[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

giahoi

Xe hơi
Có nhiều cụ comment rất đạo đức, nhiều cụ comment theo kiểu luật rừng em nghe mà chán nản.
Gửi cụ chủ: Cụ cứ theo luật mà làm, còn tất nhiên nếu họ chầy cối thì họ cũng có cách để ngăn cản cụ, nhưng em nhắc lại, về luật, nếu cụ chu cấp đủ (theo thỏa thuận ghi trong quyết định thi hành án ly hôn) thì cụ có quyền không giới hạn việc thăm, chăm con nếu như việc thăm/chăm đó "KHÔNG GÂY ẢNH HƯỞNG TIÊU CỰC ĐẾN SỰ PHÁT TRIỂN TOÀN DIỆN CỦA TRẺ".
Ai cố tình cản trở cụ có quyền kiện.
Khi ly hôn rồi thì lúc này nói chuyện lý là trên hết.

tung1311 .

Xe container
Nghe cứ sai sai. Nếu hiểu biết đã chả cấm bố thăm con trừ khi bố là kẻ có ảnh hưởng xấu đến con. Em mà thế em càng muốn bố con gặp nhau mỗi ngày để con phát triển bình thường, chỉ sợ bố không muốn gặp thôi í
Vâng ý em là đc tiếp xúc với xã hội bt :D

cha biet chi

Xe điện
Đầu tiên em là thằng tử tế, em ko chui gầm chạn, em có nhà đàng hoàng. Em hết lòng với vợ con ko bồ bịch ko cờ bạc cụ nhé. Còn bé nhà em mới 3,5tuổi nên em để mẹ nó nuôi, em chuyển tiền cấp dưỡng đàng hoàng và đúng ngày. Nhưng em chỉ thắc mắc là chỉ được thăm con 1ngày trong 1tháng thôi ạ.
Cái đó là sai ạ.thăm ngủ lại còn dk nữa là tháng 1 lần.nhà ngoại cụ có vấm đề rồi.tại gét nhau nên chả ra cơm cháo gì.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Hai năm sau là tự khắc đâu lại vào đấy thôi, bây giờ sân si còn nhiều, còn đang sân hận nhau nên còn hơn thua. Thời gian sẽ xoá nhoà và giảm bớt căng thẳng, lúc đó thăm con sẽ dễ hơn nhiều chỉ sợ cụ lúc đó mong muóin thăm con nó lại nhạt đi phần nào

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Hai năm sau là tự khắc đâu lại vào đấy thôi, bây giờ sân si còn nhiều, còn đang sân hận nhau nên còn hơn thua. Thời gian sẽ xoá nhoà và giảm bớt căng thẳng, lúc đó thăm con sẽ dễ hơn nhiều chỉ sợ cụ lúc đó mong muóin thăm con nó lại nhạt đi phần nào
Cụ nói cũng đúng hoàn cảnh của rất nhiều gia đình hiện nay ( mình ko nói Cụ chủ thớt đâu nhé) lúc chia tay mới thấy yêu quý con cái. Càng bị ngăn cấm lại càng muốn giành giật tranh nhau quyền chăm con hoặc thăm nuôi ( thực ra đây cũng là tâm lý rất thông thường của con người). Khi yêu nhau đến lúc lấy nhau rồi rất khó để biết người kia là thế nào cho đến chia tay nhau mới biết được tốt hay xấu.
Có trường hợp người chồng tìm mọi cách để giành được quyền nuôi con nhưng khi con được ở với mình thì lại tỏ ra thờ ơ và thiếu trách nhiệm ( sự mâu thuẫn trong mỗi con người ko phải ai cũng nhận ra)
Hậu ly hôn nhiều khi các Cha Mẹ còn phải tự hỏi bản thân xem mình đang làm việc này là vì con hay vì mình? Nếu vì con thì nhiều lúc phải chấp nhận hy sinh, buông bỏ.
Con ở với Mẹ tốt hơn thì nhường vợ, Con ở với chồng tốt hơn thì nhường chồng. Mình còn giận vợ khi con ở với mình sẽ hạn chế cho thăm nuôi. Nhưng nếu thấy điều đó không tốt cho con mình thì cũng vì con mà bỏ qua những cảm xúc cá nhân hoặc ngược lại nếu là đứa con ở với người Vợ thì cũng vì con mà nhường chồng.

Shadow381

Xe điện
Em ko may dính vào vết xe đổ của các cụ đi trước là để vợ ở nhà ngoại quá lâu. Bây h cho em hỏi là sau ly hôn được thăm con mấy lần 1 tháng. Nhà ngoại nói tháng chỉ được thăm con có 1 lân có đúng ko.
Em hỏi thật nhé, “Nhà ngoại” là cái lìn gì mà nói “tháng chỉ được thăm con có 1 lần”?
Thăm con thế nào trước hết là nhu cầu của con có muốn gặp bố ko, sau nữa là ý kiến mẹ nó vì lý do hợp lý (cuối tuần giai đoạn này con đang bận ôn thi hay học thêm gì đó…) nhưng cũng phải được sự nhất trí của bố cháu. Nhà ngoại nói thế ko sợ cụ cười ỉa vào mặt à, hâm dở nói câu đấy, tử tế còn nghe máy, nói ngu gặp éo thèm chào lại nhục!
Trước tiên mình cứ cảm ơn nhà ngoại đã lo cho con mình chu đáo, nhưng xác định con chung, cháu chung, cháu nhà ngoại cũng như cháu nhà nội, còn quyền với con trước hết là bố mẹ cháu, ông bà chỉ có tính chất tham khảo.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

202

Xe container
Em ko may dính vào vết xe đổ của các cụ đi trước là để vợ ở nhà ngoại quá lâu. Bây h cho em hỏi là sau ly hôn được thăm con mấy lần 1 tháng. Nhà ngoại nói tháng chỉ được thăm con có 1 lân có đúng ko.
Chỉ cần nhà ngoại đối xử tốt với cháu là đc. Thời gian còn dài, nhiều cơ hội, đừng mặc cả làm gì.

CuDen

Xe tải
Tử tế chưa đủ đâu Cụ mà còn thêm cả sự điềm đạm và chân thành mới cảm hoá được Vợ và nhà Ngoại. Mà cái này cần thời gian không vội được.
Về tâm lý thông thường mình có tốt đến đâu thì sau khi chia tay nhà ngoại vẫn xót con gái ko thể bình thường với mình ngay. Vợ chồng sau chia tay cũng có những tổn thương không thể tự chữa lành ngay được. Mình là đàn ông phải chấp nhận thiệt hơn, cũng như phải tự chuyển hoá nỗi đau ko cần hơn thua với vợ làm gì.
Với nhà ngoại Cụ cứ giữ hành xử chuẩn mực đợi thời gian mọi thứ sẽ ổn. Chúc Cụ sớm toại nguyện.
Cụ bản lĩnh quá.Chúc cụ thành công

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tiên em là thằng tử tế, em ko chui gầm chạn, em có nhà đàng hoàng. Em hết lòng với vợ con ko bồ bịch ko cờ bạc cụ nhé. Còn bé nhà em mới 3,5 tuổi nên em để mẹ nó nuôi, em chuyển tiền cấp dưỡng đàng hoàng và đúng ngày. Nhưng em chỉ thắc mắc là chỉ được thăm con 1ngày trong 1tháng thôi ạ.
Đẻ con ra, đồng nghĩa mình phải có trách nhiệm với nó đến lúc nhắm mắt xuôi tay, cụ cứ yên tâm là còn rất nhiều thời gian cho cụ thực hiện cái nghĩa vụ cũng như tình thương với con. Sự tranh giành nuôi con lúc ly hôn, phần lớn do sự ích kỷ, sĩ diện hão hoặc muốn làm đối phương cay cú mà thôi.
Với vợ thì dù sao những năm tháng tuổi xuân đã dành cho cụ xơi, nên cụ cũng nên nhẹ nhàng lịch sự. Sau khi đã ly hôn, thì ko nên hận thù ghen tuông vô lý hay nói xấu vk nữa, mạnh dạn nhận lỗi về mình sẽ tốt hơn.
Đừng sốt ruột, nếu cụ thực sự thương con, vẫn còn đến nửa thế kỷ cho cụ thể hiện mà!

zangzang80

Xe buýt
Thăm bao nhiêu là do cụ thích và do cụ có gần con và đối xử tốt với con không thôi. Nhiều người còn chẳng buồn đến thăm con khi có gia đình mới ý chứ.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

thichlexus

Xe điện
Con cái là của chung, cháu cũng là của chung ông bà nội ngoại. Dù ly hôn thì vẫn cần cả bố lẫn mẹ để phát triển tâm lý bình thường nhất có thể.
Nếu bên ngoại cấm thì cháu họ thiệt thòi và để lại hậu quả lâu dài về tâm lý thôi. Cụ phải nói rõ điểm này cho vợ cũ và ông bà nhạc cũ biết.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Con cái là của chung, cháu cũng là của chung ông bà nội ngoại. Dù ly hôn thì vẫn cần cả bố lẫn mẹ để phát triển tâm lý bình thường nhất có thể.
Nếu bên ngoại cấm thì cháu họ thiệt thòi và để lại hậu quả lâu dài về tâm lý thôi. Cụ phải nói rõ điểm này cho vợ cũ và ông bà nhạc cũ biết.
Tình yêu thương của Ông bà hay Bố mẹ cũng có nhiều kiểu. Yêu thương cảm tính thì thường nói là vì con, vì cháu nhưng có khi là vì mình. Còn yêu thương kiểu trí tuệ thì phải hy sinh, nhường nhịn và chịu thiệt. Kiểu thứ 2 thì Ông bà hay Bố mẹ nào thấu hiểu đạo lý, nhân quả mới dám làm, dám chấp nhận. Còn đa phần theo cách thứ nhất cứ phải tranh luận, lý lẽ và nhận phần hơn về mình trước đã. Đúng sai, tốt xấu hay có phù hợp với đạo lý không thì tính sau.
Nhiều người lớn cứ mải mê sa vào hơn thua, tranh giành vô tình lại đưa con hoặc cháu mình vào hoàn cảnh bi đát hơn mà khi nhận ra thì đã muộn mất rồi.
Gia đình nhà mình may mắn là tất cả đều đồng thuận, ai lo cũng được. Sao cho các cháu ít bị tổn thương và thiệt thòi nhất.

Chỉnh sửa cuối:

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Đẻ con ra, đồng nghĩa mình phải có trách nhiệm với nó đến lúc nhắm mắt xuôi tay, cụ cứ yên tâm là còn rất nhiều thời gian cho cụ thực hiện cái nghĩa vụ cũng như tình thương với con. Sự tranh giành nuôi con lúc ly hôn, phần lớn do sự ích kỷ, sĩ diện hão hoặc muốn làm đối phương cay cú mà thôi.
Với vợ thì dù sao những năm tháng tuổi xuân đã dành cho cụ xơi, nên cụ cũng nên nhẹ nhàng lịch sự. Sau khi đã ly hôn, thì ko nên hận thù ghen tuông vô lý hay nói xấu vk nữa, mạnh dạn nhận lỗi về mình sẽ tốt hơn.
Đừng sốt ruột, nếu cụ thực sự thương con, vẫn còn đến nửa thế kỷ cho cụ thể hiện mà!
Đồng tình với quan điểm của Cụ!

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em đã đàm phán xong mặc dù hơi căng thẳng một chút. Tuần em đón cháu về nhà 4 lần, tết về với em từ chiều ngày 30, mùng 2 em đưa cháu về với mẹ nó . Em cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em đã đàm phán xong mặc dù hơi căng thẳng một chút. Tuần em đón cháu về nhà 4 lần, tết về với em từ chiều ngày 30, mùng 2 em đưa cháu về với mẹ nó . Em cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em
Em mong đứa trẻ được cả bố, mẹ, ông bà đôi bên quan tâm chăm sóc tốt.
Chúc cụ sớm vượt qua giai đoạn này!

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Cụ cứ cấp dưỡng đủ, gọi điện thoại cho nhà ngoại trước khi về thăm con. Nói chuyện hài hòa với vợ cũ, biết đâu sau vk cũ lấy ck thì con cụ lại về với cụ thôi.

Nói chung là hậu chia tay thì cứ chu cấp đúng ngày, nói chuyện đàng hoàng thì em nghĩ chả khó khăn gì thăm nom cả, khéo hôm nào thăm con buổi tối mà gặp trời mưa to thì cụ còn được ở lại qua đêm với con ấy chứ ;))

Fightingman

Xe tải
Cháu ib cụ chủ số của bạn cháu để cụ tham khảo và học hỏi nhé. Bạn cháu hẳn 3 tập, 5 đứa con, vẫn đi lại thăm nom, giao lưu phối hợp với các tập bình thường. Chắc hẳn cụ ấy phải có một vài bí quyết nhất định.