[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

just for fun

Xe lăn
Đầy mợ bây giờ thích sóng gió ý moqj. Đặc biệt là các mợ đẹp
Cụ là nói chung cho cả cụ ông lẫn cụ bà, xã hội giờ thay đổi khá nhiều, những gì đàn ông có thể làm thì đàn bà cũng làm được, thậm chí còn làm tốt hơn :))
Đời có tí sóng gió kể ra cũng kích thích hơn

thudoll88

Xe tăng
Cháu cho rằng đứa trẻ hạnh phúc nhất là khi sống trong gia đình hạnh phúc, bố mẹ yêu thương nhau, HP nhì khi sống trong gia đình đơn thân nhưng cả bố và mẹ đều yêu thương con, tiếp đến là sống trong gia đình đơn thân và người nuôi dưỡng yêu thương con, sau đó là sống trong gia đình đơn thân và người nuôi dưỡng không yêu thương con cái, độc hại nhất là sống trong gia đình bố mẹ không yêu thương nhau và ko yêu thương con cái
Chuẩn mợ ạ 👌

thudoll88

Xe tăng
Quá chuẩn ạ. Mợ sắp xếp rất logic và dễ hiểu. Người Việt mình quá coi trọng gia đình cơ học và có xu hướng coi nhẹ chất lượng đời sống tinh thần của cái gia đình ấy. Nhóc cấp 2 nhà em có đứa bạn thân, bố mẹ ly hôn, hôm nghe bọn nó tụ tập ở nhà em nói chuyện: "Bà nội tao cứ gặp tao là buồn phiền bảo khổ thân các cháu. Cháu hãy giúp bố mẹ về ở với nhau cho con cái đỡ khổ". Con bé kể xong cười phá với con bé nhà em: "Tao có thấy khổ gì đâu. Nhưng bà tao sẽ không hiểu được nên thôi tao cứ gật đầu cho nhanh". Bé ấy là 1 đứa trẻ vui tươi, có vẻ đc chiều chuộng, nâng niu. Vẫn lớp ấy, con em kể có đứa bạn lên lớp tuyên bố chỉ muốn bố mẹ ly hôn, căm thù bố vì bố hay chửi mẹ...
Cụ nói chuẩn quá 1000 ly vodka 👌

Son23

Xe buýt
Khi đứng trước ngưỡng cửa ly hôn, câu cửa miệng 2 vợ chồng đc khuyên là: Vì con, hãy cố gắng hàn gắn. Lời khuyên này ko sai nhưng hay bị hiểu hoàn toàn sai. Vì con, hãy nỗ lực cải thiện hôn nhân, nỗ lực kết nối với người bạn đời, để hôn nhân hạnh phúc, con cái cũng mới hạnh phúc. Nhưng rất nhiều vị đã hiểu câu Vì con theo hướng gì thì gì, chỉ cần về pháp lý vẫn tồn tại 1 cuộc hôn nhân, con mình vẫn đủ bố, mẹ. Người thì tiếp tục ngoại tình nhưng kín đáo, kẻ tiếp tục hờ hững bạn đời với niềm tin con vẫn đủ bố, mẹ. Cứ làm như sự đầy đủ ấy là chìa khóa vạn năng cho hạnh phúc của con cái. Haizz.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ly hôn nhiều là thể hiện xã hội phát triển, phụ nữ dc giải phóng đấy. Khi k cảm thấy hạnh phúc thì ng ta ly hôn tìm hp mới, có gì đâu mà cứ nặng nề đạo với chả đức, còn hơn tình cảm nguội lạnh, vợ bồ chồng bịch nhưng k dám ly hôn để phải sống trong cái vỏ bọc giả tạo là gia đình hạnh phúc. Đó mới đáng xấu hổ. Đời ng ngắn lắm, sống sao cảm thấy hạnh phúc là dc, quan tâm gì miệng lưỡi thế gian.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ly hôn nhiều là thể hiện xã hội phát triển, phụ nữ dc giải phóng đấy. Khi k cảm thấy hạnh phúc thì ng ta ly hôn tìm hp mới, có gì đâu mà cứ nặng nề đạo với chả đức, còn hơn tình cảm nguội lạnh, vợ bồ chồng bịch nhưng k dám ly hôn để phải sống trong cái vỏ bọc giả tạo là gia đình hạnh phúc. Đó mới đáng xấu hổ. Đời ng ngắn lắm, sống sao cảm thấy hạnh phúc là dc, quan tâm gì miệng lưỡi thế gian.
Mợ nói đúng tình trạng hiện nay ợ! Chỉ cần tôn trọng và trung thực thì sẽ tìm thấy lối ra

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Mợ nói đúng tình trạng hiện nay ợ! Chỉ cần tôn trọng và trung thực thì sẽ tìm thấy lối ra
Vâng cụ, e cũng sẽ k ly hôn nếu e cam chịu. Nhưng e nghĩ sao mình phải cam chịu khi mình k cảm thấy hạnh phúc? Sao mình k thể tìm hạnh phúc mới? Sao phải cô đơn trong chính ngôi nhà của mình? Sao phải ngoại tình giấu diếm chui lủi mà k phải đàng hoàng ngẩng cao đầu đến với nhau? Để làm dc những điều đó thì phải ly hôn thôi, phải dám buông bỏ cái k thuộc về mình. Sao ly hôn con lại khổ hơn trong khi con vẫn dc bố mẹ quan tâm đầy đủ cả vật chất, tinh thần? Con chỉ khổ khi bố mẹ bỏ rơi k đoái hoài thôi, vậy có chắc bố mẹ đang trong cuộc hôn nhân mà con dc quan tâm đầy đủ hơn k?
E cổ suý cho ly hôn văn minh và tôn trọng nhau khi tình cảm đã hết, e k cổ suý cho ngoại tình bồ bịch và lấy cái cớ là hôn nhân không hạnh phúc, đó là những ng hèn nhát, lừa dối.

kenzzz

Xe buýt
Thường là cuộc sống quá yên bình nó sẽ gây nhàm chán , thế nên cụ ông xách tay 1 cô kém 20 tuổi , cụ bà xách tay 1 chú kém 20 là đẹp 😍 , đổi mới cuộc sống liền

Giống Lệ Quyên và chồng rất hay , cuộc sống thật tươi mới khi ta già mà vẫn đc sở hữu thanh xuân của người khác

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cháu quan sát thì 90% trường hợp là người đàn ông không làm tròn trách nhiệm, hoặc ứng xử tồi tệ. Gia tộc nhà cháu được cái nền tảng tốt nên 100% các cặp đôi đều ổn, không có ly hôn.
Vâg, chúc mừng gia tộc nhà cụ

just for fun

Xe lăn
Các cụ mợ có thấy 1 thực tế là có 1 số cụ ông, cụ bà li hôn xong, đi 1 vòng, có người kết hôn rồi xong quay lại tòm tem nhau, nghĩ buồn cười nhỉ? ko hiểu sao họ lại làm được vậy

anhembmwhn

[Tịch thu bằng lái]
Tớ thấy ly hôn cũng là 1 dạng văn minh. Vd ngoại tình, bạo hành... không ly hôn thì cam chịu cả đời à?. Ngày xưa còn sợ vì văn hóa, láng giềng chê cười, bố mẹ buồn lòng... Giờ thì sống cho bản thân cho thoải mái.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cháu quan sát thì 90% trường hợp là người đàn ông không làm tròn trách nhiệm, hoặc ứng xử tồi tệ. Gia tộc nhà cháu được cái nền tảng tốt nên 100% các cặp đôi đều ổn, không có ly hôn.
Leo lên đỉnh núi nhanh quá cũng không được

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, e cũng sẽ k ly hôn nếu e cam chịu. Nhưng e nghĩ sao mình phải cam chịu khi mình k cảm thấy hạnh phúc? Sao mình k thể tìm hạnh phúc mới? Sao phải cô đơn trong chính ngôi nhà của mình? Sao phải ngoại tình giấu diếm chui lủi mà k phải đàng hoàng ngẩng cao đầu đến với nhau? Để làm dc những điều đó thì phải ly hôn thôi, phải dám buông bỏ cái k thuộc về mình. Sao ly hôn con lại khổ hơn trong khi con vẫn dc bố mẹ quan tâm đầy đủ cả vật chất, tinh thần? Con chỉ khổ khi bố mẹ bỏ rơi k đoái hoài thôi, vậy có chắc bố mẹ đang trong cuộc hôn nhân mà con dc quan tâm đầy đủ hơn k?
E cổ suý cho ly hôn văn minh và tôn trọng nhau khi tình cảm đã hết, e k cổ suý cho ngoại tình bồ bịch và lấy cái cớ là hôn nhân không hạnh phúc, đó là những ng hèn nhát, lừa dối.
Mợ phân tích cứ như đài VTVT :)).
Thực tế cuộc sống ko đơn giản như mợ nghĩ đâu ạ, nhưng cũng chúc gđ mợ viên mãn đầu bạc răng long.

caisua

Xe lăn
Vì làm SM thích hơn chứ sao

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà giờ ko còn bị phụ thuộc kinh tế hay thông tin nữa.

Các ông bựa quá thì nó cũng cho next thôi :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mọi người vẫn nhầm tưởng về việc con trẻ sẽ bị thiệt thòi, bị nọ kia khi bố mẹ ly hôn nhỉ. Nếu nhà nào để trẻ con tổn thương, thiếu thốn từ tình cảm đến tiền bạc khi ly hôn thì nhà ấy bố mẹ ko biết xử lý, kém. Điều tuyệt vời nhất cho 1 đứa trẻ là nó có gia đình đầy đủ, với điều kiện bố mẹ nó thương yêu nhau, chí ít tôn trọng hôn nhân, trách nhiệm với hôn nhân. Không khí gia đình phải ấm áp đúng nghĩa. Còn những gia đình khư khư bảo thủ cái gọi là vì con nhưg mạnh thằng nào thằng ấy sống, vợ chồng chẳng buồn giao tiếp, lạnh lùng với nhau...mà tự tin con họ hạnh phúc ư. Đấy gọi là một không gian ngộ độc. Bạo hành lạnh.
Bây giờ giới trẻ gọi là toxic

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Các cụ mợ có thấy 1 thực tế là có 1 số cụ ông, cụ bà li hôn xong, đi 1 vòng, có người kết hôn rồi xong quay lại tòm tem nhau, nghĩ buồn cười nhỉ? ko hiểu sao họ lại làm được vậy
Em nghĩ cũng phải ly hôn xong và chinh phục lại thì mới có chuyện éc éc éc được ợ

Minhnd

Xe điện
Không thấy hợp nhau nữa thì chia tay. Sao lại phải cố chịu đựng nhau? Vừa làm khổ mình, vừa khổ con cái.
Cháu nghĩ đấy là hành động dũng cảm.