[Funland] Tất tần tật về LY HÔN và các vấn đề liên quan

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Hic chắc là không, bất nhẫn quá. Nhưng với các thư ký tòa bây giờ thì em chịu 🤔
Nếu ở ngoài đường, nó là 1 nhẽ.
Cá nhân thì em cực dị ứng với việc xúi giục vợ chồng người khác bỏ nhau.

Nắng nhạt

Xe điện
Chém gió thì em cứ mặc kệ Mợ ạ. Nhưng set kèo thì lại là chuyện khác. Đã có inbox, đã tư vấn giá rổ, trong khi thông tin thì một chiều.
Và rất nhiều người vun vào ý ạ. Em thấy nó chẳng FUN tẹo nào :(
Mợ có quan điểm khác em không ạ ?
Em luôn căn cứ vào đề bài chủ thớt đưa ra để lấy đó làm căn cứ khuyên bảo nếu chuyện nghiêm túc, chém gió nếu chuyện bịa. Cụ đọc kỹ còm đầu cụ thớt nói đi, cụ ấy nói là em cụ ấy muốn ly hôn. Em suy luận ra em cụ ấy không biết thủ tục nên nhờ ông anh hỏi giúp. Nếu vậy thì nên giúp đỡ chứ cụ. Nếu em cụ ấy mà không muốn ly hôn thì không ai có quyền can thiệp vào cuộc sống của mợ ấy. Tuy nhiên nếu là em thì trước khi inbox giúp đỡ cho cụ thớt em phải hỏi lại cho chắc chắn là có thật em cụ ấy muốn ly hôn không đã

Nắng nhạt

Xe điện
Đêm rồi muộn phiền các cụ.
Em có đứa em là con gái, nó muốn ly hôn vì thằng chồng làm bảo vệ lương bèo bọt mà lại còn lô đề, điện tử, ck ko đóng góp gì còn cứ lấy tiền vợ đi tiêu.
Nhiều lần đòi nợ đến nhà, vợ phải trả. Chồng còn ko dám về nhà vì sợ nợ.
2 vk ck chỉ có 1 đứa con 6 tuổi, ko tài sản chung, ở nhà bố mẹ chồng.
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn hộ em sao cho nhanh với, hoặc cụ nào làm luật giúp em để em mang cháu về nuôi nấng, dạy dỗ cho an tâm. Bố mẹ nó em ko quan tâm nhưng thằng bé ngày càng lớn rồi.
chỗ em in đậm này cụ Bình minh biển

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn căn cứ vào đề bài chủ thớt đưa ra để lấy đó làm căn cứ khuyên bảo nếu chuyện nghiêm túc, chém gió nếu chuyện bịa. Cụ đọc kỹ còm đầu cụ thớt nói đi, cụ ấy nói là em cụ ấy muốn ly hôn. Em suy luận ra em cụ ấy không biết thủ tục nên nhờ ông anh hỏi giúp. Nếu vậy thì nên giúp đỡ chứ cụ. Nếu em cụ ấy mà không muốn ly hôn thì không ai có quyền can thiệp vào cuộc sống của mợ ấy. Tuy nhiên nếu là em thì trước khi inbox giúp đỡ cho cụ thớt em phải hỏi lại cho chắc chắn là có thật em cụ ấy muốn ly hôn không đã
Vâng Mợ.
Nếu tất cả chỉ là các câu bình luận, góp ý... thì Mợ đúng ạ.

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng Mợ.
Nếu tất cả chỉ là các câu bình luận, góp ý... thì Mợ đúng ạ.
Ơ thì lên đây cũng chỉ dừng lại ở bình luận góp ý thôi chứ. Còn giúp đỡ thì nếu các offers không giúp thì cụ ấy cũng tìm mối khác ngoài of. Mà nếu em cụ ấy không muốn ly hôn thì cụ ấy cũng chẳng thể ép được trừ khi em cụ ấy ngẫn dở. Em hiểu ý cụ luôn muốn tốt cho em cụ ấy nhưng cũng phải tỉnh táo. Cụ ấy đã nói ngay từ đầu là em cụ ấy muốn ly hôn. Còn cụ thì cứ gán cho cụ ấy xúi giục em cụ ấy ly hôn. Cụ mắc tội vu khống đấy nhá :)

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thì lên đây cũng chỉ dừng lại ở bình luận góp ý thôi chứ. Còn giúp đỡ thì nếu các offers không giúp thì cụ ấy cũng tìm mối khác ngoài of. Mà nếu em cụ ấy không muốn ly hôn thì cụ ấy cũng chẳng thể ép được trừ khi em cụ ấy ngẫn dở. Em hiểu ý cụ luôn muốn tốt cho em cụ ấy nhưng cũng phải tỉnh táo. Cụ ấy đã nói ngay từ đầu là em cụ ấy muốn ly hôn. Còn cụ thì cứ gán cho cụ ấy xúi giục em cụ ấy ly hôn. Cụ mắc tội vu khống đấy nhá :)
Thôi Mợ là ... Mợ thì em phải chịu.
Dù sao, Mợ cũng nên lội ngược phía trên. Đã có tư vấn về giá, đã có inbox. Nghĩa là thành chuyện làm ăn rồi đấy ạ.
Xã hội lúc này, nhiều lúc cũng phải mắt nhắm mắt mở mà kiếm tiền. Nhưng không nên thể hiện sự công khai, thản nhiên như vậy.
Mà thôi Mợ ngủ đi. Phụ nữ không nên thức khuya, mất xinh :">

Nắng nhạt

Xe điện
Thôi Mợ là ... Mợ thì em phải chịu.
Dù sao, Mợ cũng nên lội ngược phía trên. Đã có tư vấn về giá, đã có inbox. Nghĩa là thành chuyện làm ăn rồi đấy ạ.
Xã hội lúc này, nhiều lúc cũng phải mắt nhắm mắt mở mà kiếm tiền. Nhưng không nên thể hiện sự công khai, thản nhiên như vậy.
Mà thôi Mợ ngủ đi. Phụ nữ không nên thức khuya, mất xinh :">
Phụ nữ hay đàn ông quan trọng gì đâu. Quan trọng là em nói chuẩn mà. Em cũng đi ngủ cho cụ đỡ ngượng đây :D
Chúc cụ ngủ ngon

Thanmen

Xe buýt
Trong mqh này, cụ định danh vị trí của mình ntn mà cụ nói “giúp em để em mang cháu về nuôi nấng” ?
mqh là e có đứa e là con gái,Khó nói lắm,ca này gặp ông chồng cungx trên này lại xôm. Mà muốn an toanf cho cháu nó thì con gái nên ở với bố, trai theo mẹ

caisua

Xe lăn
Cụ là người ngoài, Cụ không có tư cách để làm việc ý đâu ạ. Dù Cụ có nhân danh bất cứ ai hay điều gì.
Việc vợ chồng người khác, dù là con/cháu hay bố mẹ đẻ ra mình thì cũng không được phép ạ. Nhất là giục họ bỏ nhau :(
Em cũng nghĩ như cụ, người khác ko được đứng ra lo chuyện này, cùng lắm chỉ khuyên là tối đa

huyhugo

Xe đạp
Ly hôn mà muốn nhanh thì phải là ly hôn đồng thuận, tức là: ly hôn mà cả 2 bên cùng đồng ý ly hôn, và tự có được thỏa thuận về tài sản chung, cũng như có được thỏa thuận về con cái. Nếu hội đủ 3 điều kiện này, thì sẽ nhanh, nhưng nhanh đến mức nào thì cũng phải có cách, vì ngay cả khi đạt được 3 điều kiện này thì cũng phải trải qua một số thủ tục khác, chứ không phải là auto ly hôn.

Vì vậy cái giá cho bên dịch vụ để làm cái ly hôn đồng thuận này cũng thay đổi tùy theo các ca ly hôn, và tùy theo người làm dịch vụ, nhưng nhìn chung là từ 5-10tr. Nhanh thì tầm 1-2 tuần, chậm thì 1 tháng là sẽ có quyết định cho ly hôn.

Tuy nhiên, nếu không phải ly hôn đồng thuận, tức là nếu cả 2 không tự nguyện ly hôn, hoặc không đạt được đồng thuận về tài chính hoặc con cái, thì việc ly hôn sẽ phải diễn ra theo trình tự. Đầu tiên là nộp đơn, sau đó sẽ được hòa giải bởi địa phương (hội phụ nữ, tổ dân phố ....), sau vài ba lần địa phương không hòa giải được thì sẽ phải ra Tòa để hòa giài và trình bày nguyện vọng, sau 2 - 3 lần mà Tòa không hòa giải được thì sẽ đến phần chia tài sản và chia con cái, nếu không đạt được thống nhất ở bước này thì Tòa sẽ phải tự phân xử, nếu 1 trong 2 bên không đồng ý với phân xử của Tòa thì sẽ xin phúc thẩm. Nói chung là rất mất thời gian nếu 1 trong 2 bên nhất định không muốn ly hôn.

Do đó, khi mà 1 trong 2 bên không muốn ly dị, thì không có chuyện là đút 10tr là Tòa sẽ xử cho ly dị nhanh. Tòa nào mà không tiến hành hòa giải, không phân chia tài sản cũng như con cái, mà ra luôn cái quyết định ly hôn thì thằng Tòa đó quá gan. Cái này là sai phạm hoàn toàn, nhất là khi còn đứa con ở đó nữa.

Tóm lại là nếu 2 bên đồng thuận, thì dễ, không cần chạy dịch vụ, cứ ra ngoài Tòa, gặp cái người nhận đơn ở Tòa và hỏi họ, họ sẽ chỉ cho, không mắc. Còn nếu không muốn mất tiền thì tự lên mạng đọc rồi làm theo. Còn nếu 1 trong 2 bên không đồng thuận, và nhất là có đứa con ở đó nữa, thì đừng mong ly hôn nhanh. Trường hợp này mà đưa tiền cho bên dịch vụ thì 99% là mất tiền mà chẳng được tích sự gì.

Chỉnh sửa cuối:

uoat_LX

Xe điện
em thương thằng cháu thôi chứ thằng ck kia giữ lại chỉ tổ khổ em mình ra cụ ạ. Chục năm trời chả để ra được đồng nào, đàn ông gần 40 rồi còn chơi điện tử thì cắt đi cho rảnh nợ.
Cụ nói phải , nếu những gì cụ phản ánh là đúng ,em ủng hộ giải tán , chủ yếu là đứa cháu, nó sắp đến tuổi đi học rồi, con trẻ sống trong môi trường đó thật nguy hiểm,nguy cơ .Có khi vui lên nó lại chả bem cả vợ lẫn con.Cụ nên theo pa thuê LS hoặc phong bao .

Khongmatnick23

Xe tải
Em có đứa em là con gái, nó muốn ly hôn vì thằng chồng làm bảo vệ lương bèo bọt mà lại còn lô đề, điện tử, ck ko đóng góp gì còn cứ lấy tiền vợ đi tiêu.
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn hộ em sao cho nhanh với, hoặc cụ nào làm luật giúp em để em mang cháu về nuôi nấng, dạy dỗ cho an tâm. Bố mẹ nó em ko quan tâm nhưng thằng bé ngày càng lớn rồi.
em nộp đơn bảo thẳng thư ký toà đấy. Chị muốn xử lý nhanh gọn và nó sẽ cho luôn giá
em mới ly hôn năm ngoái. 7 củ là ở Gia Lâm. Các quận khác chắc giá cũng loanh quanh

zoro1970

Xe container
Cờ bạc lô đê đâu cũng vậy , e có đứa e gái con ông chú y chang thế này, Haizzz....
Món này ăn vào máu ko dứt được, tình nghĩa vc phải dứt thôi. May cho e nó là dứt được nhưng a kia còn loanh quanh xin tiền nong mãi....giờ thì cô e ổn rồi, cuộc sống ý nghĩa hẳn .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
xác nhận ko có tài sản chung. làm cái đơn phuong ly hôn nhớ nói thằng chồng nghiện lô đề. 1 phát thàng sing gồ mum . chúc mừng mợ :))

Chembao

Xe container
Nên tìm cách giữ lại hôn nhân đã, nếu ko được thì mới tính đến ly hôn ko dính bồ bịch thì dễ thu xếp , sông có khúc đời có lúc, cứ khó khăn là tính chuyện bỏ nhau thì phải lập gđ nhiều lắm 8-}