[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Xichlo2014

Xe tải
Ngày thủ đô đây cụ. Anh con nhà bác em, 2vc đang sống hạnh phúc tự nhiên vợ gây sự đòi ly dị, mỗi người nuôi 1 đứa con. Sau 1 năm đường ai đấy đi, mọi thứ có vẻ ổn ổn rồi, đang tập trung vào làm ăn thì mụ vợ cũ táng cho 1 quả xét nghiệm ADN đứa con thứ 2 không phải con ông. Lại ra tòa xử lại là 2vc chỉ có 1 con chung, để mẹ nó đi đổi họ cho nó. Ông anh lại rơi vào trầm cảm.
thân trai 12 bến nước đến là nhọ

zom8x

Xe tải
Tiền chỉ là 1 vấn đề, nhưng 1 đứa trẻ ở với mình, quấn quýt với mình mấy năm, giờ tự dưng thành ng xa lạ. Bỏ thì thương, vương thì tội. Bỏ nhưng sẽ nhớ nó da diết, càng đau lòng hơn khi nó cứ nhớ mình, gọi cho mình, tìm mình rồi gọi bố. Ai quyết tâm bỏ, chắc cũng phải mất 1 tgian mới quên đứa bé đi dc. Quên mẹ nó thì lại dễ chứ quên 1 đứa con khó hơn nhiều
Cá vào ao ta là của ta thôi phải không mợ.
Các cụ đúc kết đơn giản.
Nhưng em nghi mấy bài báo kiểu này chủ yếu do mấy ttxn đặt hàng

MuathuHN252

Xe cút kít
Cá vào ao ta là của ta thôi phải không mợ.
Các cụ đúc kết đơn giản.
Nhưng em nghi mấy bài báo kiểu này chủ yếu do mấy ttxn đặt hàng
Ý e ko phải cá vào ao ta là của ta cụ ah. Đặc biệt nếu đứa nhỏ là đứa trẻ ngoan, hiểu chuyện và bình thường nó rất quấn mình thì em sẽ đau lòng. Và khó cư xử hơn thôi, vd tiền nói là ko fai con mình, ko chu cấp nữa ok. Nhưng ko ngay lập tức gạt bỏ đi dc tình cảm của mình ấy

khanhnguyen09

Xe container
Tốt nhất là các cụ of không nên đi xét nghiệm ADN, coi như cá vào ao ta là của ta rồi.:))

Chỉnh sửa cuối:

Fan gentra

Xe điện
Nếu không muốn nó hưởng tài sản của mình nếu chẳng may mình đăng xuất khỏi trái đất khi nó chưa 18 thì gửi đơn ra tòa để chấm dứt tình cha-con.
không biết có giải quyết được vấn đề nó mang họ mình ko cụ nhỉ ??xin xóa khỏi họ mình có được ko ??? :D :D :D

Raul7

Xe tải
Làm việc với ông bố thật để ông ấy chu cấp. Còn bạn thì vẫn thỉnh thoảng thăm hỏi, tặng quà nếu có tình cảm với cháu bé.

just for fun

Xe lăn
Giáo dục ổn, kinh tế ổn (từ đời ông nội làm nghề giáo ).
Cháu thấy đội Công giáo cũng ít ly hôn.
Giáo dục ổn, kinh tế ổn mới hay li hôn đó cụ. Tỷ lệ li hôn ở nhóm người có học, có kinh tế nhiều hơn so với nhóm người học thức thấp và kinh tế thấp đó cụ. Thành phố li hôn nhiều hơn nông thôn.

Xechaybangcom

Xe điện
không biết có giải quyết được vấn đề nó mang họ mình ko cụ nhỉ ??xin xóa khỏi họ mình có được ko ??? :D :D :D
Trừ khi cụ họ là ví dụ như Cún, Ngạc... thì còn lăn tăm chứ các họ phổ biến thì có khi nó vẫn mang họ của bố đẻ nó ấy chứ.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thực ra em thấy hôn nhân xưa và nay khác ở cái vỏ chứ quan hệ vợ chồng vẫn thế thôi. Xưa vợ chồng chán nhau, có cả ngoại tình, bạo hành...nhưng vì ti tỉ lý do, họ ko ly hôn. Nhưng họ đối xử với nhau đâu có giống vợ chồng đúng nghĩa. Vậy ly hay ko ly có gì làm thay đổi mối quan hệ vc của họ đâu, sống cùng mái nhà nhưng thân ai nấy lo...Đối với vấn đề con cái, cha mẹ nào tốt thì lúc nào họ cũng lo đc cho con tốt. Các cụ nhìn mấy cảnh mẹ kế, bố dượng bạo hành con riêng là đám cha đẻ mẹ đẻ cũng bỏ đi cả, cùng tầng mây tầng gió cả. Đâu có đại diện số đông. Nhưng cá nhân em vote các mẹ ly hôn tốt nhất ko bước tiếp, he he.
Để kụ rộng cửa éc éc éc phỏng ợ

Son23

Xe buýt
Để kụ rộng cửa éc éc éc phỏng ợ
Hi hi, hiểu xao cũng được ạ. Vì đúng là tập 2 phức tạp bội phần. Cũng có nhiều trường hợp t2 họ hạnh phúc, ổn, nhưng với phụ nữ tỉ lệ này ko nhiều. Các cụ làm t2 có phần dễ hơn. Ít nhất để con cho vợ cũ nuôi đã rảnh tay hơn, quan hệ gia đình mới ít phức tạp hơn...

Lucky.Cat

Xe buýt
thân trai 12 bến nước đến là nhọ
Vâng đi BS tâm lý các kiểu, cú sốc đầu mới tạm yên thì lại bị bồi thêm cú thứ 2. Nhà bác em phải cử người canh không sợ ông điên lên đến xiên bà vợ cũ thì mệt.

trungduong2211

Xe điện
Khi đã kiện ra tòa thì có căn cứ xác đáng tòa sẽ xóa đổi họ đứa bé theo tên bố mới, kể cả đổi tên nếu đương sự đề nghị. Giấy tờ nhân thân đứa bé sẽ cấp lại, bỏ tên bố cũ, ghi tên cha đẻ mới

draqv

Xe máy
Các cụ sẽ làm gì trong trường hợp này.
Tình cảm đã trao đi thì không lấy lại được, cứ giữ tình cảm tốt là được rồi, đứa trẻ không có lỗi gì, cứ tùy tâm sở dục thôi ạ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Vụ thừa kế này thì e ko rõ ạ. Vì e ko tìm hiểu luật về điều này.
Em đang nhìn dưới góc độ người lớn đối xử với đứa bé đấy thế nào và những gì đứa bé này sẽ trải qua thôi ạ.
Vì đứa trẻ hoàn toàn ko có lỗi gì, ko cớ gì mà vì người lớn sai lầm lại làm khổ đứa bé cả.
Nếu e là đứa trẻ đó, biết mình sinh ra do sự phản bội của mẹ mình và bố mình, là đứa trẻ bị "bố" mình ruồng bỏ, nhận một người xa lạ làm cha, chịu lời cay nghiệt từ người "bố" thân yêu của mình thì sẽ bị đau khổ tới cỡ nào.
Trách nhiệm thuộc về bố + mẹ đẻ ra nó, 100%.
Đàn ông ko bao giờ đi nuôi con thằng khác, trừ khi là ân tình gì đó rất lớn. Ngoại tình đẻ con xong bắt chồng nuôi con của bồ, ai nghe được ( trừ khi là thằng đần).
Còn đứa con, nó đen thì nó phải chịu. Oán trách thì cứ bố mẹ đẻ mà oán thôi!

draqv

Xe máy
Trách nhiệm thuộc về bố + mẹ đẻ ra nó, 100%.
Đàn ông ko bao giờ đi nuôi con thằng khác, trừ khi là ân tình gì đó rất lớn. Ngoại tình đẻ con xong bắt chồng nuôi con của bồ, ai nghe được ( trừ khi là thằng đần).
Còn đứa con, nó đen thì nó phải chịu. Oán trách thì cứ bố mẹ đẻ mà oán thôi!
nếu 2 bố con có tình cảm tốt thì phải giữ chứ cụ, dù chỉ là công dưỡng vẫn nên trân trọng, âu cũng là cái duyên, con trẻ chẳng có tội lỗi gì.

draqv

Xe máy
Nhìn xung mình cảm nhận Tỷ lệ ly hôn cao quá và hạnh phúc gia đình quá mong manh !
Hôm vừa rồi ngồi mấy Ông bạn SN 77 (làm ăn xa) mới biết Vợ chồng ly thân, ly hôn nhiều, riêng đội ở quê thì ngon lành chút.
Tò mò tìm số liệu cũng sốc thật

Số liệu thống kê cho thấy, số vụ ly hôn ở Việt Nam hiện ở mức 60.000 vụ/năm, tương đương 0,75 vụ/1.000 dân.
Tỷ lệ ly hôn so với kết hôn là 25%, có nghĩa cứ 4 cặp vợ chồng đi đăng ký kết hôn thì một đôi ra tòa.
Theo Trung tâm Tư vấn Giáo dục Tâm lý Thể chất TP Hồ Chí Minh, hiện nay cứ bình quân 2,7 cặp kết hôn thì có một cặp ly hôn. Độ tuổi ly hôn dưới 30 chiếm tỉ lệ cao và năm sau luôn tăng hơn năm trước. Cũng theo khảo sát này, 43,4% cảm thấy cuộc sống của mình thoải mái, tự do hơn sau khi ly hôn.
thì bao đời đấu tranh giành tự do thì phải được hưởng chứ cụ :))