[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Ý e ko phải cá vào ao ta là của ta cụ ah. Đặc biệt nếu đứa nhỏ là đứa trẻ ngoan, hiểu chuyện và bình thường nó rất quấn mình thì em sẽ đau lòng. Và khó cư xử hơn thôi, vd tiền nói là ko fai con mình, ko chu cấp nữa ok. Nhưng ko ngay lập tức gạt bỏ đi dc tình cảm của mình ấy
Thế mợ mới là đàn bà.
Đàn ông thì gặp còn táng cho nhảy ngược lên ấy chứ!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
nếu 2 bố con có tình cảm tốt thì phải giữ chứ cụ, dù chỉ là công dưỡng vẫn nên trân trọng, âu cũng là cái duyên, con trẻ chẳng có tội lỗi gì.
Quan điểm của em ko thế, next! Bảo thằng bố thật kia trả lại tao tiền + lãi ngân hàng.
Bố con cái méo gì nữa! Ko cút ngay còn đấm cho trận!

trungduong2211

Xe điện
nếu 2 bố con có tình cảm tốt thì phải giữ chứ cụ, dù chỉ là công dưỡng vẫn nên trân trọng, âu cũng là cái duyên, con trẻ chẳng có tội lỗi gì.
người mẹ đã kiện ra tòa để đổi huyết thống, họ tên, nhân thân giấy tờ cho đứa con là cạn tàu ráo máng rồi, chắc không muốn qua lại nữa. Người bố cũ chắc đau nhưng sẽ qua thôi. Còn đứa bé nếu còn bé chưa nhận thức được nhiều thì nếu không qua lại một thời gian cũng sẽ quên bố cũ, còn nếu nó tình cảm sâu đậm với bố cũ, và đủ nhận thức, cảm xúc thì chắc với nó cũng sẽ là một lần khủng hoảng tâm lý.

draqv

Xe máy
Quan điểm của em ko thế, next! Bảo thằng bố thật kia trả lại tao tiền + lãi ngân hàng.
Bố con cái méo gì nữa! Ko cút ngay còn đấm cho trận!
Vâng mỗi người quan điểm, phù hợp là được. E thì thích nghĩ tích cực tý cho đỡ đau lòng cụ ạ

linh 7

Xe buýt
Việc có phải cha con hay không thì đã có ADN lo. Cụ nên thực hiện việc này. Còn việc con cái nó quấn quýt mình, nếu ko ngại, hoặc chưa có thêm con cái mới thì cứ qua lại chăm bẵm, nhưng tgian ít dần đi tùy vào mình. Lựa lúc nào hợp lý, nói khéo vs cháu nó ( có thể để lớn lớn tí cũng được) ch mình ko may đổ vỡ, cháu nó tuy ko là con mình nhưng đến vs mình cũng là 1 cái duyên nào đấy, ko nên vì ch mình mà có thể hủy hoại tuổi thơ của 1 đứa trẻ ko đáng tội. Em tin là sau này con nó lớn, hiểu ch nó cũng không trách cứ mình. Nhất là nếu biết bố đã ko phải bố đẻ mà vẫn yêu thương mình, chăm lo phần nào đấy cho mình thì đấy thật sự là lòng biết ơn cao cả và tấm lòng cao thượng đến từ chủ thớt

phuongmit

Xe cút kít
Việc có phải cha con hay không thì đã có ADN lo. Cụ nên thực hiện việc này. Còn việc con cái nó quấn quýt mình, nếu ko ngại, hoặc chưa có thêm con cái mới thì cứ qua lại chăm bẵm, nhưng tgian ít dần đi tùy vào mình. Lựa lúc nào hợp lý, nói khéo vs cháu nó ( có thể để lớn lớn tí cũng được) ch mình ko may đổ vỡ, cháu nó tuy ko là con mình nhưng đến vs mình cũng là 1 cái duyên nào đấy, ko nên vì ch mình mà có thể hủy hoại tuổi thơ của 1 đứa trẻ ko đáng tội. Em tin là sau này con nó lớn, hiểu ch nó cũng không trách cứ mình. Nhất là nếu biết bố đã ko phải bố đẻ mà vẫn yêu thương mình, chăm lo phần nào đấy cho mình thì đấy thật sự là lòng biết ơn cao cả và tấm lòng cao thượng đến từ chủ thớt
Bài viết của độc zả trên tầu nhanh chứ chủ thớt chủ dao gì đâu ;))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng có mặt trái của nó, ngày xưa pn dc giáo dục phải chịu đượng, ngày nay thì ko

Và khi người pn dc lên tiếng, thì nhiều người hay phóng đại nỗi khổ của họ :)
Phóng đại làm quái gì, chỉ nhìn tỷ lệ pn bị bạo hành trong quan hệ hôn nhân là đủ, cần gì bới bèo ra bọ

Một cụ trong thớt nói rằng do cái tôi của cả 2 quá lớn. Theo em là cái tôi của người chồng lớn sẵn từ nếp phong kiến, gia trưởng xa xưa. Cái tôi của người vợ giờ mới được nâng lên để dần tiệm cận người chồng.

Batman

Xe điện
Trên góc độ pháp lý thì ông bố vẫn là ông bố hợp pháp.
Việc chu cấp hay không chu cấp thì tùy người bố thôi (trên bản án ly hôn thì vẫn phải chu cấp), nhiều ông/bà sau ly hôn, ngay cả con ruột còn chả cho đồng nào, toàn hít khí giời và nước mưa mà tự nhớn thôi hà.

Dan du an

Xe ba gác
Em thì không làm kiểu đưa ra toà chấm dứt cha con gì được. Bao lâu nó gọi mình bằng bố.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Giờ xung khắc giữa vợ chồng hiện đại ngày càng nhiều. Nữ quyền được tôn trọng hơn cho nên mọi thứ suy nghĩ của vợ chồng cũng tự do hơn, tây hóa hơn. Dẫn đến không ai chịu ai là lại cãi nhau ngay. Muốn bền lâu thì 1 trong 2 phải nhún nhường thôi.
Muốn bền lâu phải trung thực và tôn trọng lẫn nhau.

Các ông muốn vợ mình chỉ có mình được động tới trong khi xểnh ra là đi mát mẻ với bóc bánh thì sao bảo vợ nó không điên. Nó đâm đơn ly dị là còn may chứ không chờ các ông ngủ say rồi xẻo một nhát

Diep1979

Xe container
Vừa rồi ở Đắc Lắc có 2 vc ly hôn, 2 con chung do vợ nuôi, chồng chu cấp. Ly hôn xong vợ kiện ck cũ ra tòa vì đứa con thứ 2 k phải con chồng cũ, mà chính là con của chồng mới hiện tại, là ny của bà vợ trước khi lấy chồng cũ. Ông ck cũ chắc là đau lắm.
Đau chứ cụ, nuôi bao năm, biết bao tình cảm

Diep1979

Xe container
Kẻ bị tổn thương lại thường đi tổn thương người khác, đau thì đau thế thôi nhưng hễ có cơ hội là lại thả cá vào ao nhà người khác ngay ;))
Cụ nói cũng đúng, nhưng chắc cũng tùy người. Nhà cháu chắc nằm trong số cực kì ít không thích ao lạ.
Chắc do SL nó yếu nên cũng không thiết tha lắm ;))

7vienngocrong

Xe tăng
Làm đàn ông nuôi con tu hú mấy năm k biết đầu mọc sừng thì bỏ qua được lỗi lầm của bà vợ đã là người hết sức độ lượng rồi. Bị vợ kiện để mục đích thay tên đổi họ cho con thì bách nhục. Em mà là ô bố í e kiện ngược và vợ cũ phải đền bù tổn thất tinh thần và vật chất vì phải nuôi tu hú trong thời kì hôn nhân í.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vợ cũ thì dễ, kiện ra tòa đòi bồi thường. Trẻ con mới là khó, nếu bố ruột của nó nhận bố con thì còn đỡ, tự nhiên thành con không bố cũng tội, mà chăm sóc bao lâu nay ít nhiều cũng có tình cảm.
Có lẽ vẫn đến đón, chơi, quà cáp...còn không phải trách nhiệm đóng tiền hợp lý hơn. Coi như con nuôi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ độc giả trên vnexpress này còn cao thượng hơn này cụ :D
Làm được thế rất tốt, nhưng thường người ngoài cuộc nghĩ được chứ trong cuộc là khó.
Vượt qua được vấn đề đó thì sau này con nó yêu bố, báo hiếu còn hơn con ruột.

thudoll88

Xe tăng
Muốn bền lâu phải trung thực và tôn trọng lẫn nhau.

Các ông muốn vợ mình chỉ có mình được động tới trong khi xểnh ra là đi mát mẻ với bóc bánh thì sao bảo vợ nó không điên. Nó đâm đơn ly dị là còn may chứ không chờ các ông ngủ say rồi xẻo một nhát
Ko biết cụ hay mợ mà viết chuẩn thế kkk

O Muong Te

Xe điện
Đối với đàn ông thì đơn giản thôi mợ!
Hầu hết các ca li hôn ở ta, bố còn éo thèm cấp dưỡng nuôi con!
Chả hiệu cụ lấy thống kê ở đâu. Tất cả đàn ông bỏ vợ mà em biết đều chu cấp nuôi con. Chắc bọn đàn ông này tử tế!