[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Mưa tháng 11

Xe tăng
Cụ nhận thức được về sự bất ổn thần kinh cũng là tốt rồi nhưng cụ cần đối diện với một sự thật là bệnh liên quan thần kinh rất khó chữa và nó làm con người trở nên vô dụng hơn bất cứ loại bệnh nào. Người bệnh thần kinh cũng có thể có tài năng nhưng đều bất hạnh vì không có khả năng lo cho bản thân và người khác. Nếu có thể, cụ hãy nói với vợ khi cụ nổi giận không kiềm chế được thì hãy đổ một chậu nước đá vào người cụ hoặc bắt cụ ngâm vào nước đá, cứ thế vài lần xem sao nhé. Nếu cụ có điều kiện (tức là có tiền) thì hãy đi khám bác sĩ tâm lý.

Cụ nhận thức được về sự bất ổn thần kinh cũng là tốt rồi nhưng cụ cần đối diện với một sự thật là bệnh liên quan thần kinh rất khó chữa và nó làm con người trở nên vô dụng hơn bất cứ loại bệnh nào. Người bệnh thần kinh cũng có thể có tài năng nhưng đều bất hạnh vì không có khả năng lo cho bản thân và người khác. Nếu có thể, cụ hãy nói với vợ khi cụ nổi giận không kiềm chế được thì hãy đổ một chậu nước đá vào người cụ hoặc bắt cụ ngâm vào nước đá, cứ thế vài lần xem sao nhé. Nếu cụ có điều kiện (tức là có tiền) thì hãy đi khám bác sĩ tâm lý.
Mợ đang nói có lý, nhưng mợ đang nói đến bệnh thần kinh, còn biểu hiện của cụ này là tâm thần cơ mà :))
Thực ra thì cụ ấy cũng chưa phải quá nặng nề gì đâu, uống thuốc là ổn thôi, mỗi lần uống thuốc khá mệt.
dhela Cụ khuyên vào viện ở hẳn cả tháng em thấy cũng ko cần thiết, đến BV ban ngày thôi rồi về đi làm việc sinh hoạt bình thường. Vào viện toàn bọn ngáo có khi còn phát rồ. Có BS điều trị ở nhà thì chỉ cần tối đến cũng đc. Tránh những việc căng thẳng áp lực đi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ đang nói có lý, nhưng mợ đang nói đến bệnh thần kinh, còn biểu hiện của cụ này là tâm thần cơ mà :))
Thực ra thì cụ ấy cũng chưa phải quá nặng nề gì đâu, uống thuốc là ổn thôi, mỗi lần uống thuốc khá mệt.
dhela Cụ khuyên vào viện ở hẳn cả tháng em thấy cũng ko cần thiết, đến BV ban ngày thôi rồi về đi làm việc sinh hoạt bình thường. Vào viện toàn bọn ngáo có khi còn phát rồ. Có BS điều trị ở nhà thì chỉ cần tối đến cũng đc. Tránh những việc căng thẳng áp lực đi.
Thật. Vô viện nằm cả tháng thì ko bị cũng thành bị tâm thần mất

Mưa tháng 11

Xe tăng
Thực ra tâm thần cũng liên quan đến thần kinh nói chung, đều là bệnh liên quan não bộ và các nơ ron thần kinh, chính vì thế ở VN chưa có khoa tâm lý lâm sàng trong bệnh viện, chỉ có khoa thần kinh thôi. BS tâm lý lâm sàng ở VN cũng rất hiếm và nói chung là ... đắt.

dhela

Xe tăng
...
Các bệnh viện tâm thần em thấy bảo có khoa tự nguyện mà cụ. Nhất là hoàn cảnh của cụ ấy là vợ con đang ko muốn ở cạnh. Người thân ruột thịt nếu cũng ko ai giúp đc thì em nghĩ nhập viện là pá ko tệ. Nhập viện theo tinh thần tự nguyện thì ko bị nhốt cùng với những người nặng bị cưỡng chế đâu :)

Thật. Vô viện nằm cả tháng thì ko bị cũng thành bị tâm thần mất
Mình đang bị nhẹ vào ở cùng mấy thằng chửi cái gốc cây cả buổi chắc phát rồ :D
XH công nghiệp áp lực lớn thì stress nặng là bình thường. Đấy cũng là một dạng tâm thần nhẹ. Chị em sinh đẻ bị nhiều.
Mình phải tự trang bị cho mình năng lực tự hoá giải căng thẳng thôi. Nghĩ đơn giản đi là nó đơn giản hết.

Các bệnh viện tâm thần em thấy bảo có khoa tự nguyện mà cụ. Nhất là hoàn cảnh của cụ ấy là vợ con đang ko muốn ở cạnh. Người thân ruột thịt nếu cũng ko ai giúp đc thì em nghĩ nhập viện là pá ko tệ. Nhập viện theo tinh thần tự nguyện thì ko bị nhốt cùng với những người nặng bị cưỡng chế đâu :)
Em lại thấy, cần sinh hoạt ngoài cộng đồng bình thường, mềm hoá bệnh tình đi, tìm niềm vui nơi bạn bè và bất kể điều gì làm mình vui vẻ.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Chả là mình năm nay 32, phải 2 năm gần đây mình có biểu hiện bị rối loạn cảm xúc, hành vi (có những lúc lên cơn tức giận, k kiểm soát đc suy nghĩ mà đập phá đồ đạc trong nhà hoặc tự làm đau bản thân). Thời gian gần đây mình áp lực công việc, kinh tế nên tâm trí lúc nào cũng căng lắm và có vài lần k kiềm chế đc bản thân mà phát tiết trước mặt vợ, con (k bạo hành gia đình, chỉ điên quá đập nhà cửa thôi)
Vợ mình nói thẳng với mình là đã chán và muốn li hôn. Đứa lớn thì nói với mẹ không muốn về nhà vì vài tuần lại thấy cảnh bố nóng giận như thế.
Bản thân gia đình mình cũng ly hôn từ khi mình 6 7 tuổi, hồi bé thì chẳng sao nhưng lớn lên nó ảnh hưởng tâm lý kinh khủng. Thế nên mình cũng sót cho 2 đứa nhỏ không biết sau này sẽ thế nào.
Hôm nay mình nói chuyện với vợ lần nữa nhưng bế tắc lắm. Vợ mình đã quá chán cảnh này và muốn li hôn tới cùng. Hôm nay tâm trạng rối bời, lên đây chia sẻ với các cụ vài dòng, hy vọng rằng sẽ gặp người đồng hoàn cảnh.
E chưa trải qua nhưng đồng cảm với cụ. Cái quan trọng nhất là cụ vẫn ý thức được và k bảo thủ. Lúc bình tâm cụ nên nói chuyện cụ thể với vợ con và tìm 1 bác sỹ tâm lý tốt để điều trị. Chíc cụ vượt qua

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chả là mình năm nay 32, phải 2 năm gần đây mình có biểu hiện bị rối loạn cảm xúc, hành vi (có những lúc lên cơn tức giận, k kiểm soát đc suy nghĩ mà đập phá đồ đạc trong nhà hoặc tự làm đau bản thân). Thời gian gần đây mình áp lực công việc, kinh tế nên tâm trí lúc nào cũng căng lắm và có vài lần k kiềm chế đc bản thân mà phát tiết trước mặt vợ, con (k bạo hành gia đình, chỉ điên quá đập nhà cửa thôi)
Vợ mình nói thẳng với mình là đã chán và muốn li hôn. Đứa lớn thì nói với mẹ không muốn về nhà vì vài tuần lại thấy cảnh bố nóng giận như thế.
Bản thân gia đình mình cũng ly hôn từ khi mình 6 7 tuổi, hồi bé thì chẳng sao nhưng lớn lên nó ảnh hưởng tâm lý kinh khủng. Thế nên mình cũng sót cho 2 đứa nhỏ không biết sau này sẽ thế nào.
Hôm nay mình nói chuyện với vợ lần nữa nhưng bế tắc lắm. Vợ mình đã quá chán cảnh này và muốn li hôn tới cùng. Hôm nay tâm trạng rối bời, lên đây chia sẻ với các cụ vài dòng, hy vọng rằng sẽ gặp người đồng hoàn cảnh.
Cụ nên đi khám tâm lý rồi điều trị

Mzc

Xe điện
Đã viết được những dòng này lên đây thì không bị bệnh thần kinh đâu ợ!!
Cụ nhầm đấy. Đầy người vẫn như hiểu lắm, rồi để sự việc trôi đi k điều trị đến lúc toang hẳn đấy.

zaiwaz123

Xe điện
Sau khi mở thớt , đọc từng comment... Không có bệnh thành có bệnh, bệnh nhẹ thành nặng.....

thunm

Xe buýt
Xưa gọi là bị thần kinh hay nặng hơn là tâm thần, Bây giờ tây hơn thì là bị Stress. Khuyên cụ nên đi đến Bệnh viện thần kinh Tư.
Sợ nhất cái loại người đập phá như này.

Kyson1

Xe điện
Cụ chủ này nền tảng thể lực, tiên thiên hok tốt...

Em còn chiuk sức ép nặng hơn cơ:
- sáng ra thức dậy rõ sớm, vội vàng hâm cơm nguội ăn rồi hỏi v1 và 2f1 ăn bún miến phở... đặt sẵn.
- đến cty làm hùng hục, mệt mỏi căng thẳng mà lúc méo nào cũng phải cười. Me^4ba'nh
- thư giãn tý báo chí thì nào là THP, THM, VTP... Chả có gì vui. BDS68 Dream 100 thngaylangthang hxduong
- vào zalo toàn thấy bạn bị bom hàng, giải cứu longlon... càng thêm thương cảm. Mợ noob hong.viwaco Trần Đoành.
- vào OF thì hết xe điên lại VF9 kính trời hok an toàn cho việc truyền hình trên xe Manhpd xukthal DaDieuchienxu ...
- tối về bài vở hok ra sao là y như rằng: ra đường nhanh 1 phút chậm cả đời. Về nhà nhanh 1 phút chửi cả ngày. cokimi Hoàng Trang

Nói chung căng thẳng hơn nhiều mà có sao méo đâu. Vẫn cười vui đó thui.

Trần Đoành.

Xe container
Cụ chủ này nền tảng thể lực, tiên thiên hok tốt...

Em còn chiuk sức ép nặng hơn cơ:
- sáng ra thức dậy rõ sớm, vội vàng hâm cơm nguội ăn rồi hỏi v1 và 2f1 ăn bún miến phở... đặt sẵn.
- đến cty làm hùng hục, mệt mỏi căng thẳng mà lúc méo nào cũng phải cười. Me^4ba'nh
- thư giãn tý báo chí thì nào là THP, THM, VTP... Chả có gì vui. BDS68 Dream 100 thngaylangthang hxduong
- vào zalo toàn thấy bạn bị bom hàng, giải cứu longlon... càng thêm thương cảm. Mợ noob hong.viwaco Trần Đoành.
- vào OF thì hết xe điên lại VF9 kính trời hok an toàn cho việc truyền hình trên xe Manhpd xukthal DaDieuchienxu ...
- tối về bài vở hok ra sao là y như rằng: ra đường nhanh 1 phút chậm cả đời. Về nhà nhanh 1 phút chửi cả ngày. cokimi Hoàng Trang

Nói chung căng thẳng hơn nhiều mà có sao méo đâu. Vẫn cười vui đó thui.
Áp lực thế thì sống ko bằng chết, thà đâm đầu vào bát maulon, mua dăm m longlon thắt vào cổ để giải thoát áp lực, nhể.... hxduong @hong.viwaco,Manhpd, Jôn sần

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

fallingwater

Xe tăng
Cuộc sống cần sự cân bằng. Cụ chủ nên tìm một môn thể thao nào đấy để giải tỏa tâm lý, vd như: bóng đá, tennis, cầu lông, khiêu vũ .... Khi chơi thể thao, nhất là các môn đối kháng, mọi người sẽ rất tập trung và quên đi những áp lực trong cuộc sống.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
giá đình là số 1 mà mình không trân trọng thì bên ngoài kia ai sẽ là người đưa cụ lên số 1, người thân yêu nhất của mình mà không bao dung được thì ngoài kia cụ bao dung với ai. em thấy những ngày sau này của cụ khó khăn. giờ chưa ly hôn, vẫn còn cơ hội cứu vãn, cứu thế nào chỉ cụ mới trả lời được

badboyvn

Xe tải
Ở mình sức khoẻ tâm thần chưa được quan tâm. Cứ phải để đến lúc người bệnh lơ ngơ ra đường nhặt lá đá ống bơ thì mới đc để ý.
Hoàn cảnh của cụ bây giờ, vợ ko nhờ đc nữa rồi thì ngoài vợ ra còn có ai có thể bên cạnh cụ không? Cha mẹ anh chị em chẳng hạn? Bệnh này nên có người thân bên cạnh đồng hành cùng cụ ạ...
Nếu có thể thì nên xin nhập viện thử 1 tháng. Vào viện một phần là để cách ly hoàn toàn với xã hội ồn ào bên ngoài, phần nữa là để bác sĩ theo dõi xem cụ mắc loại nào còn tìm đc thuốc phù hợp. Bệnh về tâm thần nhiều loại lắm và biểu hiện chung đầu tiên là đều ko kiểm soát đc hành vi, dễ nổi khùng bất chợt.. Nên nếu cứ đổ hết là do trầm cảm, nhiều khi ko đúng bệnh đâu.

Chúc cụ sớm tìm đc đúng thầy đúng thuốc!

Edit: Em quên,
Ở HN thì có:
1, Viện sức khoẻ tâm thần BV Bạch Mai
2, Bệnh viện tâm thần ban ngày Mai Hương
3, Bv tâm thần TW I (Tâm thần Thường tín)
cụ ý giờ làm tí khói khéo lại yêu đời hơn :))