[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Tony_Le

Xe container
HA HA HA! Gấu chỉ cần đúng cái con số Gấu ghi thôi còn lại Gấu nó có hỏi thêm về vấn đề này: "Gái gú lôm côm bia ôm gác tay em biết hết đấy nhé!" ????

To Tội lại còn già mồm cãi lại hử???? =))=))=))=))=))
Gác tay không xếp vào hạng mục ngoại tình nhé! Tội cũng không to lắm, he he.

Sad Man.

Xe hơi
Cần có thời gian cho cả hai, ít nhất ly thân 1 năm để có thời gian suy nghĩ thấu đáo.
Nếu muốn có sỹ diện có uy nhất định phải thay đổi, phải cố gắng cày thôi.
Theo tôi đừng quyết định gì vội vàng sẽ tội trẻ con!

tinhoc6a

Xe tải
chuyện nhỏ thôi cụ, cụ bỏ qua, còn vì 2 đứa con nữa, ly hôn bọn nó khổ lắm đấy. Cụ cứ nhịn vợ nịnh vợ một tý lại đâu vào đấy đừng làm căng làm gì. nhắc nhở vợ lần sau tiêu gì lớn thì bảo a chứ a cũng ủng hộ chú ấy (em vợ) mua xe mà kiểu kiểu thế

alceste

Xe điện
Sợ nhất dạng các gấu có điều kiện tiếp xúc với tầng lớp trung, thượng lưu xong về bỉ bôi sói nhà như kiểu:
- Chồng người áo gấm sông Lô
Chồng em xó bếp nướng ngô cháy quần.
:D
Chẳng phải đâu, bác cứ nghĩ ngược lại xem.

Nếu bác là một người có công việc, có sự nghiệp đang lên, hàng ngày về đau đầu các vấn đề đấu đá nội bộ, hay kinh doanh, các chuyện to lớn, KPI, chiến lược, chính sách, hoặc lo cho cả công ty. Ra ngoài đường đã đủ thứ vấn đề đau đầu, về nhà thì cần có người chia sẻ, giãi bày, đơn giản hơn là có những việc bác đang phân vân, cần người động viên hoặc cần người đồng tình để confirm lại quyết định của bác. Nhưng nói chuyện với vợ, nói gì vợ cũng ko hiểu, hoặc bàn lùi, hoặc nói kiểu ngô nghê, hoặc hoàn toàn ko để tâm chuyện bác đang nói hay các vấn đề đang làm bác đau đầu.

Hoặc đơn giản hơn, bác đang muốn làm cái nhà cửa khang trang, thiết kế hiện đại, sử dụng vật liệu kiểu mới. Nhưng bàn với vợ thì vợ ko hiểu, vì ít được ra ngoài, ko nhìn thấy tận mắt, thử những thứ mới mẻ đó, và thấy được cái hay, cái đẹp từ đó. Nên vợ bác chỉ gạt đi, hoặc chỉ bám vào những thứ cũ kĩ, đã lạc hậu. Thì nhiệt tình làm nhà đẹp hiện đại của cụ có bị vơi bớt phần nào ko?

Bác ko thể cùng nghe với vợ bác 1 bài hát, cùng ngồi xem 1 bộ phim hay 1 chương trình tivi, vi đơn giản vợ bác ko thẩm được, ko hiểu và ko cùng gout với bác.

Ra đường thì vợ quần áo lôi thôi, đầu tóc nhếch nhách, ăn uống thì thô tục, chỉ biết nói chuyện xó bếp, cơm nước và coi như mình đưa 1 tháng 9 triệu là ngon rồi (đổi ngược lại vị trí của bác chủ top).

Thì lâu dần bác còn có muốn chia sẻ cuộc sống, tâm tư, các khúc mắc trong cuộc sống với vợ nữa ko? Bác với vợ còn duy trì được quan hệ vợ chồng theo đúng nghĩa bạn đời nữa không hay chỉ là quan hệ của người ở cùng nhà? Cuộc sống vợ chồng ko chỉ có con cái hay sex, nó còn nhiều sự chia sẻ cả về vật chất, tinh thần, lúc khó khăn có người động viên, lúc thành công có người ủng hộ, hay các câu chuyện hàng ngày, mình có người chia sẻ tâm sự nói chuyện.

Nên với những người vợ thế, đi ra ngoài đã bao thứ lo toan, nặng đầu, họp xong hay 1 lần làm báo cáo xong cả người mệt rã rời, đã tủi vì mình phải gánh chuyện lớn, phải đầu tắt mặt tối đi làm lo cho gia đình trong khi nhà khác vợ ko phải lo gánh nặng kinh tế, đi về, mở cửa bước vào nhà thấy ông chồng đang nằm trên sofa từ sáng đến tối,đầu tóc thì bù rối, mặt mũi thì ko tỉnh táo vì xem ti vi hay ngủ quá nhiều, nói chuyện gì cũng gạt đi, ngang phè hoặc ko thể hiểu nổi câu chuyện hoặc vấn đề của người vợ vì cái tầm và cái nhận thức của anh ta chỉ đến thế. Thì sau họ còn muốn nói nữa ko?

Bác đừng trách những ngườiphụ nữ như vậy. Chỉ đơn giản là cuộc sống ngày càng vậnđộng, con người ngày càng phát triển, khi 2 vc mới lấy nhau họ cùng level, cùng sự phát triển và rất tiếc là sau 5-7-10 năm thì hai vợ chồng lại không phát triển cùng một hướng, hoặc cùng 1 tốc độ, làm nhân sinh quan và trải nghiệm cuộc sống sẽ bị vênh, có thế thôi.

Hoặc đơn giản, người vợ cũng quá chán, lúc nào cũng là trụ cột kinh tế cả nhà. Nhỡ có mệnh hệ gì, đau ốm mất sức lao động thì ý chí cao cả như bác chủ top chắc chỉ tính nước đi ăn mày.

Chỉnh sửa cuối:

hacvuphong

Xe tăng
Rồi cụ có quên được cách cư xử của vợ thời gian khó khăn đó không?
Quên sao đc cụ. Có điều xếp nó vào góc, đừng ảnh hưởng tụi trẻ là ổn. K gd nào an ổn tuyệt đối. Nhưng có giới hạn của nó lằn ranh đặt ra, vượt quá là chấm hết, xoá làm ván mới.

SanHoBien

Xe container
E và vợ chuẩn bị ra tòa, nguyên nhân vì chuyện tiền bạc ko rõ ràng giữa mình và bên nhà vợ.
Nói qua E và vợ kết hôn gần 6 năm, 2 bé 1 trai 1 gái, kinh tế thì đủ ăn vẫn phải ở trọ thôi, dịch như thế này cũng bị ảnh hưởng phần nào. E thì lương tầm 11 triệu, vợ làm doanh nghiệp lương cao hơn tầm 18tr, nhưng nhiều thời gian, nên con cái e hầu như lo hết. Hai vợ chồng có 1 chút tích lũy định đợi 2 năm sau mua cái nhà chui ra chui vào. E thì lương thấp biết thân biết phận, chủ động lo con cái cho vợ làm việc, rồi lương có bao nhiêu đưa vợ hết giữ lại 2tr xăng xe ăn uống thôi, còn cũng ko quan tâm tài sản chung có bao nhiêu, tin vợ là chính. Đợt vừa rồi ông em vợ chả biết định mua xe oto về chạy dịch vụ, vợ e ko nói gì với e cho vay 250tr, mãi sau e mới phát hiện ra, e cũng bực chửi vợ, vì nghĩ mình ko đc tôn trọng, nhà vợ vay ko ai nói qua e 1 tiếng nào, xong vợ quay ra cãi tay đôi em, bảo lương a đủ cho mẹ con tôi tiêu ko, ngoài kia người ta đưa vợ tháng 2 30 triệu đấy, tiền tôi thì tôi cho em tôi vay.
Nếu như nhà đằng vợ nói qua với e 1 tiếng, dù gì cũng là tài sản chung của 2 vợ ck, đằng này ko một lời, chứng tỏ nhà vợ cũng coi thường e, từ trước tới nay e chỉ là thằng làm công, osin cho nhà đấy à, sau bao ngày suy nghĩ, mệt mỏi, e quyết định ly hôn, dù vợ nó đòi nuôi hết 2 con, vợ cũng đồng ý luôn, bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
E hiểu tâm trạng của cụ :(

ngasieuchuoi

Xe hơi
Vợ chồng với nhau hiểu tính nhau, đừng chấp nhặt nhau quá. Cân nặng cân nhẹ, cái gì không đáng thì bỏ qua, cái gì vượt quá giới hạn thì cân nhắc. Là 1 người phụ nữ, bản thân em cũng không muốn phải gánh vác kinh tế gia đình 1 mình, tốt hơn hết là cả vợ cả chồng cùng lăn lộn bên ngoài, cùng tham gia nuôi dạy con cái, có vậy mới bền được. Không nên dồn gánh nặng lên bất kỳ ai, vợ ỷ lại quá nếu như chồng có mệnh hệ gì cũng chênh vênh không trụ được, mà chồng cũng nên tự đặt cho mình mục tiêu nuôi sống gia đình. Với em có như vậy thì hôn nhân mới đi xa được.

Tony_Le

Xe container
Sợ nhất dạng các gấu có điều kiện tiếp xúc với tầng lớp trung, thượng lưu xong về bỉ bôi sói nhà như kiểu:
Bọn đã so sánh vậy thì lấy được thằng có 100 tỷ lại mơ về ông có ngàn tỷ cơ.

Gấu có ra ngoài rồi về bỉ bôi Sói nhà thì đầu tiên phải xem Sói thế nào cái đã, sao cứ đổ tiệt hết lên Gấu vậy?

chanthat123

Xì hơi lốp
Em lương đủ cho vợ đi chơi chả phải làm gì cũng dc nhưng vợ vẫn thích đi làm, lương vợ tầm 30 củ về kinh tế và công việc trong nhà em lo hết chỉ trừ nấu ăn em chịu nhưng thi thoảng vẫn bị vợ chửi loại bất tài người ta lương tháng vài trăm củ kia kìa.
Cơ mà mồm nó thế chứ nó yêu mình chết bcm ra dc. Đàn ông chấp đàn bà mấy cái câu chữ làm đ' gì.
Miễn là vẫn xoạc nhau đều là tha thứ dc hết

Santafe 2021

Đi bộ
E và vợ chuẩn bị ra tòa, nguyên nhân vì chuyện tiền bạc ko rõ ràng giữa mình và bên nhà vợ.
Nói qua E và vợ kết hôn gần 6 năm, 2 bé 1 trai 1 gái, kinh tế thì đủ ăn vẫn phải ở trọ thôi, dịch như thế này cũng bị ảnh hưởng phần nào. E thì lương tầm 11 triệu, vợ làm doanh nghiệp lương cao hơn tầm 18tr, nhưng nhiều thời gian, nên con cái e hầu như lo hết. Hai vợ chồng có 1 chút tích lũy định đợi 2 năm sau mua cái nhà chui ra chui vào. E thì lương thấp biết thân biết phận, chủ động lo con cái cho vợ làm việc, rồi lương có bao nhiêu đưa vợ hết giữ lại 2tr xăng xe ăn uống thôi, còn cũng ko quan tâm tài sản chung có bao nhiêu, tin vợ là chính. Đợt vừa rồi ông em vợ chả biết định mua xe oto về chạy dịch vụ, vợ e ko nói gì với e cho vay 250tr, mãi sau e mới phát hiện ra, e cũng bực chửi vợ, vì nghĩ mình ko đc tôn trọng, nhà vợ vay ko ai nói qua e 1 tiếng nào, xong vợ quay ra cãi tay đôi em, bảo lương a đủ cho mẹ con tôi tiêu ko, ngoài kia người ta đưa vợ tháng 2 30 triệu đấy, tiền tôi thì tôi cho em tôi vay.
Nếu như nhà đằng vợ nói qua với e 1 tiếng, dù gì cũng là tài sản chung của 2 vợ ck, đằng này ko một lời, chứng tỏ nhà vợ cũng coi thường e, từ trước tới nay e chỉ là thằng làm công, osin cho nhà đấy à, sau bao ngày suy nghĩ, mệt mỏi, e quyết định ly hôn, dù vợ nó đòi nuôi hết 2 con, vợ cũng đồng ý luôn, bảo một câu em đau đớn" để xem ly hôn mày có kiếm được con nào hơn tao ko". Nhân đây khuyên ae, tuyệt đối ko được lấy vợ lương cao hơn, ae nên phấn đấu lương cao hẳn hãy lấy vợ, còn ko ở một mình thôi, mệt mỏi lắm.
Nếu sự thật đúng như cụ chia sẻ thì chúc mừng cụ vì bây giờ vẫn còn sớm để ra đi và không luyến tiếc. Ai cũng có cái tôi cá nhân của mình, nhiều lúc chấp nhận nhịn nhau vì con cái và hạnh phúc gia đình mà thôi~

just for fun

Xe lăn
Tất nhiên là cụ không thể tìm được mẹ nào yêu con của cụ hơn vợ cụ, cũng như cụ chẳng tìm được người bố nào yêu con hơn cụ.
Nếu không quá xấu tính, không đừng được thì mới phải bỏ nhau thôi chứ lấy ai rồi cũng chẳng bằng được được vợ/chôngf mình đâu ợ

cokimi

Xe điện
=)) =)) ko biết có bao nhiêu cụ cháy cuần :D

HVC

Xe buýt
Cụ mà cũng đánh nó lại vi phạm cùng cái tội của nó mất rồi! Cụ làm thế nào để nó cũng bị tẩn mà mình không bẩn tay mới đáng mặt!
Lúc đó thì nghĩ được gì nữa hả Cụ ? Ông Cậu em cách đây 2 năm cũng dùng dao phóng lợn đâm lòi ruột ông Chú rể là anh rể ông Cậu em. Vì đánh nhiều lần mà can thiệp ko được. Đợt đó ông Chú rể đánh nặng quá nên ông Cậu em xách dao đến đâm luôn nhưng may ko chết. Sau ông Cậu em đền tiền kha khá và giải quyết nội bộ.

Rô-Ron

Xe điện
Không phải cứ vợ lương cao hơn chồng là đều như vợ bác đâu. Em thì đoán là vợ bác chán bác từ lâu rồi (có khi ngoài luồng từ lâu rồi) mà bác không nhạy cảm để nhận ra thôi!
Người đâu ác mồm ác miệng thế!

Bobbo

Xe điện
Lúc đó thì nghĩ được gì nữa hả Cụ ? Ông Cậu em cách đây 2 năm cũng dùng dao phóng lợn đâm lòi ruột ông Chú rể là anh rể ông Cậu em. Vì đánh nhiều lần mà can thiệp ko được. Đợt đó ông Chú rể đánh nặng quá nên ông Cậu em xách dao đến đâm luôn nhưng may ko chết. Sau ông Cậu em đền tiền kha khá và giải quyết nội bộ.
Loại đánh vợ bị đánh cũng ko oan cụ ạ

VuQuybn

Xe buýt
Ngược lại, nếu cụ thu nhập cao hơn gấu mà cũng chỉ đủ ăn còn nhà đi thuê, rồi cụ cũng chửi, rồi gấu cũng đòi ly dị thì cụ tính sao cho đáng mặt đàn ông.
Vấn đề không phải là tiền (mặc dù nó bắt nguồn từ tiền) mà vợ chồng phải biết nhường nhịn. Em là đàn ông em cũng phải nhịn nhiều, nhất là mấy cái nhỏ hoặc không phải công của mình thì đừng có cố.

5-6 năm cũng là lúc mà hôn nhân cũng nhạt, mà cuộc sống khó khăn con người thay đổi.
10 năm nữa nghĩ lại cụ thấy rồi cũng chẳng đáng phải chia tay.
E là e vod cụ.
Cụ chủ vào học video này nhé

Dan123

Xe hơi
Chuyện nhỏ quá, ko đáng cụ thớt ạ. Cứ từ từ cho bìn tâm trở lại

Snowsnow

Xe máy
Việc e thấy chẳng đáng gì phải ly hôn. khi cãi nhau thì lỡ miệng chút là chuyện bình thường. e đảm bảo cụ cũng lỡ miệng gì đó nên mới làm sự phẫn nộ cao trào như thế mà cụ ko đưa lên thôi. Còn 3 đứa con, tội quá cụ ạ. Mà là đàn ông mình cũng nên có ý chí kiếm tiền 1 chút, chứ bình bình thế đúng cũng gây bức xúc ít nhiều cho vợ mình. E là phụ nữ e cứ nói thật thế

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Có thế này thôi mà đã đòi ly hôn thì hị hị VN này tỷ lệ ly hôn đạt 99,99%.

Đầu tiên là phải bình tĩnh, kiếm chỗ nào yên tĩnh thoáng mát ngồi suy nghĩ xem vợ nói đúng không. Nhà cháu đứng bên ngoài thấy đúng mẹ nó rồi, chỉ là con vợ nói thẳng quá, mà thẳng cũng là tốt. 2 mặt con rồi mà không nói thẳng được với nhau mới lạ.

Tiếp đến, nếu đúng rồi thì làm gì nữa? Ừ thì tự ái, nhưng tự ái xong thì phấn đấu để thu nhập và địa vị xã hội cao hơn hay là tự ái xong đành chấp nhận vì năng lực có hạn? Nếu định phấn đấu thì bảo với vợ anh hiểu rồi, để anh cố gắng, cho anh thời gian và đừng nặng lời với anh. Nếu định chấp nhận thì cũng bảo vợ 1 câu là anh xin lỗi, năng lực anh chỉ có thế, thôi thì em cứ tập trung lo thu nhập gia đình, anh sẽ dành thời gian gánh vác thêm việc nhà (đi chợ, nấu nướng, đón con....).

Còn về chuyện vợ chồng, lúc nào chả có mâu thuẫn. Không phải chuyện thu nhập thì chuyện dạy dỗ con cái, quan hệ họ hàng, bạn bè, xây nhà mua đất hay cả những chuyện bé tí ti như đồ đạc để lung tung, đến giờ cơm không ra ăn còn ngồi máy tính... Khéo cư xử, biết nhịn thì chuyện đỡ to.

Nhà cháu định viết thêm cho cụ vài dòng nữa nhưng sắp đến giờ đi chợ mua thức ăn buổi chiều rồi, nhà cháu tranh thủ đi sớm còn kịp nấu bữa tối, bọn trẻ con tối nay học thêm online nên ăn sớm hơn mọi ngày. Để lúc khác nhé, không thì tí nữa con ngan già nhà cháu đi làm về thấy cơm canh không thơm phức nóng hổi dọn sẵn là nó mắng cho sứt mặt. À, còn phải bật sẵn nước nóng nhà tắm, khi nó về là phải tắt cho khỏi tốn điện, và nó tắm cho an toàn.