[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lạc hậu thật.
Bấm Pause cho máy tạm dừng, nó lịch kịch 2 cái rồi cụ mở nắp cho thêm vào.
Bấm phím mũi tên nó giặt tiếp.
Đang giữa quy trình nó khoá cửa không mở được cụ êi

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Cụ chơi con LG lồng ngang đi, nó cũng rẻ thôi, truyền động trực tiếp các kiểu

uoat_LX

Xe điện
Cái máy giặt cửa trên Sanyo nhà em dùng được 12 năm giờ tự dưng lăn đùng ra chỉ quay mà không vắt. Gọi thợ vào thợ bảo liệt số thay hết 700k nên em định lên đời mua con máy giặt LỒNG NGANG cho bằng bạn bằng bè :D
Em thấy con này https://www.dienmayxanh.com/may-giat/aqua-aqd-d850e-w?src=osp
Giá vừa phải nhưng đọc vào cmt thấy ghê quá, nào là ồn, nước tràn .v.v ...
Theo các cụ các mợ với tài chính dưới 7 củ thì nên mua máy giặt CỬA TRÊN hay CỬA DƯỚI ạ? Nên mua hãng nào, model nào các cụ mợ cho em xin thông tin tham khảo luôn nhé. Em cảm ơn!
Em là thợ sửa máy giặt ,em đã dùng 2 máy lồng ngang , và giờ đây nhà em đang dùng máy giặt lồng đứng , và bởi vì em sửa máy lồng ngang nhiều hơn máy lồng đứng.😁

appco

Xe buýt
Cái máy giặt cửa trên Sanyo nhà em dùng được 12 năm giờ tự dưng lăn đùng ra chỉ quay mà không vắt. Gọi thợ vào thợ bảo liệt số thay hết 700k nên em định lên đời mua con máy giặt LỒNG NGANG cho bằng bạn bằng bè :D
Em thấy con này https://www.dienmayxanh.com/may-giat/aqua-aqd-d850e-w?src=osp
Giá vừa phải nhưng đọc vào cmt thấy ghê quá, nào là ồn, nước tràn .v.v ...
Theo các cụ các mợ với tài chính dưới 7 củ thì nên mua máy giặt CỬA TRÊN hay CỬA DƯỚI ạ? Nên mua hãng nào, model nào các cụ mợ cho em xin thông tin tham khảo luôn nhé. Em cảm ơn!
Sửa cái cũ mà dùng mợ ạ. Máy đời mới hay lỗi và không được 10 năm đâu:D:D:D=))=))

bach82

Xe hơi
Nhà iem cũng dùng 1 chiếc Hitachi cửa ngang từ 2012 mà vẫn ko chịu hỏng, đợt vừa rồi mua cái nội địa có sấy để chờ máy cũ hỏng thay mà nó vẫn chạy phe phé...Bền hơn mong đợi!

Dungha

Xe điện
Cụ lạc hậu thật.
Bấm Pause cho máy tạm dừng, nó lịch kịch 2 cái rồi cụ mở nắp cho thêm vào.
Bấm phím mũi tên nó giặt tiếp.
Tùy giai đoạn giặt thôi cụ. Nó xả nước ra quá cửa rồi thì nó không mở khóa đâu. Mở được thì là lỗi, lại phải đi lau nhà đấy. Lúc nó không có nước thì như cụ nói.

trinhkhuongduy

Xe tải
Có cụ nào dùng máy lồng ngang Samsung mà nó cứ bị cái lồng giặt đập vào cửa và vỏ máy không ạ. Em có hỏi thợ thì họ bảo do ít hoặc nhiều đồ quá đều bị mà em giặt lần nào cũng bị cả. Vẫn giặt vắt bình thường nhưng nghe rất khó chịu ạ.

gocart

Xe cút kít
Thì cụ kia bẩu kiểu như giặt gần xong mà quên cái si lít thì cho vào làm gì cho hỏng mẻ, hãng nào giặt được nửa mà vẫn bấm pause cho vào được chắc chắn em càng ko mua. :))
Theo cụ thì giặt gần xong có nên cho cái ca líp vào ko?

goldsunhn

Xe buýt
Em đg dùng LG ngang tích hợp sấy thấy ok trừ mỗi cái sấy hơi nhiều tí là k khô hẳn, phải sấy thêm tầm 30p.
E đg băn khoăn vụ vệ sinh lồng giặt. Thi thoảng e vãn mua nước tẩy chuyên dùng về chạy chế độ vệ sinh của máy nhg thấy nhiều thợ họ tháo cả lồng để vệ sinh mặt bên kia. K rõ chế độ vệ sinh của máy có làn sạch đc mặt kia k nhỉ. E k dám tháo ra sợ lắp lại k đc như cũ.
Máy lồng đứng em vẫn tháo ra vệ sinh nhưng cái lồng ngang này có vẻ phức tạp hơn ... đợi hết BH em mới dám mò 😆

hd-vt

Xì hơi lốp
Máy giặt nói chung, cửa dưới bao giờ...nhìn cũng thích hơn, đã hơn và đắt hơn, em nại ... xiên xiên mới đểu. :D

fanmu1234

Xe container
Máy lồng đứng (chắc đang gọi là cửa trên) chủ yếu để cho nơi không có diện tích, rất hợp với đất nước chật chội như Nhật.
Còn thông dụng vẫn là máy lồng ngang. Nhược điểm là tốn diện tích hợn, nhưng cái ưu điểm chính của loại này là giặt sạch hơn!
Máy giặt lồng ngang đắt hơn lồng đứng khoảng 30% nếu cùng số kg quần áo. Nhược điểm là phát sinh lỗi nhiều hơn lồng đứng và không bền bằng lồng đứng. Tuy nhiên máy giặt lồng ngang sử dụng tối thiểu cũng phải được 7-10 năm.

Ưu điểm của máy lồng ngang so với mắt giặt lồng đứng là ít tốn nước, ít tốn xà phòng, giặt sạch hơn, ít hại vải hơn, không bị xoắn quần áo.

Bây giờ thu nhập của người VN tăng rồi, 8-10 củ cho 1 máy giặt lồng ngang 8-9kg và dùng 10 năm thì chấp nhận được.

Nghèo thì chơi 1 con lồng đứng 8kg khoảng 4-5 củ.

.Bo My

Xe lăn
Tùy giai đoạn giặt thôi cụ. Nó xả nước ra quá cửa rồi thì nó không mở khóa đâu. Mở được thì là lỗi, lại phải đi lau nhà đấy. Lúc nó không có nước thì như cụ nói.
Em có cái SS có cái cửa riêng trên cao để làm chuyện này, nhưng mà cảm thấy phí tiền để có thêm chức năng này vì 1 năm chỉ bỏ thêm vài lần, lỡ quên thì mặc cái khác có sao đâu. Nhưng hóa ra nhu cầu này cao thật

Zindaubo

Xe tải
Nhà em cũng vậy, trước có con Elec dùng 10 năm xong thợ đến tháo ra làm vệ sinh. Sau đó thì hỏng hết cái này đến cái kia, cuối cùng họ bảo không chữa được nữa. Bó tay.
Dùng sau 10 năm nếu để nguyên thì vẫn còn dùng được tiếp chứ động vào mấy cái lẫy nhựa, vòng bi, phớt, trục nó đã ải mục, hao mòn nhiều rồi, lúc lắp vào dùng vài bữa là phát bệnh! Nhưng nguồn nước ở xứ mình dùng sau dăm, ba năm không mở cái lồng giặt ra wc thì kinh khủng lắm! Các Cụ cứ cho giặt nóng 90độ xong đóng cửa máy lại để vài 3 hôm mở ra mà bốc mùi thì phải tháo ra wc rồi! lúc này giặt đồ trắng nó cứ ngà ngà chứ không trắng như qc ômô trên tivi đc!

smart_sharp

Xe tăng
Cửa ngang sạch quần áo và đỡ hại vải hơn nhiều.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mua cái cửa ngang LG , động cơ bảo hành 10 năm, giá khoảng 8 triệu (mua máy cơ bản, đừng sấy siếc, phun phiếc gì hết). Không chê được điểm gì.
Em xài 8 đời máy giặt trong vòng 30 năm, thấy con LG là ưng nhất
CHẤM HẾT