[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Ơ e dùng eco là rửa xong tự mở cánh cụ nhé, toàn nửa đêm nó xong thì mình dậy mở sao đc, mà k mở thì nó đọng nước mà. E cũng tưởng 1/2 là rửa nửa trên hay nửa dưới chứ giảm đc 25p thì sao gọi là chế đọ rửa 1/2 đc nhỉ
Chắc chắn Model của Mợ Toét là SMS50E88EU chứ? Tôi thường dùng ECO mà! Xong đâu có tự mở? Hay là phải SET UP đâu đó? Cụ LUCKY.WIN nói là Optional mà! Muối-Bột rửa và Nước làm bóng SOMAT hơi mùi phải kg các Mợ các Cụ nhỉ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chắc chắn Model của Mợ Toét là SMS50E88EU chứ? Tôi thường dùng ECO mà! Xong đâu có tự mở? Hay là phải SET UP đâu đó? Cụ LUCKY.WIN nói là Optional mà! Muối-Bột rửa và Nước làm bóng SOMAT hơi mùi phải kg các Mợ các Cụ nhỉ?
Đúng là nhầm ạ, đời nhà e là sms88ti cụ ạ, e cứ thấy có 88 tưởng giống nhau cụ ạ :D còn e chả thấy mấy món kia có mùi gì đâu cụ nhé

lucky.win

Xe điện
Của nhà mợ ấy là model khác ạ, cao hơn của cụ.

Bột rửa của Somat nó có mùi hương khác so với các loại bột khác, cái này thì tuỳ cảm nhận của mỗi người.

Máy nhà cụ giống nhà e rồi, e thấy đc cái tiện là rửa xong nó tự mở cánh, nhưng e thấy nc còn bám trên các giá kệ với cánh quạt, lúc kéo ra nó rơi xuống làm ướt bát đĩa. Nhà cụ có bị thé k? Làm sao cho nó khô kiệt nhỉ cụ
Hôm qua em có chút nhầm lẫn nên mới còm là máy nhà mợ phải khô 99,99%, xem lại thì của nhà mợ là TI01, là model rẻ nên hiệu quả khô của nó cũng giống như máy 15 tr. thôi ạ, cái model kia thì mới pơ phếch được.

Skoda_Favorit

Xe container

Bột rửa của Somat nó có mùi hương khác so với các loại bột khác, cái này thì tuỳ cảm nhận của mỗi người.

Hôm qua em có chút nhầm lẫn nên mới còm là máy nhà mợ phải khô 99,99%, xem lại thì của nhà mợ là TI01, là model rẻ nên hiệu quả khô của nó cũng giống như máy 15 tr. thôi ạ, cái model kia thì mới pơ phếch được.
Tks Cụ Lucky.Win! Trước khi mua máy tìm hiểu thấy các Cụ/Mợ trong thớt tư vấn mua Bột, Muối tại Minh Hoa nên lao đến mua SOMAT. Thôi đợi dùng hết thử loại khác. Cụ Lucky.Win dùng Alio nhỉ? Model MRB nhà em dùng ổn chứ Cụ Lucky.Win? Thấy giá ổn lại Made in Germany nên chiến luôn!

lucky.win

Xe điện
Tks Cụ Lucky.Win! Trước khi mua máy tìm hiểu thấy các Cụ/Mợ trong thớt tư vấn mua Bột, Muối tại Minh Hoa nên lao đến mua SOMAT. Thôi đợi dùng hết thử loại khác. Cụ Lucky.Win dùng Alio nhỉ? Model MRB nhà em dùng ổn chứ Cụ Lucky.Win? Thấy giá ổn lại Made in Germany nên chiến luôn!
- Nhà em vẫn đang dùng bột Alio, cái này như em đã còm, cảm nhận mùi hương của nó mỗi người mỗi khác.

- Máy nhà cụ dùng ngon mà, hôm qua có cụ không biết nhà ở đâu nữa, gọi điện khoe với em vừa mua xong 15,2 tr.

achille2k

Xe tải
Cụ lucky.win ới hôm qua ngâm dấm xong sáng nay thực hiện rửa lại. Ban đầu thấy hiện tg có vẻ bị lại, cứ chạy rào rào để xả nước. Em đoán máy đang chu trình xả nên em nghiêng máy ra sau thấy máy xả sạch xong bơm nước chạy vù vù. Em đoán là phần xả nước trước khi rửa có vấn đề nên hôm nọ đổ dấm vào nó xả sạch vì nó vẫn đang trong chu trình xả.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win ới hôm qua ngâm dấm xong sáng nay thực hiện rửa lại. Ban đầu thấy hiện tg có vẻ bị lại, cứ chạy rào rào để xả nước. Em đoán máy đang chu trình xả nên em nghiêng máy ra sau thấy máy xả sạch xong bơm nước chạy vù vù. Em đoán là phần xả nước trước khi rửa có vấn đề nên hôm nọ đổ dấm vào nó xả sạch vì nó vẫn đang trong chu trình xả.
Vâng, cụ cứ dùng thoải mái, em đã bảo rồi, cứ yên tâm ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Vâng cụ, nó vẫn đọng nước ở cánh quạt thôi, còn bát đĩa thì khô, nhưng mình kéo ra thì nước từ trên nó nhỏ xuống k thích lắm thôi nên cứ phải nhẹ nhàng ạ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào biết đấu dây cấp nước của máy rửa bát vào ống nước của bồn rửa bát chưa ạ. Có thì cho e xin cách đấu với. Em mới lấy máy toàn bê ra đấu vào đầu nước của máy giặt ngoài loga, bất tiện quá.
Cụ chụp cái ảnh chỗ vòi cấp nhà cụ lên thì mới chém được.
Thông thường chỉ cần thêm cái chữ T vào (cẩn thận thêm cái van nữa) là được thôi mà.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ chụp cái ảnh chỗ vòi cấp nhà cụ lên thì mới chém được.
Thông thường chỉ cần thêm cái chữ T vào (cẩn thận thêm cái van nữa) là được thôi mà.
Phải mua thêm cái vòi cấp nước cho máy giặt cửa ngang nữa! Mua của SANWA chẳng hạn và nhớ mua cái xịn nhất khoảng 140-150K nhé dùng cho an tâm. Vòi 30K-50K tương tự cũng có đầy, chú ý kẻo nhầm dùng bực mình thêm!

hungstarwar

Xe tải
Cụ muốn thì em sẽ dịch cho cụ, sai cấm kêu đấy nhá. Nhưng mà cụ muốn dịch model nào ạ, 5 hay 7 ?

Máy TR đời cao tầm 2014 trở lên nhà mình không có nhiều, một phần do giá cũng cao. Dành cho các cụ thích hàng Nhật nên thợ cũng thừa biết để mà phát giá. Model này như cụ nói, TR7 đời 2014 thì khoảng 8 - 8,5 tr., TR6 khoảng 7,5tr, hôm trước có ông thợ còn giao TR8 giá 12 tr. Giá áng chừng thế, chính xác hơn thì phải xem thực tế ạ.

Phải em, thì em chả mua cái nào, tầm tiền 8 - 8,5 tr em mua máy châu Âu dùng cho sướng, chứ tội gì mà dùng máy mini, trừ trường hợp nhà chật không có chỗ để hoặc ít người thì thôi không nói.
Cảm ơn cụ em vừa lấy Pana tr7 của 1 cụ trên này KDCN, giá đúng vào tầm cụ phán!
Em vẫn nhờ cụ dịch giúp ra ngôn ngữ dễ hiểu với ạ!

Sylvan Learning

[Tịch thu bằng lái]
E thấy có cái k sạch được như rửa tay đâu, nhất là nồi niêu bị bén. Rửa tay la tốt nhất, mỗi tội e lười nhà lại k có osin nên sắm e nó về cho mình nhàn bớt cụ ạ
Vâng, em cũng đồ là ko sạch bằng mười ngón

coldfacekiller

Xe tải
Theo em hiểu thì muối không giúp chống đóng cặn vôi mà là hạt cation trong cột lọc. Muối có tác dụng hoàn nguyên ion cho các hạt cation. Nếu không có cột lọc/hạt cation thì có cho muối cũng không có tác dụng gì.

Em đoán ở Nhật tiêu chuẩn nước của họ là nước mềm nên không cần dùng muối
Em thấy ở bên LCM có topic bán bột rửa bát mụ bán tên Ngọc có dịch vụ lắp cột cation riêng từ đường nước vào để làm mềm nc giá hình như 1 củ, cụ tham khảo cách này xem

coldfacekiller

Xe tải
Rửa 1/2 sao lại full cả trên lẫn dưới đc cụ nhỉ? Thế nó khác gì với kiểu rửa toàn bộ? Nhà e báo hết nước bóng mà k đổ vào thì có vấn đề gì k cụ? Hay cứ kệ nó? E chưa biết chỗ mua nên chưa đi mua đc ạ :D
Cụ vào đây mua online nó ship COD tận nhà cụ (hôm trc em hỏi thì vài siêu thị trong hệ thống của nó hết hàng loại apta này chỉ còn ở tổng kho nên mua COD)
Mã:
http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1/nuoc-lam-bong-bat-dia-danh-cho-may-rua-bat-apta-750ml

coldfacekiller

Xe tải
Máy nhà em đâu có thế nhỉ? Không tự mở mà mình phải tự mở! Khô roong, nóng rẫy (Chế độ ECO - VARIO SPEED)! Chắc phải Cụ "May mắn. Chiến thằng" mới giải đáp cho Cụ được! Về chế độ 1/2 thế mà mấy em chỗ HAFE phán như đúng rồi là: e thứ nhất: Rửa giàn dưới! còn em thứ hai: Rửa giàn trên only!
Máy cụ là model gì, máy nhà em có chương trình rửa ECO(chỉ bấm vào ECO rồi start luôn ko kèm theo cái gì khác nữa) thì kết thúc nó sẽ tự mở tuy nhiên theo hướng dẫn sử dụng nó sẽ ko mở trong vài trường hợp sau đây:
1. chương trình rửa ko phải là ECO
2. CHương trình rửa là ECO nhưng có thêm 1 hoặc nhiều tùy chọn chương trình khác kèm theo ( vairio speed, sấy thêm, diệt khuẩn...)
3. Chương trình rửa là ECO nhưng nút khóa (lock hình chìa khóa) đang đc kích hoạt
4. Bị hỏng hoặc ko có chức năng này :)).
P/S CCCM vào trang này
Mã:
http://www.bosch-home.com.sg/
mà tìm down hướng dẫn sử dụng máy theo đúng model của mình bằng tiếng anh rồi dịch bằng google. Chứ mấy quyển hướng dẫn của bọn bán máy nó đưa toàn là cho mấy model loại cũ.

Caonv

Xe đạp
Phải mua thêm cái vòi cấp nước cho máy giặt cửa ngang nữa! Mua của SANWA chẳng hạn và nhớ mua cái xịn nhất khoảng 140-150K nhé dùng cho an tâm. Vòi 30K-50K tương tự cũng có đầy, chú ý kẻo nhầm dùng bực mình thêm!
Cụ chẳng bảo sớm. E ra mua cái vòi có 40k, cửa hàng bảo các ông máy giặt toàn dùng vòi này. về xiết 4 con ốc của dây cấp nước vào thế là méo hết cả cái đầu vòi. Đầu vòi mỏng quá, phải đi mua cái vòi khác.

Skoda_Favorit

Xe container
Model SMS50E88EU Cụ ơi! Đúng là em chạy Eco kết hợp Vario Speed! Nhưng đã 1 lần chạy riêng ECO qua đêm, sáng dậy cửa vẫn đóng! Chắc kg có chức năng này! Của Cụ là Model gì vậy!