[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

xezace

Xe tăng
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Hãy nghĩ về tương lai các con nhiều hơn thì vợ chồng cụ sẽ hàn gắn lại được với nhau.

consokhong

Xe tải
Chữa bệnh về tâm thần mà gặp bác sĩ không có đức thì sạt nghiệp như chơi.
Tây giầu có là nó có bác sĩ tâm lý riêng, giữ cho tâm thần luôn cân bằng. Tâm thần mình luôn có vấn đề, ít khi bình thường lắm.
Các ông ấy cứ tưởng đc khám tâm thần dễ lắm , tiền tấn đấy. Không có xèng thì đừng có mơ đc bác sĩ chăm sóc tinh thần cho.
Cụ nói đúng. Thực ra ai cũng bị có vấn đề tâm thần cả, chỉ là nặng hay nhẹ mà thôi.
Nhưng cụ chủ topic có biểu hiện tự hại bản thân là nặng rồi, nên đi khám ngay. Tư vấn tâm lý thì tốn kém, chứ thuốc thì ko quá mức đắt đỏ đâu ạ.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên ăn chay, lậy sám hối và phóng sinh thật nhiều vào

hiepnongdan1988

Xe buýt
Chả là mình năm nay 32, phải 2 năm gần đây mình có biểu hiện bị rối loạn cảm xúc, hành vi (có những lúc lên cơn tức giận, k kiểm soát đc suy nghĩ mà đập phá đồ đạc trong nhà hoặc tự làm đau bản thân). Thời gian gần đây mình áp lực công việc, kinh tế nên tâm trí lúc nào cũng căng lắm và có vài lần k kiềm chế đc bản thân mà phát tiết trước mặt vợ, con (k bạo hành gia đình, chỉ điên quá đập nhà cửa thôi)
Vợ mình nói thẳng với mình là đã chán và muốn li hôn. Đứa lớn thì nói với mẹ không muốn về nhà vì vài tuần lại thấy cảnh bố nóng giận như thế.
Bản thân gia đình mình cũng ly hôn từ khi mình 6 7 tuổi, hồi bé thì chẳng sao nhưng lớn lên nó ảnh hưởng tâm lý kinh khủng. Thế nên mình cũng sót cho 2 đứa nhỏ không biết sau này sẽ thế nào.
Hôm nay mình nói chuyện với vợ lần nữa nhưng bế tắc lắm. Vợ mình đã quá chán cảnh này và muốn li hôn tới cùng. Hôm nay tâm trạng rối bời, lên đây chia sẻ với các cụ vài dòng, hy vọng rằng sẽ gặp người đồng hoàn cảnh.
bạn cần điêu trị tâm lý, hoặc chí ít có người tâm sự chia sẻ trao đổi cùng, nếu nặng sau bạn còn phải dùng đến thuốc để điều trị đấy

khanhlinh

Xe hơi
Đừng để bệnh lây sang con... đập phá nhà cửa là không được rồi..

6997

Xe container

cuongdothiet

Xe tải
con em em cũng bị tình trạng giống cụ. Không biết nên đến đâu tốt
các cụ nhỉ. Ra Bạch Mai đc k ạ.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Các cụ toàn nói những câu vô nghĩa như:
- Cố gắng bình tâm
- Nên ăn chay
- Nên niệm phật.
Bệnh này có một vấn đề là rất khó nhìn nhận vấn đề của mình, cứ nghĩ rằng việc mình bực bội là chuyện bình thường, và do người khác gây ra chứ ko thừa nhận đó là do mình. Nếu cụ ý bình tâm được, ăn chay được, niệm phật được thì đã không đến mức này

Cụ ơi, em đọc báo và sách thì có nói phương pháp sốc điện là một phương pháp mới và hiện đại để chữa bệnh này đấy ạ (uống thuốc rất nhiều tác dụng phụ). Nhưng nghe cụ mô tả em cũng thấy phương pháp này hơi kinh 😂
Mong cụ chia sẻ thêm về những chỗ mà cụ thấy ko ổn. Em có người bạn, mẹ bạn ấy bị lâu rồi, giờ thì bạn ấy cũng bị luôn rồi ạ.
Vấn đề sốc điện nhường cụ nào có chuyên môn giải đáp, em ko có chuyên môn ko dám phát biểu bừa.
Đại ý là người ta dùng dòng điện công suất nhỏ chạy qua não bộ, tạo nên một cơn co giật làm thay đổi liên kết của các nơ ron thần kinh. Giống như reset máy tính.
Theo em biết thì trầm cảm nó có 2 dạng, một là sợ chết luôn nghi ngờ có người hãm hại mình, hai là muốn chết và tự hại mình. Với những trường hợp nặng người bệnh luôn tìm đến cái chết thì việc sốc điện có thể phải dùng sớm để làm cho não bộ tê liệt tạm thời, cắt bỏ ý nghĩ muốn chết, sau đó phục hồi lại dần dần.
Ngay giữa các Bs cũng có những quan điểm khác nhau, ông này cho sốc điện ông kia chửi ngu. Nói chung là rất loằng ngoằng. Nó còn tuỳ thuộc vào thể trạng, mức độ nặng nhẹ từng người nên sự thuyên giảm khác nhau. Nên chữa phải kiên trì thôi, nhiều khi "phúc chủ lộc thầy" cũng khó nói lắm.

Website
casamia.vn
Chả là mình năm nay 32, phải 2 năm gần đây mình có biểu hiện bị rối loạn cảm xúc, hành vi (có những lúc lên cơn tức giận, k kiểm soát đc suy nghĩ mà đập phá đồ đạc trong nhà hoặc tự làm đau bản thân). Thời gian gần đây mình áp lực công việc, kinh tế nên tâm trí lúc nào cũng căng lắm và có vài lần k kiềm chế đc bản thân mà phát tiết trước mặt vợ, con (k bạo hành gia đình, chỉ điên quá đập nhà cửa thôi)
Vợ mình nói thẳng với mình là đã chán và muốn li hôn. Đứa lớn thì nói với mẹ không muốn về nhà vì vài tuần lại thấy cảnh bố nóng giận như thế.
Bản thân gia đình mình cũng ly hôn từ khi mình 6 7 tuổi, hồi bé thì chẳng sao nhưng lớn lên nó ảnh hưởng tâm lý kinh khủng. Thế nên mình cũng sót cho 2 đứa nhỏ không biết sau này sẽ thế nào.
Hôm nay mình nói chuyện với vợ lần nữa nhưng bế tắc lắm. Vợ mình đã quá chán cảnh này và muốn li hôn tới cùng. Hôm nay tâm trạng rối bời, lên đây chia sẻ với các cụ vài dòng, hy vọng rằng sẽ gặp người đồng hoàn cảnh.
Em cũng quen 1 người bạn giống cụ tầm 30 niên(giờ 36-37 niên) cách đây 5-6 năm về trước cũng đập tan nát đồ đạc trong nhà vì không kềm chế được cảm xúc. Mà chỉ toàn những chuyện nó không có gì là to tát. Đến nay thì bạn ấy đã vợ con đàng hoàng và chiều vợ, chiều con thì thôi rồi. Vợ có bướng đến mấy lão cũng nhịn được rất tài. Cao thủ luôn. Giờ có chọc lão cũng chỉ cười hì hì thôi. Thấy lão tâm sự là: ngày trước tự kinh doanh nên suốt ngày ở nhà, loanh quanh máy tính, điện thoại nên kiểu người nó bức bí. Giờ lão ra ngoài làm cty, tư tưởng thoải mái, thu nhập đều đặn, lại hay chém gió với đồng nghiệp nên không còn cái tính nóng như thế nữa cụ ạ.

Nguyenmanhdung

Xe tải
Từ mai cụ dạy lúc 5h30 sáng xong xách đôi giày ra chạy bộ cho em , nửa năm sau vợ chồng cụ sẽ khác bây giờ . Cứ lúc nào cụ nóng giận cụ xách đôi giày ra chạy cho tới khi nào thở không ra thì thôi .

jonhnynguyen

Xe tải
Cụ qua viện chữa bệnh đi cụ , cụ ở hn thì qua bạch mai ấy ạ , còn 2 vợ chồng ngồi nói chuyện với nhau xem thế nào

Trần Đoành.

Xe container
Lão có biết cái bài giả chết bắt quạ của lão juve99 không?em luyện được rồi đấy.
Lão ju cũng luyện được,quạ có xà xuống nhưng toàn tóm trượt. :)) :)) :))
À, thì ra thế, bảo sao tự dưng juve99 lệch cmn một cà, ra là vồ trượt bị quạ mổ vỡ một hạt :))

Honda1974

Xe tải
Từ mai cụ dạy lúc 5h30 sáng xong xách đôi giày ra chạy bộ cho em , nửa năm sau vợ chồng cụ sẽ khác bây giờ . Cứ lúc nào cụ nóng giận cụ xách đôi giày ra chạy cho tới khi nào thở không ra thì thôi .
E đồng ý vs ý kiến của cụ .
chủ thớt nên tận dụng buổi sáng ,cố dậy sớm để vận động ,thu nạp nguồn năng lượng tích cực . Sau vài buổi tậm trạng cụ sẽ tốt dần . Về cơ bản chỉ có bản thân cụ mới có thể tự lỗ lực để vượt qua chứng trầm cảm này . Bản thân cũng đã từng song hành cùng con trai vượt qua giai đoạn khó khăn nhất của căn bệnh này .
Trước mắt nếu cụ bị căng thẳng mất ngủ kèm theo tăng nhịp tim . Cụ nên tìm đến bsy chuyên khoa để uống một tg "mặc dù biết là rất độc hại" sau đó cụ tìm cách vận tập tành vào sáng sớm, hoặc chỉ là hít thở đi bộ cg rất tốt, sau tg cụ sẽ biết cách thích nghi vs bệnh bệnh lý để giúp bản thân tốt lên.
Lúc này gđ rất quan trọng,vk cụ nếu hiểu thì nên bên cạnh cụ .
vài lời chia sẻ vs cụ !
Cụ cần gì mình có thể chia sẻ giúp cụ . Mong cụ sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này🧐🧐🧐

4X4=16

Xe điện
không kiểm soát được hành vi là rất nguy hiểm. Tốt nhát cụ nên tạo điều kiện cho vợ con cụ tách khỏi cụ.

ubisapro

Xe trâu
Biết sai ở đâu thì sửa ở đó thôi

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu Cụ nhận ra mình đang có vấn đề thì dễ chữa Cụ à