạ.
Đi mua đồ thì đừng để cho chị em tìm hiểu về kỹ thuật, phiền phức lắm, theo kiểu nghe nói, dức đầu ... lại thêm mấy em nhân viên chém gió, nó thuốc cho thì ...

Cụ xếp đồ xong thì để kệ nó rửa, bao giờ xong thì kệ nó, tự dưng đêm hôm cụ xuống cất bát đĩa làm gì. Để đến chiều hôm sau cũng được, có sao đâu ạ.

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ninh ta, ninh tinh ... :))

:x :x :x

Đi mua đồ thì đừng để cho chị em tìm hiểu về kỹ thuật, phiền phức lắm, theo kiểu nghe nói, dức đầu ... lại thêm mấy em nhân viên chém gió, nó thuốc cho thì ...

Cụ xếp đồ xong thì để kệ nó rửa, bao giờ xong thì kệ nó, tự dưng đêm hôm cụ xuống cất bát đĩa làm gì. Để đến chiều hôm sau cũng được, có sao đâu ạ.
Ý em là gửi cái phần thông tin cụ tư vấn cho bà cả nhà em đọc cho dễ hiểu ấy cụ. :D

ar3a

Xe điện
Cái sấy tăng cường ý chả để làm gì cụ ơi. Em đã dùng qua một em GE có chức năng đó mà không bao giờ phải đụng đến menu ý.