[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

hungkienpham

Xe điện
Cảm ơn cụ! Em hiểu điều đó ạ! Em chỉ muốn hỏi thêm là ngoài chuyện chịch thì thực sự họ cần người phụ nữ như thế nào để kết hôn tiếp ạ? Cụ có thể chia sẻ thêm giúp em được không?
Em thì hơn 45 rồi k biết đối tác của mợ thế nào chứ em thì chỉ cần vợ là khéo chiều chồng, tự chủ về kinh tế, ngược lại chồng cũng phải tôn trọng vợ, chiều vợ và cũng tự chủ về kinh tế thôi.

7years

Xe điện

KatKik

Xe điện
Biết trên biết dưới, biết nhìn nhau mà sống là đc.

Hàng Than

Xe tải
bạn chủ Topic chắc cũng đã có qđ và phương án rùi, xin không bàn, với lại chuyện đúng sai hay qh nghiêm trọng đến mức nào thì phải nghe hai tai cả từ cô vợ nữa mới chuẩn được, giờ đàn ông hay bà cũng ngoại tình loạn lên, nên cũng ko nên lên án cô vợ quá, tình yêu đến thì tất cả mù lòa hết, chắc cô ấy hết yêu bạn chủ topic rồi nên mới làm vậy...

theo thông tin cụ chủ thì xin comment một chút, ở góc cạnh tâm lý để cụ chủ nhanh thoải mái mà tập trung làm ăn, nuôi con... cụ cứ dẫn vk đến nhà thằng kia, gặp mặt cả vc nó nói chuyện nhẹ nhàng thôi, ko đánh đấm gì ảnh hưởng sk, pháp luật nhé....cụ bảo nó ''đây, 10 tr này anh trả tiền chú nạp card dt tâm sự, nt với vk anh trong năm qua'' ''đây nữa, thêm 10 triệu a cho chú để bù tiền chú trả nhà nghỉ phục vụ vk anh'' '' đây thêm nữa, 30 triệu, công chú phục vụ sex cho vk anh'' ... thế nhé, 50 triệu chi phí cho chú, coi như chú là rau sạch phục vụ vk a...

nhớ ăn nói mềm mỏng nhẹ nhàng, nó chắc ko lấy đâu, nhưng phải kiên quyết ném tiền lại... để cho nó chết nhục đến hết đời với vợ con nó...

xong về li dị ... mạnh dạn, chấp nhận xót tí tiền để từ nay thoải mái tâm lý ko còn thù hận, tập trung làm ăn nuôi con...

sparta.leonidas

Xe cút kít
Con bạn em giữ gìn mãi, cuối đời cô Lựu vợt chú tập 2, thương anh thương cả con anh hihi,

Ở được một lúc thấy đúng là dẫm phải mứt, bảo sao con vợ cũ mới hơn 2 chục cái xuân xanh đã phải bỏ của chạy lấy người,

Nay nó hát bài ước gì bố của con mình cầm hoa lần 3, nó các thêm cho vài trăm củ, tiễn vong, hihi, mà đối tác dai như đỉa, méo chịu buông :D
Bọn bị vợ bỏ chuẩn là chả có vẹo đ.éo gì cụ nhờ :)):)):))

7years

Xe điện
Mợ tìm hiểu vợ trước của cụ ấy là người tn, lí do giải tán là gì. Biết rồi thì làm ngược lại chắc ổn.
6 năm mà chưa viết tập 2 chứng tỏ chịch xoạc ko phải nhu cầu cấp thiết ( càng cần tìm hiểu kĩ thêm) , nhu cầu được chia sẻ quan tâm cũng ở mức vừa phải. Nếu tài chính của cụ ấy hoàn toàn ok thì nhiều khả năng chỉ là chưa muốn có thêm sự 1 vướng bận.

Được gửi từ iPhone 20 - Otofun
Hỏi lằng nhằng nó chịch xong bỏ luôn

quá khứ luôn kinh hoàng, cặn vặn lý do nọ kia xem chấp nhận được không em thật chả thằng nào nó muốn kể. Vì sao? ví dụ nhé

- bảo con vợ cũ nó bỏ vì nghèo... lại đặt câu hỏi vì sao nghèo, nghèo vì lười hay vì ham chơi, hay vì ngu...

- Vợ cũ bỏ vì lười o làm việc nhà.... vì sao lười, giờ chăm chưa, sau này có chăm không ?

- Thậm chí bảo *** phải vợ bỏ mà ô ấy bỏ vợ... thì vì sao bỏ vợ....

Thằng giai nó mới bảo thôi next đi mày, bố đang tư do 6 năm bỗng dưng mày hạ cánh trước hiên nhà, mày hỏi, mày dằn vặt làm bố lại buồn

Pumzen

Xe ba gác
Con bạn em giữ gìn mãi, cuối đời cô Lựu vợt chú tập 2, thương anh thương cả con anh hihi,

Ở được một lúc thấy đúng là dẫm phải mứt, bảo sao con vợ cũ mới hơn 2 chục cái xuân xanh đã phải bỏ của chạy lấy người,

Nay nó hát bài ước gì bố của con mình cầm hoa lần 3, nó các thêm cho vài trăm củ, tiễn vong, hihi, mà đối tác dai như đỉa, méo chịu buông :D
Ô bạn thân nhà cháu thì ngược lại,cuối đời gặp Lan đổi đời luôn. 2 vc rổ giá cạp lại gần như từ 2 bàn tay trắng,nhưng chỉ sau 10 năm thay đổi đến chóng mặt, đủ hết mọi góc độ. Đúng là thuận vợ thuận chồng biển Đông tát cũng cạn. :D

kenshire

Xe tăng
Cảm ơn cụ! Em hiểu điều đó ạ! Em chỉ muốn hỏi thêm là ngoài chuyện chịch thì thực sự họ cần người phụ nữ như thế nào để kết hôn tiếp ạ? Cụ có thể chia sẻ thêm giúp em được không?
cái này chị là người rõ hơn chứ? có ai biết được tâm lý anh kia hơn chị?
lấy nhau ko ngoài chữ tình càm, đảm bảo tình cảm là tiền bạc, cơm no áo ấm mà đầy đủ thì mới quan tâm hơn đến chơi bời, tình dục. Chốt lại như vậy!!!

7579

Xe điện
Em kết luận lại là có khi Mợ cứ sống thử, mà sống thật cũng được... giống đứa bạn em, hai đứa don về sống với nhau. Kết luận lại là bọn em mất một đứa bạn vì chúng nó bây giờ cứ xoắn lấy nhau, quên mịa bạn bè. :)

7years

Xe điện
Đàn ông 40 đã ly dị nếu có con rồi thì đó là mối quan tâm số 1; có công việc ổn định thì đây là cơ hội tốt để họ lao đầu vào công việc gặt hái thành tích, là quan tâm thứ 2 (nếu công việc vớ vẩn mới lông bông chơi bời, dạng này cũng ko nên lao đầu vào); nếu có điều kiện kinh tế thì đây là khoảng thời gian lý tưởng để họ đầu tư vào các thú vui riêng mà trước kia ko có thời gian hoặc vợ ko ủng hộ như xe cộ, chơi moto, nuôi chó, chơi thể thao, sưu tầm xì gà, rượu,... là mối quan tâm thứ 3; vớ phải ông nào mê thể thao như golf thì...; phụ nữ sẽ là mối quan tâm sau cùng; tuỳ vào thời gian rảnh rỗi sau 3 mối quan tâm trên.
chuẩn, bọn đàn ông nó phải lo yên con nó đã rồi mới tính chui đầu vào rọ tiếp, nếu có

Đã li dị thì gái chỉ tô điểm, thoáng qua, đỡ nhẹ gánh, nhiều mối lo

hoanglongtung

Xe hơi
bạn chủ Topic chắc cũng đã có qđ và phương án rùi, xin không bàn, với lại chuyện đúng sai hay qh nghiêm trọng đến mức nào thì phải nghe hai tai cả từ cô vợ nữa mới chuẩn được, giờ đàn ông hay bà cũng ngoại tình loạn lên, nên cũng ko nên lên án cô vợ quá, tình yêu đến thì tất cả mù lòa hết, chắc cô ấy hết yêu bạn chủ topic rồi nên mới làm vậy...

theo thông tin cụ chủ thì xin comment một chút, ở góc cạnh tâm lý để cụ chủ nhanh thoải mái mà tập trung làm ăn, nuôi con... cụ cứ dẫn vk đến nhà thằng kia, gặp mặt cả vc nó nói chuyện nhẹ nhàng thôi, ko đánh đấm gì ảnh hưởng sk, pháp luật nhé....cụ bảo nó ''đây, 10 tr này anh trả tiền chú nạp card dt tâm sự, nt với vk anh trong năm qua'' ''đây nữa, thêm 10 triệu a cho chú để bù tiền chú trả nhà nghỉ phục vụ vk anh'' '' đây thêm nữa, 30 triệu, công chú phục vụ sex cho vk anh'' ... thế nhé, 50 triệu chi phí cho chú, coi như chú là rau sạch phục vụ vk a...

nhớ ăn nói mềm mỏng nhẹ nhàng, nó chắc ko lấy đâu, nhưng phải kiên quyết ném tiền lại... để cho nó chết nhục đến hết đời với vợ con nó...

xong về li dị ... mạnh dạn, chấp nhận xót tí tiền để từ nay thoải mái tâm lý ko còn thù hận, tập trung làm ăn nuôi con...
Kể ra cũng hay nhưng tội gì phải mất 50tr nhỉ?
Nhưng nhỡ ra nó nói lại: vợ mày quyến rũ tao, chắc mày chả ra gì nên tao mới thịt vợ mày, mày phải xem lại mình có ra gì không để vợ mày phục vụ tao như vậy... thì mình lại chết nhục à?

Mercedes.com

Xe buýt
Chào CCCM. Em là mợ, lái mới.

Em đang tìm hiểu một cụ 40 tuổi, đã từng ly hôn 6 năm, có con riêng ở với mẹ. Cụ í lập nghiệp xa quê, cũng bôn ba cuộc đời nhiều rồi, tính tình thận trọng, là người tình cảm nhưng ít chia sẻ và bộc lộ cảm xúc. CCCM chia sẻ cho em biết thêm về tâm lý của đàn ông trong hoàn cảnh này với. Một người phụ nữ như thế nào sẽ khiến họ muốn viết tiếp tập 2 ạ?

Em chưa có kinh nghiệm, rất nghiêm túc với mối quan hệ này nên thực sự rất muốn lắng nghe chia sẻ chân thành từ CCCM ngoài chuyện chịch, xoạc ạ. Cảm ơn CCCM và chúc năm mới an lành đến CCCM!

Em không thả thính và cũng không buôn bán gì. Vì băn khoăn này nên lập nick OF ạ! Cảm ơn CCCM!
Mợ tự chấm của mình xem được bao nhiêu rồi chấm của cụ kia xem ntn:

Đàn ông đẹp cũng có 4 tiêu chí chính:
1. Đẹp tài năng (có tài): tài năng đó biến thành rất nhiều tiền.
2. Đẹp tâm hồn: hay còn gọi là một người đàn ông tốt.
3. Đẹp hình thể: to cao đẹp trai body chuẩn.
4. Đẹp trên giường: không ysl, chiều chuộng được người yêu hay vợ thỏa mãn.

quasin3000

Xe tăng
Chào CCCM. Em là mợ, lái mới.

Em đang tìm hiểu một cụ 40 tuổi, đã từng ly hôn 6 năm, có con riêng ở với mẹ. Cụ í lập nghiệp xa quê, cũng bôn ba cuộc đời nhiều rồi, tính tình thận trọng, là người tình cảm nhưng ít chia sẻ và bộc lộ cảm xúc. CCCM chia sẻ cho em biết thêm về tâm lý của đàn ông trong hoàn cảnh này với. Một người phụ nữ như thế nào sẽ khiến họ muốn viết tiếp tập 2 ạ?

Em chưa có kinh nghiệm, rất nghiêm túc với mối quan hệ này nên thực sự rất muốn lắng nghe chia sẻ chân thành từ CCCM ngoài chuyện chịch, xoạc ạ. Cảm ơn CCCM và chúc năm mới an lành đến CCCM!

Em không thả thính và cũng không buôn bán gì. Vì băn khoăn này nên lập nick OF ạ! Cảm ơn CCCM!
Có 2 loại người:
Gia trưởng, khó tính, khó gần nhưng rất háu gái. Là loại sống nội tâm.
Bất cần, vui tính, dễ gần, thoải mái trong mọi mối quan hệ. Loại này sống hướng ngoại, vô tâm và cũng chẳng luyến tiéc mối tình cũ.

Mợ nên tìm loại người thứ 2, dễ sống hơn. Còn sống với loại người thứ 1 sẽ khó sống hơn và sẽ gặp nhiều tổn thương khi bị so sánh cũ, mới.

Kuu

Xe lăn
Cứ cf, đi chơi đâu đó gần gần. Thử độ ga lăng các kiểu dù ko phải nói.... Nhớ none sex. Xem ntn r tính
Cái này thì phải cố gắng cảm nhận đối tượng qua cách sống, giao tiếp... thôi. Vài 3 lần cà phê, đi chơi để thể hiện độ ga lăng ko nói lên điều gì đâu (diễn đc), về sống với nhau mới sinh bệnh, lòi thói hư tật xấu (kể cả đàn ông lẫn đàn bà).

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này thì phải cố gắng cảm nhận đối tượng thôi. Vài 3 lần cà phê, đi chơi để thể hiện độ ga lăng ko nói lên điều gì đâu, về sống với nhau mới sinh bệnh, lòi thói hư tật xấu (kể cả đàn ông lẫn đàn bà).
Mới vòng gửi xe mà cụ :))

7years

Xe điện
Cái này thì phải cố gắng cảm nhận đối tượng qua cách sống, giao tiếp... thôi. Vài 3 lần cà phê, đi chơi để thể hiện độ ga lăng ko nói lên điều gì đâu (diễn đc), về sống với nhau mới sinh bệnh, lòi thói hư tật xấu (kể cả đàn ông lẫn đàn bà).
cái này là đương nhiên mà

cặp bồ sống chúng thích thì ở 1 thời gian lúc nào xung khắc ai về nhà nấy, lành thì lại đến, lại bền

sống vợ chồng thì phải chịu đựng lẫn nhau thôi... có là thánh đâu mà không tì vết cả vợ lẫn chồng...

nói ví dụ thế này 1, hội bạn thân đi với nhau chơi 1 ngày vui lắm, 1 tuần vẫn vui, nhưng xuyên việt 1 tháng xem sao, kiểu gì chả có va chạm xung đột cãi nhau giận dỗi đủ trò

Serenade24

Xe tải
Em khuyên mợ đừng cố thay đổi bản thân hay bắt mình trở nên hoàn hảo vì một ai đấy. Vì họ sẽ luôn có xu hướng kiểu "được voi đòi 2 bà Trưng". Họ sẽ luôn bắt mợ ngày càng hoàn hảo hơn nữa. Sống thế mệt lắm mợ ah. Cứ bản thân mợ thế nào thì sống đúng như thế cho đỡ mệt.

Lão chồng em U40 đúng kiểu này. Lão 37 tuổi mới lên xe hoa lần đầu, em kém lão cả đống tuổi nhưng vì yêu lão mà em cứ phải hoàn thiện bản thân ko ngừng. Về sống với lão 3 tháng em đã muốn giải tán ngay. Em đang muốn tiễn lão đây, mà chưa ai rước lão hộ em. Em giờ đang sống đúng bản chất của em mà lão cũng chẳng chịu giải phóng cho em.

Lão chồng em cao ráo, đẹp trai, giai phố, ga lăng. Nhưng lão phải có vài trang A4 các tiêu chuẩn dành cho vợ. Ai thích em tặng luôn, để lão giải phóng cho em.

Kuu

Xe lăn
Mới vòng gửi xe mà cụ :))
Vòng gửi xe thì gần như ông nào bà nào mà chả diễn nhằm phô hết cái hay cái đẹp để lấy thiện cảm. Những người tự tin, có tình cảm chân thành thường họ sẽ tiếp cận từ từ, thể hiện bt đúng với con người của họ:D