[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ gia đình nào cũng có khó khăn mâu thuẫn này nọ, đến nhà cụ Trung Nguyên có cả nghìn tỷ mà vẫn sóng gió. Nên để tránh đổ vỡ phải hạ cái Tôi của mình xuống một tí, và bỏ mẹ cái trò ly thân để chiêm nghiệm giống bọn tây đi, người á đông mình mà bắt trước tây 100% là mệt lắm vì xh mình đã theo kịp tây đâu mà dập khuôn gia đình theo tây :)

mazda3_pro

Xe lăn
Vì đây là diễn đàn sinh hoạt cộng đồng cho vui nên mình ko muốn đôi co với mợ , mình ko nói ko đồng nghĩa với việc mình ko biết , ý mình nói mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nghĩa là mỗi gia đình có một cuộc sống riêng ko gia đình nào giống gia đình nào cả , mợ đã hiểu gì về hoàn cảnh nhà mình ? Đã hiểu gì về cs riêng tư của gia đình mình ? Mợ có ở trong hoàn cảnh của mình ko mà tự tin phát biểu vậy ? Trước khi phán xét một ai đó hay suy nghĩ theo tư tưởng cá nhân của mợ thì mợ hãy nên đặt mình vào hoàn cảnh đó thì mợ sẽ có câu trả lời chân thực hơn , dù sao cũng cám ơn mợ đã cmt chia sẻ .
Tớ đang nói vụ cô gái ngoại tình với 1 thằng có vợ kia, chuyện nhà cụ thì kệ cụ. Cụ nhảy vào nói rằng cô kia không sai thì tớ nói lại là sai theo chuẩn mực đạo đức của xã hội.

BMWHT

Xe đạp
Em nghĩ gia đình nào cũng có khó khăn mâu thuẫn này nọ, đến nhà cụ Trung Nguyên có cả nghìn tỷ mà vẫn sóng gió. Nên để tránh đổ vỡ phải hạ cái Tôi của mình xuống một tí, và bỏ mẹ cái trò ly thân để chiêm nghiệm giống bọn tây đi, người á đông mình mà bắt trước tây 100% là mệt lắm vì xh mình đã theo kịp tây đâu mà dập khuôn gia đình theo tây :)
Thế giờ đối tác ko chịu bỏ cái trò ly thân đi thì cụ tính sao ???

BMWHT

Xe đạp
Tớ đang nói vụ cô gái ngoại tình với 1 thằng có vợ kia, chuyện nhà cụ thì kệ cụ. Cụ nhảy vào nói rằng cô kia không sai thì tớ nói lại là sai theo chuẩn mực đạo đức của xã hội.
Chuyện cô gái kia thì tớ miễn bàn nhé .Sorry mợ nếu có sự hiểu lầm .

Taxi-VIC

Xe tải
Dạ e ko thể làm vậy đc ạh ,có người phụ nữ nào nghiêm túc mà họ dám đến với mình khi vẫn còn danh nghĩa vk ck chưa ly hôn ? Rồi gia đình mình , gia đình họ , người tronh người ngoài nhìn mình ntn khi mình có một mối quan hệ ngoài luồng ko chính thống ? Và rủi ro xảy ra khi mọi chuyện vỡ lở là mình đi cặp bồ sau đó vk phát hiện ra và đề xuất ly hôm thì cụ nghĩ sao ???
Cháu thì đứng từ phía những đứa con mà lên tiếng. Nếu cụ chưa yêu ai, nếu cụ chưa thực sự muốn cưới một ai, tại sao cụ phải li dị để cho con cái nó khổ. Cụ muốn li dị chỉ để thoả mãn cái tôi, cái tự do của cụ. Không biết cụ có trải qua để hiểu được sự mất mát và những khoảng trống trong tâm hồn những đứa trẻ mồ côi hay có cha mẹ li dị. Cụ đã bao giờ nghĩ vì con, vì muốn con cái mình được sống đầy đủ mẹ cha một cách đúng nghĩa mà thay đổi mình, thay đổi suy nghĩ và hành động của mình để phù hợp hơn với người vợ chưa? Ngay cả việc cụ chọn sống ly thân, mỗi người một nơi như này, vợ chồng cụ cũng đã tước đoạt đi quyền và nhu cầu được sống chung với cả bố và mẹ của các con. Đấy chính là lý do tại sao, cháu nói cụ đằng nào cũng đang ly thân, trừ phi cụ yêu một ai đó và thực sự lại muốn kết hôn lần nưã thì hãy li dị. Còn nếu chỉ li dị vì muốn giải thoát cho mình, ai sẽ giải thoát cho các con?

SongTu

Xe buýt
Cụ cứ ném đá thoải mái ạh , e nhận cân các loại bê tông , gạch đá , sỏi to sỏi nhỏ ạh
Trong thớt này, có em và 1 số cụ/mợ vẫn nói về những khía cạnh và quan điểm trái với suy nghĩ của cụ, là để cụ cân nhắc vì chính cs của cụ thôi; dù tụi em có nói hơi nặng nhẹ gì thì cũng là góp ý với cụ chứ tụi em được gì đâu, vậy nhưng cụ có cái còm ở 110 với cụ/mợ mazda3 thế kia, nếu là cụ thì cụ nghĩ như nào ?

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Thế giờ đối tác ko chịu bỏ cái trò ly thân đi thì cụ tính sao ???
Ý em muốn đề cập đến trường hợp 1 bên có ý định ly thân là bên kia ừ luôn đấy, rồi bạn bè người quen cũng ủng hộ 'phương án thử' này
Theo em là không nên, không nên
Em biết cụ đang rất khó vì đã qua một thời gian dài nguội lạnh. Có thể hôm nào đấy trong thời gian ly thân cụ muốn gặp vợ để tháo gỡ nhưng đến khi gặp nhìn thấy cái mặt ấy là lại không muốn gỡ nữa, vợ cụ có khi cũng vậy
Người ta gọi là lệch phase
Nếu muốn gỡ, cụ thử nói truyện với vợ đúng nghĩa là nhà đàm phán, không có cái Tôi ở đây, tất cả vì một cuộc sống dễ chịu hơn, thế thôi
Nếu sau vài lần thương lượng mà không có kết quả thì lại nghĩ cách khác
Cụ bỏ vợ, có thể sau này mỗi người có 1 gia đình mới, người ngoài nhìn vào thì thấy cơ vẻ hợp lý nhưng liệu 2 đôi mới ấy cuộc sống thực như thế nào thì chỉ người trong cuộc mới biết. Đấy là em đang nói viễn cảnh đẹp nhất đấy nhé

bang2018

Xe máy
E ước gì ngày xưa bỏ bớt cái tôi của cả 2, nhìn đứa con mà hàn gắn. Sau ly hôn rồi nhiều đêm nằm 1 mình nhớ lại những kỉ niệm lúc mới yêu, ngẫm nghĩ lại cuộc sống chung mới thấy mình có nhiều cái sai, trong những lúc nóng giận buông những lời xúc phạm, hay những lúc giận hờn ko nhìn mặt, ko chia sẽ. Cả 2 ko ai chịu nhìn về 1 hướng cứ bảo vệ cái tôi của mình, lúc đó sao ko nghĩ đến những cái tốt của nhau, những kỉ niệm đẹp, rồi nhìn đứa con của mình. Con người dù có ly hôn văn minh hay ko văn minh nó cũng cùng 1 ruột là ko tôn trọng, ko phân tích ý kiến đối phương. Sau khi chính thức đường ai nấy đi mới chịu suy nghĩ, và có cưới 1 người mới thì khi sống chung nó lại phát sinh ra những vấn đề củ, hãy chỉnh đốn bản thân rồi hãy đi thêm bước nữa

Hoacomay17

Xe tăng
2 vợ chồng sống ở nước ngoài, cụ yên chí là suy nghĩ khác với vn lắm nên cụ không cần ăn ốc nói mò. Bên đó phụ nữ thích là ly hôn trong 1 nốt nhạc chứ không phải dở vờ dở vịt.
Em thấy thương phụ nữ, ra nước ngoài phụ nữ VN cao giá lắm mà trong nước toàn bị cánh đàn ông đổ lỗi.
Cụ ở nước ngoài được mấy năm vậy? Tớ cần gì phải nói mò, với 7 năm kn ăn cơm tư bổn tớ càng khẳng định, pnu vn ra nước ngoài thì cái hay học chậm chứ cái món kia học nhanh lắm, tớ chứng kiến đầy cụ ạ

Hoacomay17

Xe tăng
E ước gì ngày xưa bỏ bớt cái tôi của cả 2, nhìn đứa con mà hàn gắn. Sau ly hôn rồi nhiều đêm nằm 1 mình nhớ lại những kỉ niệm lúc mới yêu, ngẫm nghĩ lại cuộc sống chung mới thấy mình có nhiều cái sai, trong những lúc nóng giận buông những lời xúc phạm, hay những lúc giận hờn ko nhìn mặt, ko chia sẽ. Cả 2 ko ai chịu nhìn về 1 hướng cứ bảo vệ cái tôi của mình, lúc đó sao ko nghĩ đến những cái tốt của nhau, những kỉ niệm đẹp, rồi nhìn đứa con của mình. Con người dù có ly hôn văn minh hay ko văn minh nó cũng cùng 1 ruột là ko tôn trọng, ko phân tích ý kiến đối phương. Sau khi chính thức đường ai nấy đi mới chịu suy nghĩ, và có cưới 1 người mới thì khi sống chung nó lại phát sinh ra những vấn đề củ, hãy chỉnh đốn bản thân rồi hãy đi thêm bước nữa
Không riêng cụ đâu, đa số những cặp ly hôn dù vì bất cứ lý do gì, thì sau 5-7 năm đều nghĩ như cụ và ân hận. Nhất là những ai nằng nặc đòi ly hôn vì nghĩ sẽ tìm đc hp mới thì cuối cùng đều kl rằng, cái hố xí nào rồi cũng thối như nhau sau vài niên sử dụng. Nó chỉ thơm tho được mấy năm đầu khi mới vận hành thôi. Nên em khuyên các cụ cố mà giữ hôn nhân, giữ ở đây là đừng để nó nát quá ra, chứ nó đã náy rồi thì giữ chẳng để làm gì

CherryOne

Xe điện
E ko kiêu hãnh hay tự kiêu e là người đàn ông bình thường , mặt tốt có mặt xấu cũng có nhưng trong cs gia đình với cha mẹ ,con cái cũng như vấn đề đối nội đối ngoại e ko cảm thấy hổ thẹn với lương tâm .Nếu có người thứ ba hoặc trong một hoàn cảnh nào đó thì mọi việc sẽ khác nhưng điều quan trọng ở đây e muốn nhấn mạnh là do tình cảm của hai vk ck e đã nguội nhạt nên ko sao thay đổi đc tình hình ,khi người phụ nữ đã lạnh nhạt với người bạn đời của mình thì e nói thẳng đàn ông họ cũng ko bao giờ cần níu kéo mợ ạh .Cám ơn mợ đã chia sẻ với e .
Tình cảm nguội lạnh là do cụ làm hỏng 50%, tại sao cụ đã từng rất yêu cô ấy mà lại trở nên nhạt nhẽo.
Đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh, đổ lỗi cho vợ trong khi là thằng đàn ô trụ cột, là chỗ dựa của vợ con, phải cùng nhau đi qua giông bão cuộc đời thì lại buông tay, vứt bỏ mọi thứ.
Cụ càng nói e càng thấy cụ mới chính là người tự tay đập nát cái gia đình đã từng rất hạnh phúc ấy.
Cụ hèn lắm, khi dối trá giấu giếm cái sai của mình ko dám đối mặt sự thật, ko dám sửa sai. E thấy vợ cụ thật đáng thương khi trót lấy phải thằng chồng chả ra gì như cụ, mất cả tuổi thanh xuân vì 1 đứa không đáng. Nếu cô ấy có 1 lựa chọn khác, có lẽ cô ấy sẽ hạnh phúc đến cuối đời.

Hoacomay17

Xe tăng
Tình cảm nguội lạnh là do cụ làm hỏng 50%, tại sao cụ đã từng rất yêu cô ấy mà lại trở nên nhạt nhẽo.
Đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh, đổ lỗi cho vợ trong khi là thằng đàn ô trụ cột, là chỗ dựa của vợ con, phải cùng nhau đi qua giông bão cuộc đời thì lại buông tay, vứt bỏ mọi thứ.
Cụ càng nói e càng thấy cụ mới chính là người tự tay đập nát cái gia đình đã từng rất hạnh phúc ấy.
Cụ hèn lắm, khi dối trá giấu giếm cái sai của mình ko dám đối mặt sự thật, ko dám sửa sai. E thấy vợ cụ thật đáng thương khi trót lấy phải thằng chồng chả ra gì như cụ, mất cả tuổi thanh xuân vì 1 đứa không đáng. Nếu cô ấy có 1 lựa chọn khác, có lẽ cô ấy sẽ hạnh phúc đến cuối đời.
Không tạo ra hình ảnh thế thì sau tán gái of nó khó :D

BadBoy79

Xe lăn
1. theo khoa học thì cứ 5 năm/1 chu kỳ sau Kết Hôn là có 1 lần khủng hoảng hôn nhân.
2. vượt qua chu kỳ đó thì hôn nhân sẽ trở lại bt.
3. Ngoài tất cả các yếu tố như ko hợp nhạu abc ... thì ly hôn bao giờ cũng có hình bóng (chí ít là sự tưởng tượng) của ng thứ 3.
4. 60% trẻ em bị hư hỏng do cha - mẹ ly hôn
5. 80% trẻ con bị tổn thương
6. 10-20% vk hay ck bị cảm giác đọa đày thậm chí là phát điên nếu ko đc ly hôn

mong cụ cân nhắc :D
Cụ này tổng hợp số liệu như điều tra dân số :))

VôPhúc23

Xe máy
Đồng ý hai tay với cụ. Bảo đảm với cụ khi vk của thớt li dị xong mà có người mới thì thớt sẽ cuồng lên cho mà xem. Chưa thấy cảnh con mình gọi thằng khác là Cha nữa. Đàn ông là chèo lái con thuyền hôn nhân, ông không lái thì nó đắm. Nói thiệt vk chưa có người mới ráng mà lái đi, chứ ở đó mà tơ tưởng kiếm ai mà yêu đương, lụy đến con cái và vk nữa

HUNGSMUN

Xe container
Ly hôn thì không quá khỏ nhưng quan trọng là công tác chuẩn bị cho hậu ly hôn, chuẩn bi về tinh thần cho bản thân, tinh thần cho con cái, chuẩn bị tài chính,...

CherryOne

Xe điện
Đồng ý hai tay với cụ. Bảo đảm với cụ khi vk của thớt li dị xong mà có người mới thì thớt sẽ cuồng lên cho mà xem. Chưa thấy cảnh con mình gọi thằng khác là Cha nữa. Đàn ông là chèo lái con thuyền hôn nhân, ông không lái thì nó đắm. Nói thiệt vk chưa có người mới ráng mà lái đi, chứ ở đó mà tơ tưởng kiếm ai mà yêu đương, lụy đến con cái và vk nữa
Cách đây mấy năm S e cũng cuồng lên đòi li dị, e rất bình thản bảo: Tôi éo ký giấy gì hết nhé, đừng có mơ.
Hắn điên khùng lên, dắt F1 lớn đi cùng vali quần áo. E cũng kệ, trong đầu e nghĩ, thử xem đi được mấy ngày???=))
Hắn cùng F1 đi chơi, đi du lịch tung toé, up ảnh Zalo vui lắm. Đi đc đúng 5 ngày thì gọi đt cho em bảo là đang ở chỗ abc...đồ lót Thái Lan đẹp lắm, mua tặng vợ 10 bộ nhé=))
Không tạo ra hình ảnh thế thì sau tán gái of nó khó :D
Hơ hơ, uh nhỉ. Sao em không nghĩ ra ý này ha=)):-bd>:)

dexom

Xe Cứu Trợ
Thôi nhẹ nhàng thế cũng được thớt ạ.

Hulk

Xe tăng
Dạ nói ko buồn thì cũng ko phải , vk ck hết tình thì còn nghĩa , dù gì cũng đã có hai mặt con với nhau nên e luôn muốn vk ck e dù ko ở với nhau nữa nhưng vẫn mong muốn sau ly hôn khi gặp lại nhau vẫn vui vẻ và bt ạh .
Em hiểu ý cụ. Chúc cụ mọi việc tốt đẹp.