[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Website
www.facebook.com

.Bo My

Xe container
Phức tạp thế thôi để đổ nước cho lành cụ ạ.
Vơi chỗ lưng máy em cũng để sát tường rồi !
Máy mình SS heat pump, khuyến cáo ưu tiên xả nước ra ngoài. Có thể cắm chung lỗ xả (ban công) với đường xả máy giặt, hoặc gác vào lavabo (có kèm uốn cong chữ U để móc vào lavabo).

Cụ nào có máy giặt SS thì có thể lên web SS mua bộ kit nối để chồng máy sấy lên máy giặt chỉ mấy trăm nghìn. (chỉ dùng cho 2 máy SS vì có lỗ trên máy để bắt ốc vào). Nếu mua ở CH điện máy thì có khi không có hoặc chỉ có loại 3-4 triệu

Dogmatix

Xe tăng
Cái nhà em là 84105 , e mua mới năm kia lúc chuyển nhà nhưng thợ lắp cũng không để ý . Để em tìm cataloge xem ạ !
Em vừa lôi ra nhưng không thấy ống nào sau lưng ạ. Có mỗi cái ống bé tý !
Em ko dùng Bosch nên ko biết các model của Bosch có khác nhau nhiều ko, nhưng em google thì Bosch Heatpump có ống thoát nước. Nó ko gắn trực tiếp đằng sau máy đâu. Nó là option mà cụ. Mặc định vẫn là tích nước vào cái hộp đó.

Còn khi gắn ống vào đằng sau thì nó cắm ống vào một trong mấy cái lỗ ở đằng sau ấy đấy cụ. Cụ thử mở cái user guide ra xem sao. Và tìm lại các phụ kiện đi kèm theo máy sấy của cụ. Em tin là nó phải có 1 đoạn ống rời đi kèm, trừ khi cụ bỏ đi ngay sau khi lắp

Dogmatix

Xe tăng
Cụ nào có máy giặt SS thì có thể lên web SS mua bộ kit nối để chồng máy sấy lên máy giặt chỉ mấy trăm nghìn.
Em nghĩ cụ đã bị nhầm. Ko có giá mấy trăm đâu cụ ơi. Nếu cụ định chơi cái mấy trăm thì cụ chỉ mua đc 1 bộ phận nhỏ của cái kết nối (stacking kit) đó thôi.
Mua nguyên bộ là tiền triệu, ko thể rẻ hơn.

.Bo My

Xe container
Nếu cụ định chơi cái mấy trăm thì cụ chỉ mua đc 1 bộ phận nhỏ của cái kết nối (stacking kit) đó thôi.
Có thể là 1 bộ phận nhưng đủ dùng, và cái kít này có bán rời. Nguyên bộ thì thêm cái khay và sẽ đặt được máy sấy khớp với máy giặt, còn chỉ có cái kít thì sẽ tụt ra sau vài cm, nhưng giá nguyên bộ quá chát!

Đây bộ 2 cái trái phải và 4 cái bịt chân máy sấy, 1 lô ốc các loại, SS bán 380 ngàn. Nó cho dư ốc làm khó hiểu nhưng cứ cái ốc nào vừa thì bắt thôi, nhìn hình.

Chỉnh sửa cuối:

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em ko dùng Bosch nên ko biết các model của Bosch có khác nhau nhiều ko, nhưng em google thì Bosch Heatpump có ống thoát nước. Nó ko gắn trực tiếp đằng sau máy đâu. Nó là option mà cụ. Mặc định vẫn là tích nước vào cái hộp đó.

Còn khi gắn ống vào đằng sau thì nó cắm ống vào một trong mấy cái lỗ ở đằng sau ấy đấy cụ. Cụ thử mở cái user guide ra xem sao. Và tìm lại các phụ kiện đi kèm theo máy sấy của cụ. Em tin là nó phải có 1 đoạn ống rời đi kèm, trừ khi cụ bỏ đi ngay sau khi lắp
Cái nhà em là serie 4 dòng ngưng tụ thôi ạ. Đợt mua thấy con bơm nhiệt đắt quá ngang với máy giặt serie 8 nên e lấy con này rẻ đc chục triệu ạ .
Chắc nó có thì e cũng vứt đi rồi!
Mà cũng thua luôn cụ ạ , bọn này cả tập cataloge

Máy mình SS heat pump, khuyến cáo ưu tiên xả nước ra ngoài. Có thể cắm chung lỗ xả (ban công) với đường xả máy giặt, hoặc gác vào lavabo (có kèm uốn cong chữ U để móc vào lavabo).

Cụ nào có máy giặt SS thì có thể lên web SS mua bộ kit nối để chồng máy sấy lên máy giặt chỉ mấy trăm nghìn. (chỉ dùng cho 2 máy SS vì có lỗ trên máy để bắt ốc vào). Nếu mua ở CH điện máy thì có khi không có hoặc chỉ có loại 3-4 triệu
Em cũng định làm thế xả chung với máy giặt nhưng máy cũng kê sát tường rồi nếu ống mức thì thò ra tý lại chạm cửa ban công.

Chỉnh sửa cuối:

Dogmatix

Xe tăng
Có thể là 1 bộ phận nhưng đủ dùng, và cái kít này có bán rời. Nguyên bộ thì thêm cái khay và sẽ đặt được máy sấy khớp với máy giặt, còn chỉ có cái kít thì sẽ tụt ra sau vài cm, nhưng giá nguyên bộ quá chát!

Đây bộ 2 cái trái phải và 4 cái bịt chân máy sấy, 1 lô ốc các loại, SS bán 380 ngàn. Nó cho dư ốc làm khó hiểu nhưng cứ cái ốc nào vừa thì bắt thôi, nhìn hình.

View attachment 6886624
Nó chính là "một bộ phận" đấy cụ. Đây là một phần nhỏ của một bộ stacking kit. Một bộ của nó sẽ bao gồm 4 cái này và cái giá đỡ quần áo nằm ở giữa bộ kết nối máy giặt và máy sấy, có thể kéo ra, kéo vào.
Nó cho 2 cặp trong 1 bộ, nhưng chỉ dùng 1 cặp thôi, vì 2 cặp này là dùng cho 2 loại máy giặt khác nhau. Chắc nó cứ cho cả 2 để người dùng thuận tiện khi tự lắp ở nhà, ko vừa cái này thì có cái khác, đỡ phải tìm mua rời.

Dogmatix

Xe tăng
Cái nhà em là serie 4 dòng ngưng tụ thôi ạ. Đợt mua thấy con bơm nhiệt đắt quá ngang với máy giặt serie 8 nên e lấy con này rẻ đc chục triệu ạ .
Chắc nó có thì e cũng vứt đi rồi!
Mà cũng thua luôn cụ ạ , bọn này cả tập cataloge
Cái bọn tây nó bài bản quá nhiều khi gây rắc rối cho người dùng :D
Mỗi quyển nó dành cho 1 tiếng khác nhau ấy mà. Cụ tìm đọc xem có hay ko có đoạn ống đấy là biết ngay mình có lỡ vứt đi ko. Nếu máy của cụ có thể để nước thoát ra ngoài thay vì vào hộp đựng thì trong hướng dẫn kiểu gì cũng mô tả.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em đọc trên mạng thấy ý kiến trái chiều về vấn đề này . Nhờ các cụ , các mợ đã dùng giấy thơm cho vào máy sấy quần áo chia sẻ cho em xin ít kinh nghiệm : mua hãng nào , mua loại nào , mua ở đâu , dùng có chú ý gì không ạ ?
Nhà em hiện dùng nước giặt xả 2 trong 1 của esse ạ .
E cảm ơn các cụ các mợ

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em đọc trên mạng thấy ý kiến trái chiều về vấn đề này . Nhờ các cụ , các mợ đã dùng giấy thơm cho vào máy sấy quần áo chia sẻ cho em xin ít kinh nghiệm : mua hãng nào , mua loại nào , mua ở đâu , dùng có chú ý gì không ạ ?
Nhà em hiện dùng nước giặt xả 2 trong 1 của esse ạ .
E cảm ơn các cụ các mợ
Em cũng quan tâm. Hóng các cụ mợ chỉ giáo.

gnud_ht

Xe buýt
Nhà em dùng giấy và thấy ko ăn thua. Khuyên các cụ chỉ cần dùng nước xả thơm xong cho vào sấy là đã lưu hương rồi. Comfort hương nước hoa hoặc nước xả Hygiene đều thích. Còn cái giấy các cụ rì viu bên trên em thấy mùi nó phèn kiểu gì đó ạ huc

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhà em dùng giấy và thấy ko ăn thua. Khuyên các cụ chỉ cần dùng nước xả thơm xong cho vào sấy là đã lưu hương rồi. Comfort hương nước hoa hoặc nước xả Hygiene đều thích. Còn cái giấy các cụ rì viu bên trên em thấy mùi nó phèn kiểu gì đó ạ huc
Cảm ơn cụ đã chia sẻ , cụ cho vào máy sấy hay máy giặt ạ

UWBothell

Xe tải
Hoặc cụ xài cái này. Có nhiều mùi dễ chịu lắm. Cho vào lúc giặt

me pickup

Xe hơi
Nhà em mua giặt 11 kg sấy 9kg nhà 5 người dùng quá OK, máy sấy và giặt của LG . Sấy công nghệ bơm nhiệt nên không hại quần áo, hãng nó thiết kế để chồng máy sấy lên máy giặt luôn.mua riêng khá tốn tiền, mua máy 2 trong 1 thì chỉ hết 1/2 tiền thôi, nhà em 2 món hết gần 35 củ OK