[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

langthangnoidau

Xe buýt
gặp rẻ rách thì giờ thành đơn phương rồi cụ. Nó sao mà đồng thuận dễ dàng được.
Thế p kiếm bằng chứng chứ, đánh đập thì báo án để có công an phường xác nhận, nợ nần cờ bạc cứ lấy mấy giấy nợ ra, bị chủ nợ uy hiếp thì báo tổ dân phố, CAP lập biên bản... thủ tục đơn phương lâu hơn, nh cái khó giải quyết nhất là chia tài sản. Ko vướng chia TS thì phút mốt :D

Patriots

Xe lăn
Vụ này nó có hai option, hai bên đồng tình hay một bên đơn phương, cháu có cả hai mẫu ở đây, còn có mẫu ủy quyền vắng mặt. Thêm cái phong bì nữa thì anh em người ta làm nhanh thôi

ngu ngơ

Xe điện
F1 đã 6 tuổi, không thoả thuận người nuôi thì sao nhanh được. Nhanh nhất là không ở được với nhau thì khăn gói ra ngoài ở, khi nào toà có quyết định thì lấy chồng mới.

endz

Xe buýt
Chán nhỉ?
Chuyện buồn nhà người ta mà vẫn cầm phong bì được?
"thằng chồng làm bảo vệ lương bèo bọt mà lại còn lô đề, điện tử, ck ko đóng góp gì còn cứ lấy tiền vợ đi tiêu.
Nhiều lần đòi nợ đến nhà, vợ phải trả. Chồng còn ko dám về nhà vì sợ nợ."

Chồng này thì là của nợ. Bỏ được, thoát nợ lại chả mừng rơi nước mắt í chứ.
Cơ mà làm gì cũng nên khéo léo cẩn thận. Đừng để nó đường cùng.
Nhiều vụ nó khùng lên mang dao đâm chém cả nhà rồi đấy.
Ngại nhất chuyện này thôi.

Ps. Thớt đã nói là em gái rồi mà nhiều cụ còn hỏi em gì :>

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
dạ vâng, em cũng đang tính vậy cho nhanh, các cụ có báo giá inbox em phát, quận 2 bà cụ ạ. NNS
em không biết 2 bà thì bao nhiêu nhưng như em em làm thủ tục ở đống đa thì 1,5tr thôi cụ ạ, nhưng đấy là thuận tình, và con <36 tháng nên auto ở với mẹ, ko tài sản chung và không tranh chấp gì!

Hư Không

Xe tăng
Nhiều cụ hỏi buồn cười, có em gái mới hiểu. Em mình lấy thằng ck ko ra gì mình cũng đau lắm. Trường hợp này ly hôn thôi, cho đỡ khổ em minh cháu mình

Dở người

Xe điện
Kết hôn thì là tự nguyện và hợp pháp.
Ly hôn thì là bất hợp pháp, muốn hợp pháp thì hợp bì, kể cả không chia chác.

Đúng là chuyện ở cái xứ lừa. =))
Ủa do các cụ mợ muốn nhanh đấy chứ, Toà có ép đâu.

Nếu ai li hôn cũng theo đúng luật, đúng quy định thì cứ thủ tục mà làm. Luật có quy định rõ ràng, chả ai ngăn cản quyền lợi chính đáng của các anh chị. Tôi chưa thấy ai quyết li hôn mà không được li hôm, trừ trường hợp luật cấm.

Đây cứ muốn nhanh, không theo đúng thủ tục thì là trái quy định rồi. Anh trái trước, cần người ta hỗ trợ thì phải trả công là đúng chứ nhỉ? Sao lại chửi.

Chửi kiểu này ai là lừa chưa biết á nha.

Bus_nhanh

Xe điện
Không có tài sản chung thì cũng nhanh thôi.
Chi phí chút sẽ giải quyết nhanh!

hai.tranhr

Xe container
Khó nhỉ, vì dù sao cụ cũng chỉ là bác. Cụ đã thử chữa bệnh cho em rể cụ chưa? Xây thì khó phá thì dễ cụ ạ.
Ca này iem nghĩ là khó. Đàn ông tuổi 22 là đã phải học như điên, cày như trâu, suy nghĩ như một nhà chiến lược để vợ con sớm có ngày ấm no.
Chứ 40 cmnr mà còn đủ các thói hư tật xấu thì đúng là khó có thể cứu vãn được nữa.

Năng lực kém thì có thể luyện.
Tầm nhìn kém thì có thể học.
Trách nhiệm kém (với vợ con) thì nên vứt.
Đạo đức kém (lấy đồng tiền vất vả của vợ vốn dĩ dùng nuôi con) thì nên giết.

Pha này là lần đầu tiên iem còm nên ly hôn. Đkm thằng chồng tồi.

vumen1412

Xe tải
công nhận, người ta đã cân nhắc thiệt hơn chán rồi mới lập thớt hỏi, biết thì tư vấn, chứ cứ chỉ trích nọ kia giải quyết được j cụ nhỉ.
Nhiều cụ hỏi buồn cười, có em gái mới hiểu. Em mình lấy thằng ck ko ra gì mình cũng đau lắm. Trường hợp này ly hôn thôi, cho đỡ khổ em minh cháu mình

RosemaryCherry

Xe container
Ơ thì lên đây cũng chỉ dừng lại ở bình luận góp ý thôi chứ. Còn giúp đỡ thì nếu các offers không giúp thì cụ ấy cũng tìm mối khác ngoài of. Mà nếu em cụ ấy không muốn ly hôn thì cụ ấy cũng chẳng thể ép được trừ khi em cụ ấy ngẫn dở. Em hiểu ý cụ luôn muốn tốt cho em cụ ấy nhưng cũng phải tỉnh táo. Cụ ấy đã nói ngay từ đầu là em cụ ấy muốn ly hôn. Còn cụ thì cứ gán cho cụ ấy xúi giục em cụ ấy ly hôn. Cụ mắc tội vu khống đấy nhá :)
Thật ra anh chị em thấy người thân chịu đựng và khổ cực trong hôn nhân cũng đau lòng. Mà như chủ thớt nói là em cụ ấy cũng muốn li hôn nên như bác Nắng nhạt nói là cụ ấy muốn giúp có thể do em cụ ấy chưa biết thủ tục.

Nhiều người cứ lý thuyết là xây khó phá dễ, phải cố giữ gìn gia đình nọ kia. Chứ gặp kiểu đàn ông trên dưới 40 mà ko có trách nhiệm rồi nói hay hơn làm, chém gió thành thần chả bao giờ thay đổi đổi được thì cũng nên tiễn sớm cho vợ con làm lại cuộc đời.

Em có bạn thân, bà chị gái của chị này cũng tương tự như hoàn cảnh này, dùng dằng 3-5 lần cũng li hôn được trong 1 năm, do có sự dẫn đường chỉ lối của Bác hết, 6tháng đầu ko biết cứ dò dẫm, 3 tháng cuối nhanh như chớp luôn, chẳng cần hoà giải gì, chỉ cần hơn 10củ, nhưng trước đó anh chị em đều chuẩn bị về chỗ ở, kinh tế là mua tạm chung cư rẻ cho 3 mẹ con ở.
Chẳng ai muốn tan đàn xẻ nghe nhưng nếu ko được thì cũng đành chịu, giải thoát cho mình thôi, chứ cứ chịu đựng vì sĩ diện hão của gia đình (mang tiếng bỏ chồng, bỏ vợ) thì người thân cũng lo lắng, đau lòng. Cuộc đời mình thì mình tự quyết định và chịu trách nhiệm, còn nếu ko có khả năng kinh tế, tâm lý chưa chuẩn bị để sống và nuôi con một mình thì chịu đựng đi, đừng than vãn kêu ca.

Có vụ li hôn em biết có yếu tố chồng nước ngoài mà chi hẳn 60 củ trong 2tháng thủ tục xong luôn, chỉ việc kí, chả phải làm gì. Khi ông này thông báo bọn em ngỡ ngàng vì thủ tục còn nhanh gọn hơn li hôn thông thươngf.

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
Nhiều người cứ lý thuyết là xây khó phá dễ, phải cố giữ gìn gia đình nọ kia.
Với những con người có ý thức trách nhiệm thì có thể sai 1 lần là thức tỉnh mở mắt, chọn đúng đường đi. Chứ đến gần 40 còn lêu hêu lông bông thì em khẳng định luôn là ko bao giờ thay đổi đâu, nên tiễn nhanh để vợ con còn thời gian mà làm lại cuộc đời. Ra tòa cứ để bác Hồ dẫn đường thì nhanh lắm ạ - nhưng với điều kiện là ko tranh chấp gì về tài sản và quyền nuôi con.

pooka

Xe container
Nhiều người cứ lý thuyết là xây khó phá dễ, phải cố giữ gìn gia đình nọ kia.
Với những con người có ý thức trách nhiệm thì có thể sai 1 lần là thức tỉnh mở mắt, chọn đúng đường đi. Chứ đến gần 40 còn lêu hêu lông bông thì em khẳng định luôn là ko bao giờ thay đổi đâu, nên tiễn nhanh để vợ con còn thời gian mà làm lại cuộc đời. Ra tòa cứ để bác Hồ dẫn đường thì nhanh lắm ạ - nhưng với điều kiện là ko tranh chấp gì về tài sản và quyền nuôi con.
Cụ chuẩn ạ. Đồng ý với ý kiến cụ này.