[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cảm ơn cụ, e chốt rồi, giờ là việc xử lý tiếp theo và đối mặt với cuộc sống trong thời gian tới
Vẫn hít thở, vẫn ăn uống, vẫn làm việc, vẫn nuôi con...

Chỉ là không có nó trong những ngày tiếp theo. Tiếc đếu rì :)

L.C.D

Xe container
Nếu vợ cũ ko có chỗ ở ổn định thì cụ cũng nên hỗ trợ lo cho cô ấy vì dù sao 2 đứa con cũng ở với mẹ, mẹ mà lông bông nay đây mai đó thì các con cụ khổ.

Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần

Đường đi nước bước thế nào em không biết, thực hư thế nào chỉ có người trong cuộc mới biết, nên em không dám lạm bàn. Em chỉ hỏi cụ một vấn đề: mẹ khi ngoại tình thì có nghĩ đến con không? Liệu để cho người mẹ như vậy nuôi con có ổn không? Cụ có yên tâm được không?
E nghĩ đấy là phương án tốt hơn ạ

BadBoy79

Xe lăn
Em mạnh dạn khuyên cụ nên giành quyền nuôi cả hai đứa nhỏ, có thể thời gian đầu vất vả nhưng sau này thực sự hạnh phúc đấy, vk cụ như này không coi con là gì đâu sẽ khổ hai đứa.

Nhọ18

Xe hơi
Cụ đuổi vợ cụ ra đường. Con 2 đứa theo mẹ em thấy ko ổn cụ a.

Trungkienbka

Xe hơi
Thành thật xl cccm vì đầu xuân đã có thớt buồn, cccm đại xá cho e nếu làm phiền ạ.
Chuyện của e thì chắc có cụ đã đọc từ năm ngoái rồi, e tóm tắt lại là con vk e nó ngoại tình, hồi đó lập thớt e định ly hôn nhưng nhiều cụ mợ can ngăn và cũng vì hai đứa nhỏ (một thằng 6 tuổi, một thằng 4 tuồi) nên e tạm tha nhưng hôm vừa rồi e lại bắt gặp chúng nó hẹn gặp nhau và lần này ko còn lý do gì e trì hoãn nữa.
Vậy e xin hỏi thủ tục nộp đơn xong xử lý các vấn đề sau như nào, nếu cụ nào ko cảm phiền thì giúp e ạ
1. Hai đứa trẻ: tâm lý của e thì mong bọn nó ở với nhau và ở với mẹ vì ko ai chăm con tốt hơn mẹ, e sẽ phụ cấp để đảm bảo cuộc sống bọn nó ổn
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
3. Tiền mặt tiết kiệm đc thì e sẽ cho nó hết và đuổi khỏi nhà
4. Những khoản khác thì e sẽ thống nhất đc nên chắc chưa cần tư vấn ạ

Với e đây là nỗi buồn lớn thứ hai trong đời sau nỗi buồn đầu tiên là bố mất, e bây giờ chống chếng lắm nên e xin phép cccm đừng đùa cợt ạ, e biết Quán là để chém gió nhưng e hy vọng thớt này là thớt nghiêm túc :(( :((
Đúng đắn.
Em không nhớ đã đọc ở đâu rồi, người ta bảo " đàn ông có thể lên giường với bất kỳ ai kể cả không có tình cảm, nhưng phụ nữ thì chỉ lên giường với người tình cảm". Khi không còn tình cảm với nhau nữa (không ngâm cứu kỹ vụ nguyên nhân) thì giải thoát có lẽ tốt hơn.
Với 2 thằng nhà cụ thì nếu là em, em sẽ nuôi, vì mẹ nó vậy thì liệu có chăm cho chúng nó tốt không? Sau này mẹ nó đi tiếp bước nữa, thì liệu người kia có quý 2 thằng nhà cụ không? Nếu cụ nuôi, sau này cụ có đi bước nữa, cụ chỉ cần chọn mẹ cho con chứ không chọn vợ cho cụ là ok.

Nếu vợ cũ ko có chỗ ở ổn định thì cụ cũng nên hỗ trợ lo cho cô ấy vì dù sao 2 đứa con cũng ở với mẹ, mẹ mà lông bông nay đây mai đó thì các con cụ khổ.
E sẽ hỗ trợ thuê căn chung cư, dù ko bằng cái nhà đất đang ở nhưng e nghĩ sẽ tạm ổn ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em chẳng biết khuyên thế nào. Mong cụ chủ bình tâm và thu xếp chu đáo để trẻ con không bị tổn thương và đau khổ.

Đúng đắn.
Em không nhớ đã đọc ở đâu rồi, người ta bảo " đàn ông có thể lên giường với bất kỳ ai kể cả không có tình cảm, nhưng phụ nữ thì chỉ lên giường với người tình cảm". Khi không còn tình cảm với nhau nữa (không ngâm cứu kỹ vụ nguyên nhân) thì giải thoát có lẽ tốt hơn.
Với 2 thằng nhà cụ thì nếu là em, em sẽ nuôi, vì mẹ nó vậy thì liệu có chăm cho chúng nó tốt không? Sau này mẹ nó đi tiếp bước nữa, thì liệu người kia có quý 2 thằng nhà cụ không? Nếu cụ nuôi, sau này cụ có đi bước nữa, cụ chỉ cần chọn mẹ cho con chứ không chọn vợ cho cụ là ok.
Tạm thời e thấy ở với mẹ sẽ tốt hơn với e vì nếu cần thì bà ngoại có thể hỗ trợ chăm sóc, còn e thì bà nội ko thể mà mình e thì ko thể cáng đáng đc. Còn sau này đi bước nữa thì e sẽ xem xét lại ạ

xe mất phanh

Xe container
Cho nó ít tiền và thứ gì trong nhà nó thích rồi xách vali đi theo tình yêu đứt thật của đời nó chứ.
Con thì cụ nên nuôi, vì nó đã thế thì khó nuôi con cụ cho tử tế lắm.

Trungkienbka

Xe hơi
Tạm thời e thấy ở với mẹ sẽ tốt hơn với e vì nếu cần thì bà ngoại có thể hỗ trợ chăm sóc, còn e thì bà nội ko thể mà mình e thì ko thể cáng đáng đc. Còn sau này đi bước nữa thì e sẽ xem xét lại ạ
Vâng, tuỳ hoàn cảnh cụ ah.
Khong gì bằng có bố có mẹ, nhưng bố mẹ phải đúng nghĩa cơ, sau này các con cụ sẽ hiểu.
Chúc cụ ra quyết định đúng đắn!

Lọ mọ

Xe buýt
Mỗi người 1 đứa là tốt nhất cụ ơi

Em có ý kiến về mục 1: Nhất trí với cụ là trẻ con ở với nhau không tách rời, ở với mẹ hay bố thì cụ xem xét kỹ :(
Chia buồn cùng cụ.
Nếu đã rõ trắng đen thì không giữ được đâu. Em cũng đã trải qua việc này rồi.
Con cái thì cụ nghĩ sao cho hợp lý. Nếu đchi kia lấy chồng thì cụ nên cố gắng nhận nuôi. Từ mình em thấy: đứa con sẽ là nỗi khổ tâm lớn nhất của mình, cụ ạ.
Em mạnh dạn khuyên cụ nên giành quyền nuôi cả hai đứa nhỏ, có thể thời gian đầu vất vả nhưng sau này thực sự hạnh phúc đấy, vk cụ như này không coi con là gì đâu sẽ khổ hai đứa.
Đúng đắn.
Em chẳng biết khuyên thế nào. Mong cụ chủ bình tâm và thu xếp chu đáo để trẻ con không bị tổn thương và đau khổ.
Thật sự e tha thứ lần đầu cũng chỉ vì hai đứa trẻ và trong thời gian ấy e bị ám ảnh bởi bất kỳ một câu ngoại tình nào, nhưng lần thứ hai thì ko còn bất cứ lý do gì e níu giữ nữa, thương hai đứa nhưng e cũng phải thương đến bản thân mình, dù bây giờ e phải đối mặt với cả cú sốc của đằng nội và mẹ e cũng ko đc khoẻ lắm, thật sự e hết cách rồi ạ

A98

Xe container
2. Tài sản: ngôi nhà là do bố mẹ e cho và sổ đỏ vẫn đứng tên ông a, ông ấy mượn có việc nên hiện tại e sẽ giữ để ở, khi bọn nó đủ lớn thì e sẽ chia đều cho cả hai đứa
Nhà nếu là tài sản của ông bà, khi ông mất thì nó là tài sản của bà và những người thừa kế hàng thứ nhất của ông, trong đó KHÔNG có con dâu. Thế nên nó không phải là tài sản chung sẽ mang ra chia, và không ai có quyền đòi.
E nghĩ đấy là phương án tốt hơn ạ
Cụ suy nghĩ kỹ càng xem sau khi ly hôn rồi vợ cụ sẽ thế nào, có đủ cơ sở tinh thần để nuôi dạy con không? Em nghĩ vợ cụ đã như thế thì khả năng chuyên tâm nuôi dạy con là thấp, cụ nên cân nhắc.
Nếu mẹ của con cụ cưới người tình thì sao? Con cụ sẽ ở với bố dượng, liệu người ta có chăm sóc công bằng không?
Nếu không cưới người tình nhưng suốt ngày đắm say trong những cuộc tình mới thì sao? Con cụ liệu có bị bỏ mặc về mặt tinh thần?
Mặt khác một người một mình nuôi hai con nhỏ là rất khó khăn, em nghĩ ít nhất nên mỗi người một đứa, còn nếu cụ lo được và chưa có ý định tập 2 thì cụ nuôi cả 2 đi.

Entikei

Xe buýt
Món ngoại tình là sẵn trong máu. Đờn bà khi ở hoàn cảnh khó khăn, thiếu thốn, càng dễ sa chân lỡ bến tuột thuyền:(.

Chuyện này ở xã hội chả hiếm, cũng đến nghìn lẻ một thớt của cccm tâm hự rồi í.

Nếu xác định k thể chấp nhận được, đáng lẽ nên next ngay từ lần đầu tiên. Chứ còn đã chấp nhận sống chung với lũ, thì cũng nên nghĩ mưu dựng nhà chống lũ ngay từ lúc phát hiện ra í ạ.

Cho đối phương 1 điều ước, lại phải cho tiếp điều ước thứ 2, rồi thứ 3...

Kệ cmn cái máng lợn đã, một khi cụ đã quyết. Mình ngon thì con mình sẽ ok, dù cái máng lợn có ra sao. Cái máng lợn mà ngon nữa, con mình lại càng ngon. Sao đâu, phỏng ạ?

Cho nó ít tiền và thứ gì trong nhà nó thích rồi xách vali đi theo tình yêu đứt thật của đời nó chứ.
Con thì cụ nên nuôi, vì nó đã thế thì khó nuôi con cụ cho tử tế lắm.
Cụ kệ nó đi ở với thằng kia
Vâng, tuỳ hoàn cảnh cụ ah.
Khong gì bằng có bố có mẹ, nhưng bố mẹ phải đúng nghĩa cơ, sau này các con cụ sẽ hiểu.
Chúc cụ ra quyết định đúng đắn!
E cũng nghĩ nuôi cả hai đứa rồi thuê osin

Website
www.livinginsaigon.com
Cái này em thấy chuẩn đấy.
Lo cho 2 đứa nhỏ hết ngày mình ko còn thời gian làm kinh tế, dở hơi cả lũ.
Tạm thời cho nó theo mẹ, mình ổn định lấy lại cân bằng cs rồi tính tiếp.
Cụ làm cái đơn li hôn, hòa giải tại chỗ luôn, 2 bên ký giấy đồng ý ly hôn, phân chia tài sản và con cái không có tranh chấp gì thì có thể xử lí nhanh đấy.