[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Website
luuoanhmobile.com
Từ trước đến giờ em toàn nghe nói nên cũng có ác cảm với cái MRB, quả này thử sắm xem sao! Cảm ơn cụ chủ!

hanoi beer

Xe điện
Nhà em hoàn cảnh giống như cụ chủ . Hai nhóc nhà em lớn hết rồi nên ko cần người giúp việc làm gì cho nó phụ thuộc.... Em chỉ ngại nhất là cái khâu rửa bát mất time kinh khủng. Đôi lúc tối về định bày ra nấy món này món kia mà ngại quá.
Chắc phải ngâm kíu thôi....

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hồi đầu các cụ 2 bên nhà mình cũng không hài lòng.:-?
Cho tới khi bà nội về ở chung dùng máy mới công nhận là nó sướng rồi kể với các cụ bên ngoại nên coi như được chấp nhận.<:-P
Giờ mẹ chồng xếp đồ còn chuẩn hơn cả con dâu.

Tuy nhiên cái này cũng phải khéo vì nhỡ các cụ không hài lòng thì kẹt.%-(
Mình có cậu em đồng nghiệp, 2 vc nó vác 1 cái về nhưng bố mẹ chồng nhất quyết không chịu bỏ bát đũa vào rửa cùng, sau 1 tháng đành ngậm ngùi mang cho ông anh trai đang ở riêng dùng hộ>:P
Bố mẹ chồng kiểu này thì cũng khiếp đấy =))

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trời, cụ ra bài đúng ý e. Vừa hôm qua e bảo con mua cái máy rửa bát cho nhàn thì mẹ chồng thủng thẳng "chị thì cái gì chả mua, rửa sạch làm sao đc mà mua". Đọc bài của cụ xong làm e có thêm quyết tâm chắc chắn sẽ mua để giải phóng sức lao động.
Qua e mà lấy, min price 4 u

vietlink

Xe tải
Bố mẹ chồng kiểu này thì cũng khiếp đấy =))
Vâng. Thiết bị này ở VN mình vẫn đang có cái gọi là vách ngăn văn hóa trong tiêu dùng.
Phần lớn vẫn bị mọi người coi là đồ xa xỉ, thêm nữa nhiều người lo là mua về hỏng người giúp việc, hỏng vợ, hỏng con dâu ah.:-/

ilovelove

Xe tăng
đang có 1 e dùng tự 2006 muốn bán bác mua ko của ecltronnic

hoangdc

Xe hơi
Máy rửa bát kính các cụ qua em nhé
cụ có những loại nào ạ?
em cũng đang máu, mà ngại nhất vụ sửa bếp. nếu thêm MRB lại phải đục đục, khoét khoét, cụ có hỗ trợ luôn vụ sửa tủ bếp ko?

LongLH

Xe điện
Trời, cụ ra bài đúng ý e. Vừa hôm qua e bảo con mua cái máy rửa bát cho nhàn thì mẹ chồng thủng thẳng "chị thì cái gì chả mua, rửa sạch làm sao đc mà mua". Đọc bài của cụ xong làm e có thêm quyết tâm chắc chắn sẽ mua để giải phóng sức lao động.
Nếu mợ có mua mrb thì mua loại 12 bộ ấy rất nhàn khi xếp bát vào máy. Còn nhà ít người hoặc thích chơi trò xếp hình hoàn hảo thì mua máy 6 bộ. Nhà e dùng con Panasonic NP-TR6 nội địa đập hộp mua 14,5 triệu ( 6 bộ) dùng rất thích nhưng khi mới dùng xếp bát lâu phết/ con này trên mạng thì đa số để giá hơn 16 triệu. Bây giờ đang muốn mua cho e gái một cái vì chồng nó cũng như mẹ chồng mợ bảo không cần thiết không cho mua, nhưng e cứ đem đến thì nó phải dùng thôi.

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Có mấy đứa bạn hỏi em có nên mua MRB ko, e tuyền bảo chúng nó là: Mua làm cái giề :)) đến bj chưa đứa nào mua :))

Vua Bếp

Xe tăng
cụ có những loại nào ạ?
em cũng đang máu, mà ngại nhất vụ sửa bếp. nếu thêm MRB lại phải đục đục, khoét khoét, cụ có hỗ trợ luôn vụ sửa tủ bếp ko?
Sửa tủ mà khó thì cụ gọi thợ mộc nhé. Nếu đơn giản là cắt thì thợ e làm được. Mrb e có teka, bosch, ariston, hafele, panasonic ạ

Chỉnh sửa cuối:

vietlink

Xe tải
cái bếp em chỉ sâu khoảng 50cm, có loại nào vừa ko cụ?
Nếu ngại phá tủ bếp cụ nên mua loại bếp dương như của em có điều sẽ tốn diện tích không được gọn gàng như bếp âm.

khanhnguyen09

Xe container
Cách đây 2 năm vợ chồng em bắt đầu ra ở riêng, gấu nấu cơm và em bị phân công rửa bát. Đang bức xúc thì bà chị bên newzilan về chơi, bà ấy bảo sao ko mua máy rửa bát? Em nghĩ máy rửa ko sạch, tốn nước va điện, nhưng bà ấy bảo lúc sang đó bà ấy cũng nghĩ như vậy, nhưng sau do bận nên mới dùng và thấy tiện lợi, điện nước ko tăng mấy. Vậy là em khiêng 1 em teka về, cảm nhận sau 1 năm sử dụng:
Tiền điện nước là ko đáng kể thậm chí nước tiết kiệm hơn rửa bằng tay, sạch khô ráo thì tay gọi bằng cụ.
Bột rửa 10 tháng nhà em hết 2kg, khoảng 400k, nước làm bóng hết 1 chai 200k, nhà em 4 người rửa 2 ngày 1 lần. Chỉ có muối là tốn nhất, 2 tháng hết 1,2 kg muối 200k.
Còn vụ dọn vệ sinh và xếp bát thì cũng phải quen thì mới nhanh được, nhưng cũng bằng 1/3 thời gian rửa. Nhưng cái cảm giác ko phải rửa cũng thoải mái. Em mà rửa bát là thấy đau dạ dày.

Chỉnh sửa cuối:

hoangdc

Xe hơi
Nếu ngại phá tủ bếp cụ nên mua loại bếp dương như của em có điều sẽ tốn diện tích không được gọn gàng như bếp âm.
chiều cao bếp em 80, rộng 60 là cũng đủ tiêu chuẩn rồi, mà đang vướng chiều sâu thôi >"< tìm sơ thấy máy sâu khoảng 60 cm

hoangdc

Xe hơi
Loại mrb nhỏ thôi cụ ạ, cụ cứ qua e ngó trực tiếp nhé, cả to cả nhỏ
cụ nhiệt tình thì cho em vài cái mã sp, em xem trước, thời buổi in tờ nẹt rồi cứ tham khảo ở nhà trước, tới sâu rum nghe dễ bị ù tai lắm cụ ạ.

vietlink

Xe tải
chiều cao bếp em 80, rộng 60 là cũng đủ tiêu chuẩn rồi, mà đang vướng chiều sâu thôi >"< tìm sơ thấy máy sâu khoảng 60 cm
Cụ còn phải lo đường nước ra - vào cho nó nữa đấy.

Vua Bếp

Xe tăng
cụ nhiệt tình thì cho em vài cái mã sp, em xem trước, thời buổi in tờ nẹt rồi cứ tham khảo ở nhà trước, tới sâu rum nghe dễ bị ù tai lắm cụ ạ.
Cụ vào web bepchatluongcao.com của bên e nhé, xong rùi ưng e nào sáng mai cụ đt lại theo đt trên web ợ. Tks cụ

hoangdc

Xe hơi
Cụ vào web bepchatluongcao.com của bên e nhé, xong rùi ưng e nào sáng mai cụ đt lại theo đt trên web ợ. Tks cụ
web cụ cùi bắp. cái hình "bếp chất lượng châu âu" che hết thông số rồi, cụ fix đi nhé >"<