[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
Cụ thiếu sức hấp dẫn, hihi

cuongdiv

Xe container
Có gì mà buồn nhỉ ?
Cụ nên mừng mới đúng, không sợ thiếu (!) chỉ sợ thiếu tiền cụ ná, xây cái mới lại hoành hơn :D
Chúc cụ chủ thớt chân cứng đá mềm, vượt qua kiếp nạn này sẽ đến ánh dương dực rỡ
Klq nhưng cụ có quả chữ ký phù hợp với câu chuyện của cụ chủ thớt quá ạ.

topguntt

Xe buýt
Nói thật xã hội và thời đại bây giờ nhé cụ, yêu và lấy là 2 phạm trù khác nhau mà đã yêu thì phải hợp các yếu tố sau:
1. Ăn
2. Ngủ ( liên quan đến chịch, xoạc)
3. Nghỉ
nếu k thì cũng khó sống lắm mà cố thì k đc thoả mãn cho lắm. Ngoài ra còn vấn đề tài chính nữa nhé , nó đóng góp rất quan trọng và là yếu tố đầu tiên sau đó mới là chịch xoạc. Tài chính xong rồi mà chịch xoạc kém lại k biết luyện " Âm dương giường chiếu chưởng tầng thứ 9" thì vứt hoặc tuần làm có nửa nháy thì cũng vứt.

A98

Xe container
Nuôi con tốt tức là sau này dạy nó đi ngoại tình như mẹ nó phỏng? :)) Các cụ ngây ngô quá, con đàn bà 1 khi đã ngoại tình thì cái nó nghĩ duy nhất chỉ là bản thân nó thôi, gia đình và con cái là cái đinh gỉ nhé :))
Chúng ta là người ngoài, chỉ có thể giúp cụ ấy bằng cách liệt kê các khả năng, các tình huống có thể có, và đối sách cho từng tình huống. Còn con người như thế nào thì chỉ cụ ấy mới đủ thông tin để hiểu thôi.
Mặt khác, không thể đánh giá một con người chỉ bằng một hành động được. Con người phức tạp hơn như thế nhiều. Ngoại tình là sai, nhưng một người ngoại tình không có nghĩa là người đó hoàn toàn vô đạo đức. Các cụ ở đây ngoại tình đầy, có ai cho rằng sau này con mình cũng sẽ học mình như thế không?
Lúc ở bên người tình thì quên hết tất cả, nhưng sau đó có quên không thì là chuyện khác. Bản thân cụ chủ thớt cũng đánh giá vợ cụ ấy là mẹ tốt mà.

linhanh8x

Xe hơi
Thành thật xl các mợ nhưng e ko hiểu sức hút gì lớn mà con đàn bà sẵn sàng bỏ cả một gia đình hạnh phúc để đi theo cái gọi là ngoại tình. Gia đình e tạm có thể coi là hình mẫu nhiều người mong muốn và e đã rộng lượng bỏ qua một lần
bỏ đi ko thương tiếc cụ ạ, loại đàn bà bỏ tổ ấm để ngoại tình thì hết lời để nói rồi

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Lúc ở bên người tình thì quên hết tất cả, nhưng sau đó có quên không thì là chuyện khác. Bản thân cụ chủ thớt cũng đánh giá vợ cụ ấy là mẹ tốt mà.
Người mẹ đó chăm con chu đáo, k có nghĩa là sẽ dạy con những điều đúng đắn. Con ở với mẹ thì sẽ bị ảnh hưởng tính cách của người mẹ, sau này đứa con đấy đi lấy vk lấy ck rồi cũng đi cặp bồ thì cái gia đình đó sẽ thế nào?

BMW_X7

Xe điện
Cảm ơn cụ. Về chuyện cụ chia sẻ, em nghĩ có thể là do:

1. Lúc chưa lấy, cô ấy cố tỏ ra yêu thương bé để lấy lòng chàng kia nhưng trong lòng không thực sự có tình cảm yêu quý tự nhiên. Và lấy được về rồi, đạt được mục đích rồi thì thay đổi.

2. Lúc chưa lấy, tình cảm của cô ấy với thằng bé là thật. Nhưng có thể cô ấy chưa suy nghĩ xâu sa về những tình huống phát sinh sau này khi kết hôn. Và vì chưa lường trước được điều đó cũng như những cảm xúc có thể xảy ra, trải nghiệm chưa nhiều, cái tôi còn lớn nên sau khi lấy nhau về, sinh ra tị nạnh với tình cảm của chồng dành cho con riêng. Đấy là còn chưa có con chung, chứ còn có con chung sẽ còn nảy sinh những cảm xúc tiêu cực khác nữa. Em nghĩ khi yêu có tâm lý không muốn bị san sẻ tình cảm của người yêu dành cho mình với người khác là một cảm xúc bình thường có thể xảy ra với bất kì ai nhưng quan trọng là mình ứng xử như thế nào với cảm xúc đó thì lại là chuyện khác. Và em nghĩ việc ứng xử đó phụ thuộc vào sự chân thành, tình yêu thương, lòng bao dung ở người đó cũng như trải nghiệm cuộc sống của chính người đó.

Thế nên, em luôn nghĩ để đến với nhau trong trường hợp bình thường không ràng buộc đã phải sống thật với nhau ngay từ đầu, bộc lộ rõ tính cách của nhau để chấp nhận nhau thì tiến tới, còn không thì thôi. Chứ không thể giữ suy nghĩ là tạm thời yêu thì chấp nhận, còn lấy về ta sẽ thay đổi người ấy hoặc là lúc yêu làm màu với nhau thì về sống với nhau rất dễ vỡ mộng. Mình thay đổi mình còn khó huống hồ là thay đổi người khác là điều không thể, trừ khi chính người đó muốn. Còn trong trường hợp một trong hai hoặc cả hai có ràng buộc con cái thì lại càng phải xác định và hiểu rõ điều cơ bản này.
vâng mợ nghĩ được thế thì tốt rồi ạ, có thể mợ cũng có tuổi rồi nên suy nghĩ chín chắn hơn, đến với nhau phải là tình cảm thật, chia sẻ thật, nhất là với con riêng của vợ (chồng), nhưng, lại nhưng, ai cũng ích kỷ ạ, giờ có yêu thật, thương con chồng thạt nhưng nó sống với mẹ thì ko sao, chứ sống với chồng, về nó ở nhà mình, lâu ngày ít có thể quý nhau lắm, nhất là khi mợ có con riêng, cái đấy mợ phải xác định rõ
nghe mợ nói thì có vẻ mợ chưa có con riêng, thế thì ok rồi, ông kia chắc con riêng vợ nuôi, thi thoảng đến thăm con thì cũng ok,
mợ xác định được những khó khăn trong cuộc sống hôn nhân thế là chuẩn bị sẵn sàng lắm rồi, chỉ còn ông kia nữa thôi phải không ạ, hy vọng hiểu được như mợ sẽ làm chủ được cuộc hôn nhân mới và giữ được nó, em cũng vừa quá tuổi 40 nhưng em may mắn hơn tý là hiện chưa vấn đề gì
chúc mợ sớm lên xe hoa trong tâm thế thoải mái nhất, sung sướng nhất

202

Xe container
Khi cái duyên ko còn và hết hạnh phúc thì bất cứ lý do gì thì cũng nên chia tay. Khi quyết định thì 2 bên nên trao đổi và đi đến thống nhất. Làm sao đơn giản nhất có thể. Sẽ tốt cho tất cả.
Cái nào còn khúc mắc chưa giải quyết đc thì cùng đưa ra bàn luận trao đổi và tham vấn.

Chúng ta là người ngoài, chỉ có thể giúp cụ ấy bằng cách liệt kê các khả năng, các tình huống có thể có, và đối sách cho từng tình huống. Còn con người như thế nào thì chỉ cụ ấy mới đủ thông tin để hiểu thôi.
Mặt khác, không thể đánh giá một con người chỉ bằng một hành động được. Con người phức tạp hơn như thế nhiều. Ngoại tình là sai, nhưng một người ngoại tình không có nghĩa là người đó hoàn toàn vô đạo đức. Các cụ ở đây ngoại tình đầy, có ai cho rằng sau này con mình cũng sẽ học mình như thế không?
bỏ đi ko thương tiếc cụ ạ, loại đàn bà bỏ tổ ấm để ngoại tình thì hết lời để nói rồi
Người mẹ đó chăm con chu đáo, k có nghĩa là sẽ dạy con những điều đúng đắn. Con ở với mẹ thì sẽ bị ảnh hưởng tính cách của người mẹ, sau này đứa con đấy đi lấy vk lấy ck rồi cũng đi cặp bồ thì cái gia đình đó sẽ thế nào?
Chúc cụ có một cung đường đẹp sau khúc cua.
E cảm ơn cccm ạ

PCNguyen

Xe tăng
Cụ chí nhí quá, em đồng ý cả 2 tay. Đàn bà là cứ phải tam tòng tứ đức, hiền lương thục đức, đồng thời giỏi giang quyến rũ (để chồng không chán thèm con khác) thì gia đình mới yên ấm, mới nuôi dạy con giỏi được nhé.
còn chồng thì lôi thôi lười biếng, bóc bánh trả tiền, ngoại tình tí cũng chả sao cụ nhể, chả ảnh hưởng gì tới gia đình, con cái hết. Lỗi của phụ nữ tất.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chí nhí quá, em đồng ý cả 2 tay. Đàn bà là cứ phải tam tòng tứ đức, hiền lương thục đức, đồng thời giỏi giang quyến rũ (để chồng không chán thèm con khác) thì gia đình mới yên ấm, mới nuôi dạy con giỏi được nhé.
còn chồng thì lôi thôi lười biếng, bóc bánh trả tiền, ngoại tình tí cũng chả sao cụ nhể, chả ảnh hưởng gì tới gia đình, con cái hết. Lỗi của phụ nữ tất.
Cụ có vấn đề gì về đọc hiểu k mà ăn nói lảm nhảm thế? Cái gì mà đàn ông lôi thôi, lười biếng, ngoại tình ở đây?

PCNguyen

Xe tăng
Cụ có vấn đề gì về đọc hiểu k mà ăn nói lảm nhảm thế? Cái gì mà đàn ông lôi thôi, lười biếng, ngoại tình ở đây?
Đọc hiểu của em rất tốt. Cụ tự xem lại phần của mình, bao gồm khả năng phát ngôn, ra sao nhé.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chào CCCM. Em là mợ, lái mới.

Em đang tìm hiểu một cụ 40 tuổi, đã từng ly hôn 6 năm, có con riêng ở với mẹ. Cụ í lập nghiệp xa quê, cũng bôn ba cuộc đời nhiều rồi, tính tình thận trọng, là người tình cảm nhưng ít chia sẻ và bộc lộ cảm xúc. CCCM chia sẻ cho em biết thêm về tâm lý của đàn ông trong hoàn cảnh này với. Một người phụ nữ như thế nào sẽ khiến họ muốn viết tiếp tập 2 ạ?

Em chưa có kinh nghiệm, rất nghiêm túc với mối quan hệ này nên thực sự rất muốn lắng nghe chia sẻ chân thành từ CCCM ngoài chuyện chịch, xoạc ạ. Cảm ơn CCCM và chúc năm mới an lành đến CCCM!

Em không thả thính và cũng không buôn bán gì. Vì băn khoăn này nên lập nick OF ạ! Cảm ơn CCCM!
Đàn ông đã ly hôn thì cần tìm hiểu kỹ em ah, tránh sai một ly đi cả cuộc đời :(
Nhiều ông kể thì hay lắm, toàn lỗi của vợ thôi :D Nhưng khi lấy rồi mới biết họ chính là hàng lỗi, bị vợ trả về địa phương :P
Thế nên đời do mình quyết định là như vậy, cả tin, lãng mạn quá thành dở

conga

Xe tải
Đàn ông đã ly hôn thì cần tìm hiểu kỹ em ah, tránh sai một ly đi cả cuộc đời :(
Nhiều ông kể thì hay lắm, toàn lỗi của vợ thôi :D Nhưng khi lấy rồi mới biết họ chính là hàng lỗi, bị vợ trả về địa phương :P
Thế nên đời do mình quyết định là như vậy, cả tin, lãng mạn quá thành dở
Thật chị nhở, nên cứ phải làm rõ đứa lào bỏ đứa lào, tưởng ko quan trọng mà quan trọng ko tưởng :D,

Thời nay, đàn ông/đàn bà mà chuẩn chỉ, giá trị sử dụng cao, có dứt nó cũng chẳng buông chứ đòi đấy mà vợ/chồng nó nhả ra cho mà vợt :))

A98

Xe container
Mợ hát bài Mưa hồng đi!
"Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ!"

Đùa thế chứ 6 năm chưa lấy ai, mà lại ở một mình thì khả năng là một lần thử, tởn đến già rồi. Hoặc là kén cá chọn canh mãi, chưa kiếm được ai phù hợp.
Mợ có thể... sống thử với nhau xem thế nào. Em nói thật đấy.

vua_luoi

Xe điện
Mợ hát bài Mưa hồng đi!
"Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ!"

Đùa thế chứ 6 năm chưa lấy ai, mà lại ở một mình thì khả năng là một lần thử, tởn đến già rồi. Hoặc là kén cá chọn canh mãi, chưa kiếm được ai phù hợp.
Mợ có thể... sống thử với nhau xem thế nào. Em nói thật đấy.
6 năm rồi ko dám lấy vk, hoặc 6 năm lê máy chém đi tàn sát các em thì bây h còn lại thần gầy và tâm hồn khô khốc.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật chị nhở, nên cứ phải làm rõ đứa lào bỏ đứa lào, tưởng ko quan trọng mà quan trọng ko tưởng :D,

Thời nay, đàn ông/đàn bà mà chuẩn chỉ, giá trị sử dụng cao, có dứt nó cũng chẳng buông chứ đòi đấy mà vợ/chồng nó nhả ra cho mà vợt :))
Khổ khi yêu các chị e toàn mờ mắt, ngu đần thôi, nên cứ tưởng mình may mắn vợt được con cá to hoặc là thương cho anh ấy quá, anh ấy thế mà vợ hư :P
Biết ếu đâu con cá ươn :P
Đến lúc đó lại khóc như ri, hihi.
Tòa nhà em có bác có đời vợ 3 rồi, toàn vợ xinh mới chết chứ, vợ 3 bác ấy vừa lượn cho nước nó trong, em thì được gặp vợ 2 bác ấy, xinh đẹp giỏi giang, nghe nó khóc như ri, hihi.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hiểu của em rất tốt. Cụ tự xem lại phần của mình, bao gồm khả năng phát ngôn, ra sao nhé.
Tôi nói đàn bà ngoại tình thì dạy con k tốt. Có vấn đề gì với câu này k? Sao cụ lại đá xéo sang chuyện đàn ông lôi thôi, lười nhác, ngoại tình ở đây?

conga

Xe tải
Khổ khi yêu các chị e toàn mờ mắt, ngu đần thôi, nên cứ tưởng mình may mắn vợt được con cá to hoặc là thương cho anh ấy quá, anh ấy thế mà vợ hư :P
Biết ếu đâu con cá ươn :P
Đến lúc đó lại khóc như ri, hihi.
Tòa nhà em có bác có đời vợ 3 rồi, toàn vợ xinh mới chết chứ, vợ 3 bác ấy vừa lượn cho nước nó trong, em thì được gặp vợ 2 bác ấy, xinh đẹp giỏi giang, nghe nó khóc như ri, hihi.
Con bạn em giữ gìn mãi, cuối đời cô Lựu vợt chú tập 2, thương anh thương cả con anh hihi,

Ở được một lúc thấy đúng là dẫm phải mứt, bảo sao con vợ cũ mới hơn 2 chục cái xuân xanh đã phải bỏ của chạy lấy người,

Nay nó hát bài ước gì bố của con mình cầm hoa lần 3, nó các thêm cho vài trăm củ, tiễn vong, hihi, mà đối tác dai như đỉa, méo chịu buông :D