[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ "May mắn chiến thắng" Lucky.Win ơi vì là newbee dùng MRB được tuần nay nên cho em hỏi ngu chút là khi chọn chế độ rửa 1/2 (máy Bosch ...88EU) thì nó rửa nửa trên hay nửa dưới ấy nhỉ? Tks Cụ!
Máy nhà cụ giống nhà e rồi, e thấy đc cái tiện là rửa xong nó tự mở cánh, nhưng e thấy nc còn bám trên các giá kệ với cánh quạt, lúc kéo ra nó rơi xuống làm ướt bát đĩa. Nhà cụ có bị thé k? Làm sao cho nó khô kiệt nhỉ cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nhà em chưa có món này nên không hiểu là có sạch như rửa tay ko nhỉ?
E thấy có cái k sạch được như rửa tay đâu, nhất là nồi niêu bị bén. Rửa tay la tốt nhất, mỗi tội e lười nhà lại k có osin nên sắm e nó về cho mình nhàn bớt cụ ạ

Skoda_Favorit

Xe container
Máy nhà cụ giống nhà e rồi, e thấy đc cái tiện là rửa xong nó tự mở cánh, nhưng e thấy nc còn bám trên các giá kệ với cánh quạt, lúc kéo ra nó rơi xuống làm ướt bát đĩa. Nhà cụ có bị thé k? Làm sao cho nó khô kiệt nhỉ cụ
Máy nhà em đâu có thế nhỉ? Không tự mở mà mình phải tự mở! Khô roong, nóng rẫy (Chế độ ECO - VARIO SPEED)! Chắc phải Cụ "May mắn. Chiến thằng" mới giải đáp cho Cụ được! Về chế độ 1/2 thế mà mấy em chỗ HAFE phán như đúng rồi là: e thứ nhất: Rửa giàn dưới! còn em thứ hai: Rửa giàn trên only!

lucky.win

Xe điện
Rửa 1/2 sao lại full cả trên lẫn dưới đc cụ nhỉ? Thế nó khác gì với kiểu rửa toàn bộ? Nhà e báo hết nước bóng mà k đổ vào thì có vấn đề gì k cụ? Hay cứ kệ nó? E chưa biết chỗ mua nên chưa đi mua đc ạ :D
Mỗi hãng có thiết kế khác nhau, nếu là các hãng của châu Âu thì 99% giống nhau, như ở nhà mình cụ thể là Bosch thì option 1/2 nó chạy full trên và dưới ạ.

Cũng không nên nghĩ 1/2 là tất cả đều giảm 1/2 (điện, nước hay thời gian rửa)

VD: thông thường chương trình Eco chạy full là 2h55, nếu thêm option 1/2 thì nó sẽ rút xuống còn 2h25 ạ.

1/2 ở đây là giảm thời gian rửa ạ.

Nước bóng không dùng cũng chẳng chết ại, hiệu quả làm khô sẽ giảm đi. Có thể vào menu để tắt cái đèn báo đi.

Với model như nhà mợ đang dùng, thông thường nó phải khô 99,99% ạ. Một hai gọt nước còn sót lại ở tay phun không đáng kể ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Máy nhà em đâu có thế nhỉ? Không tự mở mà mình phải tự mở! Khô roong, nóng rẫy (Chế độ ECO - VARIO SPEED)! Chắc phải Cụ "May mắn. Chiến thằng" mới giải đáp cho Cụ được!
Cái này nó là option, chứ không phải model nào cũng có.

Về chế độ 1/2 thế mà mấy em chỗ HAFE phán như đúng rồi là: e thứ nhất: Rửa giàn dưới! còn em thứ hai: Rửa giàn trên only!
Mấy em bán hàng nhà mình thì biết mị a gì đâu, toàn chém nhăng cuội, miễn sao bán được hàng.

Hôm qua có người gọi điện hỏi em: anh ơi, em thấy nhân viên bán hàng bảo đừng mua model đấy, nó hay bị hỏng ... có đúng không anh

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Máy nhà em đâu có thế nhỉ? Không tự mở mà mình phải tự mở! Khô roong, nóng rẫy (Chế độ ECO - VARIO SPEED)! Chắc phải Cụ "May mắn. Chiến thằng" mới giải đáp cho Cụ được! Về chế độ 1/2 thế mà mấy em chỗ HAFE phán như đúng rồi là: e thứ nhất: Rửa giàn dưới! còn em thứ hai: Rửa giàn trên only!
Ơ e dùng eco là rửa xong tự mở cánh cụ nhé, toàn nửa đêm nó xong thì mình dậy mở sao đc, mà k mở thì nó đọng nước mà. E cũng tưởng 1/2 là rửa nửa trên hay nửa dưới chứ giảm đc 25p thì sao gọi là chế đọ rửa 1/2 đc nhỉ

lucky.win

Xe điện

achille2k

Xe tải
Không phải ạ, mà cụ bảo nó bình thường mà, thì cứ dùng đi đã.

Cụ không xem bóng đá à, em đang xem trong văn phòng, cứ tậm tịt ... bực bực là.
Em đang xem cụ ạ vào quả đau quá. Mẹ xư cái thằng thủ môn....
Hôm nọ về vợ em cũng kêu bị thế 1 lần rồi. Em về nó lại bình thường :)) nên nghiên cứu.

lucky.win

Xe điện
Em đang xem cụ ạ vào quả đau quá. Mẹ xư cái thằng thủ môn....
Hôm nọ về vợ em cũng kêu bị thế 1 lần rồi. Em về nó lại bình thường :)) nên nghiên cứu.
Nẫu hết cả mề, em xem trong văn phòng lại câm tiếng nữa chứ, bực mà éo làm gì được.

Quả phản công đấy mà vào thì đã khác đi rồi ...

Thế trước đây là nó đã bị rồi đúng không ? có tiền sử ? he ...hee

achille2k

Xe tải
Nẫu hết cả mề, em xem trong văn phòng lại câm tiếng nữa chứ, bực mà éo làm gì được.

Quả phản công đấy mà vào thì đã khác đi rồi ...

Thế trước đây là nó đã bị rồi đúng không ? có tiền sử ? he ...hee
Vâng có tiền sử rồi ạ. Đậu lại một quá ngớ ngẩn của thằng thủ môn..................

ntdz27

Xe tải
cụ lucky.win cho em hỏi chút với

máy của em là national np50sx, đời cũng lâu rồi nhưng em thấy dùng rất tốt. Tuy nhiên hôm nay có hiện tượng bị chảy nước ra ở chỗ nút xả nước sau máy, nút xả chứ ko phải đường nước xả ah ( cái nút cao su màu đen đằng sau máy ). Em có giật ra rồi nút chặt lại nhưng khi rửa lại vẫn bị ah.
Cụ cho hỏi cái này có phải do nút lâu ngày bị hở nên giờ quấn thêm băng nước rồi nút lại được ko hay do máy bị tắc nghẽn chỗ nào nên nó dò ra cụ nhỉ ? Nhờ cụ tư vấn giúp cho, cảm ơn cụ nhiều ah.

lucky.win

Xe điện
Vâng có tiền sử rồi ạ. Đậu lại một quá ngớ ngẩn của thằng thủ môn..................
Em đợi Hữu Thắng về ném mẹ nó MRB vào đầu luôn bực mình vcl.
Cụ vứt đi thì lấy cái gì mà dùng, xèng đấy ...

Em cứ tưởng nó mới bị hôm qua, hóa ra đã bị từ trước.

Lúc nào cụ muốn sửa thì bê đến ạ.

cụ lucky.win cho em hỏi chút với

máy của em là national np50sx, đời cũng lâu rồi nhưng em thấy dùng rất tốt. Tuy nhiên hôm nay có hiện tượng bị chảy nước ra ở chỗ nút xả nước sau máy, nút xả chứ ko phải đường nước xả ah ( cái nút cao su màu đen đằng sau máy ). Em có giật ra rồi nút chặt lại nhưng khi rửa lại vẫn bị ah.
Cụ cho hỏi cái này có phải do nút lâu ngày bị hở nên giờ quấn thêm băng nước rồi nút lại được ko hay do máy bị tắc nghẽn chỗ nào nên nó dò ra cụ nhỉ ? Nhờ cụ tư vấn giúp cho, cảm ơn cụ nhiều ah.
Nếu cụ chắc chắn nó chảy ra từ núm đen đấy thì cụ có thể làm bất cứ kiểu gì cũng được, miễn sao cho nó kín, kể cả bịt chặt đổ keo vào cũng được, không liên quan đến vận hành của máy.

Nếu chảy từ gầm ra thì phải tháo máy ạ.

achille2k

Xe tải
Cụ vứt đi thì lấy cái gì mà dùng, xèng đấy ...

Em cứ tưởng nó mới bị hôm qua, hóa ra đã bị từ trước.

Lúc nào cụ muốn sửa thì bê đến ạ.

Nếu cụ chắc chắn nó chảy ra từ núm đen đấy thì cụ có thể làm bất cứ kiểu gì cũng được, miễn sao cho nó kín, kể cả bịt chặt đổ keo vào cũng được, không liên quan đến vận hành của máy.

Nếu chảy từ gầm ra thì phải tháo máy ạ.
Vâng tạm thời dùng cho nó ngỏm hẳn thì nhờ vả cụ ạ.

ntdz27

Xe tải
vâng, em sẽ quấn băng keo nút kín như cụ tư vấn. cảm ơn cụ lucky nhiều nhé.

hungstarwar

Xe tải
Dịch cái này thì đơn giản với em, mặc dù em cũng chẳng biết câu tiếng Nhật nào, toàn nhờ anh gúc.

Chỉ thắc mắc sao cụ mua máy mà bên bán họ không dịch cho cụ ạ.

Máy này của cụ TR5, tắm trắng ác phết, mua khéo thì thợ bán cho cụ 5,5 tr. (em chém nhăng cuội ạ)
Em nhờ Gúc dịch hộ nhưng có vẻ chữ chuyên ngành nên nó dịch kiểu gì á cụ ạ!
Cái ảnh trên của máy Pana tr5
Nếu máy Pana tr7 (2014) nhìn còn được, hoạt động bình thường thì giá tầm bao nhiêu là hợp lý ạ?
Cụ cứ dịch giúp em với, bên bán cũng chỉ biết vài chức năng thông dụng thôi chứ không dịch hết các chức năng cụ ạ!
Thanks cụ!

lucky.win

Xe điện
Nếu máy Pana tr7 (2014) nhìn còn được, hoạt động bình thường thì giá tầm bao nhiêu là hợp lý ạ?
Cụ cứ dịch giúp em với, bên bán cũng chỉ biết vài chức năng thông dụng thôi chứ không dịch hết các chức năng cụ ạ!
Thanks cụ!
Cụ muốn thì em sẽ dịch cho cụ, sai cấm kêu đấy nhá. Nhưng mà cụ muốn dịch model nào ạ, 5 hay 7 ?

Máy TR đời cao tầm 2014 trở lên nhà mình không có nhiều, một phần do giá cũng cao. Dành cho các cụ thích hàng Nhật nên thợ cũng thừa biết để mà phát giá. Model này như cụ nói, TR7 đời 2014 thì khoảng 8 - 8,5 tr., TR6 khoảng 7,5tr, hôm trước có ông thợ còn giao TR8 giá 12 tr. Giá áng chừng thế, chính xác hơn thì phải xem thực tế ạ.

Phải em, thì em chả mua cái nào, tầm tiền 8 - 8,5 tr em mua máy châu Âu dùng cho sướng, chứ tội gì mà dùng máy mini, trừ trường hợp nhà chật không có chỗ để hoặc ít người thì thôi không nói.

achille2k

Xe tải
Thanks cụ!
Gúc sang Tiếng Anh cụ ạ. Em toàn thế :))