[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

MuathuHN252

Xe cút kít
Em muốn hỏi là tâm lý của từng chúng ta trong trường hợp này ý. Em nuôi con chó 5 năm, đến lúc chuyển nhà không thể nuôi được nữa phải cho đi, mà em còn thấy không nỡ. Trường hợp này đã nuôi con mấy năm, liệu có dễ dàng bỏ không.
Tùy tính từng ng cụ ah. Có ng yêu con hơn cả bản thân mình, nhưng cũng có ng có thương gì con cái cho cam

NayruLove

Xe buýt
Em muốn hỏi là tâm lý của từng chúng ta trong trường hợp này ý. Em nuôi con chó 5 năm, đến lúc chuyển nhà không thể nuôi được nữa phải cho đi, mà em còn thấy không nỡ. Trường hợp này đã nuôi con mấy năm, liệu có dễ dàng bỏ không.
Nếu thực tế xảy ra, thì cụ cần cân nhắc đến việc cân bằng cảm xúc trước đã, chứ không phải đơn giản là tách riêng 1 việc ra khỏi hoàn cảnh của nó để phân tích độc lập. Cái này nhờ các cụ có khả năng thấu cảm vào phát biểu :D

phuongmit

Xe cút kít
Báo tầu nhanh đọc chuyện bịa rồi áp dụng vào cột sống thực thì nó chênh nhau thấy bà nội luôn ;))

Diep1979

Xe container
Thực tế và báo viết sẽ khác nhau
Nhưng nếu thật thì sẽ đau

caisua

Xe lăn
nên chăng bổ sung xét nghiệm ADN vào hồ sơ ly hôn :D

MANDALA2022

Xe hơi
Chuyện này có gì kỳ lạ lắm đâu mà nhiều cụ bảo bịa?
Còn trong thực tế em nghĩ phần lớn đàn ông không đa cảm như mợ @MuathuHN252 nghĩ đâu :)

Tony_Le

Xe container
Các cụ sẽ làm gì trong trường hợp này.
1. Dừng chu cấp
2. Làm các thủ tục để không phải chu cấp theo đúng qui định pháp luật hay phán quyết của Tòa án.

P/S: Cụ nào quan tâm đến tình cảm hay gì đó nữa thì có thể làm khác nhưng không đại diện cho số đông, chả ai muốn nuôi con người khác nhất là lại không sống cùng nhau.

• Vodka
Reactions: qhi

Xechaybangcom

Xe điện
Ly hôn rồi; vợ thì đang nuôi con của vợ; chỉ cần đưa cái kết quả xét nghiệm cho vợ cũ là đủ rồi. Cẩn thận hơn thì đưa ra tòa khiếu nại về việc góp tiền nuôi con riêng của vợ là xong!
Nếu không muốn nó hưởng tài sản của mình nếu chẳng may mình đăng xuất khỏi trái đất khi nó chưa 18 thì gửi đơn ra tòa để chấm dứt tình cha-con.

Lucas_lee

Xe tăng
Đằng nào cũng vợ cũ nuôi, ko phải con mình thì khỏi cấp dưỡng. Coi như con nuôi, lâu lâu qua thăm hỏi thì vẫn coi như đó là đứa con nuôi của mình.
Đứa trẻ ko có tội, vậy nên ko cần áp đặt những cảm xúc ghét bỏ của mình lên nó.

caisua

Xe lăn
ăn không 10tr/tháng, liệu tòa có xử phải trả lại ko nhỉ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cụ tin nhiều phụ nữ single mom ngay trong hôn nhân không?
Tiền tự kiếm, con tự chăm, việc của mình tự bươn chải. Có chồng cho có cái tiếng. Ông chồng đóng góp không quá 10% công sức vào cuộc hôn nhân.

Nếu người đàn ông vẫn còn chút tử tế, không gây chuyện quá đáng thì hôn nhân ấy vẫn tồn tại. Dù chỉ là cái vỏ, còn ruột thì đen thùi lùi.
Còn đã vô trách nhiệm, khuyến mãi thêm chửi bới cục cằn, ngoại tình, mâu thuẫn mẹ chồng...thì đứt là tất nhiên.
Thế hệ 6x, 7x phụ nữ chịu đựng các cuộc hôn nhân như thế nhiều lắm. Không tin cụ cứ hỏi ngay bà thân sinh hay chị em gái, bạn nữ thân là biết. Ít li dị chủ yếu do người phụ nữ nhẫn nhịn và chịu đựng.

Các bạn 8x, rồi 9x, thậm chí 2000 càng ngày càng giảm sức chịu đựng. Nên tỷ lệ li hôn tăng là bình thường. Nó cũng cho thấy nền kinh tế được cải thiện, người phụ nữ chủ động được kinh tế nên sẵn sàng li dị, nuôi con 1 mình. Càng quốc gia nghèo nàn, lạc hậu, tỷ lệ li hôn càng thấp.
Tín hiệu tốt mà.
Để giảm tỷ lệ sinh thì các nước đều sẽ thi triển tăng nữ quyền ợ. Còn khi muốn tăng tỷ lệ sinh thì phải tăng bonus thây. Như Tàu là nam thanh niên nằm thẳng cẳng cho khoái cái thằng người. Lúc ý sẽ thi gan 2 giới xem ai khỏe vật chất và tinh thần hơn...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thật ra mấy cái xung khắc đều có thể giải quyết được. Chỉ có nếu sự tồn tại của bố hay mẹ làm ảnh hưởng đến con thì nên ly dị
Xung khắc ai sai phải chịu hậu quả... Nói chung tinh thần dám làm dám chịu

thanhgamo

Xe container
Đằng nào cũng vợ cũ nuôi, ko phải con mình thì khỏi cấp dưỡng. Coi như con nuôi, lâu lâu qua thăm hỏi thì vẫn coi như đó là đứa con nuôi của mình.
Bác thật là cao thượng.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn xung mình cảm nhận Tỷ lệ ly hôn cao quá và hạnh phúc gia đình quá mong manh !
Hôm vừa rồi ngồi mấy Ông bạn SN 77 (làm ăn xa) mới biết Vợ chồng ly thân, ly hôn nhiều, riêng đội ở quê thì ngon lành chút.
Tò mò tìm số liệu cũng sốc thật

Số liệu thống kê cho thấy, số vụ ly hôn ở Việt Nam hiện ở mức 60.000 vụ/năm, tương đương 0,75 vụ/1.000 dân.
Tỷ lệ ly hôn so với kết hôn là 25%, có nghĩa cứ 4 cặp vợ chồng đi đăng ký kết hôn thì một đôi ra tòa.
Theo Trung tâm Tư vấn Giáo dục Tâm lý Thể chất TP Hồ Chí Minh, hiện nay cứ bình quân 2,7 cặp kết hôn thì có một cặp ly hôn. Độ tuổi ly hôn dưới 30 chiếm tỉ lệ cao và năm sau luôn tăng hơn năm trước. Cũng theo khảo sát này, 43,4% cảm thấy cuộc sống của mình thoải mái, tự do hơn sau khi ly hôn.
Mình chơi đội 77 chắc tỷ lệ tập 2 khoảng 70%

Tony_Le

Xe container
Đầy ông bỏ vợ, con đẻ của mình còn chẳng lết qua thăm chứ nói gì là con tu tú. Mọi lời đạo đức toàn trên mõm thôi.

Nếu có tình cảm đặc biệt thì hành xử theo kiểu đặc biệt, bình thường thì bình thường. Đứa trẻ vốn nó cũng chả biết đấy vào đâu, phụ thuộc 100% vào cách hành xử của mẹ nó và nhiều % vào thằng gọi là bố.